[Funland] [Chia sẻ] Không chấp nhận được cách ứng xử của người nhà bãi gửi xe Nội Bài -Bình Híp

TÔN

Xe container
Ôi vãi đái nhỉ.
Mấy bà nông nhàn do chuyển nghề, lại kiếm được tí tiền là hay thể hiện kiểu vô văn hóa như vậy.
Em đã từng ở khu tương tự như vậy, nên khá thấm.
Kiểu mới đc lên làm người

VocaVola

Xe tải
Em là bãi trần huy ạ. Vụ này em ko biết j ạ. Lúc cụ vào hình như lúc ấy em đi đón khách vì em đang chờ khách ở sân bay để dẫn đường về bãi thì thấy vợ em điện cho em bảo thấy có xe đỗ ngoài cổng nhg ko biết xe gửi bãi nào nên vợ em ko dám ra vẫy. Còn vụ kia em ko biết gì ạ vì bên nhà em chỉ có 2 vợ ck em thôi ạ
Trước hết em xin lỗi cụ nếu chẳng may chia sẻ của em có ảnh hưởng chút đến việc kinh doanh của cụ. Dù cụ không hề liên quan nhưng cũng cùng kinh doanh việc trông xe và ngay ngõ đấy có thể cũng có chút ảnh hưởng.
Thực ra lúc đó em đang di chuyển xe ra và đang định vào nhà cụ (hoặc cụ Bình Híp) (em đi lố vào trong phải quay đầu xe lại) thì xảy ra sự việc chứ em không “đỗ” ở cái ngã 3 đường ngõ xe không tránh nhau được đấy. Thật đáng tiếc.

Website
baixetranhuyotofun.com
Trước hết em xin lỗi cụ nếu chẳng may chia sẻ của em có ảnh hưởng chút đến việc kinh doanh của cụ. Dù cụ không hề liên quan nhưng cũng cùng kinh doanh việc trông xe và ngay ngõ đấy có thể cũng có chút ảnh hưởng.
Thực ra lúc đó em đang di chuyển xe ra và đang định vào nhà cụ (hoặc cụ Bình Híp) (em đi lố vào trong phải quay đầu xe lại) thì xảy ra sự việc chứ em không “đỗ” ở cái ngã 3 đường ngõ xe không tránh nhau được đấy. Thật đáng tiếc.
Dạ vâng cụ. Lúc đó em lại đang chạy đi đón khách. Vợ em ở nhà nó hơi nhát. Nếu em ở nhà có lẽ em sẽ chạy ra hỏi xem phải cụ muốn gửi xe ko. Vì em trong ngõ thường xe vào ngõ đa phần là muốn gửi xe

papais

Xe hơi
Em cũng hay tự đi xe lên và gửi khu này vì chủ động được, với cả xe nhà ngồi nó quen. Nhưng công nhận là đông xe và không quy củ. Còn cụ bãi xe này kiểu lươn lẹo, kiểu này khách gửi xe có vấn đề gì ý kiến khéo gọi hội ra ăn thua đủ. E tránh.

Xe nội lước

Xe container
Thôi. Ta quay về với tinh thần vị tha nào.
Cụ chủ thớt rất tỉnh táo trong cách xử lý vấn đề. Cái này nếu tầm còi như em chưa chắc làm đc như cụ ấy.
Cụ chủ bãi xe Bình Híp xử lý sự cố là chưa ổn. Cụ nên rút kn.. vì " quân thua chém tướng " . Cho dù người phụ nữ đó là ai thì cụ cũng nên nhận trách nhiệm thành thật và cố gắng không để phốt tiếp . Cách xử lý tại "địa phương" thì chỉ cụ mới có đc đáp án. Cụ thay avata bằng chính hình ảnh mình luôn.
Cccm nâng cao dập khẽ cho cụ ấy . Kd không ai dám nói không lỗi gì . Tuy nhiên chỉ có lỗi lừa gạt , chặt chém là không nên tha mạng..cứ để cụ ấy vá lỗi. Cccm cũng không nên tẩy chay mà nên " chú ý " ..nếu cụ Bình Híp vẫn cứ híp tiếp thì tẩy chay chưa muộn.
Cụ Bình Híp chú ý . Cụ nên mua dầu gió thủ túi. Em e rằng tí nữa vẫn cái bà cụ kia tay vác dép táng cụ tới tấp , miệng chửi : " cha tiên nhân thằng mất dạy.ai đẻ ra mày mà mày lên oto oteo bảo tao là người nhà hàng xóm ở quê lên hả ..."🤣🤣🤣🤣🤣

