[Funland] Chi phí cải tạo chung cư 103m2 3 ngủ tại Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

114hangbong

Xe cút kít
A vâng. Em thấy có tab đầu giường và tận dụng gầm làm nơi chứa đồ là ok rồi ah. Vẫn làm bằng gỗ sồi được. Quan trọng sau có chuyển nhà thì mang theo đơn giản :)
Chứ đồ công nghiệp tháo ra là vứt đi luôn.
có bán nhà thì chủ sau lại ko ưng bóc ra làm lại. Quá là lãng phí cụ ah
Em toàn đặt hàng con gái thiết kế cho em đồ gỗ thông minh, tủ liền giường luôn để cho nhà gọn gàng. Kiểu như may đo cho nhà mình rồi. Khách đến thuê nhà em cũng rất ưng vì gỗ thịt nhà lại gọn nên họ có thể kê thêm những vật dụng họ thích vào.

CSLT30P

Xe buýt
Các Cụ mợ cho em hỏi, hoàn thiện CC thô (liền tường) cho căn 3PN, 100m2 mất khoảng bao nhiêu ạ (thiết bị và vật liệu tương đương CC cao cấp, ko tính hệ thống cửa nhôm kính vì đã có sẵn)
Em chưa nói đến hoàn thiện nội thất.

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các Cụ mợ cho em hỏi, hoàn thiện CC thô (liền tường) cho căn 3PN, 100m2 mất khoảng bao nhiêu ạ (thiết bị và vật liệu tương đương CC cao cấp, ko tính hệ thống cửa nhôm kính vì đã có sẵn)

Tầm này cụ đắp vào tầm 700-900củ ạ

moonlife

[Tịch thu bằng lái]

Tầm 400-500tr nữa cụ ạ.

Shyn

Xe hơi

Căn này của cụ nếu giữ nguyên mặt bằng bố trí của CĐT không cải tạo nhiều thì cháu ước chừng loanh quanh 500tr chưa bao gồm điều hoà, lọc không khí, điện chưa có smarthome. Còn nếu cải tạo thì sẽ phải đội chi phí lên 150-200tr nữa. Thêm điều hoà trung tâm khoảng 150tr, lọc không khí cấp gió tươi 50-100tr, đổi lên smarthome hãng tầm trung cộng thêm khoảng 70tr. Phần hệ thống này nếu cụ đầu tư thì chất lượng sống sẽ nâng lên nhiều, còn nội thất có thể đầu tư theo tài chính, đương nhiên cũng không rẻ quá được ạ.

alceste

Xe điện
Bẩm các cụ, cháu đang ở 1 cc tại Mỹ Đình - HN. Giờ cháu muốn cải tạo lại toàn bộ căn cc nhà cháu bao gồm
1. Trần
2. Sàn
3. Vệ sinh
4. Đồ nội thất
5. Của phòng ngủ + Cửa wc
Thì mức chi phí rơi vào khoảng bn ạ.
Hỏi bên thiết kế họ báo > 500 triệu mà chua quá. Cảm ơn các cụ
Nhà cháu đang làm đây, 148m2. Hạng mục gồm gỡ hết sàn gỗ, cửa, đục phá và làm lại toàn bộ nhà vệ sinh, phá 1 ít tường, và làm mới toàn bộ trần sàn tường, làm đồ gỗ.

Chi phí h khoảng 1 củ, trong đó phá dỡ, xây mới và làm nhà vệ sinh khoảng 120M (gạch ốp lát, thiết bị và đồ sứ là em cấp), sàn gỗ 100, cửa kính cửa sổ cửa ra vào thay lại toàn bộ, tầm 130M, bếp tầm 70 cả đá chưa thiết bị và phụ kiện, đồ gỗ em đang tính tầm 250 và đồ rời 200M nữa. Hôm trước 2vc cộng tới cộng lui thì tổng để có thể xách va li vào ở được là 1 củ.
Như kinh nghiệm của em, thì mấy phần của cụ em có tí thông tin dựa trên kinh nghiệm vặt của em như sau:

Trần thì 250k/m2 nếu làm mới, bóc cũ thêm 30k/m2. Nhà thầu nó báo thế, nó cũng ko cao hơn so với thị trường nên em cũng ok.

Sàn nhà em dùng Kronoswiss tầm 750k/m2, vì nhà cũ em dùng từ 2014 đến h chưa có 1 thanh nào hỏng nên em lại dùng tiếp thôi. Toàn bộ nhà tầm 100M tiền sàn gỗ.

