[Funland] Chia sẻ về hành trình đạt được tự do tài chính của các bác trong Gr

joix

Xe điện
Ngày xưa khi bị thằng bạn mất dạy lừa đi nghe hội thảo đa cấp thì e dc giải thích là tự do tài chính là ko làm vẫn có ăn và lôi kéo dc càng nhiều thằng có tư tưởng như thế càng tốt.

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
E lấy vợ xong là chả còn đồng nào nữa, tự do tài chính luôn

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Em thì cứ tầm 15-16h chiều là được tự do tài chính; đến 8h sáng hôm sau là lại mất tự do tài chính.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em cũng muốn hỏi như cụ. Cụ/mợ nào thông thái cho ofer xin cái định nghĩa "tự do tài chính" là gì rồi chém tiếp. :)
tự do là gì?
là thích sống ở đâu thì sống, thích đi đâu thì đi, không phải xin xỏ thằng nào
thích ngủ giờ nào, thích dậy giờ nào tuỳ, ko phải báo thức
thích gặp ai thì gặp, ghét ai dell thèm gặp, ko phải vì quan hệ mà đi uống bia tào lao
quý thằng nào thì tới nhà nó chơi, ko phải vì lên chức lên lương mà tới thăm thằng nào hết
là không bao giờ phải nghe điện thoại số lạ
là không phải ra đường bon chen ngửi khói xe

Mzc

Xe điện
Đầu tiên phải có định nghĩa thế nào là tự do tài chính?

Cá nhân em thì không làm vẫn có ăn đúng ý em là tự do tài chính, mà ý em nó thay đổi theo mùa, theo ngày và theo giờ nữa.
Em thấy các cụ có câu:
- Có làm thì mới có ăn. Không dưng ai dễ đem phần đến cho.
Hồi trước em được ông già cho khu nhà trọ đâu chục phòng. Em cũng lười nên cho 1 thằng ku ở free, quản lý hộ. Nhưng rồi đủ thứ linh tinh kiểu đứa này bùng, tắc bể phốt lọ chai. Sau NN thu một phần đất nên em cũng bán giải tán luôn.
Nói chung đã là người ai cũng phải và nên làm việc, dù là việc gì. Còn biết sao đủ là tốt. Giản dị thế thôi.

Moriarty

Xe container
Như tiêu đề thớt của em, hehe, cũng để chém gió cho vui ạ, Em có ước mơ là tự do tài chính mà chắc do khả năng của em kém quá nên năm nay qua đầu 3 rồi mà thấy con quá gian nan và chưa thấy ánh sáng mấy ạ :( trong gr chắc có rất nhiều cụ "thành công " và đạt được" tự do tài chính", ko biết các cụ có thể share hành trình các của các cụ để mọi người noi theo được ko ạ :D em xin đội ơn trước.
Tự do chỉ là cảm giác thôi, nó ko phải là một dấu mốc gì cả. Cách nhanh nhất để đạt trạng thái tự do là cụ bắn một bi thuốc lào to bằng quả nhót.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Thú thực với cụ chủ là e gần 4 xọi rồi nhưng chưa phải lo đến tiền bao giờ ... Vậy có gọi là tự do tài chén không cụ .
Hồi nhỏ thì bố mẹ nuôi, đi học đh thì bố mẹ vs các em ny lo cho... Sau lấy vợ, cứ hôm nào ví hết tiền là gấu lại nhét cho 5 chục, 100k

El Jefe 2

Xe tăng
Vừa tối nay nổ Vietlot đâu như 230 tỏi.

Người ăn tối nay đã gia nhập danh sách Tự do tài chính.

XSim

Xe container
Thú thực với cụ chủ là e gần 4 xọi rồi nhưng chưa phải lo đến tiền bao giờ ... Vậy có gọi là tự do tài chén không cụ .
Hồi nhỏ thì bố mẹ nuôi, đi học đh thì bố mẹ vs các em ny lo cho... Sau lấy vợ, cứ hôm nào ví hết tiền là gấu lại nhét cho 5 chục, 100k
Bao giờ cụ nghỉ nhà ngồi không vài năm mà gấu vẫn vui vẻ nhét ví cho cụ tiêu vặt hàng ngày thì mới tạm gọi là lúc cụ có tdtc

daiduongp

Xe máy
E cũng đang khó khăn, mong được bác nào chỉ giáo cho con đường thoát nghèo

XSim

Xe container
Nói chung tự do tài chính nghe thì hoành tráng nhưng ai cũng sẽ đạt thôi, cùng lắm chờ đến lúc lấy sổ hưu. Cụ nào tự do đổi gấu không phải nghĩ thì mới cao thủ :))

Payroll

Xe điện
Mình giờ tự do tài chính rồi, nên giờ chỉ luôn cầu mong mọi người được tự do tài chính thôi.

Hàng ngày mình chỉ ăn một bữa, không nhận tiền của ai. Y áo mình mặc là may từ vải mình nhặt được khi mọi người bỏ đi á. Đời là vô thường, sống nay chết mai đâu ai biết nên hàng ngày mình đi đó đây cho biết, lỡ mai chết mất thân này thì đâu còn cơ hội để đi nữa. Trong lòng mình không còn ích kỷ, thù hận. Mình coi tất cả mọi người trong thế gian đều bình đẳng. Giờ nếu ai có chửi mình, mình vẫn coi họ là bạn, người ta có đánh mình, mình vẫn chúc mọi điều tốt đẹp đến với họ ah!
Em đi kiếm lõi nồi cơm điện đây

3077

Xe container
Ngày xưa khi bị thằng bạn mất dạy lừa đi nghe hội thảo đa cấp thì e dc giải thích là tự do tài chính là ko làm vẫn có ăn và lôi kéo dc càng nhiều thằng có tư tưởng như thế càng tốt.
Gốc ban đầu của lý thuyết này không phải ngồi không mà có ăn, ngược lại là làm việc rất vất vả hồi trẻ để sớm tdtc về sau. Cái cốt lõi là có kế hoạch, mục tiêu lúc trẻ để phấn đấu cũng như tiết kiệm chứ k phải trẻ kiếm đc chi tiêu k kế hoạch tới khi nhìn lại chả để ra được mấy đồng

Haiau69

Xe buýt
Tự do tài chính không phải là ngồi không mà ăn như nhiều cụ nghĩ, cũng không phải do dân bán hàng đa cấp nghĩ ra.

Tự do tài chính có nghĩa là luôn có đủ tiền để đáp ứng các nhu cầu của mình. Nói cách khác nó có nghĩa là các nhu cầu của mình không bị hạn chế bởi khía cạnh tài chính.

PDlong

Xe điện
Hóng

just for fun

Xe lăn
Học xong đại học là 22-25 tuổi, đầu 3 thì mới cỡ 10 năm đi làm đã đạt được tự do tài chính thì chắc chỉ có cách xin thầy u thôi ạ.