[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm, cập nhật thông tin đấu giá đất Hà Nội

fadilimip

Xe máy
🔥 🔥 🔥 Cập nhật nóng! Thông tin và nhận định từ 02 đấu trường dự kiến của Đan Phượng và Thanh Oai. Đồng thời chia sẻ kinh nghiệm cho cccm mới như sau:

1. Đan Phượng(28/7) hiện khá đông người…hôm qua hôm nay vẫn đến xem đất, dự kiến khá nóng! Cụ nào mới một hai lần làm chuyện ấy thì lần này mạnh dạn lên, cuối tuần… phang mạnh hơn với cái rá cụ mợ cho là hợp lý, chắc chắc sẻ lên bục vinh quang!!!:))
Nhờ cụ hôm tới cập nhật kết quả Đan Phượng, tình hình nhiệt độ quanh phòng đấu. Chứ khởi điểm hơi cao nên em đi học hỏi hơi khó.

unifo

Xe buýt
Em hỏi trung tâm đấu giá thì họ bảo lần trước đấu nhưng bỏ cọc hết. Lần trước đấu lên trên dưới 40tr/m2, thị trường trầm lắng nên bỏ hết. Lần này chắc là trôi hết thôi.
Chắc 2022, chứ gần đây có đấu mà cụ, làm gì kéo đến 40tr, mà bỏ cọc!? Khả năng tồn từ mấy đợt trc, cách đây vài tháng t nhớ có tbao đấu khu này nhưng t ko tgia. Giờ bán đc chắc chắn, nhưng rá trên dưới 40 tôi ko tin lắm dù phía Thường Tín mg rao khét phết đấy
T vừa search ra cuối năm ngoái 2023 bán đâu cụ! Mà tgian đó làm j có đội nào dám kéo lên 4x nhỉ!? Lúc đó đấu rá còn lẹt đẹt quanh rá khởi điểm các nơi, trừ một vài nơi thuộc Đan Phượng, đặc biệt là Đông Anh có tăng nhưng cũng ko quá cao!?

Chỉnh sửa cuối:

fadilimip

Xe máy
Chắc 2022, chứ gần đây có đấu mà cụ, làm gì kéo đến 40tr, mà bỏ cọc!? Khả năng tồn từ mấy đợt trc, cách đây vài tháng t nhớ có tbao đấu khu này nhưng t ko tgia. Giờ bán đc chắc chắn, nhưng rá trên dưới 40 tôi ko tin lắm dù phía Thường Tín mg rao khét phết đấy
T vừa search ra cuối năm ngoái 2023 bán đâu cụ! Mà tgian đó làm j có đội nào dám kéo lên 4x nhỉ!? Lúc đó đấu rá còn lẹt đẹt quanh rá khởi điểm các nơi, trừ một vài nơi thuộc Đan Phượng, đặc biệt là Đông Anh có tăng nhưng cũng ko quá cao!?
Cụ vào link này xem nhé, đấu Dũng Tiến cuối năm ngoái. Giá trúng trên dưới 40, giờ còn nguyên.

unifo

Xe buýt
Cụ vào link này xem nhé, đấu Dũng Tiến cuối năm ngoái. Giá trúng trên dưới 40, giờ còn nguyên.
Tôi ko theo dõi nhưng đúng là ko nghĩ mảnh giữa làng cccm thường tín kéo 40 lúc cuối năm ngoái 2023 (khi đấu rá đất còn ế chỏng chơ nhiều nơi).
Để ở thì bên Dũng tiến còn xấu hơn bên Tô hiệu(quy mô quy hoạch rộng hơn, đẹp hơn)!?

Khả năng cụ nói chuẩn ah! Nhưng t cho rằng với 4x giữa làng lần này lại suýt 100m2 thì chỉ dân làng Cổ Chất máu vì họ có nghề, chứ vứt 4 tỏi 🧄 vào đó giờ này…e là còn nhiều chỗ lựa chọn tiềm năng hơn ở Đông Anh hay Đan Phượng, thậm chí…Mê Linh hay…Thanh Oai cũng còn nhiều lựa chọn hợp lý ah:D

fadilimip

Xe máy
Tôi ko theo dõi nhưng đúng là ko nghĩ mảnh giữa làng cccm thường tín kéo 40 lúc cuối năm ngoái 2023 (khi đấu rá đất còn ế chỏng chơ nhiều nơi).
Để ở thì bên Dũng tiến còn xấu hơn bên Tô hiệu(quy mô quy hoạch rộng hơn, đẹp hơn)!?

Khả năng cụ nói chuẩn ah! Nhưng t cho rằng với 4x giữa làng lần này lại suýt 100m2 thì chỉ dân làng Cổ Chất máu vì họ có nghề, chứ vứt 4 tỏi 🧄 vào đó giờ này…e là còn nhiều chỗ lựa chọn tiềm năng hơn ở Đông Anh hay Đan Phượng, thậm chí…Mê Linh hay…Thanh Oai cũng còn nhiều lựa chọn hợp lý ah:D
Dân làng Cổ Chất họ cũng chịu mà cụ, nên còn ế nguyên cả khu mà. Không biết đợt đấy văn phòng nào chìm xuồng vụ này, hơn chục lô 4 5 tỏi tiền cọc.

unifo

Xe buýt
🔥 🔥 🔥 cập nhật cho cccm thông tin Đan Phượng, mạnh dạn dự số người và hồ sơ tham gia sẻ không thể đông đảo như Thanh Oai!!!

