[Thảo luận] Chiếc áo không làm nên thầy tu

Tribute

Xe container
Cụ chủ giận cá, nên chém thớt thôi, ai dè chém ngay phải mấy ông ô phở nên bị ném đá kinh quá.:P

Mazda_TayBac

Xe buýt
Thôi các cụ nhẩy. Ném từng ấy đá chắc cũng đủ lấp sông rồi. Cụ Mod đóng thớt lại đi. Tất cả chúng ta ai cũng có lúc không phải. Cần phải chú ý hơn.

hieuorbis

Xe buýt
Em chỉ xin nói một câu duy nhất. Làm bất cứ một cái gì cũng có lý do. Nhưng người tham gia giao thông không có nghĩa vụ phải HIỂU lý do của mình. Mình phải tự kiểm soát lấy chính cái lý do ấy (trừ trường hợp thần kinh không kiểm soát được hành vi). Không thể cứ có lý do là được phép phạm luật, và khi phạm rồi thì bảo tôi có lý do cần mọi người thông cảm. Như thế là không nghiêm khắc với chính bản thân mình, xã hội ai cũng như vậy sẽ loạn. Em nói vậy tùy các cụ hiểu.

ducnt

Xe máy
Em đã vào thớt này đọc từ lâu rồi nhưng không có ý kiến gì, tưởng đã die rồi, nào ngờ hôm nay lại chui lên. Theo iem thì có 2 ý kiến dư này:
- Đối với cụ ducnt: Cụ đã sai thì nhận lỗi và sửa, chứ cụ lên đây thanh minh càng làm người khác khó chịu vì như cụ Bụp đã nói ở trển, cái việc bức xúc của cụ thì cụ phải tự giải quyết, chứ không thể lại mang cái bực tức đó đổ sang đầu một người vô tội khác!

- Các cụ Ô phở: Diễn đàn là nơi để giao lưu, học hỏi, giúp đỡ lẫn nhau nên chăng mở lòng cho tất cả mọi người đã biết "quay đầu là bờ". Đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh kẻ chạy lại, các cụ cứ vào chém phiến diện thì cũng giống như Chí Phèo ngày xưa ấy, muốn làm người lương thiện mà không được ạ, như vậy nó mất đi tính nhân văn của OF đi
Kính các cụ, em là người không thích thanh minh bào chữa, đúng sai thì người trong cuộc biết, người ngoài nên khách quan. Cây ngay không sợ chết đứng nên em cũng không ngại ai ném đá. Vì em thấy các cụ vẫn không hiểu, nên đây là bài cuối cùng em post lên thớt này và sẽ stop lại. Các cụ đọc, vẫn không hiểu không phải lỗi tại em ạ. Em muốn nói cái nguyên nhân dẫn đến chuyện này: Em khoanh nhỏ phạm vi trước cửa nhà em và nhà đối diện thôi nhé. Nhà em và 2 nhà đối diện đều có ô tô, vị chi là 3 xe(2 nhà kia không đeo logo OF nên lúc bức xúc ko đc vinh dự lên đây). 3 nhà 3 xe và cái chỗ đỗ thuận tiện nhất là vị trí xe Spectra đen đó đỗ (không chỉ bác đó mà còn nhiều bác khác nữa). Bình thường 3 nhà bọn em đều nhìn nhau để đỗ xe kiểu như ngầm hiều mà không cần bàn, ai về trước thì đỗ ở đó, về sau cứ tự nhiên đi gửi luôn vì cũng không thể đỗ ở chỗ cửa nhà khác được (bị ăn chửi xua đuổi như chó, đã xảy ra như vậy, còn dọa đập xe nữa). Em biết chắc nhiều cụ có xe ở trong ngõ cũng biết cái này, nhưng rất nhiều cụ vẫn vui vẻ đỗ ở từ gà gáy đến tiếng thơ làm cả 3 nhà bọn em đều ngán ngẩm lắc đầu. Một vài lần không sao, không thường xuyên không sao nhưng ngược lại thì có sao đấy ạ. Cụ tỉ như chỗ bác Spectra đỗ đó là cửa vào garage của 1 trong 3 nhà, có những lúc xe họ ở trong không ra được hoặc về thì không vào được, còn em thì mua 4b với mong muốn đơn giản là những lúc trời mưa to nắng gắt muốn xịch cái trước cửa để đưa đón thân mẫu, gấu + f1 đi (không biết các cụ có mong muốn đơn giản như em không) mà cũng khó. Các bác ấy đỗ ở đó nhưng không bao giờ, em nhấn mạnh là không bao giờ để lại số đt để liên lạc lúc cần, theo các cụ thì phải làm gì, cứ ngồi đó đợi họ ra để khuyên hay góp ý à, em đã từng làm vậy, ra hỏi 1 trong những bác đó là anh đỗ có lâu không thì bác ấy lạnh lùng nhìn em và bảo đỗ 1 lúc rồi bác ấy làm luôn từ 8h sáng đến 10h tối. Nói vậy rồi mà họ không thay đổi thì làm gì nữa các cụ chỉ em với. Hôm đó, em làm vậy vì cũng biết (nhưng không chính xác ở nhà nào) chủ xe Spectra ở trong làng, làm vậy để mượn tiếng làng xóm đến tai bác ấy thôi, sự việc cũng chỉ diễn ra tầm 10 phút là em đánh xe đi gửi. Em không muốn đi vào làng hỏi vì không biết và cũng không nhỏ nhen đến thế. Cái chỗ đỗ xe cũng chỉ là nhỏ thôi, nhưng mà cả xã hội Vịt chúng ta còn tranh nhau kiếm lời ngoài đường đấy, các bác có thấy bức xúc không, huống chi đây lại là ngay tại nhà mình. Cụ monitor có đến 4 lối vào nhà cũng không vào được, cũng tính việc mượn xe chặn đầu đuôi...vv,...Nếu việc này cũng xảy ra ở nhà các bác thì các bác tính sao, con giun xéo mãi cũng quằn thôi ạ. Em xin dừng ở đây.

