[Funland] Chia sẻ về hành trình đạt được tự do tài chính của các bác trong Gr

AnhTiếnMobile

Xe điện
Cụ chủ thớt tháng làm trăm củ thì mới nghĩ đến tự do tài chánh chứ bọn em ráo mồ hôi hết tiền thì nghĩ đến làm gì cho nhọc phỏng ah

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Ngay cả CTN, TT,... rồi tỷ phú PNV,...chưa chắc đã được thế này í.
Làm chính trị thì không tự do được cụ ơi !
Mấy bác nông dân ở bản em thì họ tự do lâu rồi: chả phải thức khuya dậy sớm, con đi lấy chồng/ đi làm/ gia đình riêng ổn; nhà 2 vc son, ông đi đánh cờ/ giao lưu bóng chuyền hơi, bà đi nhảy dân vũ cũng sắm nhiều trang phục giao lưu khắp vùng.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dạo này trên face em thấy hay có các bạn trẻ quay video là không phải đi làm, đi chơi khắp nơi không phải phụ thuộc ai, đi chơi vẫn ra tiền đều vì có cả bộ máy vận hành. Không cần vốn, không phải ôm hàng, không phải đóng gói, không phải gửi hàng, không phải thu tiền của khách, không phải mời chào người thân quen, không cạnh tranh...
Em nghe thấy sướng lỗ nhĩ cũng inbox thì được gửi cho 1 video nói sơ sơ rồi bảo đóng 150 đô để được vào nhóm hướng dẫn. Nói đến tiền em chạy mất dép.

phuongmit

Xe cút kít
Mỗi người một ý mà bác, vào chém gió cho vui thôi ạ :D
Em thấy tỉ phú thế giới và cả VN đều đang đi làm, lao động ở mọi độ tuổi nên cái tư tưởng về hưu, hưởng thụ sớm k phải làm gì nó chiếm % ít thôi, nếu ai cũng thế thì xã hội chán lắm :))

Đầu óc vẫn con bị cuốn theo mấy cái lý thuyết vớ vẩn của bọn đa cấp thì đường tới thịnh vượng vẫn còn xa lắm.

Bicu

Xe đạp
Dạo này trên face em thấy hay có các bạn trẻ quay video là không phải đi làm, đi chơi khắp nơi không phải phụ thuộc ai, đi chơi vẫn ra tiền đều vì có cả bộ máy vận hành. Không cần vốn, không phải ôm hàng, không phải đóng gói, không phải gửi hàng, không phải thu tiền của khách, không phải mời chào người thân quen, không cạnh tranh...
Em nghe thấy sướng lỗ nhĩ cũng inbox thì được gửi cho 1 video nói sơ sơ rồi bảo đóng 150 đô để được vào nhóm hướng dẫn. Nói đến tiền em chạy mất dép.
Bác khôn thế🤣

huyy

Xe đạp
Cụ đời em trúng vietlot rồi em kể cho

oto2banh1618

Xe điện
E định nghĩa TDTC = tiền của các cụ nó chửa đẻ theo từng giây bất luận các cụ đang làm gì.

Xem chừng khó....cỗ máy kiếm tiền cũng có lúc hỏng hóc mà :)
e thấy cụ mợ nào có bđs cho thuê là dễ TDTC nhất

Ớt xanh

Xe điện
Em thì "thành công" và đạt được "tự do tài chính" là ... do vợ nuôi, ở nhà vợ bảo gì làm đấy, ngày ăn 3 bữa tối ngủ cùng giường, thời gian rảnh lên of chém gió, chả lo nghĩ giề :P
Bác đang tả em đấy ạ

hung611

Xe buýt
Có anh sác nào chém trăm tỏi là tdtc rồi đấy ;;)

langtoilangtoi

Xe điện
Có nghĩa là cụ có khoản tiền gửi ngân hàng, đầu tư tài chính... để nó đẻ ra được một lượng tiền đủ để cụ chi tiêu, sinh sống theo nhu cầu của cụ. Theo bọn Mẽo nó tính thì nó lấy số tiền bình quân cụ cần có để chi tiêu hàng năm rồi nhân với 25 thì phải. Có nghĩa là nếu cụ chi tiêu 1 năm hết 500 củ thì cụ cần số tiền tích lũy được là 12,5 củ to.
Vậy giờ các cụ để dành có 10 tỷ thì đc tiêu khoảng 1k/1 ngày thôi, quá khó nên phải cày tiếp thôi

Demchinhhang.net

Xe container
Tự do tài chính là làm được bao nhiêu vui vẻ với điều đó. Đừng nghe bọn trên mạng thuyết về tự do tài chính, không có đâu.

volcanoz

Xe tải
Giờ em mà có thu nhập thụ động bằng lương thì chắc cũng nghỉ làm kiếm việc chân tay cho nhẹ đầu.

Jessestock

Xe hơi
Có 5 cái nhà cho thuê là TDTC đấy ạ

Rivers

Xe container
Cố gắng tìm lấy công việc yêu thích và chăm chỉ với nó là đủ hạnh phúc hơn tự do tài chém rồi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Như tiêu đề thớt của em, hehe, cũng để chém gió cho vui ạ, Em có ước mơ là tự do tài chính mà chắc do khả năng của em kém quá nên năm nay qua đầu 3 rồi mà thấy con quá gian nan và chưa thấy ánh sáng mấy ạ :( trong gr chắc có rất nhiều cụ "thành công " và đạt được" tự do tài chính", ko biết các cụ có thể share hành trình các của các cụ để mọi người noi theo được ko ạ :D em xin đội ơn trước.
Mình giờ tự do tài chính rồi, nên giờ chỉ luôn cầu mong mọi người được tự do tài chính thôi.

Hàng ngày mình chỉ ăn một bữa, không nhận tiền của ai. Y áo mình mặc là may từ vải mình nhặt được khi mọi người bỏ đi á. Đời là vô thường, sống nay chết mai đâu ai biết nên hàng ngày mình đi đó đây cho biết, lỡ mai chết mất thân này thì đâu còn cơ hội để đi nữa. Trong lòng mình không còn ích kỷ, thù hận. Mình coi tất cả mọi người trong thế gian đều bình đẳng. Giờ nếu ai có chửi mình, mình vẫn coi họ là bạn, người ta có đánh mình, mình vẫn chúc mọi điều tốt đẹp đến với họ ah!

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Như tiêu đề thớt của em, hehe, cũng để chém gió cho vui ạ, Em có ước mơ là tự do tài chính mà chắc do khả năng của em kém quá nên năm nay qua đầu 3 rồi mà thấy con quá gian nan và chưa thấy ánh sáng mấy ạ :( trong gr chắc có rất nhiều cụ "thành công " và đạt được" tự do tài chính", ko biết các cụ có thể share hành trình các của các cụ để mọi người noi theo được ko ạ :D em xin đội ơn trước.
Cái này để quảng cáo dụ gà đăng ký học làm giàu thây kụ ây