[Funland] Chia sẻ kinh nhiệm và kỷ niệm đưa vợ đi đẻ đi các cụ

nuocnga173018

Xe buýt
E sợ vợ e đẻ non nên sữa chưa về
Cơ thể người mẹ dù bất cứ hoàn cảnh nào- kể cả đẻ non vẫn sản sinh ra được vài giọt sữa ngay sau khi đứa con ra đời- tin em đi.
Bọn trẻ nhà em đã nhớn rồi, lạy trời, sức khoẻ bọn chúng ổn- kể cả covid đợt đầu- cũng chỉ bị ở thể nhẹ thôi.

tungna414

Xe tăng
C

Còn tùy bác ạ, bác sĩ chỉ định thì không thể không ở. Đợt con em phải chiếu mà thấy thương, mẹ thì vắt sữa bên ngoài, con cởi trần truồng, bịt mỗi 2 mắt nằm chiếu đèn khóc đòi bên trong, y tá thì chia theo ca, muốn vào gặp con phải đút tiền chúng nó mới cho vào. Mấy hôm mà em mất 1.5 củ cho chúng nó đấy, đợt đó em có ghi âm lại nhiều lúc nghĩ cay định cho chúng nó cái đơn, nhưng rồi nghĩ lại là bọn này nghỉ khéo bọn khác thay còn vòi ác hơn nên mới thôi.
Vì nhà cụ không hiểu về ngành y và bệnh lý nên dễ bị dọa để sử dụng dịch vụ thêm.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hồi hộp lắm í.
Chúc Cụ chủ mẹ tròn con vuông.

PCI for car

Xe tăng
Cứ chúc nhà thớt mẹ tròn con vuông cái đã nhé, nhà thớt vào D3 PSHN lại còn đặt được phòng chiệu hai thì quá ngon luôn rồi.
Em sinh 3 đứa ở đó, chỉ đứa đầu được ở phòng đôi đó thôi, 2 lần sau tuyền phòng 4. Nhà em có bảo hiểm full óp sần, thích sinh ở đâu cũng được dưng em gửi niềm tin vào BV này, trăm hay không bằng tay quen, rồi có rì sang Nhi cũng gần nữa.
Theo ý kiến em thì trong gói có rì mí cả có thêm các dịch vụ rì cụ thớt cứ chi cho thoải mái nhé, quan trọng là mẹ con nó vui, chênh thêm vài triệu đáng rì đâu mà phải nghịch ngợi coá phỏng ạ?

Khánh Ngọc

Xe container
Em đưa vợ đi đẻ cháu đầu ở phụ sản TW. Gặp ngay em tình đầu cũng đi đẻ. Gặp nhau trong hoàn cảnh thật éo le...
Ăn thua gì ạ. Em đau đẻ vào cấp cứu nửa đêm ở Viện C. Xe đẩy chạy rầm rầm, lúc nhìn bác sĩ thấy anh người yêu cũ thì cắt cơn luôn. Haizz

Chỉnh sửa cuối:

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Chắc bây h mổ dịch vụ chắc 30 chục ko cụ TÔN . 2019 cái hĩm nhà em tốn phí 23 đồng. Mổ chọn h, chọn bác sỹ.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Cái hĩm nhà em nó đốt tiền của em ác lắm. Từ lúc biết có nó đến cổng pshn nó đốt của em 85 đồng và mất thời gian nữa chứ , đấy là em chưa tính tiền đẻ . Cứ mỗi chiều thứ 7 em lại đưa con ngan đến nhà bác sỹ Lan ở ngõ 97 Liễu Giải. Bắt đầu biết đến tháng thứ 8 tuần 4 lần đều như vắt chanh. =)) . Nhưng trộm vía sau sinh cháu cứng cáp nhanh, thôi thì tốn cũng đáng.
Oài. Đắt thế ạ. Em sinh thường nên không biết. Hic

chaytim

Xe điện
Có mợ nào đi đẻ hai lần mất hai đôi giày búp bê xinh xinh như em không?:D:D
Em mất đôi dép tổ ong nữ
Vì em cũng mổ bụng, lạch bạch đi vào phòng mổ bằng đôi tổ ong, lúc ra nằm trên cáng đẩy thẳng xuống phòng hậu phẫu, khỏi dép.
Nhớ cái hành lang dẫn từ phòng đợi sang phòng mổ, lạnh toát người, hun hút. Nhớ cái bàn mổ leo tót lên nằm, xong cái đèn sáng hàng nghìn oát dọi thẳng vào mặt, nhiệt độ trong phòng tầm 16 độ chứ mấy. Eo ôi sợ,
Chúc vợ cụ chủ vượt cạn mẹ tròn con vuông, cụ chủ sớm được bế con trong tay nhé. Xúc động phết đấy

