[Funland] Chia sẻ niềm yêu thích, cuộc sống và công việc ở Nha Trang

boy_spott

Xe điện
Ở đâu cũng phải có bạn bè, càng lớn tuổi càng cần bạn bè người thân không là tự kỉ nặng, là lại chuồn thôi, em năm nào cũng vào cả tháng , bạn bè khá nhiều nhưng trung tâm nt giờ ngột ngạt quá, mấy ông bạn mua Căn hộ Gold Coast khá đẹp trung tâm cách biển 100m

Chỉnh sửa cuối:

thungkhe

Xe điện
Đang mở rộng về phía Tây, một loạt khu đô thị mọc lên, đang xây ầm ầm đó cụ. Ngoài ra còn có quy hoạch khu đô thị Hành chính Tỉnh mạn đó. E thấy tiềm năng khu này tốt.
Cụ đừng nghe đứa nào nó chém là khu Hành chính tỉnh chuyển về phía Tây. Quyết còi định đớp khu HC tỉnh ở đầu Trần Phú giá 7000 tỉ ko trôi rồi. Vẽ cái rõ to và đẹp ngoài đó.
Giờ UB tỉnh đang xây to vật ở chỗ cũ gần nhà Em. A Vượng vin là tổng thầu.

boy_spott

Xe điện
Cụ đừng nghe đứa nào nó chém là khu Hành chính tỉnh chuyển về phía Tây. Quyết còi định đớp khu HC tỉnh ở đầu Trần Phú giá 7000 tỉ ko trôi rồi. Vẽ cái rõ to và đẹp ngoài đó.
Phía tây qua cầu phong châu cụ nhể, mấy đứa bạn em hóng khu hc về đấy

thungkhe

Xe điện

hoaoaihuong

Xe buýt
Cụ ko đọc kỹ à. Em nói là ko chuyển đi đâu hết, đang xây trên nền đất cũ thấy bản vẽ phối cảnh to đẹp lắm.
Em nghe cò vạc bẩu cái khu hành chánh mới chỉ là ý tưởng do ai đó đề xuất, thủ tướng chưa được nhìn. ;))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thấy các báo chí đưa tin nhiều về trung tâm hành chính mới của tỉnh rồi mà cụ!

greensolutions

Xe tải
Em vừa lập nhóm Zalo “Người Hà Nội ở Nha Trang” này. Các cụ - mợ tham gia để chia sẻ về cuộc sống mới nơi phố Biển nhé. Em tin đây sẽ là một nhóm hữu ích và nhiều giá trị các cụ mợ ạ.

cụ mợ nào người Hà Nội đang ở Nha trang hãy tham gia nhé.

29G-7317

Xe hơi
Có em đây, nhưng em đang ra hà nội rồi. Nhà em ở chung cư Napoleon đang bỏ không .

taplaioto

Xe điện
Nửa trong cái đòn gánh miền Trung thì Nhoa Troang và Đè Nẽng là những tp biển nên thơ đẹp đẽ.. hoang sơ hơn thì có Tuy Hòa, Quy Nhơn. Nhưng để cày cuốc xây dựng cs cá nhân với các bạn thanh niên ở mấy chỗ này chả bao h dễ dàng.. CN chả có vẹo gì, dịch vụ thì chưa vip đến mức cả thế giới muốn ghé thăm.. dù cảnh quan khá đẹp ! Các cụ tài chính dư dả năm ghé ở 3-4 tháng là đẹp. Em ở dạo, khúc ĐN-NT này từ bé mà vẫn phải ghé về 2 đầu kím cơm đều đơi ạ ! :D

Shadow381

Xe điện
Cách biển 5-7 km cụ ạ. Nhà đất chứ chung cư em lại không rành. Vì ông anh họ vừa mua cái nhà cũ xinh xinh 1 trệt 1 lầu, đất gần 70m2 trong hẻm, ổng nói có 1.2 tỷ. Rất vừa vặn. Ổng cũng giới thiệu trong hẻm còn vài căn muốn bán, giá cũng loanh quanh thế thôi.
Nha trang khí hậu thích, ít bão, sáng tắm biển xong ngồi cf, chiều đi nhậu là số zách.
Em thích cứ phải nhìn thấy biển, mỗi buổi sáng mở mắt ra thấy màu xanh mát mắt của biển, ko bị chắn bởi các nhà hay cuộc sống phố phường; đấy mới là nghỉ dưỡng khi về già; còn vẫn phải lách cách phóng xe 5-7km giữa thành phố còi xe, khói bụi để ra biển thì chưa bõ công phải bỏ nơi mình đã thân thuộc để vào đây sống. Em nghĩ làm căn chung cư đường ven biển ở, bé cũng được; 60-70m2 có 2 phòng ngủ nhỏ là ổn; giá quanh 2 tỷ-3 tỷ chứ mấy.

