[Funland] [Chia sẻ] Không chấp nhận được cách ứng xử của người nhà bãi gửi xe Nội Bài -Bình Híp

Website
baixetranhuyotofun.com
Quảng cáo không phù hợp thì cụ nên chọn hình thức quảng cáo khác hoặc kiến nghị BĐH thay đổi hình thức quảng cáo phù hợp hơn, chứ không phải là yêu cầu khách hàng thông cảm. Cách quảng cáo kiểu gây khó chịu cho khách hàng chỉ có 1 tác dụng duy nhất là giúp cụ được vào blacklist của khách nhanh hơn.
Tui em có được chọn đâu. Trương trình quảng cáo là do bqt đưa ra mà cụ. Các cụ có ý kiến phản hồi em sẽ báo lại để lọc ra ạ

DurexXL

Xe lăn
Chào cccm! E là chủ bãi xe Bình Híp. E đã đọc bài chia sẻ của cụ và đã check lại cam, e xác nhận lại là bà vỗ mông xe chủ thớt là người nhà của hàng xóm cạnh nhà e ở quê lên chơi ạ. Chứ gia đình e làm dịch vụ nếu gặp xe đi gửi nhà e sẽ hỏi gửi bãi nào nếu gửi bãi nhà e là mời vào luôn còn bãi khác bên e chỉ đường cho tới đúng bãi cần gửi chứ k hành xử như vậy đâu ạ. Hàng xóm chỗ e đều là người hiền lành, chất phác mọi người rất tạo điều kiện cho những bãi xe hoạt động ( từ việc để rác đến xe cộ đi lại gặp xe ra vào là nhường lối đi rất ý thức chưa bao giờ e phải phàn nàn bất kể việc gì vì các bác, các anh chị đều là người hiểu chuyện) Bác này mới đến chơi khu nhà e k biết nên mới lỗ mãng với cụ. Hôm nay e đi đón khách k chứng kiến vụ việc nhưng e có check lại cammera rồi. E biết tâm lí lái xe rất k thích bị người khác vỗ vào xe, bản thân e cũng thế nhưng cụ thông cảm cho các bà U5-60 thì chắc nghĩ gọi k nghe thấy nên vỗ luôn. E check cam thấy đôi bên nói qua lại 2-3 câu đã to tiếng. E thì mới tiếp xúc thấy bác ấy cũng nóng tính Cụ à. K biết xe và người cụ có làm sao k ạ? E thay mặt bác e xin lỗi Cụ mong cụ bỏ qua và gỡ bài giúp e. Chuyện dù to dù nhỏ lên bài như này bãi e cũng bị ảnh hưởng uy tín nên mong cụ 9 bỏ làm 10 nhẹ nhàng bỏ qua cho đỡ bực mình cụ ạ. Riêng hôm nay cụ mà gặp e thì có phải là hay k 😁 có dịp, có duyên e mời cụ qua bãi e trải nghiệm dịch vụ cụ nhé! Sự việc e cũng chỉ biết giải trình như thế mong cccm nhìn thoáng bỏ qua ạ. Chúc mn 1 ngày tốt lành, e cảm ơn ccm ạ!
Cách xử lý sự cố thông tin bất lợi như này là không đạt rồi

Bạn trích xuất camera toàn bộ quá trình "bà người nhà hàng xóm" kia, bắt đầu từ lúc bà ấy ở quê lên, rồi vào "nhà hàng xóm", rồi đi ra ngã 3 gây rắc rối, rồi lại đi vào "nhà hàng xóm".

Nếu được, thì lai trym bà ấy xin lỗi cộng đồng mang luôn thể.

