[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm đặt phòng/vé máy bay trực tuyến: Chất lượng cao + Giá cả hợp lý

quynv

Xe máy
Thông tin cụ chủ thread có ích quá, em cảm ơn cụ nhá...

Yen GL

Xe hơi
Vốt ka

Julie

Xe tăng
Cảm ơn kụ chủ thớt rất nhiều về những thông tin bổ ích.
Theo kinh nghiệm của em khi đi oversea, riêng về airtickets em thấy tìm một phòng vé quen và tin cậy giúp mình mua thường mua được vé rẻ và nhàn hơn rất nhiều vì dù sao họ có đối tác, cập nhật được thông tin và có kinh nghiệm trong việc book vé. Còn hotels online booking thì em thấy book trên Agoda khá chuẩn, tin cậy và giá cả thường rẻ hơn so với các hãng online booking khác.

dinhthanh7979

Xe đạp
Kinh nghiệm quá hay, chắc bác này cũng mất nhiều tiền phí rùi. thank you.

sirien

Xe hơi
em thấy giá ở Agoda thường là cao hơn thực tế(trong trường hợp ko phải thời điểm du lịch hot).
Còn nếu đi du lịch bình thường thì đến thuê phòng trực tiếp thì rẻ hơn khoảng 50-100k /1 phòng

Thấy bảo khoảng 500k/ lượt thôi.
Tăng từ 15/12 rồi bác ạ. Giá cao nhất của hạng phổ thông là 5720k, còn thương gia vẫn vậy ạ. Em bán vé mà còn thấy chóng mặt về giá nữa là ... :-s

Bóng Chày

Xe lừa
Tăng từ 15/12 rồi bác ạ. Giá cao nhất của hạng phổ thông là 5720k, còn thương gia vẫn vậy ạ. Em bán vé mà còn thấy chóng mặt về giá nữa là ... :-s
Nại sắp sửa tăng giá vé roài ~X(
Trời! Tăng gấp đôi thi em thề em đạp xe đạp từ HN vào HCM luôn.
Sao vé máy bay ở VN cứ đắt thế nhở! Em nghĩ là nó phải giảm chứ!!
Vé nhà nước quyết định tăng và đã tăng rồi các bác ạ. Chúng ta phải theo thôi, chứ biết làm sao được???

Thông tin cụ chủ thread có ích quá, em cảm ơn cụ nhá...
Theo kinh nghiệm của em khi đi oversea, riêng về airtickets em thấy tìm một phòng vé quen và tin cậy giúp mình mua thường mua được vé rẻ và nhàn hơn rất nhiều vì dù sao họ có đối tác, cập nhật được thông tin và có kinh nghiệm trong việc book vé. Còn hotels online booking thì em thấy book trên Agoda khá chuẩn, tin cậy và giá cả thường rẻ hơn so với các hãng online booking khác.
Kinh nghiệm quá hay, chắc bác này cũng mất nhiều tiền phí rùi. thank you.
Vì em thường xuyên dùng các giao dịch trực tuyến, thấy khá đơn giản và nghĩ rằng mọi người đều biết. Nhưng khi phát hiện trong nước có nhiều bác chưa quen nên em chỉ chia sẻ thông tin của bản thân để các bác tham khảo ngõ hầu gíp cộng đồng đặt được vé và phòng hợp lý cho chuyến đi của mình. Có thể trong 1 số trường hợp cụ thể thì đặt phòng + vé máy bay ở VN qua đại lý thì tốt hơn?!

em thấy giá ở Agoda thường là cao hơn thực tế(trong trường hợp ko phải thời điểm du lịch hot).
Còn nếu đi du lịch bình thường thì đến thuê phòng trực tiếp thì rẻ hơn khoảng 50-100k /1 phòng
Theo em hiểu thì bác đang nói người Việt đặt phòng ở VN. Còn nếu bác đi nước ngoài thì không dễ dàng gì khi cứ đến Singapore hay Frankfurt và thuê phòng trực tiếp, chưa nói đến giá! Thông thường các hãng như Agoda cũng chả khác gì đại lý du lịch vật chất, khác ở chỗ họ làm trực tuyến và bán hàng đa quốc gia nên họ có được economies of scale (bác nào dịch em cái), nghĩa là cùng 1 chi phí họ xử lý được số lượng công việc nhiều nên chắc chắn giá bán thấp hơn giá của đại lý du lịch vật chất. Mong bác suy sét

HongHa

Xe điện
@ cụ Bóng chày: cụ còn ở TW ko, mùng 2 này em sang Đài Trung mấy hôm, cụ có thể tư vấn ở Đài Trung có những điểm nào nên đi và chụp choạch đẹp được ko ạ

