Tin tức Chê xe Vinfast và cái kết

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Xe bán chạy nhất phân khúc, sản xuất không kịp đơn hàng mà giá cứ giảm tụt quần, chiến lược bán hàng a của e lạ thật, cụ nào học kinh tế bổ túc cho e được không ạ, hay tỷ phú luôn có lối đi riêng.

đẩy hàng nhanh để có dòng tiền bất chấp lỗ lãi cụ ạ, nhiều khả năng anh của em ko trụ dc vinfast quá 3 năm nữa khi mỗi năm chỉ bán dc có mấy ngàn chiếc xe Lux

còn câu chuyện lỗi xe thì e thấy cụ quá ác cảm với xe lux, hôm nào chạy thử Lux đi rồi hãy chê chưa muộn

secrets

Xe tăng
đẩy hàng nhanh để có dòng tiền bất chấp lỗ lãi cụ ạ, nhiều khả năng anh của em ko trụ dc vinfast quá 3 năm nữa khi mỗi năm chỉ bán dc có mấy ngàn chiếc xe Lux

còn câu chuyện lỗi xe thì e thấy cụ quá ác cảm với xe lux, hôm nào chạy thử Lux đi rồi hãy chê chưa muộn
Thực ra không phải e ác cảm với Lux cụ ạ, chính xác thì e ác cảm với sít đờ và muốn có tiếng nói đối lập, đa chiều về Lux, chiếc xe còn tồn tại nhiều lỗi, nhược điểm về công nghệ (một số thứ thậm chí lạc hậu) chứ không phải bóp chết ăn thịt Cam hay gần chung mâm với E series hay 5 series...nếu chỉ cầu thị bán hàng thì trong mắt e sẽ khác.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra không phải e ác cảm với Lux cụ ạ, chính xác thì e ác cảm với sít đờ và muốn có tiếng nói đối lập, đa chiều về Lux, chiếc xe còn tồn tại nhiều lỗi, nhược điểm về công nghệ (một số thứ thậm chí lạc hậu) chứ không phải bóp chết ăn thịt Cam hay gần chung mâm với E series hay 5 series...nếu chỉ cầu thị bán hàng thì trong mắt e sẽ khác.
giá xe chỉ qua bao lâu vẫn vậy từ 9xx cho bản base luxA, chương trình đổi tên thôi. Tôi chưa thấy cái đa chiều, đối lập của ông, toàn vào moi móc lỗi xe, chê bai, bỉ bôi. Dù là 1 thương hiệu xe trong nước. Xe giảm giá bán, tăng thời gian bảo hành 5 năm, free cứu hộ 24/7, tặng voucher nghỉ dưỡng....còn chưa đc gọi là cầu thị bán hàng ? hay phải bia kèm lạc, túi khí ko có mới gọi là cầu thị. Mà VF nào quảng cáo bóp chết camry. chung mâm E series ?

secrets

Xe tăng
giá xe chỉ qua bao lâu vẫn vậy từ 9xx cho bản base luxA, chương trình đổi tên thôi. Tôi chưa thấy cái đa chiều, đối lập của ông, toàn vào moi móc lỗi xe, chê bai, bỉ bôi. Dù là 1 thương hiệu xe trong nước. Xe giảm giá bán, tăng thời gian bảo hành 5 năm, free cứu hộ 24/7, tặng voucher nghỉ dưỡng....còn chưa đc gọi là cầu thị bán hàng ? hay phải bia kèm lạc, túi khí ko có mới gọi là cầu thị. Mà VF nào quảng cáo bóp chết camry. chung mâm E series ?
Vâng, e sai, VF không quảng cáo thế thật toàn "người tiêu dùng" nói thôi :D. Xin phép đính chính lại !

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, e sai, VF không quảng cáo thế thật toàn "người tiêu dùng" nói thôi :D. Xin phép đính chính lại !
thế lý giải vì sao xe VF dẫn đầu đc phân khúc sedan hạng D xem ? tôi sẽ tin ông là ng có cái nhìn đa chiều, công bằng.

secrets

Xe tăng
thế lý giải vì sao xe VF dẫn đầu đc phân khúc sedan hạng D xem ? tôi sẽ tin ông là ng có cái nhìn đa chiều, công bằng.
Tôi nhận mình là người đối lập rồi mà, đọc lại còm nhé. Hay ô muốn tôi phải hâm mộ VF cho đúng đường lối ?

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
đấy, đầy ng chê xe, lỗi này lỗi kia, có ai bị gì ko ? cứ nói đúng, ng thật việc thật. Còn dàn dựng câu view nhu thằng ggtv thì gặp rắc rối thôi. Thậm chí ng đi xe còn tự tổng hợp lỗi của xe lại, nhưng chẳng ai đi xe VF ủng hộ thằng ggtv, là vì nó dàn dựng câu view quá đáng.

Những lỗi trên đa phần đã đc fix hết. Con số ko biết nói dối, nhìn vào doanh số đủ để thấy mặc dù xe còn nhiều lỗi vặt, nhưng khả năng vận hành của nó xứng đáng với số tiền bỏ ra. Cầm tiền tỷ đi mua xe, chả ai ngu, lại chẳng test hết đủ các loại xe trong pk, tầm tiền. Đặc biệt là luxA vượt qua đc camry, 1 biểu tượng vô đối hơn 20 năm ở VN trong pk sedan tầm 1 tỷ.
Lỗi được fix là không có lỗi? Lỗi không fix được là do người dùng? Suy nghĩ cụ kỳ lạ thật. CÒn thằng GGTV gặp rắc rồi gì đâu? Nó lại câu view tán gái tiếp, lại bình thường lâu rồi mà?
Có thiệt là VF đến giờ chưa đưa ra dc bằng chứng nào, tự nhiên tố cáo người tiêu dùng bị tẩy chay, lên án nặng nề, mất cực nhiều khách hàng tiềm năng thôi.
:))

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Cái này giải thích đơn giản mà. Đến giờ VF vẫn bán LỖ để lấy thị phần. 1 vài năm nữa trở lại giá thường thì sẽ như nào. Cuộc chơi sx xe nó là 1 cuộc chơi lâu dài.
:D
Thành tích của Lux A2.0 hiện phần lớn đến từ những chiến dịch ưu đãi rầm rộ như thu cũ đổi mới, giảm giá kích cầu, tặng thẻ giảm giá khi mua nhà VinHome hay hỗ trợ trả góp 0% trong 2 năm, miễn phí trước bạ cùng nhiều dịch vụ sau bán hàng hấp dẫn.

secrets

Xe tăng
Lỗi được fix là không có lỗi? Lỗi không fix được là do người dùng? Suy nghĩ cụ kỳ lạ thật. CÒn thằng GGTV gặp rắc rồi gì đâu? Nó lại câu view tán gái tiếp, lại bình thường lâu rồi mà?
Có thiệt là VF đến giờ chưa đưa ra dc bằng chứng nào, tự nhiên tố cáo người tiêu dùng bị tẩy chay, lên án nặng nề, mất cực nhiều khách hàng tiềm năng thôi.
Sau khi được Fix hết lỗi.
5 lỗi cảnh báo liên quan đến hệ thống lái và các hỗ trợ an toàn, xe kết luận bằng thông báo "Thoải mái lái xe hạn chế" rất fun :D

Chỉnh sửa cuối:

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Tôi nhận mình là người đối lập rồi mà, đọc lại còm nhé. Hay ô muốn tôi phải hâm mộ VF cho đúng đường lối ?
ok thê tôi hiểu, ông chỉ đơn giản là ng anti VF, chứ nghe nói đa chiều, đối lập các kiểu thấy ko chính xác.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
thế thì chứng tỏ xe nó ok , nó vui vẻ, hài lòng với chất lượng xe và dịch vụ của VF.
Còn tôi chưa nói lỗi do ng dùng hay fix đc là ko có lỗi gì cả ? Xe VF lúc nào chẳng thu hút 1 lượng lớn dư luận vào bàn tán. Ng mua thì vẫn mua, ng anti thì vẫn vậy. Nhưng được cái qua việc này thì dân anti VF lại còn tìm hiểu về xe VF nhiều hơn là ng đang dùng xe.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Cái này giải thích đơn giản mà. Đến giờ VF vẫn bán LỖ để lấy thị phần. 1 vài năm nữa trở lại giá thường thì sẽ như nào. Cuộc chơi sx xe nó là 1 cuộc chơi lâu dài.
:D
đơn giản thế mà ko hãng xe nào làm. phải đợi VF ra mới làm đc.

secrets

Xe tăng
Công viên tự động bị vô hiệu hóa: Tính năng đóng cửa công viên do dịch bệnh của VF :D

Lời bình: các bản phần mềm sau chắc bỏ được mấy câu ngô nghê này rồi nhưng mà thuê nước lạ nào nó code thì cũng ngồi đọc lại tí chứ nhỉ, quy trình quy chuẩn chặt vậy mà ko soát.

Death Knight

Xe tăng
Công viên tự động bị vô hiệu hóa: Tính năng đóng cửa công viên do dịch bệnh của VF :D

Lời bình: các bản phần mềm sau chắc bỏ được mấy câu ngô nghê này rồi nhưng mà thuê nước lạ nào nó code thì cũng ngồi đọc lại tí chứ nhỉ, quy trình quy chuẩn chặt vậy mà ko soát.

View attachment 6216038
Cấm cửa công viên hết dồi cụ êi.đợt này chiều cháu không được ra công viên hồ đền lừ câu cá nữa,buồn lắm.mong hết dịch cho nhanh để công viên mở cửa >:)>:)>:)

sorciere_vn

Xe buýt

View attachment 6216038
Cẩu thả thế này là cùng, như google dịch rồi không duyệt lại, tài thật

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
thế thì chứng tỏ xe nó ok , nó vui vẻ, hài lòng với chất lượng xe và dịch vụ của VF.
Còn tôi chưa nói lỗi do ng dùng hay fix đc là ko có lỗi gì cả ? Xe VF lúc nào chẳng thu hút 1 lượng lớn dư luận vào bàn tán. Ng mua thì vẫn mua, ng anti thì vẫn vậy. Nhưng được cái qua việc này thì dân anti VF lại còn tìm hiểu về xe VF nhiều hơn là ng đang dùng xe.
Đúng, xe nó quá ok ấy chứ. Đi được 3 tháng vào sửa 10 lần và nhiều lẫn vẫn không hết. Sửa xong còn khuyến mại thêm cho vết dầu lau không hết ở ghế và vết cạy cửa. Xong lại còn ăn cái đơn tố cáo ra công an của hãng nữa chứ.
Tôi mà là GGTV, tôi giới thiệu cho cả họ hàng, hàng xóm,.. mua VF ngay và luôn.
=))

sususs

Xe máy
xe nó dẫn đầu phân khúc thì vấn đề gì thế bác, topic chê xe mà toàn vào khen thì bác hơi bị lạc đề rồi....

BimNA

Xe đạp
”phàm những thằng hay đạo lý thường sống như l...” trích HÓNG ExPress

Trạng thái
Thớt đang đóng