Thế là nét căng ngay.
Cụ ơi. Giả sử bác kia có với chủ thớt thì sao e lại phải làm theo lời cụ nói nhỉ.Sự việc như nào e cũng đã giải trình còn các cụ suy diễn như nào là việc của các cụ. “ nếu người ta đã nghĩ họ đúng, thì mình nói đúng cũng thành sai” Có lỗi với ai xl ng đó chứ mắc gì xl cộng đồng mạng hả cụ? Nếu hôm nay là e thì e sẵn sàng xl nhưng k phải e thì tại sao cccm lại đè đầu e ra nhỉ.

farevell

Xe buýt
có khi cụ thanh minh "bà họ hàng nhà em ở quê lên" có khi còn được thông cảm hơn, chứ bà họ hàng ở quê lại còn cùa hàng xóm nữa mà đã lộng hành bên nhà cụ thế ko biết mấy hàng xóm cụ chèn ép nhà cụ thế nào :))

phuongmit

Xe cút kít
Muốn hỏi đi đâu thì đến gần khu vực ghế lái để hỏi tài xế, tại sao lại vỗ mông xe để hỏi vậy cụ?
Mợ thấy k, bảo là đi ăn cỗ uống rệu thì hành động này logic biết bao, mợ chả tin e kể chuyện bịa thế nhỉ :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ ơi. Giả sử bác kia có với chủ thớt thì sao e lại phải làm theo lời cụ nói nhỉ.Sự việc như nào e cũng đã giải trình còn các cụ suy diễn như nào là việc của các cụ. “ nếu người ta đã nghĩ họ đúng, thì mình nói đúng cũng thành sai” Có lỗi với ai xl ng đó chứ mắc gì xl cộng đồng mạng hả cụ? Nếu hôm nay là e thì e sẵn sàng xl nhưng k phải e thì tại sao cccm lại đè đầu e ra nhỉ.
Rồi xong. Xử lý khủng hoảng truyền thông kiểu này khác gì vác gậy ra đuổi khách.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Chào các cụ mợ!
Em không nghĩ lại gặp chuyện oái oăm thế này khi tìm chỗ gửi xe tại Nội Bài (khu vực Tân Trại- Phú Cường đối diện nhà ga). Em chia sẻ lên đây mục đích để các cụ các mợ biết thêm thông tin mà lựa chọn cho phù hợp.
Sáng nay em lượn vào khu vực bãi trông xe đối diện ga. Phi vào chỗ bãi xe các cụ Trần Huy (vườn sưa) với Bình Híp (biển trước nhà đề như vậy). Em đi quá rồi quay lại qua cổng nhà Bình Híp thì từ trong nhà có một bà (tầm 55-60t) phi nhanh ra vồ oành phát vào mông xe em (vỏ hơi mỏng 😉 ).
Em hạ kính xuống hỏi bà có việc gì, có việc gấp bà cũng không vỗ oành oành vào xe người ta như thế. Bà ta liền phi ra hỏi em vào đây làm gì (em nghĩ ý hỏi gửi xe). Em nói em vào đây làm gì thì bà cũng chú ý không vỗ ầm ầm vào xe thế. Bà ta liền sừng cồ lên rất hổ báo, hỏi em có muốn ra khỏi đây không, chửi bới, lôi dép ra, thò tay đấm combo các kiểu, một bà khác cũng phi ra định hội đồng cùng.
Em nói thật em cũng ko phải hiền lành, nhẫn nhịn gì nhưng thôi không muốn đôi co với đàn bà lại già nữa. Em đi ra mụ ta còn tặng thêm phát đạp vào mông xe em nữa. Thật ra em cũng hơi cay ra ngoài vứt xe đấy rồi quay lại nhưng lại thôi. Cách khác là lên đây chia sẻ cho các cụ mợ có khi lại có tác dụng làm trong sạch hơn.
Em chỉ chia sẻ hành vi của bãi gửi xe Bình Híp như trên để các cụ cân nhắc. Nếu bên Bình Híp có đọc qua thì xem lại camera chỗ cổng giúp em xem có đúng hay em nói sai nhé.

Chúc cccm một ngày vui vẻ không phiền phức!