Bóng Chày

Xe lừa
Em đang ở VN cụ ơi. Về ăn Tết rồi.
Đài trung thì nhiều chỗ lắm. Tối về em tìm từ tiếng Anh chỉ cho cụ đi. Đài trung có Trung tâm phật giáo dòng Đại Thừa lớn nhất Châu Á (theo họ quảng cáo thế)!
Đài trung có rất nhiều hot spring mùa này sang mà tụt quần áo ra ngâm thì tuyệt cú mèo.
Đài trung có nhiều ngọn núi thơ mộng, nhưng cần có gấu hoặc phở đi cùng hik
....
Và Đài trung cũng là trung tâm xh thâm của Đài loan, tức là đang đi ngoài đường nghe tiếng "pháo" thì nằm xuống vì có thể có cảnh sát đag đấu sung với ai đó :)
@ cụ Bóng chày: cụ còn ở TW ko, mùng 2 này em sang Đài Trung mấy hôm, cụ có thể tư vấn ở Đài Trung có những điểm nào nên đi và chụp choạch đẹp được ko ạ

ongdatbgi

Xe đạp

Bóng Chày

Xe lừa
Thanks chủ thớt. Trang http://www.agoda.com/ khá là hữu ích!
Em rất vui khi thấy các bác tìm được chuyến đi như ý cho gia đình!

Dành cho bác nè: http://www.otofun.net/threads/83472-taiwan-ky-su-qua-nhung-lan-du-lich-bui

Bimmer

Xe điện
Em xin kính tư vấn các cụ mợ một trang rất đảm bảo mà em hay dùng để đặt khách sạn: www.wotif.com
Trang này có nhiều deal rất tốt và lúc nào cũng rẻ hơn là mình book trực tiếp với khách sạn. Thanh toán cũng đảm bảo vì mình thanh toán qua Wotif rồi họ thanh toán lại cho khách sạn nên KS không biết chi tiết thẻ tín dụng của mình. Với thẻ tín dụng, khi thanh toán bằng chi tiết thẻ là mình hoàn toàn trông cậy vào sự trung thực của bên kia cho nên càng tránh được thanh toán bằng thẻ càng tốt. Tốt nhất nếu có thể là dùng trung gian uy tín như Paypal.

Đặt máy bay và bốn bánh thì em hay dùng webjet.com. Tới sân bay có ngay cái xe cũng đỡ mệt hơn là tới đó rồi mới thuê xe. Ở các nước châu á, em thấy là thuê xe rất nhanh và dễ, dịch vụ tận tình còn các nước châu âu thì hơi bảo thủ, làm gì cũng phải booooook thì mới chịu phục vụ.
Trang này có cái hay là cho ngay mình bảng giá của tất cả các hãng có đường bay. Giá cả cũng rất tốt. Dở mỗi cái
là $50 tiền phí. Cũng đáng để check vì nhiều khi giá của nó đủ rẻ để bù $50.
Thêm một trang nữa để tham khảo mà nhà em mới dùng một lần, no fee: http://www.lastminute.com.au

ngaydoclap

Xe container
Cụ Chủ làm ơn cho em hỏi, gia đình em muốn đi Sapa vào dịp tết (quãng 3-6 âm lịch) và dự kiến nghỉ ở Victoria, đã hỏi giá phòng lúc đó khoảng 150$ có hợp lý không ạ ?

Bóng Chày

Xe lừa
Mua luôn mua luôn.
Giá Agoda hiện 175 và Booking giá 200
Cụ Chủ làm ơn cho em hỏi, gia đình em muốn đi Sapa vào dịp tết (quãng 3-6 âm lịch) và dự kiến nghỉ ở Victoria, đã hỏi giá phòng lúc đó khoảng 150$ có hợp lý không ạ ?

PhuongDong

Xe tăng
Bóng Chày nói:
Mua luôn mua luôn.
Giá Agoda hiện 175 và Booking giá 200
Các cụ vào cafe mà xem có cụ claim về vụ đặt phòng qua agoda nhé. Cẩn thận không mất tiền mà không có phòng.

Bóng Chày

Xe lừa
PhuongDong nói:
Các cụ vào cafe mà xem có cụ claim về vụ đặt phòng qua agoda nhé. Cẩn thận không mất tiền mà không có phòng.
Trong cà phê là mấy ông lam tour vào dìm hàng agoda. Em đã nói rồi, mua gì là quyền của mình và cần phải là người tiêu dùng thông minh. Em vẫn đặt web nước ngoài trong đó có agoda và vẫn ok trobg nhiều năm nay.
Còn trong otosaigon đã có chú vừa bê nguyên bài của tác giả Gabeu của otofun khiếu nại từ thabgs 8/2011 và đã bị min mod của trỏng xoá bài bem nick rồi.
Bản thân mợ gabeu từ hồi đến giờ vẫn không thèm vào kết luânk có đúng mình bị lừa không. Ít nhất, nếu không phải cố tình dìm hàng kiểu rẻ tiền, thì mợ cũng vô trách nhiệm khi ko thông báo về bọ agoda là thực sự lừa đảo để anh em còn tránh nó ra.

Sent from my iPhone using Forum Runner

uaytau

Xe buýt
sao các cụ có vẻ khó khăn về chuyện này nhỉ, em chuyên làm những cái vấn đề này bao nhiêu nắm rồi, em càng đọc càng thấy rắc rồi. em chuyên làm sales online cho khách sạn mừ. các cụ có biết là khách nhà em nó chỉ cần có tích tắc mà đã có ngay cái voucher không? em còn không đóng kip booking. những cái này đơn giản lắm, chỉ các cụ đọc hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thôi
Thế này mà cụ cũng khoe làm sales, chán cụ lắm.