co-driver

Xe tải
Em chỉ xin nói một câu duy nhất. Làm bất cứ một cái gì cũng có lý do. Nhưng người tham gia giao thông không có nghĩa vụ phải HIỂU lý do của mình. Mình phải tự kiểm soát lấy chính cái lý do ấy (trừ trường hợp thần kinh không kiểm soát được hành vi). Không thể cứ có lý do là được phép phạm luật, và khi phạm rồi thì bảo tôi có lý do cần mọi người thông cảm. Như thế là không nghiêm khắc với chính bản thân mình, xã hội ai cũng như vậy sẽ loạn. Em nói vậy tùy các cụ hiểu.
Chuyện gì ra chuyên đấy, cụ Ducnt phải tự giải quyết với bac Kia Spectra. cụ Lí & cụ taxi cùng 1 số người dân tham gia giao thông trong ngõ đấy không phải là "cái thớt" cho cụ chém khi cụ giận "con cá" Kia Spectra kia

kimiRaikonen

Xe hơi
Nói chung vẫn là cái văn hóa ứng xử ,không cứ chỉ cái việc đỗ xe mà còn nhiều cái khác nữa ,sống vô cảm ,vô...quá

ducnt

Xe máy
Chuyện gì ra chuyên đấy, cụ Ducnt phải tự giải quyết với bac Kia Spectra. cụ Lí & cụ taxi cùng 1 số người dân tham gia giao thông trong ngõ đấy không phải là "cái thớt" cho cụ chém khi cụ giận "con cá" Kia Spectra kia
Cụ cũng hiểu được là OtoFun không phải cái thớt để ai đó chém giận, thì em cũng hiểu là đây không phải là nơi mà bất cứ ai tham gia, mong muốn có bài, có sự kiện post lên để có thành tích mà không nghĩ hậu quả anh hưởng đến người khác ra sao, phải không cụ.
Cụ nhận vấn đề của cụ đi đã, trao đổi học hỏi thật thì tốt thôi, em hoan nghênh, nhưng cụ đưa ra cái thớt mà bản thân cụ không biết lý do (xin lỗi cụ đừng giận), nhưng không phải đi đâu gặp sự kiện gì cứ post lên Forum cho có thành tích, anh em khen là đã hay đâu cụ à. Cái kiểu học hỏi của vô số người comment trong này không đáng để em nói chuyện (em xin lỗi các cụ vì bực mình thật). Em không phải loại vô văn hóa mà để người khác chửi mình không rõ nguyên nhân. Mà em nói luôn, em với cụ không có quen nhau, cụ có chửi em trên này nếu em vô văn hóa em cũng đếch quan tâm; chẳng liên quan hay thay đổi cuộc sống của em; em trả lời chỉ vì rất tôn trọng tiêu chí của OF mà cụ nêu ra ở trên đó thôi. Cụ hiểu ý của em chứ, nếu ok để lại số điện thoại, hôm nào đi làm vài chầu bia xả với nhau. Mất một tháng em mới biết cái thớt này vì công việc của em phải đi nhiều, chứ không phải trốn tránh hay ngại ai cả đâu. Em làm ở 43 Nguyễn Chí Thanh, chỗ cái cột ăng ten cao cao ấy, số đt thoại của em đây: 01279562010, cụ rảnh lúc nào ra đó gọi, em xuống đi với cụ uống bia. Cụ thấy thế nào.

