[Funland] chỉ vì mấy chục nghìn mà mất thời gian các cụ ạ

sparta.leonidas

Xe cút kít
Đúng rồi, cụ thì đàng hoàng nhất OF. Mấy chục k thì đổ bị khách hành, lên mạng mở thớt than, còn đi nhận 6 củ bán con máy lởm thì coi đó là “duy nhất mình cụ” vì cháu bán nhiều rồi??? Kdcn còn kiểu tư duy như này ah?

Mình dốt khoản máy móc, ko giỏi tranh luận nên lỡ bị quả này thì coi như bài học cho mình và cạch mặt chủ thớt thôi. May quá hnay lại có cái luc của chính đồng chí này mở ra than về đạo đức kinh doanh với cái tâm của khách hàng. Tiện quá
Nick tím của cụ chủ là gì vậy cụ Nicholas ???

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Túm lại vụ việc có phải dư lày. ???
-Cụ R4 order mấy cốc chè cháo gì đấy và chấp nhận phí ship.
- Cụ chủ thớt không gọi đc shiper nên ko quản đường xá bụi bặm,hít hà phải khí thải, trực tiếp ship và tranh thủ lấy công làm lãi,tính phí ship theo chuẩn Grab.
- Khi cụ R4 thấy cụ chủ gọi điện,hí hứng tưởng free ship mò xuống lấy,ngã ngửa người bởi 20k phát sinh khiến vụ giao dịch đổ bể.
Đúng rồi cụ. Mà đấy mới là 50% câu chuyện thôi.
Tiếp theo nó là thế này:
- à đm ofer mà éo lấy của tao à. Tao lên of bóc phốt cho nhục chết cụ mài đê.
- thế nào tự nhiên có cụ khác lên phát hiện ra cụ chủ là ofer trước lừa cụ ấy cái mac 6 củ đểu. Bóc phốt lại.
- rồi lại lòi ra thêm mấy cái phốt nho nhỏ nữa.

dangkimai

Xe buýt
Tiếp theo nó là thế này:
- thế nào tự nhiên có cụ khác lên phát hiện ra cụ chủ là ofer trước lừa cụ ấy cái mac 6 củ đểu. Bóc phốt lại.
cụ này phán như người trong cuộc.
1. nói về giao dịch con Mac bôok pro bán 6 củ. Bên bán ké vào 1 topic khác là đang có con Macbook cần bán, nói rõ tình trạng là nó bị hỏng ko thể sạc được, đã đi sửa 2 nơi ko được. ( nếu 1 con Mac ko bị hỏng như thế thì giá lúc đó nó sẽ là gần 10 củ )
Bên mua qua xem cũng đã nói rồi, là cụ ko cần đi sửa mất công, về cứ thế dùng, ít nhất 3 lần nói ko sửa được. ok 2 bên giao dịch
Bên mua sau đó có đem máy ra thợ sửa nhưng ko được và phản hồi lại bên bán là bh máy chậm, có thay SSD thêm máy cũng chậm và muốn hoàn lại tiền.
>>> vậy các cụ đang bán đồ điện tử trên này cho em hỏi ai sẽ Nhận?
2. vụ bán dừa dầm. Bên bán đã nói khi giao dịch là bên mua chịu ship. Hàng đã giao đến tay bên bán, bên bán chê Ship đắt. ok thế thôi về.
Nhiều cụ phán hay lắm :)

dangkimai

Xe buýt
Tiếp theo nó là thế này:
xin lỗi cụ nếu thích bóc phốt thì phải lên mấy nhóm FB
Nick tím của cụ chủ là gì vậy cụ Nicholas ???
nick này này cụ

nicholas1618

Xe điện
Giờ mua bán online trừ nói trước, còn đâu đều hiểu ngầm là phí ship bên mua trả và cần thoả thuận với nhau trước. Nếu shipper mang tới dễ lại k sao, người mua thấy cụ chủ tự mang tới lại nghĩ 1km mà đi lấy thêm 20K.

Đôi khi đang có chuyện gì đó thành ra hành xử hơi thiếu sót.

Đó là em suy luận vậy không biết đúng k?
Cháu cũng bán đồ. Nếu phải ship dv thì bên mua họ tự hiểu thanh toán khi mình thông báo. Nhiều khi ko tìm được Grab hoặc đôi khi mình chiều khách mình mang trực tiếp tới, họ còn hỏi tiền ship để trả, tất nhiên mình ko nhận. Có khách họ cũng ngại vì thấy xa họ còn cố trả thừa để khỏi lấy lại.

Cơ bản đã mang tiếng chủ thì ko nên lấy tiền ship, mình gặp khách (nhất là khách OF) cũng là một cơ hội giao lưu với khách hàng.

Giá trị nó từ đó chứ đâu.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Điều nực cười nhất là người mua hàng muốn phục vụ tận tình và nhanh chóng nhưng khi chi trả lại chỉ muốn tt tiền hàng và phụ phí rẻ mạt. :))
Đương nhiên là ai chả muốn thế.
Cụ ko làm đc thì có người khác làm. Đầy nơi vẫn freeship với các đơn hàng trên 50k. Hoặc nếu gần thì họ cũng mang qua cho ko lấy ship.
Các cụ cứ lấy dạ tiểu nhân mà suy ra người khác là ko được đâu.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Em là thằng làm dịch vụ, cũng là thằng sử dụng dịch vụ của người khác nên em có cái nhìn bình đẳng. Mình mong muốn gì khi sử dụng dv thì khi cung cấp dv hãy làm điều đó cho khách hàng.

Em cũng nhắc lại để cụ nhớ: Ngon-Bổ không bao giờ song hành cùng với Rẻ.
Thế cụ nghĩ mỗi cụ vừa sử dụng vừa cung cấp dịch vụ à.
Ngon bổ rẻ, cụ ko cung cấp được ko có nghĩa là ko có cụ nhé.
Chẳng qua các cụ tham lam ăn dày thôi.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Cháu cũng bán đồ. Nếu phải ship dv thì bên mua họ tự hiểu thanh toán khi mình thông báo. Nhiều khi ko tìm được Grab hoặc đôi khi mình chiều khách mình mang trực tiếp tới, họ còn hỏi tiền ship để trả, tất nhiên mình ko nhận. Có khách họ cũng ngại vì thấy xa họ còn cố trả thừa để khỏi lấy lại.

Cơ bản đã mang tiếng chủ thì ko nên lấy tiền ship, mình gặp khách (nhất là khách OF) cũng là một cơ hội giao lưu với khách hàng.

Cụ này nói đúng này.

nicholas1618

Xe điện
1. nói về giao dịch con Mac bôok pro bán 6 củ. Bên bán ké vào 1 topic khác là đang có con Macbook cần bán, nói rõ tình trạng là nó bị hỏng ko thể sạc được, đã đi sửa 2 nơi ko được. ( nếu 1 con Mac ko bị hỏng như thế thì giá lúc đó nó sẽ là gần 10 củ )
Bên mua qua xem cũng đã nói rồi, là cụ ko cần đi sửa mất công, về cứ thế dùng, ít nhất 3 lần nói ko sửa được. ok 2 bên giao dịch
Bên mua sau đó có đem máy ra thợ sửa nhưng ko được và phản hồi lại bên bán là bh máy chậm, có thay SSD thêm máy cũng chậm và muốn hoàn lại tiền.
2. vụ bán dừa dầm. Bên bán đã nói khi giao dịch là bên mua chịu ship. Hàng đã giao đến tay bên bán, bên bán chê Ship đắt. ok thế thôi về.
Nói cho các cụ hiểu. Cụ chủ thớt bán ké con Mac cụ ý trong 1 tóp khác bên Chợ. Cháu vào hỏi thông tin và mua. Cụ ý nói là hỏng pin và cũng đã đi sửa bên nhật cũng như DV nhưng ko sửa được pin nó vẫn báo đèn gạch chéo. Nhu cầu của cháu thì pin ko quan trọng, cháu mua chỉ để cửa hàng cắm điện dùng. Mua về hý hửng đi thay quả SSD thì mới phát hiện là hiệu năng con này quá cùi mặc dù i7. Hỏi thợ thuyền chán thì họ nói do pin ảnh hưởng hiệu năng??? Cháu thì vẫn tin cụ chủ thôi vì tiếp xúc thấy cũng thật nên chấp nhận bảo thợ đổi quả pin khác mong là nó bình thường. Thợ họ thử quả pin khác vẫn ko sửa đuệoc hiệu năng máy. Cháu gọi cụ chủ kêu trả lại vì mới khoảng 3 ngày/7 ngày bảo hành trách nhiệm thì cụ ý viện lý do cháu mở máy rồi, bla bla bla thợ này nọ. Và từ đó cháu hiểu bản chất sự việc nó ntn. Lỗi cũng là do cháu tin tưởng OFEr và bất cản trong việc chủ động mở máy thay ssd.

Cháu ko nói cụ ý lừa đảo mà kiểu lập lờ nửa sự thật.

Huthasa

Xe container
Mua hàng onl ở Thủ đô giờ không có free ship đâu cụ...còn mua qua các Trang thương mại điện tử thì không nói.
Mua onl giờ là luật bất thành văn rồi...có khi mua đồ ăn đi luôn đi nhanh còn 50-70k cho 4-5km đấy cụ.
Còn cụ nói mua 30k free ship thì
thua cụ dồi:))
Em thấy mối ngày xưa Lazada mới free ship. Chứ giờ nhẹ nhất là 11k. Mua hàng tiền triệu em mới thấy có SF chứ mấy chục lời lãi vào đâu mà bảo người bán chịu cho. À, mà duy nhất một ông bán hàng trên FB, bán đồ thể thao, hàng rất chất và rẻ, mà tận SG FS tất cả các đơn hàng mới máu.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Người ta chịu phí ship là phí cho người chạy ship hoặc khoảnh cách xa chi phí đi lại tốn kém. Đằng này đích thân cụ bán đi đưa hàng, lại cách có 1km mà cũng thu của người ta những 20k. Như em em cũng ko lấy.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]

nick này này cụ
Các cụ đừng bỏ bóng đá người chứ.
Các cụ gian thương, à nhầm thương gia mà bảo cháu ních tím à?

nicholas1618

Xe điện
Em thấy mối ngày xưa Lazada mới free ship. Chứ giờ nhẹ nhất là 11k. Mua hàng tiền triệu em mới thấy có SF chứ mấy chục lời lãi vào đâu mà bảo người bán chịu cho. À, mà duy nhất một ông bán hàng trên FB, bán đồ thể thao, hàng rất chất và rẻ, mà tận SG FS tất cả các đơn hàng mới máu.
Đó cũng là cách làm thương hiệu thôi cụ. Chấp nhận chia sẻ với khách hàng. Âu cũng mỗi ngueowif một kiểu kinh doanh.

Trước Cháu toàn ship Grab thấy đắt lắm. Vừa kiếm được đội ahamove thấy app ngon mà giá rẻ hơn, chất lượng đội ship tốt hơn Grab . Ship ngoại tỉnh thì toàn Viettel, app cũng được, giao hàng thì hơi chậm.

Laoba

Xe điện

Theo e nghĩ thì cụ mua hàng thấy cụ chủ mang hàng đi mà cũng đòi tiền ship lên cụ ấy mới ko lấy vì cụ ấy nghĩ ofer mới nhau mà cũng đè ra lấy tiền ship thì chả có tình nghĩ mẹ gì mà mình phải trả.
Theo e chính cụ chủ cũng phải xem lại vì mình tiện đi đón vợ con mang giúp cho khách cũng chả vấn đề gì nhất là ofer với nhau.

nicholas1618

Xe điện
Theo e nghĩ thì cụ mua hàng thấy cụ chủ mang hàng đi mà cũng đòi tiền ship lên cụ ấy mới ko lấy vì cụ ấy nghĩ ofer mới nhau mà cũng đè ra lấy tiền ship thì chả có tình nghĩ mẹ gì mà mình phải trả.
Theo e chính cụ chủ cũng phải xem lại vì mình tiện đi đón vợ con mang giúp cho khách cũng chả vấn đề gì nhất là ofer với nhau.
Cái vụ R4 phải chờ cụ order vào phán nốt nửa sự thật còn lại.

dangkimai

Xe buýt

cụ bảo cụ bán đồ nhưng mỗi đồ nó mỗi khác và mỗi hoàn cảnh nó mỗi khác, cụ chả hiểu rõ méo gì. Còn em đã rất vui vẻ với cụ mà cụ vẫn nghĩ em lừa cụ thì em cũng ko cần quan tâm lắm. Nói trắng ra cụ cũng tham, cụ thích rẻ nhưng lại thích nhiều thứ , em đã ko muốn nói nhưng cụ cứ bắt em nói.
Vụ của cụ. Em đã nói với cụ và ko chỉ cụ mà tất cả ai hỏi là máy nó KO THỂ SẠC ĐƯỢC, em đã Sửa 2 nơi cả trong hãng lên thợ ngoài rồi vẫn ko được. Nó ko phải là vấn đề ở củ sạc mà nó là ở trong con máy.
khi mua bán cụ hỏi có bao test ko em bảo có và nhớ là cụ cứ giữ nguyên cho em em đảm bảo đang dùng bình thường.
hôm sau cụ đem qua thợ xong bảo trả lại em , em đã tranh luận với cụ qua điện thoại và chủ động bảo cụ nếu cảm thấy ko thỏa mãn thì tạo topic trên này để ae vào chém cho công tâm. Nếu cụ trong hoàn cảnh người bán, bên mua đem máy sang 1 bên thứ 3 rồi thì cụ có biết con máy đó sẽ đc bên thứ 3 làm gì ko?????

sparta.leonidas

Xe cút kít
Đương nhiên là ai chả muốn thế.
Cụ ko làm đc thì có người khác làm. Đầy nơi vẫn freeship với các đơn hàng trên 50k. Hoặc nếu gần thì họ cũng mang qua cho ko lấy ship.
Các cụ cứ lấy dạ tiểu nhân mà suy ra người khác là ko được đâu.
Thế cụ nghĩ mỗi cụ vừa sử dụng vừa cung cấp dịch vụ à.
Ngon bổ rẻ, cụ ko cung cấp được ko có nghĩa là ko có cụ nhé.
Chẳng qua các cụ tham lam ăn dày thôi.
Cụ có cần nặng lời với em vậy không ? Em đã đắc tội với cụ lần nào chưa ? Cụ mắng em là tiểu nhân, vậy em xin hỏi cụ có phải là người quân tử ???

Em chưa từng nhân cơ hội để dìm hàng người khác. Em và cụ cũng chưa từng biết nhau. Em thấy cụ chém ẩu quá :)

sparta.leonidas

Xe cút kít

nick này này cụ
Tại em thấy cụ Nicholas nói cụ là KDCN. Em lại nghĩ cụ có nick tím.

Cụ cứ tiếp khách trong thớt này đi. Em bận việc riêng tí.

dangkimai

Xe buýt
cụ ơi em hoàn toàn ko tiện tí nào nếu tiện em luôn Freeship trước giờ.em đã nói em phải đi về Xã Đàn, và đơn này nếu Grab Hủy mà ng nhận ko phải ở OF em đã gọi điện thì em bỏ qua.
Khi sử dụng dịch vụ thì chúng ta phải trả tiền, Tiền này ko phải ko nói mà đã nói cả khi đăng bán lẫn khi gọi điện.

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Nói cho các cụ hiểu. Cụ chủ thớt bán ké con Mac cụ ý trong 1 tóp khác bên Chợ. Cháu vào hỏi thông tin và mua. Cụ ý nói là hỏng pin và cũng đã đi sửa bên nhật cũng như DV nhưng ko sửa được pin nó vẫn báo đèn gạch chéo. Nhu cầu của cháu thì pin ko quan trọng, cháu mua chỉ để cửa hàng cắm điện dùng. Mua về hý hửng đi thay quả SSD thì mới phát hiện là hiệu năng con này quá cùi mặc dù i7. Hỏi thợ thuyền chán thì họ nói do pin ảnh hưởng hiệu năng??? Cháu thì vẫn tin cụ chủ thôi vì tiếp xúc thấy cũng thật nên chấp nhận bảo thợ đổi quả pin khác mong là nó bình thường. Thợ họ thử quả pin khác vẫn ko sửa đuệoc hiệu năng máy. Cháu gọi cụ chủ kêu trả lại vì mới khoảng 3 ngày/7 ngày bảo hành trách nhiệm thì cụ ý viện lý do cháu mở máy rồi, bla bla bla thợ này nọ. Và từ đó cháu hiểu bản chất sự việc nó ntn. Lỗi cũng là do cháu tin tưởng OFEr và bất cản trong việc chủ động mở máy thay ssd.

Cháu ko nói cụ ý lừa đảo mà kiểu lập lờ nửa sự thật.
E thấy cụ phốt chả đúng gì cả.
Cụ biết hỏng sạc rồi cụ mua chứ bị lừa chỗ nào đâu?