[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm đặt phòng/vé máy bay trực tuyến: Chất lượng cao + Giá cả hợp lý

Bóng Chày

Xe lừa
Baby Tiger nói:
Thì đúng là như vậy, nhưng em nghĩ với mức sống của dân Việt Nam mình thì giá vé máy bay vẫn còn cao, VNA có đầu tư tốt hơn nữa, mức giá lại đội lên thì còn ai sử dụng được dịch vụ này nữa hjhj
Lại nói về mức sống, em nghĩ bác chắc ko update. Thực ra kinh nghiệm vé trong nước em rất ít, mới có độ 2 năm nay! Trước em hay bay tuyến dài thật dài, ngắn thật ngắn ;) nói thế bác biết hay phải đi rồi. Nhưng đều bay economy. Đa số bay biz là các ông rất xịn. Hiệu trưởng của em từng là chính trị gia, cũng xịn lém, nhưng đi họp với tụi em cũng chỉ economy. Vậy mà mỗi khi gặp người việt trong nước qua em đều thấy bay biz không hà, toàn check in chỗ quày biz ấy. Mà trông họ rất bình thường, họ thường ôm eo nhau trò chuyện rôm rả khi check-in nên mới biết là người việt; họ thường đứng ở lô z gọi với sang lô m để chỉ chỗ cho nhau thiệt dễ thương nên em mới biết là người việt! Vậy đa số người việt bình dân trong nước có mức sống cao đấy chứ bác!!!

Sent from my iPhone using Forum Runner

bmw318i

Xe tăng
Công nhận món này của bác chủ hay đấy. Em đặt gạch đây để lúc nào cần đi đâu đó còn làm theo.

ngaydoclap

Xe container
Cụ nào có số cụ Chày làm ơn cho em cái :)
Cụ Chày có đọc được PM lại dùm em số cụ, em cảm ơn.

Bóng Chày

Xe lừa
ngaydoclap nói:
Cụ nào có số cụ Chày làm ơn cho em cái :)
Cụ Chày có đọc được PM lại dùm em số cụ, em cảm ơn.
Cụ lập đã búc được tua cho bạn chưa? Kinh nghiệm ra sao mai về pót lên cho pà con cô pác biét nha!

tchung82

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn kụ chủ rất nhiều, rất có ích cho em.

Manucian

Xe hơi
Website
hattrick.org
Lại nói về mức sống, em nghĩ bác chắc ko update. Thực ra kinh nghiệm vé trong nước em rất ít, mới có độ 2 năm nay! Trước em hay bay tuyến dài thật dài, ngắn thật ngắn ;) nói thế bác biết hay phải đi rồi. Nhưng đều bay economy. Đa số bay biz là các ông rất xịn. Hiệu trưởng của em từng là chính trị gia, cũng xịn lém, nhưng đi họp với tụi em cũng chỉ economy. Vậy mà mỗi khi gặp người việt trong nước qua em đều thấy bay biz không hà, toàn check in chỗ quày biz ấy. Mà trông họ rất bình thường, họ thường ôm eo nhau trò chuyện rôm rả khi check-in nên mới biết là người việt; họ thường đứng ở lô z gọi với sang lô m để chỉ chỗ cho nhau thiệt dễ thương nên em mới biết là người việt! Vậy đa số người việt bình dân trong nước có mức sống cao đấy chứ bác!!!

Nhưng mà mấy người có tiền đi máy bay chả thu nhập cao bác cứ đùa! so là so với mấy bác nd hai lúa nhà mình chứ so với mấy người dám đứng ôm eo nhau đây sao được :))

bobobeobeo

Xe đạp
sao các cụ có vẻ khó khăn về chuyện này nhỉ, em chuyên làm những cái vấn đề này bao nhiêu nắm rồi, em càng đọc càng thấy rắc rồi. em chuyên làm sales online cho khách sạn mừ. các cụ có biết là khách nhà em nó chỉ cần có tích tắc mà đã có ngay cái voucher không? em còn không đóng kip booking. những cái này đơn giản lắm, chỉ các cụ đọc hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thôi

bobobeobeo

Xe đạp
thì visa card không cụ gọi thằng cho khách sạn đấy, em cũng chia sẻ thật em làm cái hệ thống này quá nhiều năm rồi, the best way là các cụ gọi thằng thì services vẫn là good nhất

bobobeobeo

Xe đạp
các cụ có nhu cầu về tour tuyến, xe cộ, đường xá lịch trình hay là phòng phèo từ nam ra bắc hay ngoại quốc cứ í ới em phát số phone em nè: 0983 546 958

