[Funland] chỉ vì mấy chục nghìn mà mất thời gian các cụ ạ

Fd79

Xe tải
E hiểu nhưng nhiều cụ ko hiểu những người đi giao hàng.
Khi đi giao hàng nói chung các cụ cứ nghĩ đoạn đường rất ngắn, nếu ngắn như cụ ở R4 kìa thì tốt nhất cụ R4 tự đến lấy để tiết kiệm lấy 20k. e nói thật bây giờ bảo cho cụ ấy 20k để đi ra chỗ cụ chủ lấy hàng chắc chắn cụ ấy ko dám đi vì với cụ ấy ấy 20k đó nó quá nhỏ so với công cụ ấy nghĩ cụ ấy phải bỏ ra khi bụi bặm, nắng, tắc đường.... nhưng ship thì họ vẫn phải đi.
Giao hàng thường theo đơn, các điểm nội thành thường khoảng 20-30k/đơn chứ nó đâu có quan trọng là người gần người xa cho dù xa 5km hay ở gần 500m.
Các cụ phải tự đi thì mới thấy giao hàng khổ như nào, các cụ chỉ việc ở nhà nhận hàng ko phải ra ngoài thì phải mất tiền để mua điều đó. nhiều khi ship ở xa đến cho em e cho thêm 5-10k tiền ship vì đi ship vất vả lắm người ta kiếm từng k một.
Chuẩn kụ ơi, nhiều ng tính đắt rẻ xa gần, nhưng ko hiểu theo cương vị của ng ship, giữa lúc tắc đường thời tiết xấu có ai dắt xe đi kiếm 20k không? Hay nằm nhà hàng đến tận miệng, ko muốn đi thì fải bỏ chi phí, mà đây là app nó tính theo công thức chung nhiều ng chấp nhận.

dangkimai

Xe buýt
Cụ lười tìm thì cháu tìm cho cụ.

Cụ trả lời cháu máy lỗi pin nhưng dùng hoàn toàn bình thường.

Xin lỗi cụ chứ chẳng ông nào có của mà ko biết nó ntn đâu .

cụ ây em trả lời cụ thế này là còn nhiều thông tin rồi đó ạ. mà cụ đọc lại đi em bảo là có cụ khác inbox em hay zalo hỏi em chi tiết hơn và em có miêu tả kỹ hơn . thời gian đó em khá bận, cụ cần em post thêm cho mấy cái tin nhắn các cụ khác hỏi về máy em còn ko trả lời từ cách đó mấy ngày. cụ nghĩ có con mac ghẻ này mà khó bán em phải lên đây lập lờ hay sao? em ko thiếu cách bán dí và ko cần phải lên đây bán. em xin hết !

leceti

Xe tải
Hôm 12 em có nhờ chú em gọi cho cậu grab mang một chiếc đầu cột bằng PU nặng khoảng 2 kg từ Nguyễn Xiển đến Thanh Nhàn( khoảng 8km). Đến tới nơi cu cậu đòi 150k tiền ship. Em bảo chú tính kiểu gì mà đắt hơn cả taxi thế trong khi anh nói được tiếng Việt đấy. Chú em lúng búng nói em ko chạy ứng dụng mà chỉ chuyển hàng , thôi anh trả em bao nhiêu thì trả. Em vẫn đưa 100k và kèm lời cảnh tỉnh" hãy nhận những gì xứng đáng với công lao động của mình thì sẽ bền". Trường hợp ship của cụ 20k là chuẩn .

dangkimai

Xe buýt
Cụ đặt grab giao hàng hay chở người vậy
em đặt giao hàng cụ ạ . thu 36k. có cả đoạn chat của em với ship mà chả hiểu sao thằng Gờ Ráp nó cho xoá rồi còn mỗi cái thông tin đơn huỷ kia. mẹ kíp mình đã nghĩ là đặt Gờ Ráp cho nó rẻ và nhanh với cả thỉnh thoảng em hay có code, thế mà nhiều ông cứ phân tích này nọ lôi thôi quá.

zitaicrazy

Xe buýt
:)) cụ có tinh thần quá tốt, em định tag mấy mợ vào nhưng nhận thấy chưa quen nữ ọp phơ nào.
ầy, nhân tuần khai trương e còn đang chạy chương trình phờ ri đây, cơ mà phải gửi ảnh qua mail nhận hàng tại nhà, kaka

kyrros

Xe tải
em đặt giao hàng cụ ạ . thu 36k. có cả đoạn chat của em với ship mà chả hiểu sao thằng Gờ Ráp nó cho xoá rồi còn mỗi cái thông tin đơn huỷ kia. mẹ kíp mình đã nghĩ là đặt Gờ Ráp cho nó rẻ và nhanh với cả thỉnh thoảng em hay có code, thế mà nhiều ông cứ phân tích này nọ lôi thôi quá.
Họ hủy rồi thì đặt chuyến khác cụ băn khoăn làm gì gr đông như quân nguyên mà