hieuorbis

Xe buýt
Cụ cũng hiểu được là OtoFun không phải cái thớt để ai đó chém giận, thì em cũng hiểu là đây không phải là nơi mà bất cứ ai tham gia, mong muốn có bài, có sự kiện post lên để có thành tích mà không nghĩ hậu quả anh hưởng đến người khác ra sao, phải không cụ.
Cụ nhận vấn đề của cụ đi đã, trao đổi học hỏi thật thì tốt thôi, em hoan nghênh, nhưng cụ đưa ra cái thớt mà bản thân cụ không biết lý do (xin lỗi cụ đừng giận), nhưng không phải đi đâu gặp sự kiện gì cứ post lên Forum cho có thành tích, anh em khen là đã hay đâu cụ à. Cái kiểu học hỏi của vô số người comment trong này không đáng để em nói chuyện (em xin lỗi các cụ vì bực mình thật). Em không phải loại vô văn hóa mà để người khác chửi mình không rõ nguyên nhân. Mà em nói luôn, em với cụ không có quen nhau, cụ có chửi em trên này nếu em vô văn hóa em cũng đếch quan tâm; chẳng liên quan hay thay đổi cuộc sống của em; em trả lời chỉ vì rất tôn trọng tiêu chí của OF mà cụ nêu ra ở trên đó thôi. Cụ hiểu ý của em chứ, nếu ok để lại số điện thoại, hôm nào đi làm vài chầu bia xả với nhau. Mất một tháng em mới biết cái thớt này vì công việc của em phải đi nhiều, chứ không phải trốn tránh hay ngại ai cả đâu. Em làm ở 43 Nguyễn Chí Thanh, chỗ cái cột ăng ten cao cao ấy, số đt thoại của em đây: 01279562010, cụ rảnh lúc nào ra đó gọi, em xuống đi với cụ uống bia. Cụ thấy thế nào.
Em vẫn không hiểu tại sao cụ DUCNT bực mình cái gì ở đây nhỉ. Thực sự là cụ sai rồi, việc các cụ khác "chém" thì cũng là điều dễ hiểu và không nên bực mình khi bị "ném đá". Còn có thể cụ không đồng tình ở điểm nào/hoặc cụ bị xúc phạm cụ ở điểm nào, cụ nên phản biện với lời lẽ đúng mực sẽ hay hơn. Chứ em thấy những điều cụ nói nó đang thiếu đi sự bình tĩnh và kiên nhẫn.

Kính cụ

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Oài, cụ ducnt đã nhận lỗi và đã hứa là rút kinh nghiệm roài mà các cụ
Hazzzzzzz, đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh người chạy lại đâu các cụ.
Mọi người cũng tự rút kinh nghiệm với trường hợp này.
Mong mod hay close thớt này đi.