boy_spott

Xe điện
Em thích cứ phải nhìn thấy biển, mỗi buổi sáng mở mắt ra thấy màu xanh mát mắt của biển, ko bị chắn bởi các nhà hay cuộc sống phố phường; đấy mới là nghỉ dưỡng khi về già; còn vẫn phải lách cách phóng xe 5-7km giữa thành phố còi xe, khói bụi để ra biển thì chưa bõ công phải bỏ nơi mình đã thân thuộc để vào đây sống. Em nghĩ làm căn chung cư đường ven biển ở, bé cũng được; 60-70m2 có 2 phòng ngủ nhỏ là ổn; giá quanh 2 tỷ-3 tỷ chứ mấy.
3ti Mường thanh view biển luôn cụ

thungkhe

Xe điện
Em thấy các báo chí đưa tin nhiều về trung tâm hành chính mới của tỉnh rồi mà cụ!

View attachment 8719248
Cụ đọc ngay cái đầu báo không thấy nực cười à, thằng con xin cho thằng bố cái nhà mới tức là Tp xin cho Tỉnh. Bọn cò đất nó tinh vi lắm, tạo hết cái dự này đến cái dự kia. Tỉnh nó đang xây mới hết tầng 1 trên nền đất cũ rồi Cụ ạ.

Shadow381

Xe điện
Mường thanh view biển luôn
Mường Thanh Viễn Triều em biết rồi; khu đấy sát đường, dịch vụ bên dưới đầy đủ; chất lượng nhà xây của Mường Thanh thì ko đòi hỏi cao được nhưng biển bên đấy đi đau chân lắm; có cái của HUD ngay trung tâm gần hơn nhưng giờ chỉ ai bán thì mua lại thôi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ đọc ngay cái đầu báo không thấy nực cười à, thằng con xin cho thằng bố cái nhà mới tức là Tp xin cho Tỉnh. Bọn cò đất nó tinh vi lắm, tạo hết cái dự này đến cái dự kia. Tỉnh nó đang xây mới hết tầng 1 trên nền đất cũ rồi Cụ ạ.
Vâng, nhưng cái như cụ nói trên chắc chỉ là cái trụ sở của UBND thôi, với mức đầu tư đấy thì cũng nhỏ. Trung tâm hành chính thì nó khác, gồm trụ sở Tỉnh ủy, UBND, HĐND, MTTQ, rồi một các sở ban ngành như Nội vụ, Tư pháp, KHĐT, Tài chính, TNMT, XD, GTVT, VHTT&DL, Giáo dục , Y tế, … Còn tin quy hoạch mà đăng tải trên nhiều tờ báo từ quy mô, công năng, kết nốI hạ tầng, giao thông như trên thì em tin không bao giờ có chuyện của mấy thằng cò đất đâu cụ ah!

Chỉnh sửa cuối:

thungkhe

Xe điện
Vâng, nhưng cái như cụ nói trên chắc chỉ là cái trụ sở của UBND thôi, với mức đầu tư đấy thì cũng nhỏ. Trung tâm hành chính thì nó khác, gồm trụ sở Tỉnh ủy, UBND, HĐND, MTTQ, rồi một các sở ban ngành như Nội vụ, Tư pháp, KHĐT, Tài chính, TNMT, XD, GTVT, VHTT&DL, Giáo dục , Y tế, … Còn tin quy hoạch mà đăng tải trên nhiều tờ báo từ quy mô, công năng, kết nốI hạ tầng, giao thông như trên thì em tin không bao giờ có chuyện của mấy thằng cò đất đâu cụ ah!
Vâng, tất cả TU, HĐND, UBND, Đoàn DBQH là nằm trong chỗ đang xây đấy Cụ. Còn các sở ban ngành và tỉnh đội đều nằm trên phường Xương Huân, chỉ có Sở Tài chính nghe lời thằng nào chuyển qua khu Vĩnh Điềm Trung còn trụ sở cũ bỏ hoang ở cạnh viện Pasteur cũng ở phường Xương Huân.
Còn cái đoạn Cụ không tin thì Ông anh Em vẽ cái Cái Cam Lâm còn đẹp gấp tỉ lần cái ảnh Cụ đưa và trên này ko ít người sml vì cái ảnh đó để ôm đất Cam Lâm.