Tin tức Chê xe Vinfast và cái kết

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bố 3 con

Xe tải
Mình đi xe nhật, hàn, mẽo hơn chục năm, giờ nhảy lên vin phớt phê lòi. Một số thứ phải đọc sách: cách tắt nhan, chỉnh đèn cốt cao thấp..tuy đơn giản nhưng ai lừi đọc thì tưởng nó hỏng. Khoái nhất cái cốp mở êm như kiểu đang ngồi xí xổm nhảy qua xí bệt kkk...ai chê cứ chê, mình thấy sướng là dc.
E còn thấy phải học cả cách đóng nắp bình xăng. Cụ học chưa ?

secrets

Xe tăng
Mình đi xe nhật, hàn, mẽo hơn chục năm, giờ nhảy lên vin phớt phê lòi. Một số thứ phải đọc sách: cách tắt nhan, chỉnh đèn cốt cao thấp..tuy đơn giản nhưng ai lừi đọc thì tưởng nó hỏng. Khoái nhất cái cốp mở êm như kiểu đang ngồi xí xổm nhảy qua xí bệt kkk...ai chê cứ chê, mình thấy sướng là dc.
Chỉnh đèn thì không nói, tắt nhan cũng phải đọc sách ợ, xe VF bí hiểm nhỉ.
Riêng nói về cái đèn VF đúng là để cho có, hôm trc đi qua một cụ Lux, lúc vượt gần xong dương pha sáng rực bầu trời cho cụ ấy gato chút đỉnh (tất nhiên là e tự sướng), bên ngoài thêm hơn chục củ nữa được cặp bi ngon mà VF không chịu làm luôn cho khách hàng.
Led sáng trắng 6000K chóa phản quang thông qua 2 cái lỗ mũi, không hiểu VF nghĩ gì.

Chỉnh sửa cuối:

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
E còn thấy phải học cả cách đóng nắp bình xăng. Cụ học chưa ?
Mấy thèn mới đi xe nó vướng cái dây giữ lắp bình xăng ko lấy tay chỉnh lại thôi, thực tế lên xe đi 3 ngày là hiểu, nghe thèn cầm xe lần đầu nó phán là bị hiểu lầm liền

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Xe khác nó tắt ngay khi vào số D (xe phổ thông nhé, còn Mec, Bỉm...mình chưa càm lái nên ko bít), tuy nhiên mình thấy trễ là hay, bởi 15 giây đủ để ngó lại phía sau xem nhỡ đâu lúc trước mình lùi chạm vào cái j mà mình chưa để ý kịp.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Hay quá ha. Thế trên fanpage tuyên bố hùng hồn lắm cơ mà? Ko nhân nhượng cơ mà?
Nói 1 đằng, làm 1 nẻu thế hoá ra ko bằng thằng trẻ ranh à :))
Đoạn nào VF nói cho KH vào tù ấy nhỉ ? Stt VF vẫn còn nguyên, còn clip thì mất tiêu.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ đã giải thích thêm cho e ạ.

Như vậy thì còn gì nữa nhỉ, vì em cứ nghĩ là nguyên khối động cơ F10 ấy cơ ợ
Bỏ cái vaveltronic để thích hợp với khí hậu nhiệt đới ở VN. Xe Đức về VN hay bị lỗi cũng vì điều kiện khí hậu khác biệt của xe xứ lạnh và nóng. Ngta đánh giá loại bỏ chi tiếc đó giúp tăng độ bền và phù hợp với điều kiện sử dụng ở VN hơn. Phần mềm cũng vậy, VF tinh chỉnh lại để hướng tới sự êm ái, và tiết kiệm nhiên liệu hơn là phong cách thể thao của bmw. Phù hợp với việc chạy trong phố, chật chội của VN hơn.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Một tờ báo của Malaysia láng giềng.
Tại sao nó lại đặt tiêu đề bắt đầu bằng chữ "In Vietnam" ??? Đẹp mặt không.
Vinfast giúp Việt Nam rạng danh năm châu như thế đấy

Ngoài 1 số thành phần dân trí thấp ủng hộ yotuber thì đa phần những ng có học thức, có đầu óc, đều nhìn nhận DN hành xử rất văn minh. Đưa sự việc ra.pháp luật để bảo vệ quyền lợi chính đáng của mình. Việc đám youtuber review xàm xí bôi dọa DN gây rất nhiều bức xúc. Tôi đọc cmt thấy đa phần ngta đều hiểu chuyện đấy, ít đông va hung hãn như cđm ở VN. Cái giá của giáo dục đa chiều và tư duy phản biện của họ rất tốt.

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
thế lý giải vì sao xe VF dẫn đầu đc phân khúc sedan hạng D xem ? tôi sẽ tin ông là ng có cái nhìn đa chiều, công bằng.
Do người mua ham mấy cái voucher, bảo hành thôi hoặc do họ mãng liệt.

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Càng nhiều các cụ anti vào " phê phán" thì càng thể hiện là VF bán tốt. Không biết đã có cụ nào làm sale hãnmg khác do doanh số thấp bị sa thải lại xin sang VF làm chưa nhỉ?

Kamri

Xe buýt
Bỏ cái vaveltronic để thích hợp với khí hậu nhiệt đới ở VN. Xe Đức về VN hay bị lỗi cũng vì điều kiện khí hậu khác biệt của xe xứ lạnh và nóng. Ngta đánh giá loại bỏ chi tiếc đó giúp tăng độ bền và phù hợp với điều kiện sử dụng ở VN hơn. Phần mềm cũng vậy, VF tinh chỉnh lại để hướng tới sự êm ái, và tiết kiệm nhiên liệu hơn là phong cách thể thao của bmw. Phù hợp với việc chạy trong phố, chật chội của VN hơn.
Không hiểu biết cặn kẽ thì đừng phán xì xằng ! Mấy hôm nữa lại không nuốt lại được lời đâu 🤪

sorciere_vn

Xe buýt
Ngoài 1 số thành phần dân trí thấp ủng hộ yotuber thì đa phần những ng có học thức, có đầu óc, đều nhìn nhận DN hành xử rất văn minh. Đưa sự việc ra.pháp luật để bảo vệ quyền lợi chính đáng của mình. Việc đám youtuber review xàm xí bôi dọa DN gây rất nhiều bức xúc. Tôi đọc cmt thấy đa phần ngta đều hiểu chuyện đấy, ít đông va hung hãn như cđm ở VN. Cái giá của giáo dục đa chiều và tư duy phản biện của họ rất tốt.
Nói phét vừa thôi bác, hiện tại đã ra toà án chưa ? toà xử chưa mà bác bốc phét là review xàm ?

Serty

[Tịch thu bằng lái]

NaLong

Xe đạp
Xe khác nó tắt ngay khi vào số D (xe phổ thông nhé, còn Mec, Bỉm...mình chưa càm lái nên ko bít), tuy nhiên mình thấy trễ là hay, bởi 15 giây đủ để ngó lại phía sau xem nhỡ đâu lúc trước mình lùi chạm vào cái j mà mình chưa để ý kịp.
về hỏi ông cụ nhà trả lời về vụ kiện của vf xem ô cụ có ủng hộ k.

money_talk

Xe tăng
Thôi cụ tha cho cụ ý. Cụ ý mà hiểu và làm đc về kỹ thuật thì đã ở vị trí khác, không phải gồng mình múa may trong thớt này như vậy đâu. Khổ, ăn cơm chúa, múa tối ngày.

Không hiểu biết cặn kẽ thì đừng phán xì xằng ! Mấy hôm nữa lại không nuốt lại được lời đâu 🤪

lapin

Xe container
Nhiều đỏ căn dễ hơn?

dngduc

Xe điện
Mer thì nếu là loại xe chỉ có cam lùi cũng sẽ tắt ngay, loại có cam360 thì khi chuyển từ R trở lại D nó sẽ chuyển sang cam trước (vẫn giữ nguyên phần 360 view) em nghĩ là để tiện cho việc xoay trở xe trong bãi đỗ. Cam 360 chỉ tự tắt khi tốc độ di chuyển của xe đủ lớn (tầm 20km/h). Với VF, nếu như cụ nói thì khả năng là tốc độ xử lý chậm hoặc phần mềm chưa hiệu chỉnh hết (vẫn nghĩ theo kiểu có cam360) :P

RAVA

Xe ba gác
Bài này chắc nằm trong giáo trình đào tạo sale của a Vova, chuyên trị để lùa…gà? :))

Trạng thái
Thớt đang đóng