Tuy nhiên, vẩn phải nhắn mạnh, cccm nào chưa nộp hồ sơ thì cccm chuẩn bị sẵn cơm hộp, chăn chiếu để nằm chờ đến lượt… nộp cho xong chiều nay cccm nhoé!!!😂

Hoangnd1980

Xe buýt
Em mới lần đầu đi cho hỏi thêm là mình chọn lô để đấu thì lúc mua hay lúc chuẩn bị đấu giá có công khai thông tin bao nhiêu người mua cũng lô đấy sẽ đấu cùng mình không? Em thích lô góc

Hoangnd1980

Xe buýt
Nếu không rõ số liệu và thông tin người sẽ đấu cùng 1 lô góc thì nhỡ mình trả 8 tự dưng lòi ra cái phiếu trả 9 là mình thua à

unifo

Xe buýt
Em mới lần đầu đi cho hỏi thêm là mình chọn lô để đấu thì lúc mua hay lúc chuẩn bị đấu giá có công khai thông tin bao nhiêu người mua cũng lô đấy sẽ đấu cùng mình không? Em thích lô góc
Hiện nay, trc khi nộp hồ sơ thì phải ghi vào chọn đấu thửa nào, cọc thửa nào thì đấu thửa đó, gọi là đấu từng thửa (trc đây lâu rồi có t/hợp tổ chức đấu cả mớ nhiều thửa, vd 20 thửa, rá trúng xếp từ trên cao xuống đủ 20ng và chọn lần lượt, ng trúng cao chọn lấy trc thửa góc).
Nếu không rõ số liệu và thông tin người sẽ đấu cùng 1 lô góc thì nhỡ mình trả 8 tự dưng lòi ra cái phiếu trả 9 là mình thua à
Thông thường để bảo mật theo quy định, chủ sòng sẽ không thông báo có bao nhiêu ng đấu thửa đó trc khi bỏ rá, đây là quy định rất bt.
Sau khi bỏ phiếu trả rá xong, ng ta có thể công khai hết số ng, số hồ sơ từng thửa đấu.
Thực ra, vc biết trc có bn ng đấu cũng có lợi đấy, nhưng hiệu quả biết trc không nhiều, nh lúc chẳng để làm j(trừ t/hợp lô chỉ có một vài ng đấu thì biết trc là có lợi:D, nhưng theo quy định, để lộ lọt, thông đồng là vi phạm quy định của PL, cần đc vào lò để tu tâm dưỡng đưc lại)

unifo

Xe buýt
👉👉👉
Cccm mới lần đầu làm chuyện ấy ở Đan Phượng xin lưu ý!

Đan Phượng không ít lần đấu tại hội trường chật chội dù người tham gia đông, ngồi sát vào nhau, do đó CẦN BẢO MẬT RÁ TRẢ BẰNG CÁCH CHE CHẮN TỐI ĐA KHI VIẾT RÁ BẰNG SỐ VÀ CHỮ! (Đấu rá viên cũng sẽ lưu ý cccm cần bảo mật rá trả)

Theo tôi vừa thực tế thì số ng tham gia lần này đông, số thửa khá nhiều, dự sẽ có một ng đấu nhiều thửa, đội nhóm, tổ, văn phòng, nên việc bảo mật càng quan trọng!

Ngoài ra, mạnh 💪 mẽ lên cccm nhoé!🤭

unifo

Xe buýt
Do số đấu sỉ tham gia không quá quá nhiều, bên Đan Phượng bố trí ghế ngồi sàn nhà thi đấu huyện để chiến luôn chứ không cần bàn viết:))
Vẩn mạnh dạn dự rá trúng không cao…dù…

supercat

Xe hơi
Do số đấu sỉ tham gia không quá quá nhiều, bên Đan Phượng bố trí ghế ngồi sàn nhà thi đấu huyện để chiến luôn chứ không cần bàn viết:))
Vẩn mạnh dạn dự rá trúng không cao…dù…
Tổng bao nhiêu hồ sơ hả bác

supercat

Xe hơi

Up cho cụ nài quan tâm ạ, ảnh này em lấy trong 1 group đấu giá

zaihn8x

Xe tải
Giá lên 8x 9x mặt trục r, các cụ bắt giá trượt hết

Huy xe tai

Xe máy
Toàn đội bê sổ xung quanh ra chào bán
Mấy xã lân cận cũng mấy đội này đấu, hình như cũng chưa bán đc hết thì phải, tầm này chỉ chờ tạo sóng để ra hàng cũ thôi. Còn bán cho khách lướt chắc phải gặp ai tay mơ hoặc máu liều.

Huy xe tai

Xe máy

Khu phương đình, giá sàn 35tr đấy các cụ