Nhà vệ sinh riêng tiền công ốp, lát, chống thấm, trát tầm 20M 1 WC, cộng với gạch, tb, đồ sứ thì cũng phải tầm 40/nhà WC. Em mua đồ xịn hơn chút (gạch TBN, thiết bị hansgrohe em đặt về, đồ sứ toto trung bình) thì rơi vào 50M/nhà vệ sinh chưa tính tủ trong nhà vs và đá mặt bàn (em cũng dùng Vicostone).

Cửa thì khoảng 5M/bộ cả khóa cửa, cửa nhựa, cửa gỗ nhựa kiểu Oceandoor hay cửa gỗ CN đều giá đó. Em thấy quan trọng là phụ kiện không yếu, dùng lâu ko xệ cánh là sử dụng lâu dài được.

Với em thì trần, tường, sàn, điền hòa dùng lâu dài thì em sẽ làm tử tế nhất có thể. Còn lại chưa quá cấp thiết,chưa có tiền thì chưa sắm, khi nào có thì sắm đồ tốt nhất vì dùng lâu dài.

Chỉnh sửa cuối:

Shyn

Xe hơi
Nhà cháu đang làm đây, 148m2. Hạng mục gồm gỡ hết sàn gỗ, cửa, đục phá và làm lại toàn bộ nhà vệ sinh, phá 1 ít tường, và làm mới toàn bộ trần sàn tường, làm đồ gỗ.
Chi phí h khoảng 1 củ, trong đó phá dỡ, xây mới và làm nhà vệ sinh khoảng 120M (gạch ốp lát, thiết bị và đồ sứ là em cấp), sàn gỗ 100, cửa kính cửa sổ cửa ra vào thay lại toàn bộ, tầm 130M, bếp tầm 70 cả đá chưa thiết bị và phụ kiện, đồ gỗ em đang tính tầm 250 và đồ rời 200M nữa. Hôm trước 2vc cộng tới cộng lui thì tổng để có thể xách va li vào ở được là 1 củ.
Trần thì 180 - 250k/m2 nếu làm mới, bóc cũ 30k/m2.
Sàn nhà em dùng Kronoswiss tầm 750k/m2, vì nhà cũ em dùng từ 2014 đến h chưa có 1 thanh nào hỏng nên em lại dùng tiếp thôi.
Nhà vệ sinh riêng tiền công ốp, lát, chống thấm, trát tầm 20M, cộng với gạch, tb, đồ sứ thì cũng phải tầm 40. Em mua đồ xịn hơn chút (gạch TBN, thiết bị hansgrohe em đặt về, đồ sứ toto trung bình) thì rơi vào 50M/nhà vệ sinh chưa tính tủ trong nhà vs và đá mặt bàn (em cũng dùng Vicostone).

Cửa thì khoảng 5M/bộ cả khóa cửa, cửa nhựa, cửa gỗ nhựa kiểu Oceandoor hay cửa gỗ CN đều giá đó. Em thấy quan trọng là phụ kiện không yếu, dùng lâu ko xệ cánh là sử dụng lâu dài được.
Cụ tính như này đang không bao gồm toàn bộ thiết bị điện, bếp, điều hoà với phần xây dựng & nội thất cháu thấy sẽ còn phát sinh thêm. Nếu cụ đầu tư đồ bếp/ điện/ điều hoà chất lượng tương đồng thì đến lúc về khả năng cao là phải thêm 5-700 nữa 🤣

tranthienxd3k5

Xe tải
Cụ hỏi thế rất khó.. cụ có thiết kế, post lên các cụ of bấm giá cho

mr_fox

Xe máy
vô cùng lắm các bác ạ,nó như bác nấu bữa ăn hàng ngày vậy,mâm cơm 100k,có mâm cơm 1tr.nên đắt hay rẻ khó lắm,quan trọng mức đầu tư hoàn thiện của bác tn?chất lượng,vật liệu,em từng cải tạo cái phòng ngủ 50m2 500tr.có khi làm cái chung cư 200m2 100tr....

alceste

Xe điện
Cụ tính như này đang không bao gồm toàn bộ thiết bị điện, bếp, điều hoà với phần xây dựng & nội thất cháu thấy sẽ còn phát sinh thêm. Nếu cụ đầu tư đồ bếp/ điện/ điều hoà chất lượng tương đồng thì đến lúc về khả năng cao là phải thêm 5-700 nữa 🤣
Có tb bếp, bếp, điều hòa rồi ạ. Nói chung em săn sale rẻ nên tiết kiệm được nhiều. Tổng các thể loại thiết bị điện tử trừ tủ lạnh em đã mua ở Đức ship về là 100 củ, toàn bộ siemens iq700 và Bosch serie 8 hết. Siêu rẻ và thông số lại đời cao, ko như nhà mình toàn bán năng lượng nhãn D hoặc E.

Điều hòa casset 43 củ, em làm mỗi phòng khách và bếp thôi, vì các phòng ngủ cònđh cục thôi tận dụng lại vậy. Hôm qua nó lắp rồi.

Nhà em được cái hạn chế ốp gỗ tường các thể loại nên cũng tiết kiệm khá khá.

Hi vọng ko phát sinh thêm, chứ ko chắc lại phải văn răng mất thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Bunbung

Xe hơi
Trần thì 180 - 250k/m2 nếu làm mới, bóc cũ 30k/m2.
Sàn nhà em dùng Kronoswiss tầm 750k/m2, vì nhà cũ em dùng từ 2014 đến h chưa có 1 thanh nào hỏng nên em lại dùng tiếp thôi.
Nhà vệ sinh riêng tiền công ốp, lát, chống thấm, trát tầm 20M, cộng với gạch, tb, đồ sứ thì cũng phải tầm 40. Em mua đồ xịn hơn chút (gạch TBN, thiết bị hansgrohe em đặt về, đồ sứ toto trung bình) thì rơi vào 50M/nhà vệ sinh chưa tính tủ trong nhà vs và đá mặt bàn (em cũng dùng Vicostone).

Để dự phòng thêm 5 lít cụ nhé!

Bunbung

Xe hơi
sửa chữa nhà nhiều cái hay lắm, lúc dự định làm thì bảo chọn loại này loại kia nhưng thực thế lúc làm toàn mua đồ tốt hơn!

Thai_Dzui

Xe hơi
sửa chữa nhà nhiều cái hay lắm, lúc dự định làm thì bảo chọn loại này loại kia nhưng thực thế lúc làm toàn mua đồ tốt hơn!
Cháu lại toàn mua đồ kém hơn mới lạ. Đi xem thấy chả khác gì nhau cả. Chắc về lâu về dài mới biết được

chieuminh

Xe buýt
Em cũng từng lăn tăn vụ sửa căn chung cư để bán. Giả sử cải tạo 2 triệu/mét, thì bán có lên được tới 4 triệu/mét không các cụ?

khanhhuy.hn

Xe máy
Khoảng 400-500 triệu cụ nhé ,nếu hoàn thiện theo thiết kế cdt ,còn nếu cai tạo đập phá có thể phát sinh 70-100 triệu tùy vào thiết kế cụ muốn

khanhhuy.hn

Xe máy
Em cũng từng lăn tăn vụ sửa căn chung cư để bán. Giả sử cải tạo 2 triệu/mét, thì bán có lên được tới 4 triệu/mét không các cụ?
Cụ phải xem cái chung cư đấy chất lượng thế nào . Em có ông bạn hay đi cải tạo kiểu này nhưng ko đến 2 triệu/mét ,ở 1 năm là bán ,chênh được 300 - 400 triệu.

Hanguyen7692

Đi bộ
Tình hình là mình tính mua căn 2pn trong royal city sửa thành căn 3pn thì ở đây có cụ nào từng làm chưa, chi phí tầm trong khoảng bn các cụ nhỉ ?

khanhhuy.hn

Xe máy
Tình hình là mình tính mua căn 2pn trong royal city sửa thành căn 3pn thì ở đây có cụ nào từng làm chưa, chi phí tầm trong khoảng bn các cụ nhỉ ?
Em chưa làm ở royal nhưng em có đập toàn bộ 1 căn 90m2, làm mới hoàn toàn năm ngoái. Chi phí hoàn thiện cả nội thất khoảng hơn 500 triệu.

Nếu cải tạo thành 3 ngủ thì hầu như cụ phải làm mới hết trần, sàn ,điện nước rồi.

chieuminh

Xe buýt
Cụ phải xem cái chung cư đấy chất lượng thế nào . Em có ông bạn hay đi cải tạo kiểu này nhưng ko đến 2 triệu/mét ,ở 1 năm là bán ,chênh được 300 - 400 triệu.
Ý cụ là ông bạn cụ mua nhà +sửa, sau đó bán chênh được 3-4 trăm triệu sau 1 năm ạ? Như vậy thì tiền chênh ngoài nhờ sửa thì còn liên quan tới giá chung cư nữa ạ.
Còn nếu chỉ sửa dưới 2 triệu/mét mà bán chênh được 3-4 trăm sau khi trừ tiền sửa thì giỏi thật ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng