Tin tức Chê xe Vinfast và cái kết

Trạng thái
Thớt đang đóng

Death Knight

Xe tăng
Các cụ bật loa để nghe tiếng thở dài bất lực của chủ xe.

Đây hẳn là 1 thế lực thù địch.cha đó đâu phải là chủ xe?cái xì mát ki này phải có mẹo mới biết mở nhớ nhớ.nắp bình xăng còn phải mẹo nữa là cái này.ông tướng này nếu là chủ xe thì ông ấy đã lên diu túp học cách mở rồi.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Đúng, xe nó quá ok ấy chứ. Đi được 3 tháng vào sửa 10 lần và nhiều lẫn vẫn không hết. Sửa xong còn khuyến mại thêm cho vết dầu lau không hết ở ghế và vết cạy cửa. Xong lại còn ăn cái đơn tố cáo ra công an của hãng nữa chứ.
Tôi mà là GGTV, tôi giới thiệu cho cả họ hàng, hàng xóm,.. mua VF ngay và luôn.
=))
thế mà dân trí thấp họ vẫn tin là thật. Nên VF gọi lên đối chất là em nó rén quá xóa nhanh cái clip phi tang luôn.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Nó sai thì làm thịt luôn đi thôi chứ ỉm đi à :))
dù sao cũng là KH, trẻ ng non dạ, dàn dựng clip kiếm tí view, nhưng biết lỗi sửa sai rồi thì thôi. Truyền thống dân tộc ta có bao giờ đánh ng chạy lại bao giờ. Làm khó cũng tội em nó.

Trada_thuoclao

Xe buýt
dù sao cũng là KH, trẻ ng non dạ, dàn dựng clip kiếm tí view, nhưng biết lỗi sửa sai rồi thì thôi. Truyền thống dân tộc ta có bao giờ đánh ng chạy lại bao giờ. Làm khó cũng tội em nó.
Hay quá ha. Thế trên fanpage tuyên bố hùng hồn lắm cơ mà? Ko nhân nhượng cơ mà?
Nói 1 đằng, làm 1 nẻu thế hoá ra ko bằng thằng trẻ ranh à :))

stone_lamp

Xe điện
Sau một vài ngày đọc các bài về lỗi trên xe VF, em thấy toàn lỗi lẻ tẻ, ko quan trong đối với dân kỹ thuật như e (vài cái nắp bình xăng, vài cái tiếng kêu bơm dầu, roăng cửa ko khít hay việc báo lỗi ảo.., nhân ngày đẹp trời em cưới luôn e nó rồi kkkkk.
Em cũng giống cụ, em mua cho vk vì đồ thay cũng rẻ nữa, cho nó phá thoải mái

Muon_biet

Xe cút kít
Nhân tiện OF đang tổ chức bình chọn xe của năm em giật tít tí. Em thấy các cụ thông thái trên OF chê xe Vinfast tơi bời nhưng kết quả bình chọn sơ bộ thì 3 mẫu xe Vinfast đang đứng top phân khúc với kết quả vượt trội. Chẳng nhẽ các cụ Ộp phơ thông thái ở đây lại nói sai?
Mỗi người mỗi ý, có phải vợ mọi người đều giống nhau đâu?

secrets

Xe tăng
đẩy hàng nhanh để có dòng tiền bất chấp lỗ lãi cụ ạ, nhiều khả năng anh của em ko trụ dc vinfast quá 3 năm nữa khi mỗi năm chỉ bán dc có mấy ngàn chiếc xe Lux

còn câu chuyện lỗi xe thì e thấy cụ quá ác cảm với xe lux, hôm nào chạy thử Lux đi rồi hãy chê chưa muộn
Quên mất không nói với cụ Gừng là e được chạy Lux A lâu rồi ợ, Từ HN đến Bỉm Sơn, cảm nhận ghi nhận tại thời điểm đó như sau:
- Ngoại thất bắt mắt
- Vô lăng không chính xác, trả lái chậm (e chạy Navara trợ lực dầu nó cũng ko chậm như thế), có hiện tượng giằng lái khi qua các con lươn hoặc các mố ở tốc độ trung bình-cao (đường PV-CG)
- Giật cục qua lại ở D3-D2
- Cách âm vận tốc trung bình-thấp tốt, vận tốc cao có tiếng như lùa qua khe
- Nội thất tệ, nhựa nội thất màu ngả nâu giống nội thất xe Tàu cách đây khoảng 5-7 năm, xe TQ hiện nay nịnh thị giác hơn rất nhiều.
- Cam lùi, hệ thống âm thanh í ẹ.
.....
Thời điểm đó e có ý định xúc VF, sau cân nhắc và tìm hiều nhiều nên thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

secrets

Xe tăng
Một tờ báo của Malaysia láng giềng.
Tại sao nó lại đặt tiêu đề bắt đầu bằng chữ "In Vietnam" ??? Đẹp mặt không.
Vinfast giúp Việt Nam rạng danh năm châu như thế đấy

sorciere_vn

Xe buýt
Một tờ báo của Malaysia láng giềng.
Tại sao nó lại đặt tiêu đề bắt đầu bằng chữ "In Vietnam" ??? Đẹp mặt không.
Vinfast giúp Việt Nam rạng danh năm châu như thế đấy

Tiêu đề dùng từ "Will" có vẻ còn muốn nhấn mạnh là không phải chỉ riêng trường hợp bạn Hoàng, mà sau này cứ hễ có gì thì sẽ gọi công an, cảnh sát vào cuộc.

Nhân tiện, em cũng tò mò và vào bài viết để đọc thì thấy Lux SA đang sử dụng động cơ F10 BMW 5 Series

Screen Shot 2021-05-29 at 10.29.09.png

Lại qua wikipedia xem, thấy dòng này được sử dụng trong vòng 2009-2017, thế là vòng đời đã hết dc 4 năm. Bây giờ BMW đã sử dụng G30, G31 rồi.

Cái lạ là sao trên trang thấy các nơi lắp ráp, chỉ có Germany vs China, mà không thấy có Việt Nam nhỉ ?
Screen Shot 2021-05-29 at 10.42.44.png

secrets

Xe tăng
Tiêu đề dùng từ "Will" có vẻ còn muốn nhấn mạnh là không phải chỉ riêng trường hợp bạn Hoàng, mà sau này cứ hễ có gì thì sẽ gọi công an, cảnh sát vào cuộc.

Nhân tiện, em cũng tò mò và vào bài viết để đọc thì thấy Lux SA đang sử dụng động cơ F10 BMW 5 Series

Screen Shot 2021-05-29 at 10.29.09.png

Lại qua wikipedia xem, thấy dòng này được sử dụng trong vòng 2009-2017, thế là vòng đời đã hết dc 4 năm. Bây giờ BMW đã sử dụng G30, G31 rồi.

Cái lạ là sao trên trang thấy các nơi lắp ráp, chỉ có Germany vs China, mà không thấy có Việt Nam nhỉ ?
Screen Shot 2021-05-29 at 10.42.44.png
Lux A được xây dựng trên cơ sở của F10 mà cụ. Tuy nhiên khối động cơ N20 lắp trên Vinfast chỉ sử dụng hệ thống van biến thiên Vanos thông thường đồng thời loại bỏ 2 thứ tinh túy nhất là Valvetronic và hệ thống phần mềm điều khiển.
Có thể hình dung thế này, xe VF giống như điện thoại Apple bỏ chip dòng A và iOS sử dụng chip MediaTek và hệ điều hành Harmony (hệ điều hành của Huawei)

Chỉnh sửa cuối:

sorciere_vn

Xe buýt
Lux A được xây dựng trên cơ sở của F10 mà cụ. Tuy nhiên khối động cơ N20 lắp trên Vinfast chỉ sử dụng hệ thống van biến thiên Vanos thông thường đồng thời loại bỏ 2 thứ tinh túy nhất là Valvetronic và hệ thống phần mềm điều khiển.
Có thể hình dung thế này, xe VF giống như điện thoại Apple bỏ chip dòng A và iOS sử dụng chip MediaTek và hệ điều hành Harmony (hệ điều hành của Huawei)
Cảm ơn cụ đã giải thích thêm cho e ạ.

Như vậy thì còn gì nữa nhỉ, vì em cứ nghĩ là nguyên khối động cơ F10 ấy cơ ợ

secrets

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã giải thích thêm cho e ạ.

Như vậy thì còn gì nữa nhỉ, vì em cứ nghĩ là nguyên khối động cơ F10 ấy cơ ợ
Vanos: Thời điểm đóng mở Van (1 biến số)
Valvetronic (bao gồm Vanos): Thời điểm, biên độ và thời gian đóng mở van (3 biến số)
Mới quản lý 1 biến mà thỉnh thoảng Ecu đã xin nghỉ 5-10p rồi, quản lý 3 biến thì thế nào :D

Death Knight

Xe tăng
Vanos: Thời điểm đóng mở Van (1 biến số)
Valvetronic (bao gồm Vanos): Thời điểm, biên độ và thời gian đóng mở van (3 biến số)
Mới quản lý 1 biến mà thỉnh thoảng Ecu đã xin nghỉ 5-10p rồi, quản lý 3 biến thì thế nào :D
Công nhân viên chức làm 8h/ngày,cháu gáp bai làm full cũng chỉ được 12h/ngày.còn phải nghỉ ngơi nữa chứ cụ.cái máy nó chạy xong nghỉ có 5-10p mà cụ đã kêu rồi.dịch bệnh này ít khách con đờ dem chiến của cháu nó làm 5p nghỉ 55p chờ app nổ đây có sao đâu.cụ hơi bị khó tính đới

secrets

Xe tăng
Công nhân viên chức làm 8h/ngày,cháu gáp bai làm full cũng chỉ được 12h/ngày.còn phải nghỉ ngơi nữa chứ cụ.cái máy nó chạy xong nghỉ có 5-10p mà cụ đã kêu rồi.dịch bệnh này ít khách con đờ dem chiến của cháu nó làm 5p nghỉ 55p chờ app nổ đây có sao đâu.cụ hơi bị khó tính đới
Mình người Việt quen thói ề à rồi cụ, chứ mang sang Tây sang Mỹ mà bắt nó nghỉ 5-10p là không được, nó kiện cho sấp mặt :D

Death Knight

Xe tăng
Mình người Việt quen thói ề à rồi cụ, chứ mang sang Tây sang Mỹ mà bắt nó nghỉ 5-10p là không được, nó kiện cho sấp mặt :D
cạnh nhà cháu có 2 bố con năm 2019 nâng đời từ gáp bai lên gáp ca.mua trả góp con i10 bản thiếu tháng 4/2019,bố làm sáng con làm đêm tính đến giờ xe chạy gần 19vạn nó bảo thay 4 quả lốp còn ngoài ra mua dầu phuy vs cốc lọc về tự thay cho rẻ mà tới giờ xe trộm vía chưa nằm gara ngày nào,xe gần như nổ máy liên tục luôn.

sususs

Xe máy
thế mà dân trí thấp họ vẫn tin là thật. Nên VF gọi lên đối chất là em nó rén quá xóa nhanh cái clip phi tang luôn.
:v gọi lên đối chất nghe như cơ quan công an nhỉ ^^ đao to búa lớn vs khách hàng nhỉ

em nó nói là bên vanh họ kêu lên nói sẽ sửa chửa lổi dứt điểm gì đó , nên e nó mới thương tình xóa... xong giờ lật ngược lun ... ^^ ghê thật

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Em cũng giống cụ, em mua cho vk vì đồ thay cũng rẻ nữa, cho nó phá thoải mái
Mình đi xe nhật, hàn, mẽo hơn chục năm, giờ nhảy lên vin phớt phê lòi. Một số thứ phải đọc sách: cách tắt nhan, chỉnh đèn cốt cao thấp..tuy đơn giản nhưng ai lừi đọc thì tưởng nó hỏng. Khoái nhất cái cốp mở êm như kiểu đang ngồi xí xổm nhảy qua xí bệt kkk...ai chê cứ chê, mình thấy sướng là dc.

Trạng thái
Thớt đang đóng