Bóng Chày

Xe lừa
Đề nghị cụ mang các quảng cáo này sang thớt gian hàng cụ ơi. Ở đây là nơi chia sẻ kinh nghiệm của các OFUN với nhau thôi!
sao các cụ có vẻ khó khăn về chuyện này nhỉ, em chuyên làm những cái vấn đề này bao nhiêu nắm rồi, em càng đọc càng thấy rắc rồi. em chuyên làm sales online cho khách sạn mừ. các cụ có biết là khách nhà em nó chỉ cần có tích tắc mà đã có ngay cái voucher không? em còn không đóng kip booking. những cái này đơn giản lắm, chỉ các cụ đọc hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thôi
thì visa card không cụ gọi thằng cho khách sạn đấy, em cũng chia sẻ thật em làm cái hệ thống này quá nhiều năm rồi, the best way là các cụ gọi thằng thì services vẫn là good nhất
các cụ có nhu cầu về tour tuyến, xe cộ, đường xá lịch trình hay là phòng phèo từ nam ra bắc hay ngoại quốc cứ í ới em phát số phone em nè: 0983 546 958

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Trang này rất hay đối với các bác đi công tác và đi lẻ thôi ạ. Nếu đi theo đoàn đông thì không hiệu quả lắm các cụ ạ.
Ví dụ : Nếu đặt phòng ở Châu Âu - Phi - Mỹ thì đặt qua hệ thống của GTA cho đoàn, Châu Á thì dùng Agoda thì ngon hơn.
Vé máy bay theo đoàn thì chỉ tương đương 2/3 giá lẻ. Như đi Hongkong đặt lẻ khoảng 375$ vé đoàn khoảng 245$
Vé máy bay thì qua phòng vé cũng rẻ hơn một chút mà thuận tiện hơn cho việc thay đổi giờ bay và hoàn hủy các cụ ạ

Em thấy ý kiến mà book nhiều để lấy điểm thưởng là rất hay. Vì khi book nhiều phòng giá sẽ giảm xuống rất nhiều và là khách hàng thường xuyên thì tốt hơn.

Bóng Chày

Xe lừa
Vâng bác nhận xét khá chính xác. Năm ngoái em vô tình gặp 1 đoàn du lịch từ VN sang ở Chicago.
Theo em hiểu thì phòng KS cho đoàn và các dịch vụ khác thường lắm. Thực tế là các đoàn du lịch kiểu lữ hành như vậy thì chắc bà con cô bác thích đi nhiều và ngắm cảnh, ăn ở tàm tạm là OK.
Tuy nhiên, em nghĩ có nhiều cụ - như em đã nói trong thớt này - là có nhu cầu ăn ở đàng hoàng hơn 1 chút. Em ví dụ: em thích ở Marriott chẳng hạn, đi lại thích tự mình khám phá (em gặp người nhà phái đoàn VN ở NY tự đi xuống Chicago chơi nhé) thì có nhu cầu thuê xe tự chạy chơi chẳng hạn. Tức là các cụ có nhu cầu 1 chút trong khi vẫn có thể không nhất thiết phải tiêu xài quá hoang phí. Ví dụ, có lần em thuê được phòng ở Four Season @Chicago giá $80/night vào tháng 8 nhé! TỨc là giảm giá 80%! Các cụ không tin đâu đúng không. Còn đi lại ở Bắc Mỹ thì em cũng hay dùng kayak.com để kiểm tra hành trình và giá. Bay ở Châu Âu thì có thể vào thẳng web của các hàng hàng không nội địa Châu âu như RyanAir, VirginAir, BelleAir, Tranavia hay Royal Dutch ...Ở Châu âu trước em hay đi tàu, hoặc lái xe. Giờ cũng có tuổi chút (so với 20 năm trước thôi nhé!) nên đi máy bay nhanh hơn.
Cụ nào có thời gian vào Royal Dutch đặt vé từ Frankfurt AM đi Amsterdam xem giá cả có rẻ không? HOặc có thể vào Kayak.com tìm hành trình, có thể chọn gói bao gồm vé, khách sạn, xe xem sao.
Trang này rất hay đối với các bác đi công tác và đi lẻ thôi ạ. Nếu đi theo đoàn đông thì không hiệu quả lắm các cụ ạ.
Ví dụ : Nếu đặt phòng ở Châu Âu - Phi - Mỹ thì đặt qua hệ thống của GTA cho đoàn, Châu Á thì dùng Agoda thì ngon hơn.
Vé máy bay theo đoàn thì chỉ tương đương 2/3 giá lẻ. Như đi Hongkong đặt lẻ khoảng 375$ vé đoàn khoảng 245$
Vé máy bay thì qua phòng vé cũng rẻ hơn một chút mà thuận tiện hơn cho việc thay đổi giờ bay và hoàn hủy các cụ ạ