dangkimai

Xe buýt
mà nhiều ông đọc hiểu có vấn đề thật , em post cái này này ở box chém gió Cafe để ae cùng chém, nhiều ông nghĩ em muốn dìm ng mua bóc phốt phát cái gì hay sao ấy.
1. nếu thích phốt >>> FACEBOOK có lượng lan toả gấp 1000 lần OF
2. Nếu chọn OF để bóc em làm cái thớt ở chợ Zời, hot hơn ở đâu nhìu.
Vậy các cụ nghĩ em lập thớt này mục đích chính để làm gì ? các cụ đọc từ đầu đến cuối xem có cái chữ nào dấu nào em nói nặng đến ông anh R4 kia chưa ? mặc dù rõ rành rành là em thiệt, em chỉ nghĩ là mất time vì lúc đó em đang vội. Chứ em chưa nhắc gì đến công xá hay tiền nong. hê hê
nhưng dù sao em vẫn muốn nghe các cụ chém tiếp, chỉ trích em cũng đc. Như mấy bạn livestream hay nói : chia sẻ mạnh lên anh em ơi =))

cogang

Xe tăng
cụ ây em trả lời cụ thế này là còn nhiều thông tin rồi đó ạ. mà cụ đọc lại đi em bảo là có cụ khác inbox em hay zalo hỏi
em chi tiết hơn và em có miêu tả kỹ hơn . thời gian đó em khá bận, cụ cần em post thêm cho mấy cái tin nhắn các cụ khác hỏi về máy em còn ko trả lời từ cách đó mấy ngày. cụ nghĩ có con mac ghẻ này mà khó bán em phải lên đây lập lờ hay sao? em ko thiếu cách bán dí và ko cần phải lên đây bán. em xin hết !
Vụ con mác em nghĩ cụ làm thế là phải. Cụ mua biết rõ tình trạng chứ có phải ko biết đâu. Còn vụ dừa dầm thì cụ ko nên thu 20k, đáng bao nhiêu đâu mà nó ko fair

cdcn

Xe điện
mà nhiều ông đọc hiểu có vấn đề thật , em post cái này này ở box chém gió Cafe để ae cùng chém, nhiều ông nghĩ em muốn dìm ng mua bóc phốt phát cái gì hay sao ấy.
1. nếu thích phốt >>> FACEBOOK có lượng lan toả gấp 1000 lần OF
2. Nếu chọn OF để bóc em làm cái thớt ở chợ Zời, hot hơn ở đâu nhìu.
Vậy các cụ nghĩ em lập thớt này mục đích chính để làm gì ? các cụ đọc từ đầu đến cuối xem có cái chữ nào dấu nào em nói nặng đến ông anh R4 kia chưa ? mặc dù rõ rành rành là em thiệt, em chỉ nghĩ là mất time vì lúc đó em đang vội. Chứ em chưa nhắc gì đến công xá hay tiền nong. hê hê
nhưng dù sao em vẫn muốn nghe các cụ chém tiếp, chỉ trích em cũng đc. Như mấy bạn livestream hay nói : chia sẻ mạnh lên anh em ơi =))
Em chưa mua hàng của cụ bao giờ, nhưng em thấy cách cụ đôi co và trả lời của cụ trong thớt này thì em nghĩ dịch vụ chắc khó mà ổn được. Nên biết lắng nghe và cầu thị cụ ạ!

dangkimai

Xe buýt
Em chưa mua hàng của cụ bao giờ, nhưng em thấy cách cụ đôi co và trả lời của cụ trong thớt này thì em nghĩ dịch vụ chắc khó mà ổn được. Nên biết lắng nghe và cầu thị cụ ạ!
cảm ơn cụ đã góp ý, em xin lắng nghe .

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Hôm 12 em có nhờ chú em gọi cho cậu grab mang một chiếc đầu cột bằng PU nặng khoảng 2 kg từ Nguyễn
Xiển đến Thanh Nhàn( khoảng 8km). Đến tới nơi cu cậu đòi 150k tiền ship. Em bảo chú tính kiểu gì mà đắt hơn cả taxi thế trong khi anh nói được tiếng Việt đấy. Chú em lúng búng nói em ko chạy ứng dụng mà chỉ chuyển hàng , thôi anh trả em bao nhiêu thì trả. Em vẫn đưa 100k và kèm lời cảnh tỉnh" hãy nhận những gì xứng đáng với công lao động của mình thì sẽ bền". Trường hợp ship của cụ 20k là chuẩn .
Đơn hàng 2kg, ship quãng đường 8km. Cụ trả 100k em nghĩ hơi nhiều :D

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Một ví dụ rất nhỏ về số tiền nhưng rất lớn về nguyên tắc (kinh doanh). Em hiểu là trong thương vụ này, mặc dù người bán và người mua đều là những đối tác cực đàng hoàng, nhưng vì một sai sót chết người mà thương vụ vẫn hỏng, mang lại thiệt hại và thất vọng cho cả người bán và người mua.

Sai lầm ở đây là do các cụ trao đổi thông tin không hết, cụ thể là không trao đổi với nhau về tiền ship.

Hậu quả là kỳ vọng của hai bên (chênh nhau 20k tiền ship) bất ngờ không gặp được nhau và ... bùm.

Thương vụ 2k, 3k trà chén hay ngàn tỷ AVG để thành công được đều phải trải qua quá trình deal rõ ràng, mạch lạc :D
hế lô các cụ. lâu lâu em lại gặp ca củ chuối
Tối qua khoảng gần 22h e có đăng bán mấy cốc dừa dầm. Giá siêu rẻ 12k/1 cốc so với thị trường ở Hn khoảng 25k
em có ghi rõ là cụ nào cần em gọi Grab chuyển qua
em ở tòa nhà Kinh Đô Tây Sơn
có cụ đặt 3 cốc giao đến R4 Royal, lúc đó có mấy cụ đặt mà em cũng k kịp trả lời. Em alo trước khi chuyển đi cho cụ R4 xác nhận để em gọi chuyển.
Sau đó em tiến hành đặt Grab, tài xế nhận rồi mà chờ ko thấy qua, em vào thì thấy tài xế Hủy, thật sự em định bỏ qua nhưng đã alo cho cụ ý rồi nên đành đi chuyển hàng mặc dù ko hề tiện đường vì sau đó em phải đi về Xã Đàn đón vợ con
Đến nơi alo cụ ý xuống nhận, cụ ý cũng lớn tuổi hơn em
E: a ơi em chuyển hàng, của anh hết 56k
Cụ R4 : bao nhiêu hả em?
E : 56k anh ạ
R4 : cái này 12k 1 cốc mà
E : 12k 1 cốc là 36k và 20k ship anh ạ
R4 : em đi từ đâu mà 20k ship
E : e đi từ Tây Sơn , Grab có tính phí 20k từ Tây Sơn đến đây chứ em ko tự tính
Em còn đang lôi điện thoại mở App ra cho cụ ý xem thì cụ ý bảo : Thôi EM Cầm Về Đi
.............
ok em đi luôn :))
Sáng nay định quote bài cụ ý trong topic để hỏi thì em thấy xóa bài
tối qua em về có nhắn tin hỏi: Tình hình sao lại ko nhận hàng vậy anh? thì ko thấy cụ ý trả lời
Hay các cụ nhỉ :D

Chia buồn với cụ chủ.

Em làm gì cứ phải rõ ràng, mua bán online hay làm gì em cũng chốt giá cẩn thận, bao gồm phí ship, rồi chốt tổng giá là bao nhiêu, nhận hàng rồi cứ tiền chốt ấy em trả, chưa bao giờ có vấn đề gì.

Câu cuối cùng khi em mua hàng bao giờ cũng hỏi chốt giá.

meomuop2990

Xe tải
Cụ chủ thớt tag nick ông R4 vào đi, em ở Royal xem ông nào lởm thế, mịa đã thoả thuận phí ship rồi mà có 20k cũng bùng được vãi thật.
Vấn đề là ban đầu mà thỏa thuận phí ship 20k thì ko lên chuyện , cụ đọc kĩ mấy còm đầu sẽ hiểu,

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Muốn phục vụ ngon lại tiếc tiền dịch vụ, bố mấy thằng phò rởm. Đi hát móc máy thì nhanh còn đổ vào mồm lại tiếc, chỉ đc cái đổ vào lol là thoáng, đm.

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Để dứt điểm tình trạng sau này thì cụ chủ chỉ cần công khai giá sp, còn ô nào thích thì tự thuê ship tới mà quất!

longk52

[Tịch thu bằng lái]
Bao giờ cụ vào cảnh em thì cụ mới hiểu được. E thì ko giỏi phân bua, chỉ giỏi nhất là thik đặt niềm tin người khác. Fail người này lại đặt sang người khác.
E mua bán máy ảnh dslr giá trị gấp 1-3 lần của cụ cũng gặp suốt. Dính trường hợp ntn trước tiên là lỗi của mình, e thường đề nghị chủ giảm bớt 1 chút giảm thiệt hại, họ dễ thì bớt chứ khó thì làm gì dđc họ vì rõ ràng việc m đi sửa là có thể gây ra lỗi khác. Giả sử cụ bảo ông kia là nếu cụ đi sửa ko dđc thì trả ông kia ok thì đã đành . Đây cụ tự ý đi bung bét rồi đòi trả thì trăm ng bán cả trăm k nghe.
Nói chung cái này là bài học, lỗi chính là ở cụ nên coi như đen đi. M cũng dính con 5d3 như cụ nhưng lỡ đi thợ nên k trả đc đành chịu chứ làm gì có lý nữa để đi trả.

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun