[Funland] chỉ vì mấy chục nghìn mà mất thời gian các cụ ạ

fantasy0178

Xe tăng
Đương nhiên là ai chả muốn thế.
Cụ ko làm đc thì có người khác làm. Đầy nơi vẫn freeship với các đơn hàng trên 50k. Hoặc nếu gần thì họ cũng mang qua cho ko lấy ship.
Các cụ cứ lấy dạ tiểu nhân mà suy ra người khác là ko được đâu.
Cái ngon, bổ, rẻ như cụ nói thì chắc chắn là k có đâu. Shop chỉ fs trong trường hợp một là khách quen, hai là lợi nhuận món hàng vượt xa chi phí ship, trường hợp hiếm hoi là shop chạy chương trình trong thời gian ngắn để làm thương hiệu. Bên e làm một số dv cho sàn TMĐT và đối tác ship nên rõ hơn các cụ nhiều, thế nên các cụ đừng nằm mơ mấy cái ngon, bổ lại rẻ nữa. Càng khách nào muốn như thế càng dễ bị shop dắt mũi mà k biết vì tham, đánh vào lòng tham là dễ nhất

dangkimai

Xe buýt
Các cụ đừng bỏ bóng đá người chứ.
Các cụ gian thương, à nhầm thương gia mà bảo cháu ních tím à?
em đang nói với cụ ý là nick tím đó em chỉ dùng níck này. cụ muốn nghĩ em gian thương hay thế nào cũng đc, e ko care lắm. em bán hàng mong muốn phục vụ cả xã hội, ý kiến trái chiều hay ntn em quen rùi :)

nicholas1618

Xe điện
cụ bảo cụ bán đồ nhưng mỗi đồ nó mỗi khác và mỗi hoàn cảnh nó mỗi khác, cụ chả hiểu rõ méo gì. Còn em đã rất vui vẻ với cụ mà cụ vẫn nghĩ em lừa cụ thì em cũng ko cần quan tâm lắm. Nói trắng ra cụ cũng tham, cụ thích rẻ nhưng lại thích nhiều thứ , em đã ko muốn nói nhưng cụ cứ bắt em nói.
Vụ của cụ. Em đã nói với cụ và ko chỉ cụ mà tất cả ai hỏi là máy nó KO THỂ SẠC ĐƯỢC, em đã Sửa 2 nơi cả trong hãng lên thợ ngoài rồi vẫn ko được. Nó ko phải là vấn đề ở củ sạc mà nó là ở trong con máy.
khi mua bán cụ hỏi có bao test ko em bảo có và nhớ là cụ cứ giữ nguyên cho em em đảm bảo đang dùng bình thường.
hôm sau cụ đem qua thợ xong bảo trả lại em , em đã tranh luận với cụ qua điện thoại và chủ động bảo cụ nếu cảm thấy ko thỏa mãn thì tạo topic trên này để ae vào chém cho công tâm. Nếu cụ trong hoàn cảnh người bán, bên mua đem máy sang 1 bên thứ 3 rồi thì cụ có biết con máy đó sẽ đc bên thứ 3 làm gì ko?????
Thế nào là giữ nguyên? Cụ dán tem ko? Việc thay ssd e cũng nói với cụ. Còn e mở ra rồi em bảo máy có vấn đề e đóng lại đem tới gửi cụ liệu cụ có biết e mở ra thay ssd ko?

Việc hỏng pin em nói ngay lúc đó là e ko càn dùng pin, nhưng e ko hiểu là pin con mac nó sẽ ảnh hưởng đến hiệu năng máy. Nó méo như máy win hay con iPhone . Cụ chỉ nói là thay pin méo được chứ cụ ko nói với e là vì thay méo được nên con Mac i7 nó trở thành i1 và đó cũng là lý do cụ bán.

Cụ đừng nói cụ cũng như em pin hỏng ảnh hưởng hiệu năng mà cụ ko biết gì hết nhé.

dangkimai

Xe buýt

Nói cho các cụ hiểu. Cụ chủ thớt bán ké con Mac cụ ý trong 1 tóp khác bên Chợ. Cháu vào hỏi thông tin và mua. Cụ ý nói là hỏng pin và cũng đã đi sửa bên nhật cũng như DV nhưng ko sửa được pin nó vẫn báo đèn gạch chéo. Nhu cầu của cháu thì pin ko quan trọng, cháu mua chỉ để cửa hàng cắm điện dùng. Mua về hý hửng đi thay quả SSD thì mới phát hiện là hiệu năng con này quá cùi mặc dù i7. Hỏi thợ thuyền chán thì họ nói do pin ảnh hưởng hiệu năng??? Cháu thì vẫn tin cụ chủ thôi vì tiếp xúc thấy cũng thật nên chấp nhận bảo thợ đổi quả pin khác mong là nó bình thường. Thợ họ thử quả pin khác vẫn ko sửa đuệoc hiệu năng máy. Cháu gọi cụ chủ kêu trả lại vì mới khoảng 3 ngày/7 ngày bảo hành trách nhiệm thì cụ ý viện lý do cháu mở máy rồi, bla bla bla thợ này nọ. Và từ đó cháu hiểu bản chất sự việc nó ntn. Lỗi cũng là do cháu tin tưởng OFEr và bất cản trong việc chủ động mở máy thay ssd.

Cháu ko nói cụ ý lừa đảo mà kiểu lập lờ nửa sự thật.
.........
cụ ơi em chả viện lí do gì cả, và em cũng ko việc gì phải lập lờ cái con máy đó trong khi bán linh kiện nó cũng gần bằng tiền cụ mua cả con máy kèm theo cái sạc zin đó cả.
em đến chịu cụ, em đã nói với cụ ko dưới 2 hay 3 lần là nó cũng ko phải Hỏng Pin, không phải hỏng pin đâu cụ ạ.

NVV

Xe tăng
hế lô các cụ. lâu lâu em lại gặp ca củ chuối
Tối qua khoảng gần 22h e có đăng bán mấy cốc dừa dầm. Giá siêu rẻ 12k/1 cốc so với thị trường ở Hn khoảng 25k
em có ghi rõ là cụ nào cần em gọi Grab chuyển qua
em ở tòa nhà Kinh Đô Tây Sơn
có cụ đặt 3 cốc giao đến R4 Royal, lúc đó có mấy cụ đặt mà em cũng k kịp trả lời. Em alo trước khi chuyển đi cho cụ R4 xác nhận để em gọi chuyển.
Sau đó em tiến hành đặt Grab, tài xế nhận rồi mà chờ ko thấy qua, em vào thì thấy tài xế Hủy, thật sự em định bỏ qua nhưng đã alo cho cụ ý rồi nên đành đi chuyển hàng mặc dù ko hề tiện đường vì sau đó em phải đi về Xã Đàn đón vợ con
Đến nơi alo cụ ý xuống nhận, cụ ý cũng lớn tuổi hơn em
E: a ơi em chuyển hàng, của anh hết 56k
Cụ R4 : bao nhiêu hả em?
E : 56k anh ạ
R4 : cái này 12k 1 cốc mà
E : 12k 1 cốc là 36k và 20k ship anh ạ
R4 : em đi từ đâu mà 20k ship
E : e đi từ Tây Sơn , Grab có tính phí 20k từ Tây Sơn đến đây chứ em ko tự tính
Em còn đang lôi điện thoại mở App ra cho cụ ý xem thì cụ ý bảo : Thôi EM Cầm Về Đi
.............
ok em đi luôn :))
Sáng nay định quote bài cụ ý trong topic để hỏi thì em thấy xóa bài
tối qua em về có nhắn tin hỏi: Tình hình sao lại ko nhận hàng vậy anh? thì ko thấy cụ ý trả lời
Hay các cụ nhỉ :D

Cụ cũng đừng vì mấy chục ngàn mà đánh giá 1 con người. Điều quan trọng là khi bán cụ có nói rõ là cụ ý phải chịu phí giao hàng không (phí giao hàng tuỳ thuộc vào giá giao hàng của bên thứ 3 là Grap). Nếu cụ không nói trước thì lỗi hoàn toàn do cụ khi đó cụ lên xin lỗi bác kia và xoá bài. Cụ nên nhớ 20k/36k = 55,5% giá trị hàng hoá đó nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Danngoaidao

Xe tăng
Vui nhể, từ nguyên đơn thành bị đơn nuôn.

dangkimai

Xe buýt
Thế nào là giữ nguyên? Cụ dán tem ko? Việc thay ssd e cũng nói với cụ. Còn e mở ra rồi em bảo máy có vấn đề e đóng lại đem tới gửi cụ liệu cụ có biết e mở ra thay ssd ko?