PCI for car

Xe tăng
Em ngoài lề tí, vào D3 3 lần, nghe chuyện các vợ chồng hiếm muộn vất vả lắm ạ, vất vả về sức khoẻ, thời gian, chỉ phí và tâm thần nữa ấy, cứ nghe chuyện các gia đình ấy mình lại cảm thấy mình quá may mắn rồi, nên lần nào em cũng hy vọng mẹ tròn con vuông thôi, chứ lúc ý em thề có bao tiền là em cốp hết luôn ấy. Trộm vía tới giờ mấy bé nhà em cũng phát triển bình thường như chúng bạn. Không phải khen đâu, chứ nhà em tuyền gặp bác sỹ khuyên cố sinh thường, tới bạn út siêu âm trên 4kg thì bác sỹ mới chỉ định mổ ạ.

TrungUce

Xe tải
Vợ em sinh đứa thứ 2 thì phải mổ. Nước ối cứ cạn dần mà chẳng chuyển dạ (đã gần đến mức mổ cấp cứu). Tuy nhiên bác sĩ cứ bình thản, bảo gắng chờ thêm. Chính cái thái độ ấy lại làm em yên tâm hơn, kiểu như dù thế nào chúng tôi cũng xử lý được hết ấy. Hai vợ chồng lúc ấy bàn bạc xong thì em động viên vợ thôi chịu khó mổ, để càng lâu càng nguy hiểm cho con. Kết quả là mổ phút mốt đã xong, hai vòng quấn cổ 😢

trasuanong

Xe tải
2 năm trước em cũng sinh mổ ở pshn, nhờ bs Tuấn trẻ trẻ mổ cho, nói chung dịch vụ và tay nghề bs ở pshn thì yên tâm rồi. Còn ko tránh khỏi những vụn vặt, nhưng mẹ tròn con vuông là được.

consokhong

Xe tải
Vợ em sinh đứa thứ 2 thì phải mổ. Nước ối cứ cạn dần mà chẳng chuyển dạ (đã gần đến mức mổ cấp cứu). Tuy nhiên bác sĩ cứ bình thản, bảo gắng chờ thêm. Chính cái thái độ ấy lại làm em yên tâm hơn, kiểu như dù thế nào chúng tôi cũng xử lý được hết ấy. Hai vợ chồng lúc ấy bàn bạc xong thì em động viên vợ thôi chịu khó mổ, để càng lâu càng nguy hiểm cho con. Kết quả là mổ phút mốt đã xong, hai vòng quấn cổ 😢
Uầy nhà cụ may thế, quyết định kịp thời

tot_tot_1109

Đi bộ
Cu đầu nhà em mới sanh đợt Tết rồi ( thai 38 tuần tuổi), ăn tết trong hồi hộp vì k biết vỡ chum khi nào.
tối mùng 6 Tết hai vc đi qua nhà bạn tập trung ăn uống, đánh bài đến gần 10h thì về sớm để mai em lên SG đi làm lại. vợ em vỡ ối ở nhà bạn từ lúc 8h mà không biết ( cứ tưởng tiểu xón, + đứa đầu nên k biết), mãi đến lúc về nhà thì nước ối vấn ra mới biết là vỡ ối, vậy là alo ông taxi gần nhà lên phi lên bv ngay. Có mẹ vợ đi cùng nên cũng đỡ, đồ đạc thì chuẩn bị sẵn trước 2 tuần nên cũng thoải mái.

