[Funland] Chia sẻ về hành trình đạt được tự do tài chính của các bác trong Gr

To Reng

Xe tải
Khái niệm "Tự do tài chính" được nghe chủ yếu qua hội thảo từ các bạn trẻ làm BĐS và Đa cấp, chớ trên thực tế ít khi gặp cụ ạ.
Có chứ cụ, em có mấy người quen, sau thời gian đi làm họ có số bđs cho thuê, góp vốn làm ăn (Không trực tiếp tham gia vận hành) và có một số tiền trong tài khoản dự phòng ==> có thu nhập đều mà ko cần đi làm hoặc đi làm cho vui chứ ko cần phải áp lực đè nặng cụ ạ.

Batman

Xe điện
Tự do tài chính là tự do trong việc sử dụng tiền ư, thế thì ngày em cần 50k vợ cho là em tự do rồi. Nguồn thu ổn định quanh năm.

thientudolong

Xe container
Có chứ cụ, em có mấy người quen, sau thời gian đi làm họ có số bđs cho thuê, góp vốn làm ăn (Không trực tiếp tham gia vận hành) và có một số tiền trong tài khoản dự phòng ==> có thu nhập đều mà ko cần đi làm hoặc đi làm cho vui chứ ko cần phải áp lực đè nặng cụ ạ.
thế cụ nghĩ cái bđs đó cứ vậy cho thuê ko phải tu sửa, bảo dưỡng, ko gặp các vđ ps như cháy nổ à
cái góp vốn ko tham gia vận hành càng rủi ro, thế tiền mình vứt cho thằng khác tiêu cứ yên tâm du lịch chăng =))
càng lắm tiền càng ko bao giờ tự do tài chính đc, nói thế cho tam giác

To Reng

Xe tải
thế cụ nghĩ cái bđs đó cứ vậy cho thuê ko phải tu sửa, bảo dưỡng, ko gặp các vđ ps như cháy nổ à
cái góp vốn ko tham gia vận hành càng rủi ro, thế tiền mình vứt cho thằng khác tiêu cứ yên tâm du lịch chăng =))
Em với bác ko cùng quan điểm và chung định nghĩa ạ :D

thientudolong

Xe container
Em với bác ko cùng quan điểm và chung định nghĩa ạ :D
à vâng thì cụ đưa lên đây cũng nên đón nhận các suy nghĩ góp ý
chứ đã public lên lại bảo ô éo biết gì đâu, hay ô hiểu sai rồi thì cứ im im ngẫm trong đầu cho nó nhẹ =))

To Reng

Xe tải
à vâng thì cụ đưa lên đây cũng nên đón nhận các suy nghĩ góp ý
chứ đã public lên lại bảo ô éo biết gì đâu, hay ô hiểu sai rồi thì cứ im im ngẫm trong đầu cho nó nhẹ =))
Vâng bác, chém gió cho vui thôi bác, về mindset thì ko ai giống ai.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Khái niệm "Tự do tài chính" được nghe chủ yếu qua hội thảo từ các bạn trẻ làm BĐS và Đa cấp, chớ trên thực tế ít khi gặp cụ ạ.
Thực tế thì giàu có không dành cho số đông.

pass

Xe buýt
Kiểm soát được nhu cầu,hài lòng với cuộc sống hiện tại chính là có tự do tài chính.

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
Cụ nói thế thì ngang với thày Minh Tuệ, thày ấy hoàn toàn tự do tài chính, vì có cầm tiền đâu mà lo.

thientudolong

Xe container
Cụ nói thế thì ngang với thày Minh Tuệ, thày ấy hoàn toàn tự do tài chính, vì có cầm tiền đâu mà lo.
à e nói là mấy cái nguồn thu cụ ấy kể trên nó ko phải là dòng tiền đều mà đều có rủi ro nhất định
và chính vì cuộc sống luôn luôn có rủi ro nên chẳng bao giờ có tự do tài chính tuyệt đối =))

knedi1

Xe tăng
Con nhà em nó bảo là khi nào nó lấy vợ là đạt được tự do tài chính. Bố mẹ 2 bên mỗi người cho 1 căn hộ là có nhà cho thuê sống cả đời.

Smile1102

Xe container
Con nhà em nó bảo là khi nào nó lấy vợ là đạt được tự do tài chính. Bố mẹ 2 bên mỗi người cho 1 căn hộ là có nhà cho thuê sống cả đời.
Cháu em ntn đây.
Giờ mà nhà con 1, bố mẹ có vài cái nhà thì chỉ cần ko hư là tự do tc rồi ạ :)
Em thấy em cố gắng phấn đấu tầm 50 tuổi đạt đc tự do tc là đẹp, cơ bản do khó kiếm việc, dễ thất nghiệp, nếu tc ko vững thì vất quá.
Tất nhiên đây là kniem có tính tương đối vì nhu cầu và chi phí biến thiên theo thời gian.
Với em có tầm 1 nhà để ở, 2 nhà cho thuê đc dòng tiền 40-50tr tháng và 5 tỷ tiền mặt hoặc tài sản thanh khoản nhanh (vàng,cổ phiếu) là okie. Hơn nữa thì là bonus.
Hai nhà đó 1 đất 1 chung cư thì hoàn hảo :D

Nacho

Xe đạp
Em hay nghe video của bạn này khá hay

alceste

Xe điện
Vậy là cụ có công thức và con đường rồi còn gì ạ. Mua bất động sản cho thuê và góp vốn làm ăn.
Cứ thế mà làm thôi ạ, tuổi trẻ tài cao như cụ, mới đầu 3, khoảng 10 năm kinh nghiệm, lương đã trăm củ thì em nghĩ sẽ nhanh đến đích thôi.

Haiau69

Xe buýt
Cháu em ntn đây.
Giờ mà nhà con 1, bố mẹ có vài cái nhà thì chỉ cần ko hư là tự do tc rồi ạ :)
Em thấy em cố gắng phấn đấu tầm 50 tuổi đạt đc tự do tc là đẹp, cơ bản do khó kiếm việc, dễ thất nghiệp, nếu tc ko vững thì vất quá.
Tất nhiên đây là kniem có tính tương đối vì nhu cầu và chi phí biến thiên theo thời gian.
Với em có tầm 1 nhà để ở, 2 nhà cho thuê đc dòng tiền 40-50tr tháng và 5 tỷ tiền mặt hoặc tài sản thanh khoản nhanh (vàng,cổ phiếu) là okie. Hơn nữa thì là bonus.
Hai nhà đó 1 đất 1 chung cư thì hoàn hảo :D
Mợ khiêm tốn quá! Nhà cháu nghĩ như mợ là tự do tài chính rồi. Việc thích nhảy đâu thì nhảy chả sợ thằng sếp nào. Lương chỗ sau luôn cao hơn chỗ trước còn gì 😀

Red One1

Xe lăn
Theo cách hiểu nôm na của em "TDTC là tiêu không phải vay, ăn không phải xin", có lẽ em đạt cảnh giới rồi 😝

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com