Em thấy ý kiến mà book nhiều để lấy điểm thưởng là rất hay. Vì khi book nhiều phòng giá sẽ giảm xuống rất nhiều và là khách hàng thường xuyên thì tốt hơn.

waisaika

Xe hơi
thanks cac bác ,đọc xong thấy trước giờ mình gà quá ,toàn mua phải hàng đắt

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Em lại mới phát hiện ra một điều rất thú vị mà VN mình không biết khi nào thì có thể áp dụng được.
Châu Âu nó có cái vé giờ chót rất hay : Ví dụ ngày mai chuyến bay con nhiều chố hãng hàng không sẽ áp dụng giá 5EUR +++
Không bù cho VN càng cận ngày giá càng ngất, mà sắp tới nâng giá vé máy bay gấp đôi thì vé HN - SG chắc là lên 10tr/ 1l mất

PhuongDong

Xe tăng
Có cụ nào hôm qua vào mua vé cảu vietjetair không ? Em vào thì hết vé 100K ( hay không có thì không biết ), còn mỗi vé 900k.

Bóng Chày

Xe lừa
PhuongDong nói:
Có cụ nào hôm qua vào mua vé cảu vietjetair không ? Em vào thì hết vé 100K ( hay không có thì không biết ), còn mỗi vé 900k.
Em ko ngờ cụ lại ngây thơ thế! Vé 5tr, mua rẻ được 50-60% là 2-2,5tr mới là thật. Loại 100k là chiêu marketing quảng cáo. Cùng lắm có một số rất ít demo cho các đại lý thôi. Cụ cứ hỏi bất kỳ cử nhân marketing nào cũng được (vì hỏi hàng không thì họ ko tiết lộ). Ở quê em có cái gọi là fair trade commission do quốc hội cử ra. Ftc này đã đóng cửa hãng, bỏ tù mấy ông quảng cáo kiểu này rồi! Buồn

carncar

Xe hơi
Em lại mới phát hiện ra một điều rất thú vị mà VN mình không biết khi nào thì có thể áp dụng được.
Châu Âu nó có cái vé giờ chót rất hay : Ví dụ ngày mai chuyến bay con nhiều chố hãng hàng không sẽ áp dụng giá 5EUR +++
Không bù cho VN càng cận ngày giá càng ngất, mà sắp tới nâng giá vé máy bay gấp đôi thì vé HN - SG chắc là lên 10tr/ 1l mất
Trời! Tăng gấp đôi thi em thề em đạp xe đạp từ HN vào HCM luôn.
Sao vé máy bay ở VN cứ đắt thế nhở! Em nghĩ là nó phải giảm chứ!!

Lavande

Xe điện
Nại sắp sửa tăng giá vé roài ~X(