Vcvl
Cụ có gì bất bình e mời cụ qua bãi e gọi bác ấy sang 3 mặt 1 lời chứ cụ đừng lên bài như này ảnh hưởng uy tín của e. Nếu e trực tiếp hành xử với cụ thì ok cụ nói gì cũng dc nhưng đằng này chuyện ở đâu tự dưng e là người gánh hậu quả là người bị ảnh hưởng mang tiếng xấu thế cụ? Cụ cần gặp đúng người giải quyết.Các cccm chê người nhà quê thế này thế kia nhưng cccm đọc lại bình luận của mình xem có văn minh k ạ? E xin phép k trả lời hay bình luận gì thêm vì toàn câu từ khó nghe. Thời gian e để phục vụ khách nhà e, lên đôi co với ccm thêm tiêu cực vào người. Còn e làm ăn chân chính, e tự tin e chưa lỗ mãng, chưa làm hại đến ai, cũng chưa ăn k nói có đặt điều cho ai nên e chẳng có gì phải sợ cả. Việc ai người ấy làm, cụ chủ thớt xét đúng người đúng tội hộ e. E cảm ơn!

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Có cụ nào nick Gửi Xe Nội Bài suốt ngày spam hộp thư em thì đề nghị bỏ tên em ra nhé, em không có nhu cầu.
Em cũng định kiến nghị như vậy. Một số nick KDCN khác cũng spam kiểu All, em không thích bị như vậy.

An_Vi

Xe điện
Chủ thớt có sự việc lên phản ảnh trên OF, chủ bãi vào xly bằng cách đổ thêm dầu vào lửa. :))
Cái cần cầu thị thì ko làm, nếu check cam thấy đó là bà hàng xóm của hàng xóm của hàng xóm bãi xe thì sao ko up cái clip lên để thay cho lời muốn nói nhỉ!?
Em cũng hay gửi xe trên sb, toàn phi tít vào trong. Hôm rồi vội quá phi xe lên sảnh sb xong alo chủ bãi ra oánh về, tối muộn hsau gọi oánh ra cho e, chả thấy thêm km nào, cũng ko có thấy mất mát gì.

DurexXL

Xe lăn
Cụ có gì bất bình e mời cụ qua bãi e gọi bác ấy sang 3 mặt 1 lời chứ cụ đừng lên bài như này ảnh hưởng uy tín của e. Nếu e trực tiếp hành xử với cụ thì ok cụ nói gì cũng dc nhưng đằng này chuyện ở đâu tự dưng e là người gánh hậu quả là người bị ảnh hưởng mang tiếng xấu thế cụ? Cụ cần gặp đúng người giải quyết.Các cccm chê người nhà quê thế này thế kia nhưng cccm đọc lại bình luận của mình xem có văn minh k ạ? E xin phép k trả lời hay bình luận gì thêm vì toàn câu từ khó nghe. Thời gian e để phục vụ khách nhà e, lên đôi co với ccm thêm tiêu cực vào người. Còn e làm ăn chân chính, e tự tin e chưa lỗ mãng, chưa làm hại đến ai, cũng chưa ăn k nói có đặt điều cho ai nên e chẳng có gì phải sợ cả. Việc ai người ấy làm, cụ chủ thớt xét đúng người đúng tội hộ e. E cảm ơn!
:)) :)) :)) :)) :))

hitle888

Xe điện
Xong. ;))
cụ up cái clip lên, là thấy ngay bà họ hàng dưới quê lên của hàng xóm thôi là chứng tỏ cụ chả liên quan.
À mà còn cái chi tiết ai đấy đi ra từ nhà cụ nữa