-Phi lên BV vô làm thủ tục cũng nhanh, chờ đến 4h sáng mà vợ em vẫn nằm phòng chờ vì chỉ mở có 1cm ( em nghe BS nói vậy chứ cũng k hiểu gì, Bs bảo phải 7, 8cm mớ sanh được), 4h Bs cho uống thuốc để mở rộng thêm. Chờ đến 8h sáng vẫn chỉ mở 1cm, Bs chỉ định mổ. 10h thì gặp lại hai mẹ con ở phòng hồi sức.

-Cu nhà em 2,8kg, bị vàng da hơi nặng soi đèn ở bv 2 ngày, xong về nhà một tuần sau tái khám vẫn bị nên nhập viện soi thêm 2 ngày nữa, xong về nhà tắm nắng cả tháng mới hết.

- Nhà em đăng ký sanh ở Phụ sản Âu Cơ Biên Hòa, tổng chi phí gần 40 củ. Em thấy ở đay cũng tốt, thủ tục nhanh gọn, Bs tay nghề cao (em nghe mẹ vợ và vợ khen vết khâu nhìn đẹp), điều dưỡng tận tâm, hôm đầu cho con bú em k biết pha sữa và cho bú ntn vậy ra nhờ em điều dưỡng vào làm mẫu. thiết bị đầy đủ, chỉ có điều phòng ốc xây lâu r nên hơi nhỏ.

- Được làm bố con nít cũng có nhiều cái thú vị. Em bế con mà cứ sợ rớt, nên trông rất buồn cười.

- Mới đầu về nhà thì cứ khoảng 3 tiếng cu con đòi ăn 1 lần, nên trông rất cực phải thúc đêm trông, may nhà em có bà ngoại còn khỏe nên phụ trông được. Cu nhà em nay gần 3 tháng, đã bắt đầu bỏ cử ăn đêm (3h sáng) nên vợ em cũng đỡ mệt hơn.

-Vợ mới sanh tâm lý k ổn định lắm, bác chủ xị nên quan tâm để ý hỏi han nhiều hơn nhé.
-Chúc bác chủ xị mẹ tròn con vuông !

xetaudoidau

Xe tăng
Oài. Đắt thế ạ. Em sinh thường nên không biết. Hic
Con nhà em đứa đầu 2014 xong xuôi cũng gần 30 đồng. Căn bản là chọn gói đẻ thường hay đẻ mổ thì cũng 8 củ, rồi tiền phòng, tiền thuốc giảm đau, tiền cảm ơn... Thế là còn rẻ chán nếu so với việt pháp, việt nhật j đó.

consokhong

Xe tải
Mổ thì xác định tầm 5-6h sau mới tỉnh và đưa về phòng nằm, làm thủ tục tiền nong xong xuôi thì làm cốc cf hoặc bia nhẹ rồi gọi báo cáo với các cụ thôi. Xưa nhà em đẻ sớm nên đồ ss còn chưa mua, 2vc đi tay không vào viện, hỏi yt thì họ bảo anh cứ an tâm, bé sinh ra là có đồ bv lo hết, cứ báo ng nhà chuẩn bị mai hãy mang vào cũng được :)
Cụ cho hỏi nhà cụ đẻ ở đâu mà y tá hỗ trợ thế nhỉ?

Khánh Ngọc

Xe container
Cái hĩm nhà em nó đốt tiền của em ác lắm. Từ lúc biết có nó đến cổng pshn nó đốt của em 85 đồng và mất thời gian nữa chứ , đấy là em chưa tính tiền đẻ . Cứ mỗi chiều thứ 7 em lại đưa con ngan đến nhà bác sỹ Lan ở ngõ 97 Liễu Giải. Bắt đầu biết đến tháng thứ 8 tuần 4 lần đều như vắt chanh. =)) . Nhưng trộm vía sau sinh cháu cứng cáp nhanh, thôi thì tốn cũng đáng.
Thằng đầu nhà em đẻ C. Hồi đó đẻ mổ đâu có 5 triệu thôi. Nhưng em cố đẻ tự nhiên cho con khỏe mẹ khỏe và tiết kiệm. Đâu hết có hơn 1 triệu. Phong bì cám ơn kíp mổ có 200k thì phải.
Thằng 2 thì em mua trọn gói trong Việt Pháp, có 35 triệu. Được 3 lần khám và đẻ trong đó.
Nghe thấy Cụ nói giá mà giật mình ạ.