Việc hỏng pin em nói ngay lúc đó là e ko càn dùng pin, nhưng e ko hiểu là pin con mac nó sẽ ảnh hưởng đến hiệu năng máy. Nó méo như máy win hay con iPhone . Cụ chỉ nói là thay pin méo được chứ cụ ko nói với e là vì thay méo được nên con Mac i7 nó trở thành i1 và đó cũng là lý do cụ bán.

Cụ đừng nói cụ cũng như em pin hỏng ảnh hưởng hiệu năng mà cụ ko biết gì hết nhé.
cụ ơi, lúc alo cụ nói qua điện thoại rồi em ko ghi âm thì ko bit cụ có nhớ ko? ban đầu cụ nói với em là sửa sạc, lúc sau cụ bảo với em là rồi mới đến SSD. mà sửa sạc ở đây nó ko phải lả sửa cục sạc là mà là nó vào Main, máy nó đã lỗi như thế, em đã dặn cụ cứ để nguyên dùng cụ còn bôi ra làm gì. Giờ cụ làm ko được cụ quay sang bảo em lập lờ. Thế lúc cụ sửa được máy ngon thì cái con máy giá trị nó tăng lên thì chắc lúc đó cụ vui lắm nhỉ .

dangkimai

Xe buýt
20k không lớn chỉ bằng l

Cụ cũng đừng vì mấy chục ngàn mà đánh giá 1 con người. Điều quan trọng là khi bán cụ có nói rõ là cụ ý phải chịu phí giao hàng không (phí giao hàng tuỳ thuộc vào giá giao hàng của bên thứ 3 là Grap). Nếu cụ không nói trước thì lỗi hoàn toàn do cụ khi đó cụ lên xin lỗi bác kia và xoá bài. Cụ nên nhớ 20k/36k = 55,5% giá trị hàng hoá đó nhé.
nói trước rồi cụ ơi.

nvh_hn

Xe container
Em thật nhiều cụ cứ nói 5-10 ngàn, đã bực mình thì cái bực nào chằng giống nhau.

Em hôm qua mua 10 cốc, nhờ cụ chủ thanh toán tiền grap luôn, em chuyển khoản trả sau. Em đọc không kỹ giá nên chuyển 20k/cốc, sau đó cụ chủ hoàn lại tiền thừa ngay:D. Giao dịch nhiều khi là cái duyên, em với cụ chủ hoàn toàn không biết nhau.

dangkimai

Xe buýt
Em thật nhiều cụ cứ nói 5-10 ngàn, đã bực mình thì cái bực nào chằng giống nhau.

Em hôm qua mua 10 cốc, nhờ cụ chủ thanh toán tiền grap luôn, em chuyển khoản trả sau. Em đọc không kỹ giá nên chuyển 20k/cốc, sau đó cụ chủ hoàn lại tiền thừa ngay:D. Giao dịch nhiều khi là cái duyên, em với cụ chủ hoàn toàn không biết nhau.
mệt lắm cụ ơi, toàn cái tào lao
Hôm nọ em bán hàng cho 1 thằng Tây, thế quái nào lúc thanh toán em đọc nhầm tính thừa nó 5k so với bill. vợ chồng nó đi 1 đoạn rồi em mới nhớ ra thế là em xách xe máy đuổi theo trả lại nó 5k. lúc gặp nó lại nghĩ nó thiếu em 5k thế là 2 bên đưa đẩy nhau mãi bọn cửa hàng gần đó nó tưởng em đòi tiền thằng này =))
kệ thôi :D

nicholas1618

Xe điện
Em ko nói là sửa sạc. Em nói thợ thấy hiệu năng kém kiểm tra pin, thay thử quả pin mois vào nó vẫn kém như vậy. Từ pin nó dẫn đến chip nó giảm xung nhịp gì đấy nên máy chậm. Em đề nghị trả lại cụ ko đồng ý. Đến nay máy e vẫn chỉ mới thay được con ssd hy vọng nó tốt hơn nhưng vẫn vậy. Main cũng chưa đụng vào, còn tất nhiên đó là lời e nói.

Em nói thật chứ máy móc tốt xấu ntn chủ nó là người biết rõ nhất. Cụ bán con máy cụ biết thừa đi nó lỗi những gì. Nếu cụ nói với em pin hỏng sạc hỏng nó làm chip con này kém lắm, anh có mua xác lấy linh kiện thì mua, thì cụ có bán 3tr châu cũng ko mua vì cháu là người dùng lần đầu dùng Mac chứ ko phải thợ thuyền.