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ chủ thớt rất tỉnh táo trong cách xử lý vấn đề. Cái này nếu tầm còi như em chưa chắc làm đc như cụ ấy.
Cụ chủ bãi xe Bình Híp xử lý sự cố là chưa ổn. Cụ nên rút kn.. vì " quân thua chém tướng " . Cho dù người phụ nữ đó là ai thì cụ cũng nên nhận trách nhiệm thành thật và cố gắng không để phốt tiếp . Cách xử lý tại "địa phương" thì chỉ cụ mới có đc đáp án. Cụ thay avata bằng chính hình ảnh mình luôn.
Cccm nâng cao dập khẽ cho cụ ấy . Kd không ai dám nói không lỗi gì . Tuy nhiên chỉ có lỗi lừa gạt , chặt chém là không nên tha mạng..cứ để cụ ấy vá lỗi. Cccm cũng không nên tẩy chay mà nên " chú ý " ..nếu cụ Bình Híp vẫn cứ híp tiếp thì tẩy chay chưa muộn.
Cụ Bình Híp chú ý . Cụ nên mua dầu gió thủ túi. Em e rằng tí nữa vẫn cái bà cụ kia tay vác dép táng cụ tới tấp , miệng chửi : " cha tiên nhân thằng mất dạy.ai đẻ ra mày mà mày lên oto oteo bảo tao là người nhà hàng xóm ở quê lên hả ..."🤣🤣🤣🤣🤣
Em đang định bật chế độ auto mắng cho cụ 1 trận cho đến khi em đọc câu cuối :)).

Laonhaque

Xe tải
Cụ rõ thật là, mợ chủ bãi xe rõ xinh thì lại gọi là Thằng mất dạy … 🤣

VocaVola

Xe tải
Hi cụ! Cụ thật nhân văn và hài hước 😜 Em vodka cho cụ mà máy nó ko cho chứ ko đêm nay cụ say mèm rồi 😅
Mà cụ cũng hay đùa dai, viết dc ra như cụ thì cụ cũng không để diễn biến ăn mắng chửi, hành hung như em gặp.

Lang thang ở OF này cũng chắc mười lăm năm nay rồi mà em chưa gặp trường hợp nào như này. Em vẫn chưa bỏ được cái suy nghĩ thôi thì đằng nào cũng đi thuê, mua thấy OF họ có thì mình ủng hộ.

vuchung1

Xe buýt
Tháng 8 rồi e cũng lần đầu trải nghiệm dv gửi xe, e còn giao cả xe trên sb và chụp lại odo. 12h đêm về nhận xe trên sb, nói chung là hài lòng. Nhưng qua 2 thớt hút xăng và thớt này chắc e phải nghĩ lại. Quan điểm của e đã làm dịch vụ thì có đúng vẫn cứ xin lỗi, nhận sai và rút kn. Khách hàng luôn luôn đúng mà. Mọi lời giải thích chỉ có mình biết chứ Kh nghe thì biết vậy, càng tạo thêm nghi ngờ. Xử lý khủng hoảng truyền thông của cụ Bình híp quả thật rất ko ổn. Thôi lần sau e đi taxi cho lành

Demchinhhang.net

Xe container
Mèo lại hoàn mèo thôi mà cụ.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cụ Bình Híp xử lý vấn đề dở.

1. Không cần biết là ai, chuyện xảy ra ngay tại nhà cụ.
2. cụ chủ thớt đã đưa chuyện lên đây là cụ có thể mất 1 số khách hàng tiềm năng rồi.
3. cụ đôi co với cụ chủ. Ban đầu thì (có thể, có hoặc không) đổ lỗi cho bà con hàng xóm (bà con hàng xóm gì mà phi từ nhà cụ ra nhỉ ???), sau thì cụ chốt lại là "tính em thì các bác trên này biết rồi, em hông nói nữa".
Chính cụ xử lý vậy làm mất khá nhiều khách tiềm năng, và khách cũ.

Việc thật ra đơn giản:
1. nhận lỗi ngay, hoặc đổ lỗi cho giúp việc/bà con,.... gì gì đó hông biết, nhưng từ nhà cụ ra thì cụ nhận ngay.

2. Tặng ngay voucher 1 lượt gởi xe free + rửa xe free cho chủ thớt liền. THế là cụ chẳng mất gì (hoặc mất rất rất ít) mà lại được kha khá khách tiếp theo.

VocaVola

Xe tải
Chào cccm! E là chủ bãi xe Bình Híp. E đã đọc bài chia sẻ của cụ và đã check lại cam, e xác nhận lại là bà vỗ mông xe chủ thớt là người nhà của hàng xóm cạnh nhà e ở quê lên chơi ạ. Chứ gia đình e làm dịch vụ nếu gặp xe đi gửi nhà e sẽ hỏi gửi bãi nào nếu gửi bãi nhà e là mời vào luôn còn bãi khác bên e chỉ đường cho tới đúng bãi cần gửi chứ k hành xử như vậy đâu ạ. Hàng xóm chỗ e đều là người hiền lành, chất phác mọi người rất tạo điều kiện cho những bãi xe hoạt động ( từ việc để rác đến xe cộ đi lại gặp xe ra vào là nhường lối đi rất ý thức chưa bao giờ e phải phàn nàn bất kể việc gì vì các bác, các anh chị đều là người hiểu chuyện) Bác này mới đến chơi khu nhà e k biết nên mới lỗ mãng với cụ. Hôm nay e đi đón khách k chứng kiến vụ việc nhưng e có check lại cammera rồi. E biết tâm lí lái xe rất k thích bị người khác vỗ vào xe, bản thân e cũng thế nhưng cụ thông cảm cho các bà U5-60 thì chắc nghĩ gọi k nghe thấy nên vỗ luôn. E check cam thấy đôi bên nói qua lại 2-3 câu đã to tiếng. E thì mới tiếp xúc thấy bác ấy cũng nóng tính Cụ à. K biết xe và người cụ có làm sao k ạ? E thay mặt bác e xin lỗi Cụ mong cụ bỏ qua và gỡ bài giúp e. Chuyện dù to dù nhỏ lên bài như này bãi e cũng bị ảnh hưởng uy tín nên mong cụ 9 bỏ làm 10 nhẹ nhàng bỏ qua cho đỡ bực mình cụ ạ. Riêng hôm nay cụ mà gặp e thì có phải là hay k 😁 có dịp, có duyên e mời cụ qua bãi e trải nghiệm dịch vụ cụ nhé! Sự việc e cũng chỉ biết giải trình như thế mong cccm nhìn thoáng bỏ qua ạ. Chúc mn 1 ngày tốt lành, e cảm ơn ccm ạ!

Chủ thớt đỗ xe ở chỗ ngã 3 giữa mấy nhà bác ấy thấy ra gõ vào xe mục đích để hỏi chủ thớt đi đâu nhưng tâm lí sợ hư xe thì đôi bên qua lại 1-2 câu thì to tiếng chứ nhà e k xích mích gì với hx cả. Khu nhà e có mấy bãi xe chưa bãi nào phải phàn nàn gì về hàng xóm mn tạo điều kiện hết sức cụ ạ. Nhưng k hiểu sao nay lại xảy ra việc như này e thật sự ngại với cả đôi bên. Mong chủ thớt thông cảm bỏ qua cho các bà ạ.
Cụ ơi. Giả sử bác kia có với chủ thớt thì sao e lại phải làm theo lời cụ nói nhỉ.Sự việc như nào e cũng đã giải trình còn các cụ suy diễn như nào là việc của các cụ. “ nếu người ta đã nghĩ họ đúng, thì mình nói đúng cũng thành sai” Có lỗi với ai xl ng đó chứ mắc gì xl cộng đồng mạng hả cụ? Nếu hôm nay là e thì e sẵn sàng xl nhưng k phải e thì tại sao cccm lại đè đầu e ra nhỉ.
Cụ có gì bất bình e mời cụ qua bãi e gọi bác ấy sang 3 mặt 1 lời chứ cụ đừng lên bài như này ảnh hưởng uy tín của e. Nếu e trực tiếp hành xử với cụ thì ok cụ nói gì cũng dc nhưng đằng này chuyện ở đâu tự dưng e là người gánh hậu quả là người bị ảnh hưởng mang tiếng xấu thế cụ? Cụ cần gặp đúng người giải quyết.Các cccm chê người nhà quê thế này thế kia nhưng cccm đọc lại bình luận của mình xem có văn minh k ạ? E xin phép k trả lời hay bình luận gì thêm vì toàn câu từ khó nghe. Thời gian e để phục vụ khách nhà e, lên đôi co với ccm thêm tiêu cực vào người. Còn e làm ăn chân chính, e tự tin e chưa lỗ mãng, chưa làm hại đến ai, cũng chưa ăn k nói có đặt điều cho ai nên e chẳng có gì phải sợ cả. Việc ai người ấy làm, cụ chủ thớt xét đúng người đúng tội hộ e. E cảm ơn!
Chào cụ Bình Híp!
Cụ đã có nhận xét và đưa ra quan điểm tại đây, cũng vừa inbox cho em nên em xin phản hồi chia sẻ chút:
- Cụ đã xác nhận có sự việc như trên xảy ra em cũng không nhắc lại nữa. Cụ hỏi thăm em cũng xin trả lời là em không có ảnh hưởng gì về người ngợm, xe cộ thì thôi không tính.
- Sự việc phát sinh giữa em và người từ trong nhà cụ đi ra nên em mới nhắc đến là người nhà cụ Bình Híp . Giữa em và cụ hay bãi gửi xe của cụ không có liên quan gì nên việc cụ không cần xin lỗi em thì em thấy là đúng. Còn việc xin lỗi hộ bà kia em thấy không cần thiết.
- Em đã nói ở trên em chưa có liên quan gì trực tiếp đến cụ nên em không hề có bất bình cá nhân gì với cụ. Em cũng không có nhu cầu giải quyết riêng với ai nữa cả. Nếu cụ thấy việc chia sẻ trên OF của em là sai ảnh hưởng xấu đến cụ thì cụ có thể yêu cầu min mod xử lý.

