Chevrolet Special Care - Nét mới của GM Việt Nam

Nicolas1980

Xe tải
thớt này hay quá, em hóng tin bác chủ thớt...

kienqn242

Xe hơi
he he, các bác đập tơi bời em nó đi hồi sức cấp cứu rồi!

trantuanminh68

Xe hơi
số 8 Lê Quang Đạo - Mỹ Đình - Từ Liêm - Hà Nội
Cụ cứ vào lại Trung Sơn đi! Khi nào đến cụ Call cho em. Mà em cũng chưa kiểm tra thực tế nên chưa biết cụ thể xe của cụ kêu ntn chứ thông thường thì chỉ cấn nổ máy, mở cốp máy lên và dùng ERP7 xịt thẳng vào dây Curoa và buli là đến khi hết kêu là ok. Về nguyên tắc để kêu như vậy kéo dài là ko tốt: 0904894688 - GM Chevrolet.

miwon

Xe tăng
Ngày nào đi qua GM e cũng xót, da em bọc sắt còn sắt trong đó đội mưa @@ tiếc lắm mà ko biết làm sao

Troy

Xe tải
Em đọc hết thớt này của các cụ mà vẫn chưa thấy nét gì mới của GM?? Chỉ toàn thấy các cụ chạy GM kêu ca về những lỗi xưa như trái đất, rất lặt vặt.

Lại thêm nữa, cái slogan cho GM không còn là "Thương hiệu Mỹ - Chất lượng Hàn - Lắp ráp tại Việt Nam" mà thay vào đó là "Đến từ Detroit". Em kỳ vọng hẳn phải là 1 sự thay đổi đột phá, nhưng tiếc thay em chưa thấy được điều đó.

Mà em thấy cái slogan cũ của nó hay thật đấy chứ. Chưa biết khi nào GM mới xứng với cái slogan "đến từ Detroit"

HoangDang

Xe đạp
Thật chia buồn cụ nào mua Chevrolet mà hy vọng được bảo trì miễn phí 2 năm như quảng cáo. Em mua xe Spark 1.2 nằm trong chương trình này mà cân bằng bánh xe bị tính tiền . Em mua ở GM Nam Hải ở Bà rịa , BRVT . Họ nói xe em đi đường xấu bị văng mất cục chì ??????. Mà lúc nhận xe 1 bánh chỉ có 1 cục , giờ nó gắn thêm chì lên bánh xe , nhìn xấu tệ.
Gọi điện hỏi hãng thì hãng nói không tốn tiền , vậy mà đại lý lấy tiền của mình . không có bao nhieu mà tức . Lúc làm xong định bo cho chú thợ , bị tính tiền công bực quá nên thôi .
Em đang chờ GM phản hồi vụ này cho rõ ràng .

Lucas_halong

Xe buýt
:-w E đang định múc Spark 1.2 LT mà vô thớt này nghe các cụ chém e ghê quá, có lẽ phải cân nhắc lại. Hic. Lót dép để tiếp tục ngồi hóng các cụ vậy.

Làm ly vodka nhé các cụ! [-O<

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Hồn trương ba, da hàng thịt là cách thể hiện đúng nhất cho GM việt nam bây h. Mặc dù có hơi hướng của GM Mỹ tuy nhiên vẫn trên nền của deawoo ngày xưa mà chưa có sự đầu tư lột xác thay đổi căn bản.
iem dự cứ tồn tại kiểu này Ae sẽ chạy sang dòng kia huyndai hoặc chí ít là ford.

Bi giờ GM đang có khuyến mại mới, trên trang web có đăng. Em gọi điện thoại theo số trên web xin gặp bộ phận bán hàng, gọi 2 lần đều ko có người nghe máy.
Cô nhân viên tổng đài bảo: bác để lại số điện thoại để nhân viên kinh doanh gọi lại bác! 3 ngày hôm nay có ai gọi lại đâu! Vãi cho GM thật :((
còn đăng ký lái thứ xe thì có một em gọi đến xác nhận thông tin và bảo sẽ chuyển cho đại lý An hưng để lái thử. Một tuần trôi qua rồi các bác ạ, chả thấy đại lý gọi, chỉ có mỗi em GM hỏi lại: An hưng đã gọi bác chưa????
Ui GM ơi là GM....

ym9972

Xe buýt
Lac Ex 1.6 em mua hồi 7/2011 còn bị chảy dầu phớt nắp dàn có các cụ ạ, ít thôi nhưng nhìn cứ bẩn bẩn, vào tận nhà máy 2 lần đều bẩu "hết hàng anh ạ, hôm khác anh đến đi"...
Tưởng quên được rồi, hôm nay chui vào đọc thớt này lại lộn cả tiết.
Em đảm bảo em mà làm quản lý sau bán hàng của GM thì em đuổi quá nửa, làm lại từ đầu cho nó gọn.

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
đang khuyến mãi dồn dập các cụ có mua xe thì nhanh nhanh mua đi......đây là 1 cơ hội tốt

Rob Tran

Xe điện
E đang có ý định nhòm ngó cái em cờ ru gì gì đó, đọc cái khuyến mãi, không thấy tên em nó đã buồn gần chết. Giờ ngồi nhìn đá với củ đậu các cụ ném vào, tự nhiên thất vọng. Thôi thì chuyển qua hãng khác vậy!

Quyetauto

Xe đạp
chương trình khuyến mại hấp dẫn quá!

xebo

Xe bò ! ©
Thật chia buồn cụ nào mua Chevrolet mà hy vọng được bảo trì miễn phí 2 năm như quảng cáo. Em mua xe Spark 1.2 nằm trong chương trình này mà cân bằng bánh xe bị tính tiền . Em mua ở GM Nam Hải ở Bà rịa , BRVT . Họ nói xe em đi đường xấu bị văng mất cục chì ??????. Mà lúc nhận xe 1 bánh chỉ có 1 cục , giờ nó gắn thêm chì lên bánh xe , nhìn xấu tệ.
Gọi điện hỏi hãng thì hãng nói không tốn tiền , vậy mà đại lý lấy tiền của mình . không có bao nhieu mà tức . Lúc làm xong định bo cho chú thợ , bị tính tiền công bực quá nên thôi .
Em đang chờ GM phản hồi vụ này cho rõ ràng .
Cụ PM cho em thông tin chi tiết trường hợp của cụ nhé, có thể em giúp cụ phản hồi đến người có chức năng để xử lý.

technicvn

Xe buýt
Lac Ex 1.6 em mua hồi 7/2011 còn bị chảy dầu phớt nắp dàn có các cụ ạ, ít thôi nhưng nhìn cứ bẩn bẩn, vào tận nhà máy 2 lần đều bẩu "hết hàng anh ạ, hôm khác anh đến đi"...
Tưởng quên được rồi, hôm nay chui vào đọc thớt này lại lộn cả tiết.
Em đảm bảo em mà làm quản lý sau bán hàng của GM thì em đuổi quá nửa, làm lại từ đầu cho nó gọn.
Câu này em cũng được nghe hôm đi bảo dưỡng xe, khuyễn mãi thêm 1 câu :"anh ra ngoài thay cho nhanh".
Trước khi có chương trình cải tiến cải lùi thì còn có nhân viên đánh xe ra bãi để đi thử xem có vấn đề gì không. Sau khi có chương trình này thì nhân viên chả thèm kiểm tra gì, thay dầu xong "hỏi xe anh có vấn đề gì không"? Em bảo "đi bình thường nhưng chú có chuyên môn kiểm tra giúp anh", chú nv ngó nghiêng 1 lúc rồi phán không vấn đề gì.
Lúc vào thanh toán, hết 497k, em kế toán nhận tờ 500k xong chẳng nói năng gì, ngồi gõ máy tính tiếp. Nhà em chờ lâu quá hỏi tiền thừa của anh đâu? Em ấy lườm cho 1 cái rồi mới lấy ví ra trả lại. Chắc nghĩ mình có 4b nên 3k không cần trả lại.

Chỉnh sửa cuối:

HoangDang

Xe đạp
Cụ PM cho em thông tin chi tiết trường hợp của cụ nhé, có thể em giúp cụ phản hồi đến người có chức năng để xử lý.
Xin thưa với cụ là khi em gọi điện hỏi văn phòng bảo hành hãng thì có anh gì đó nói là do đại lý không hiểu để anh ý hỏi đại lý rồi thông báo bằng điện thoại cho em , nói xong rồi im luôn mấy tuần nay rùi . em có tiếp tục mail đến hãng , hãng trả lời rất cụ thể là " nên tự thảo luận với đại lý " ???? rùi xong im luôn .
Cho dù không có bảo trì miễn phí thì cũng phải bảo hành chứ . Xe mới tinh mà bị rung tay lái thì do cân mâm tại nhà máy không chính xác rùi .
Em còn bị thêm quả rốc máy nữa . Đem vào đại lý hỏi thăm , có anh thì nghe được tiếng rốc công nhận là có nghe . có anh giả điếc như không nghe thấy gì , nói bình thường , đổ xăng 92 hay 95 gì cũng bị rốc . em bùn cái con vợ 2 của em quá