co-driver

Xe tải
xin phép được nói thật,hiện tại em chưa dám nhận lời mời ngay của cụ vì cụ chưa nhìn nhận vấn đề theo hướng tích cực vì có lẽ hiện tại cụ không được bình tĩnh. Cụ là người nhà Đài phải không? em cũng hay có việc ở quanh đấy, hôm nào mà cụ bình tĩnh, khi đọc cái thớt này thấy cười xòa thi em sẽ gọi điện xin được hầu bia cụ. Chúc cụ vui vẻ, lái xe an toàn. Làm ra nhiều chương trình hay để nhà đài phục vụ bà con

caca

Xe tải
cụ ko gỡ cái logo OF ra >"<

Herox5

Xe hơi
Cụ này có vẻ hơi bị nóng tính! Em thấy bài của cụ chủ thớt chẳng có vấn đề gì cả. Nếu cụ yêu cầu trước khi post bài (kiểu như bài về những vấn đề như của cụ) lại phải tìm hiều kỹ lưỡng nguyên nhân thì có lẽ diễn đàn OF này ít đi nhiều bài lắm. Mà ngay cả trường hợp biết rõ nguyên nhân thì cách hành xử của cụ cũng đáng bị lên án. Chẳng lẽ ra đường cụ bị ai đó cản đường lại đi vượt lên đỗ trước mặt "nó" rồi bảo là cho nó biết mặt, mặc kệ những ông nào đi sau chịu tắc đường à? Cụ đã biết lỗi và đã trình bày lý do, thế là được rồi, không nên gay gắt với những ý kiến phê bình như vậy! Em thấy cách nêu và tiếp nhận vấn đề của cụ chủ thớt là rất đúng mực.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Mặc dù em ko liên quan nhưng em cảm thấy dị ứng với mấy cái mồm của mấy cái bác thốt ra câu :" thằng OF mất dậy ", có gì thì góp ý tử tế , sao phải nói kiểu đấy nhỉ

Giatuoi_Trelai

Đi bộ
Các bác ạ, làm thành viên "oto" nhà em cứ thấy rất là thích biết được bao hiêu thứ, vui buồn sường khổ thế mà lại có một hình ảnh của lãnh địa này như thế thì buồn ghê, thôi đời em cũng nhiều lúc rơi máu mắt tưởng chừng không vượt qua nổi rồi lại qua, nhìn cảnh đó anh em mình bảo nhau cố gắng giữ gìn sự trong sáng của lãnh địa - một hình ảnh- một bài học quí giá cám ơn tác giả.

Giatuoi_Trelai

Đi bộ
Thôi mà đóng cửa bảo nhau, Đừng nên giận dỗi làm đau chính mình, Nhiều lúc cũng giả lặng thinh, Anh em bốn bể thân tình bắt tay, Cuộc đời dù "dở" hoặc "hay", giả như không thấy, đừng "cay"- chóng già, Chuyện ngoài đường -đem về "làng"(lảng oto fun),là bác đã tặng cả làng "sàng khôn", ( các cụ dạy "đi một ngày đàng..." mà) thanh cui bác tác giả nhé, chúc tất cả anh em FUN dui dẻ.

LASER1.8

Xe tải
Cụ Ducnt là người nhà đài nên viết văn xúc tích thế. Ý kiến cá nhân của em thế này:
@cu ducnt: riêng tình huống này cụ xử lý chưa được tốt lắm. Nếu cụ đừng nóng giận đem xe ra gửi bãi thì mọi việc có phải tốt đẹp không. Chỉ vì 1' nóng giận mà được nêu gương lên otofun mặc dù trước đây cụ rất tốt. E biết cụ bực mình vì 1 chuyện vớ vẩn thế này mà cũng bị nêu gương, bị nói thế này thế nọ (đặc biệt là 1 số of nhà mình coment những câu không hay lắm mà cái này phổ biến trong diễn đàn.) e rất thông cảm cho cụ. Mặc dù đọc các bài giải thích của cụ rất hay tuy nhiên theo e đó chỉ là sự bao biện thôi ạ.
@cu chủ thread: việc cụ đưa vấn đề này lên diễn đàn là rất chuẩn vì tình huống này có rất nhiều. Nhà e cũng giống nhà cụ ducnt ạ. Vod cụ
1 số cụ of: e nghĩ cần nâng cao chất lượng các bài viết trên Of. E thấy nhiều cụ đọc bài xong comment nhiều câu, theo kiểu ném đá. Nói người lại nghĩ đến mình liệu các cụ có chắc chắn rằng sẽ không bao h có lỗi không. Cụ ducnt cũng đã nói đây là lần đầu tiên cụ ấy đỗ xe kiểu này
e xin hết a

Herox5

Xe hơi