Em rất tiếc chia sẻ sự việc có liên quan đến người từ nhà cụ có thể làm ảnh hưởng tới kd hay cụ và gia đình cũng chả vui vẻ gì trong ngày hôm nay. Xin được gửi lời xin lỗi đã làm phiền những người không liên quan mà chịu ảnh hưởng.
PS: Nếu các cụ Min Mod qua duyệt bài thấy để lại topic có hữu dụng thì đừng vội xoá ạ. Em nghĩ chắc chắn các cụ sau này sử dụng dịch vụ gửi xe Nội Bài sẽ được phục vụ chu đáo hơn. Tks.

chemotech

Xe điện

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ôi vãi đái nhỉ.
Mấy bà nông nhàn do chuyển nghề, lại kiếm được tí tiền là hay thể hiện kiểu vô văn hóa như vậy.
Em đã từng ở khu tương tự như vậy, nên khá thấm.
Khổ thân Cụ. Em thương :-"

Linh Net

Xe buýt
Làm nghề đánh máy đã nguy hiểm rồi
Giờ đến lượt hàng xóm và người thân hàng xóm

buidoimiennui

Xe điện
Dựa vào thông tin ko phải của cụ chủ thớt mà của bên dịch vụ. Em có thể kết luận là tránh xa bãi này. Làm éo gì có chuyện người ở quê lên chơi mà hổ báo kiểu thế, xong lại có người ra hổ báo cùng. Trích xuất camera thì ko dám. Chốt lại là tẩy chay.

biển xanh06

Xe điện
Khi các cụ cho xe vào bãi chờ nhân viên đi tới rồi lấy đt chụp đồng hồ xăng và km cố tình cho nhân viên nhìn thấy em nghĩ sẽ có tác dụng.
Cách đây mấy năm em có gủi nhưng cũng ko để ý lắm, giờ nghe các cụ nói cũng hoảng, chẳng may nó mang xe của mình đi chở khách rồi tai nạn thì mệt lắm.

xitruman

Xe buýt
Em cũng toàn bị thế. Diễn đàn mà vào gửi mail tận hộp thư, rẻ râch vãi.
Các bác ấy cũng bỏ tiền ra kinh doanh online trên này. Việc gửi mail này là tự động bác ạ. Em cũng kg quen biết gì các bác kia đâu, nhưng mong cụ cũng bớt căng thẳng, nặng lời ạ.
Chúc bác cuối tuần vui vẻ ạ. :D

onano69

Xe container
Kụ đi xong có thấy mấy bà đấy đốt gì ko :))

VocaVola

Xe tải
@ All cụ mợ!

Cảm ơn các cụ mợ đã quan tâm cho ý kiến. Riêng khoản bóc tách câu từ, điều tra xét hỏi em thật bái phục các cụ mợ ạ 😜 Quá pờ rồ.

Em chỉ chia sẻ diễn biến sự việc để các cụ mợ biết thêm, cân nhắc lựa chọn chứ hầu như ít đánh giá cá nhân hay phán xét người khác. Theo em các cụ mợ cũng nên đừng nên dễ dàng phán xét, đánh giá người khác thái quá; nhất là phụ nữ, người già...Những phán xét, lời nói nặng lời làm cho những người liên quan phiền lòng lắm.
Người ngoài cuộc thường tỉnh táo đánh giá và biện pháp xử lý tình huống của nhiều cụ rất hay. Các cụ mợ cũng nên thông cảm cho bên trông xe vì nhiều lý do mà chưa có cách hành xử ổn thoả nhất.