[Funland] Chi phí cải tạo chung cư 103m2 3 ngủ tại Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

khanhhuy.hn

Xe máy
Ý cụ là ông bạn cụ mua nhà +sửa, sau đó bán chênh được 3-4 trăm triệu sau 1 năm ạ? Như vậy thì tiền chênh ngoài nhờ sửa thì còn liên quan tới giá chung cư nữa ạ.
Còn nếu chỉ sửa dưới 2 triệu/mét mà bán chênh được 3-4 trăm sau khi trừ tiền sửa thì giỏi thật ạ.
Khó lắm cụ ạ,trừ khi cụ mua vào được giá rẻ , chứ hoàn thiện xong bán ngay khó mà chênh đươc 300-400 triệu.

fanslandthu

Xe tải
Dùng vật liệu , thiết bị và đồ khá thì chi phí cũng tầm 500tr đó cụ . Cải tạo thường sẽ tốn kém hơn làm mới . Và cũng còn phụ thuộc vào thiết kế của cụ xem cải tạo nhiều hay ít nữa .
Phần cải tạo, đập phá , xây mới : trần , sàn , vệ sinh , cửa sẽ rơi vào tầm 100-120tr.
Phần thiết bị : vệ sinh , đèn , công tắc , ổ cắm , điều hoà … rơi vào tầm 150tr.
Phần nội thất : làm gỗ CN An Cường phủ Mine chi phí từ 250-300tr full 3 phòng ngủ + khách + bếp .
Em có dự toán cải tạo cc 3PN . Cụ cần tham khảo inbox em gửi cụ xem .
Cụ inbox em xin nhé. Em đang có nhu cầu

Lucas_lee

Xe tăng
Bẩm các cụ, cháu đang ở 1 cc tại Mỹ Đình - HN. Giờ cháu muốn cải tạo lại toàn bộ căn cc nhà cháu bao gồm
1. Trần
2. Sàn
3. Vệ sinh
4. Đồ nội thất
5. Của phòng ngủ + Cửa wc
Thì mức chi phí rơi vào khoảng bn ạ.
Hỏi bên thiết kế họ báo > 500 triệu mà chua quá. Cảm ơn các cụ
Cụ lên Thạch Thất kiếm hàng gỗ, họ làm rẻ được 1/3 của các nhà thầu. Tất nhiên đổi lại sẽ vất vả cho mình chút, và tổng hòa sẽ ko được đẹp như hàng thiết kế. Em sửa mấy nhà rồi, thì rút ra điều đấy.
Nhưng cũng cân nhắc, nếu xác định ở lâu dài thì nên làm chất lượng chút nhé cụ. Ham rẻ dễ ức chế lắm.
Em thì quan điểm tối giản hóa nên thường làm ít đồ => Tiết kiệm chi phí, sau chuyển đi đỡ tiếc. Thứ 2 là không gian rộng rãi để sinh hoạt. Chứ cho lắm đồ vào, nhìn phát ngốt. Mà lỡ cháy nổ thì phiền.
Tất nhiên đây là quan điểm của em. Nhiều cụ quan điểm khác nên sẽ đầu tư thật đẹp đẽ, tinh tươm. Và điều đó ko có gì sai cả.

Shyn

Xe hơi
Có tb bếp, bếp, điều hòa rồi ạ. Nói chung em săn sale rẻ nên tiết kiệm được nhiều. Tổng các thể loại thiết bị điện tử trừ tủ lạnh em đã mua ở Đức ship về là 100 củ, toàn bộ siemens iq700 và Bosch serie 8 hết. Siêu rẻ và thông số lại đời cao, ko như nhà mình toàn bán năng lượng nhãn D hoặc E.

Điều hòa casset 43 củ, em làm mỗi phòng khách và bếp thôi, vì các phòng ngủ cònđh cục thôi tận dụng lại vậy. Hôm qua nó lắp rồi.

Nhà em được cái hạn chế ốp gỗ tường các thể loại nên cũng tiết kiệm khá khá.

Hi vọng ko phát sinh thêm, chứ ko chắc lại phải văn răng mất thôi.
Vâng, năm nay giá cũng khá rẻ với cụ tự săn sale được. Chứ thường thường cụ mua chỗ đó chắc gần gấp đôi, thêm điều hoà trung tâm thì tổng cũng 400.

Điều hoà lắp cassette phòng khách xong tận dụng cũng được cụ ạ. Nếu dùng nhiều đh thì có thể cân nhắc cho cả phòng ngủ.
Mà như thế là nhà cụ sửa từ căn nguyên bản đã bàn giao hoàn thiện hoặc mua thứ cấp chủ cũ đã có đồ rồi đúng không cụ.

alceste

Xe điện
Nhà em sửa từ căn cũ, chủ đã ở 10 năm nhưng phá nhà đến mức kô giữ đc 1 cái gì, mà còn mất công tróc hết tường ra trát lại chống thấm lại, đập đi xây lại hết, hu hu. So với căn mới còn mệt hơn chứ nhà em năm mới mua căn thôi về tự hoàn thiện kô mệt đến như the này.
Em cũng xem điều hòa nối ống gió nhưng the chi phí tăng hơn quá nên thôi bên trong điều hòa cục cũng đc. Giấu sau cửa cũng không đến nỗi xấu quá.

Vâng, năm nay giá cũng khá rẻ với cụ tự săn sale được. Chứ thường thường cụ mua chỗ đó chắc gần gấp đôi, thêm điều hoà trung tâm thì tổng cũng 400.

Điều hoà lắp cassette phòng khách xong tận dụng cũng được cụ ạ. Nếu dùng nhiều đh thì có thể cân nhắc cho cả phòng ngủ.
Mà như thế là nhà cụ sửa từ căn nguyên bản đã bàn giao hoàn thiện hoặc mua thứ cấp chủ cũ đã có đồ rồi đúng không cụ.

Bunbung

Xe hơi
Nhà em sửa từ căn cũ, chủ đã ở 10 năm nhưng phá nhà đến mức kô giữ đc 1 cái gì, mà còn mất công tróc hết tường ra trát lại chống thấm lại, đập đi xây lại hết, hu hu. So với căn mới còn mệt hơn chứ nhà em năm mới mua căn thôi về tự hoàn thiện kô mệt đến như the này.
Em cũng xem điều hòa nối ống gió nhưng the chi phí tăng hơn quá nên thôi bên trong điều hòa cục cũng đc. Giấu sau cửa cũng không đến nỗi xấu quá.
Cụ mua ở đâu thế?

CDX 1.8_Red

Xe tải
Cụ làm cần hoàn thiện, cải tạo ib e báo giá cụ thể từng khu vực mới chuẩn. e sắp cải tạo xong căn 110m2 rồi nên rảnh

Shyn

Xe hơi
Vâng, ngoài cái đẹp thì cháu thấy phần ăn tiền nhất là dùng điều hoà âm trần thì không khí được lưu thông tốt hơn, làm nóng lạnh rất tự nhiên tản đều ra cả phòng chứ không bị nóng lạnh cục bộ như điều hoà treo tường. Nhưng cơ bản cụ làm thế cũng ổn lắm so với khối lượng công việc và ngân sách rồi ạ. Chúc mừng cụ sắp về nhà mới nhé

Vừa qua có rất nhiều thớt được lập hỏi về các vấn đề tư vấn, thiết kế, thi công các công trình xây dựng.
Do quá nhiều thớt đc lập có chung nhu cầu vừa làm tốn tài nguyên Diễn đàn, BĐH đã chọn một thớt để các cụ/mợ đưa câu hỏi vào đó để được người có chuyên môn giải đáp

Vậy mời cụ chủ thớt sang đó

Trạng thái
Thớt đang đóng