Giờ lại vu cho cháu vì tham ham rẻ mua phải máy lởm của cụ ah. Cụ nên bổ sung luôn cả cháu ngu nữa cho nó đủ.

dangkimai

Xe buýt
các cụ đọc Cap chả hiểu méo gì, nếu cần bán em thi
Em ko nói là sửa sạc. Em nói thợ thấy hiệu năng kém kiểm tra pin, thay thử quả pin mois vào nó vẫn kém như vậy. Từ pin nó dẫn đến chip nó giảm xung nhịp gì đấy nên máy chậm. Em đề nghị trả lại cụ ko đồng ý. Đến nay máy e vẫn chỉ mới thay được con ssd hy vọng nó tốt hơn nhưng vẫn vậy. Main cũng chưa đụng vào, còn tất nhiên đó là lời e nói.

Em nói thật chứ máy móc tốt xấu ntn chủ nó là người biết rõ nhất. Cụ bán con máy cụ biết thừa đi nó lỗi những gì. Nếu cụ nói với em pin hỏng sạc hỏng nó làm chip con này kém lắm, anh có mua xác lấy linh kiện thì mua, thì cụ có bán 3tr châu cũng ko mua vì cháu là người dùng lần đầu dùng Mac chứ ko phải thợ thuyền.

Giờ lại vu cho cháu vì tham ham rẻ mua phải máy lởm của cụ ah. Cụ nên bổ sung luôn cả cháu ngu nữa cho nó đủ.
ngu thì ai cũng từng cụ ơi. em với cụ có duyên nhưng lại ko hợp =))
cái đợt đó em định tìm lại quả inbox em chát với 1 cụ về con đó, em còn nói chi tiết hơn để gửi cụ xem, mà bận nên thôi.
mà em bảo với cụ em ko có time nghịch máy chưa nhỉ ? chắc cụ chả nhớ đâu.

vuvanphong

Xe điện
Đi chơi cho vui các cụ ơi! Băm nhau làm gì

Hohoanganh

[Tịch thu bằng lái]
Có tí tiền mà cư xử gì chán thế nhỉ

khong_co_xe

Xe tăng
Đôi khi gặp khách củ chuối, nhưng cụ bán hàng cũng cần rút kinh nghiệm, khi báo giá thì phải rõ ràng kể cả tiền ship, khách đôi lúc khó chịu chuyện đó thôi, rõ ràng từ đầu thì không bị bắt bẽ, tiền thừa dù 1k cũng phải trả nếu họ không lấy thì thôi, chứ không lại feedback thì cũng phải nhận

Cụ Găm

Xe buýt
Dừa này là dừa dầm cụ ơi, một loại đồ uống kiểu hoa quả dầm, chè ý chứ không phải...quả dừa. Mà quả dừa xiêm cụ ra chợ cũng có nhiều loại từ 12-13k đến 18-20k :)

Dừa ở đâu 25k thế hả cụ , gấu nhà em đặt hàng quen ngày 4 quả dừa xiêm , mang tới tận nhà giá có 50k.
Nói chung các thương nhân onl vẫn còn lâu mới theo kịp các tiểu thương ở chợ truyền thống .

thuysinh.tl

Xe container
Chuyện thật ra chả có gì ngoài cách cư xử. Với món hàng nhỏ nhỏ mà free ship hầu như k có. Còn đã mất phí ship thì chắc chắn cũng vài chục k ngoại trừ họ kết hợp ship. Mấy món nhỏ nhỏ nhiều khi cân nhắc phết. Em thường hỏi luôn và nếu không ổn thì không đặt. Còn đã đặt thì phải lấy hoặc tối thiểu chả phí ship nếu họ nhận back lại.

longk52

[Tịch thu bằng lái]

Nói thật vs bác m người ngoài nhưng thấy bác bóc k hợp lý rồi.
Bác biết tình trạng đáng lẽ trong tgian bao test bác chỉ cần vọc nếu thấy các phần khác ko ổn bác đòi hoàn lại thì chính đáng.
Đây bác đi sửa đến 3 lần (sạc, pin, ssd) đều phải bung các kiểu => rủi ro (chưa kể dính tiệm láo nó luộc), nếu là em bán cho cụ thì cũng k bh nhận lại vs tình trạng nv.
Còn vụ ship 20k em nghĩ cụ thớt nên dĩ hoà vi quý, buôn bán ol ko tránh đc điều đó đâu nên coi như là rủi ro, tránh bé xé ra to.

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun