[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm, cập nhật thông tin đấu giá đất Hà Nội

fadilimip

Xe máy
Rá khởi điểm Thanh Cao sắp tới theo t là cao… dã man, tận 12,5tr/m2 lô mặt đường nhựa xã và tận 8,6tr/m2 lô đường nhựa bên trong!!!
Quả giá khởi điểm của Thanh Cao đúng là đi vào lòng đất. Kiểu này chỉ có công ty đấu giá và hội văn phòng thích. Công ty đấu giá thu được vài trăm triệu khi mà số lượng hồ sơ khéo trên dưới nghìn bộ. Hội văn phòng đấu tha hồ lướt cọc, kể cả bỏ cọc thì tiền mất chỉ bằng tiền chênh 1 lô. Văn phòng đấu trúng 10 lô, đẩy đi được 6 lô, bỏ 4 lô là lãi được tiền chênh 2 lô.

fadilimip

Xe máy
Đường, vỉa hè rộng? Xung quanh có gần mồ mả không?
Thank cụ, ý em hỏi là xung quanh khu này có nghĩa trang, nghĩa địa j không ý, chắc em phải xuống xem thiwcj địa sớm
Bác cứ đi xem thực địa thì tốt nhất. Vỉa hè rộng, còn đường thì em thấy hơi hẹp. Mồ mả không có. Khu này giáp với đê, ở cuối làng nên không sầm uất lắm.

Hoangnd1980

Xe buýt
Cụ nào đi đấu cho e hỏi chút, khi mình đặt cọc 200 triệu thì mình được đấu và trả giá 1 lô hay nhiều lô hả các cụ

kasim

Xe tải
Thấy các cụ quan tâm mạn phía Tây nhỉ?
Mạn Nội Bài - Ss, e thấy thoáng đẹp hơn nhiều chứ ?
E chạy có 20p từ Lotte Tây Hồ.
Đợt rồi đấu có 2x,3x,4x
E vơ tạm 2 lô 2x, 3x để đấy. Khi nào giá bằng Đan Phượng, Quốc Oai thì bán 😁

Chỉnh sửa cuối:

fadilimip

Xe máy
Thấy các cụ quan tâm mạn phía Tây nhỉ?
Mạn Nội Bài - Ss, e thấy thoáng đẹp hơn nhiều chứ ?
E chạy có 20p từ Lotte Tây Hồ.
Đợt rồi đấu có 2x,3x,4x
E vơ tạm 2 lô 2x, 3x để đấy. Khi nào giá bằng Đan Phượng, Quốc Oai thì bán 😁
cụ mua đất dân bán hay gì thế, chứ đấu giá Hương Đình làm gì có giá đó

unifo

Xe buýt
cụ mua đất dân bán hay gì thế, chứ đấu giá Hương Đình làm gì có giá đó
Cụ ấy pr khéo mà cụ! Htrc đấu mặt trong toàn 3x trên (2x sát 30 có hai ba lô trúng số may mắn thôi), ngoài toàn loanh quanh 5 chục mà đg rộng nhưng chưa có dân, Sóc Sơn so sao đan Phượng, có khi chẳng bằng Mê Linh bên cạnh.
Hương Đình giờ toàn đòi chênh mấy lít, mà đã ra đc hàng đâu vì sóc Sơn đường sá rộng nhưng dân thưa thớt, khu CN cũng manh nha, áp lực lên đất đai ít (trừ nhóm đất nghỉ dưỡng thì tốp đầu)
Cụ nào đi đấu cho e hỏi chút, khi mình đặt cọc 200 triệu thì mình được đấu và trả giá 1 lô hay nhiều lô hả các cụ
Mỗi lô một cọc khác nhau cụ nhoé! Cụ cọc tiền lô nào thì đấu lô đấy, hồ sơ cho lô đấy, nhiều lô nhiều hồ sơ nhiều cọc

unifo

Xe buýt
Cao Dương có 57 lô, giá khởi điểm 8tr cụ nhé.
Vẫn 8tr hở cụ, tôi tưởng xa thế thì khởi điểm chỉ 4 chẹo, kiếm mớ tiền hồ sơ🤭
Sau khi đi thực địa Đan Phượng cuối tuần trước, em có 1 số nhận xét và dự đoán thế này.
  • Đan Phượng làm hạ tầng đấu giá khá tiết kiệm, kiểu mặc kệ nhà đầu tư. Cả 2 khu Hạ Mỗ, Phương Đình thì các ô đều không đổ đất vào làm đầy mà để như cái ao. Các ô chưa xây gạch chia lô. Mang tiếng Hà Lội 2 quá.
  • Khu Hạ Mỗ đường nhựa trước mặt to đẹp, sau này hưởng lợi khá nhiều từ Vành đai 4 và trục Tây Thăng Long nên giá khởi điểm khá cao.
  • Khu Phương Đình vị trí cũng đẹp, ngay cạnh tỉnh lộ 417. Đã có nhà xây dựng từ đợt đấu trước. Ai mua về ở luôn cũng rất đẹp
Đồng ý cụ là đường khá to, nhưng hiện cụt chưa làm xuyên đê và trục Tây Thăng Long lại ko xuyên qua chỗ này mà xuyên về phonix. Nhưng hưởng lợi VĐ4 và trục Tây Thăng Long là có, nhưng thêm cảm giác là cuối xóm, không thuận tiện kinh doanh và sẻ vắng vẻ 3-5 năm tới!?
Phương Đinh xa hơn, rá gần same mà lưu ý 35-40tr không phải là mặt đg lớn tỉnh lộ, là bên trong!!!(không có đấu mặt đg tỉnh lộ)
Đánh rá kém hơn N1 khá rỏ vì xa VĐ4…
Riêng các lô đấu rá Đan Phượng thì ít khi cccm thấy san lấp, nên nhìn rất chán(thua rất xa hạ tầng đấu rá Đông Anh Mê Linh về đg sá điện nc san lấp…), phải chịu thôi, mua về đổ thêm đất cho đẹp rồi xây quây bán lại ngon!?:D
Nhận xét, dự đoán Hạ mỗ:

- Khu A bị khuất hàng cây so với đường, giáp đê -> vô duyên -> dễ ế hàng hoặc trúng chênh ko cao
- Khu B 1 nửa bị khuất hàng cây, dễ bị ế hàng nửa nhìn mặt đê. nửa quay lưng vào đê đường vào tiện hơn -> dễ bán hơn
- Lô ngoài B7->12, C8 mặt tiền không song song với đường N1 giá sẽ ko cao như các lô mặt tiền song song với N1
- Mặt ngoài đẹp nhất C9-> 11, D7 -> D9, D5 E6. C11 mặt tiền rộng nhất 6m
- Dãy trong C13 C14 D11 D12 đẹp nhất, ít bị chắn view
- Dãy C D E bên trong còn mộ -> dễ ế lô trong cùng
- E1 đường đâm -> ế
Ngoại trừ chỗ gần mộ và lô đường đâm là có khả năng tồn nhưng ít, còn lại đều có thể trúng rá đẹp, tôi cho là vậy.
Kinh nghiệm cho thấy, chỗ gần mộ và lô đg đâm sẽ quay đầu đắt khách…nếu có nhiều ng tham gia và sẻ trúng rá thấp thậm chí sát với lô đg đâm, nhưng gần phía mộ thì ko có trúng rá sát, mạnh dạn dự vậy(lô đg đâm khi đất nóng hoặc rẻ thì đội đấu chuyên thg ôm rá rẻ chứ dân đấu ko ôm)

Tiếp tục giữ nguyên dự đoán, rá trúng kịch loanh quanh trên dưới 50 với lô thường phổ thông và trên dưới 70 với lô mặt đg chính, góc có thể lên đến đầu 8 (nhưng hình như góc mà đg chính hết từ 2022)…nếu gặp các cụ cá nhân…máu!

Chỉnh sửa cuối:

unifo

Xe buýt
Trong hội OTF có nhiều cụ mợ đấu chuyên môi giới đội nhóm trong đấu rá đất, tôi cho là vậy! Chỉ có điều…hầu như chẳng ai muốn chia sẻ thông tin, kinh nghiệm, kiến thức trong lĩnh vực này đâu…vì nó ảnh hưởng trực tiếp đến công việc chính…của cccm ấy!:D

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Nóng 🔥 🔥 🔥!
Lại xin kính chào cccm!
Sau cả năm, Thanh Oai lại quay lại đấu rá quyền sử dụng đất! Khu đất đấu rá 10/8/2024 đợt này cách Hồ cụ Rùa 23km(khá gần và thuận tiện), sát đường giao thông rộng hơn 10m, cách QL21B mở rộng khoảng 2km, thôn Thanh Thần, Thanh Oai, Hà Nội, 68 thửa có đường nhựa có khe thoáng phía sau, diện tích rất vừa mồm từ 60-85tr/m2!
Rá khởi điểm rất dẻ…giật mình cho cccm tham gia! Chỉ từ 8,7 đến 12,6tr/m2!!!!🤭
Đây là cơ hội để cccm ít tiền cọc tham gia lấy kinh nghiệm và khí thế, đồng thời lịch sử có lặp lại không cụ chai ko??? Tiền hồ sơ đã bộn tiền! Mời cccm xơi 🍽 !!!!:))

P/s: Lần nửa, tin rằng không nhiều người mạnh dạn chia sẻ thông tin đấu rá Thanh Oai lần này!!! Và nhiều cụ thớt này sẻ tham gia trận đấu!
Cảm ơn cụ, tý e phi xuống hóng hớt thực địa sau mưa xem sao!

fadilimip

Xe máy
Vẫn 8tr hở cụ, tôi tưởng xa thế thì khởi điểm chỉ 4 chẹo, kiếm mớ tiền hồ sơ🤭
Lần trước Cao Thành xa hơn mà giá khởi điểm cũng 8.8tr. Giá trúng thì x2 x3. Nguyên tiền hồ sơ thu về gần 400 củ.