vietpq75hanes

Xe container
Chào cccm! E là chủ bãi xe Bình Híp. E đã đọc bài chia sẻ của cụ và đã check lại cam, e xác nhận lại là bà vỗ mông xe chủ thớt là người nhà của hàng xóm cạnh nhà e ở quê lên chơi ạ. Chứ gia đình e làm dịch vụ nếu gặp xe đi gửi nhà e sẽ hỏi gửi bãi nào nếu gửi bãi nhà e là mời vào luôn còn bãi khác bên e chỉ đường cho tới đúng bãi cần gửi chứ k hành xử như vậy đâu ạ. Hàng xóm chỗ e đều là người hiền lành, chất phác mọi người rất tạo điều kiện cho những bãi xe hoạt động ( từ việc để rác đến xe cộ đi lại gặp xe ra vào là nhường lối đi rất ý thức chưa bao giờ e phải phàn nàn bất kể việc gì vì các bác, các anh chị đều là người hiểu chuyện) Bác này mới đến chơi khu nhà e k biết nên mới lỗ mãng với cụ. Hôm nay e đi đón khách k chứng kiến vụ việc nhưng e có check lại cammera rồi. E biết tâm lí lái xe rất k thích bị người khác vỗ vào xe, bản thân e cũng thế nhưng cụ thông cảm cho các bà U5-60 thì chắc nghĩ gọi k nghe thấy nên vỗ luôn. E check cam thấy đôi bên nói qua lại 2-3 câu đã to tiếng. E thì mới tiếp xúc thấy bác ấy cũng nóng tính Cụ à. K biết xe và người cụ có làm sao k ạ? E thay mặt bác e xin lỗi Cụ mong cụ bỏ qua và gỡ bài giúp e. Chuyện dù to dù nhỏ lên bài như này bãi e cũng bị ảnh hưởng uy tín nên mong cụ 9 bỏ làm 10 nhẹ nhàng bỏ qua cho đỡ bực mình cụ ạ. Riêng hôm nay cụ mà gặp e thì có phải là hay k 😁 có dịp, có duyên e mời cụ qua bãi e trải nghiệm dịch vụ cụ nhé! Sự việc e cũng chỉ biết giải trình như thế mong cccm nhìn thoáng bỏ qua ạ. Chúc mn 1 ngày tốt lành, e cảm ơn ccm ạ!
Trần đời em chưa thấy người nhà hàng xóm ở quê mới lên chơi mà gấu như bà người nhà hàng xóm này. Quá ghê gớm?? Chắc dân đao búa đâu dạt vòm về rồi. Khách ở quê ra ai húng chó thế bao giờ???

Hoàng Trang

Xe ngựa
Xong. ;))
cụ up cái clip lên, là thấy ngay bà họ hàng dưới quê lên của hàng xóm thôi là chứng tỏ cụ chả liên quan.
À mà còn cái chi tiết ai đấy đi ra từ nhà cụ nữa
Em cũng hỏi mà vẫn không thấy đương sự trả lời.

Xử lý khủng hoảng... 🥕🥕🥕, haizzz [-([-([-(

qddt

Xe tăng
Rồi xong. Xử lý khủng hoảng truyền thông kiểu này khác gì vác gậy ra đuổi khách.
Lúc đầu em cũng nghĩ là hiểu lầm hay đối thủ dìm hàng gì đó, nhưng sau khi đọc bài đôi co của chủ bãi thì em nghĩ ngược lại ;))

hamcuare!

Xe container
:)) cc thông cảm nhoé, cam của e bị hỏng nên k trích xuất đc.
Btw, đề nghị mm bớt tạo ra các spam quảng cáo giúp chúng e ạ!

Phỗng new

Xe điện
Trường hợp giải thích chuẩn thì sẽ là nắm phải gì hả mợ? :))
Không phải im lặng lúc nào cũng là vàng đâu ạ. Bài giải thích của chủ bãi xe kia nếu bỏ cụm từ "người nhà của hàng xóm cạnh nhà e ở quê lên chơi" này và nhận luôn là người nhà mình + lời xin lỗi thì em chấm 9,5đ :D
Thật đáng tiếc, 9,5đ lại thành nắm phải dao rồi >:)>:)>:)

VocaVola

Xe tải
Haizz...
Giờ em mới vào lại không nghĩ cái chia sẻ nó lại thành ra thế này.
Chút rảnh em trả lời ạ!
Vcvl