[Funland] Cháu vừa bán xe cccm ạ,khởi nghiệp thất bại,chán....

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Em năm nay cũng khởi nghiệp từ đầu, sau bao năm làm thuê cho đủ nước ngoài nước trong
Em khởi nghiệp từ 2000 gốc ổi quê , he he
Trước được đào tạo Nông nghiệp, kỹ sư hịn, mà yêu HN quá, cứ đi làm linh tinh
Giờ quay lại ngành được đào tạo đây cccm

xeruavang

Xe tải
Mong cụ đứng dạy. Công nợ chốt sổ cho gọn. Nhớ đừng vay mượn xhd. Đời vấp ngã là thường.

sieurua

Xe tăng
Cụ nên học thêm các lớp về quản trị doanh nghiệp, hoàn thiện kỹ nặng và kiến thức quản tri. Chúc Cụ sớm trở lại.

long.spc

Xe container
Chia buồn cùng cụ. Thất bại và giải quyết được công nợ cho ng khác không phải nhiều người làm được

dung21489

Xe tải
Sau bao năm tích cóp cháu cũng có một số vốn kha khá cộng với vay mượn gia đình và phía ngân hàng cháu cũng quyết định mở một xưởng bóc ván gỗ,với quy mô lớn,do thiếu kinh nghiệm trong khâu thu mua nguyên liệu cộng với quản lý dòng tiền,xưởng đi vào hoạt động gần 1 năm thì hôm nay chính thứcgiải thể.Sau khi thanh toán các công nợ,trừ tiền vốn bỏ ra,hiện đang âm quá nhiều tiền,nghĩ lại thấy mệt mỏi quá cccm ạ,mai đến hẹn đáo hạn ngân hàng,cuộc sống thật sự bế tắc quá................

Cháu xin sửa lại bài viết,đây không phải lần đầu tiên cháu vấp ngã cccm ạ,lần này nữa không chỉ là tiền,mà còn là niềm tin của gia đình,của các cổ đông góp vốn,đến giờ này cháu cũng chỉ cố về trả thanh toán hết tiền công cho 20 lao động,xong cháu đi ngủ,thực sự cháu không suy nghĩ được gì nữa cả.....
Nhận ra lý do là vẫn còn tốt rồi ạ. Cố lên, vấp ngã là chuyện thường với người chí lớn mà :).

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Sau bao năm tích cóp cháu cũng có một số vốn kha khá cộng với vay mượn gia đình và phía ngân hàng cháu cũng quyết định mở một xưởng bóc ván gỗ,với quy mô lớn,do thiếu kinh nghiệm trong khâu thu mua nguyên liệu cộng với quản lý dòng tiền,xưởng đi vào hoạt động gần 1 năm thì hôm nay chính thứcgiải thể.Sau khi thanh toán các công nợ,trừ tiền vốn bỏ ra,hiện đang âm quá nhiều tiền,nghĩ lại thấy mệt mỏi quá cccm ạ,mai đến hẹn đáo hạn ngân hàng,cuộc sống thật sự bế tắc quá................

Cháu xin sửa lại bài viết,đây không phải lần đầu tiên cháu vấp ngã cccm ạ,lần này nữa không chỉ là tiền,mà còn là niềm tin của gia đình,của các cổ đông góp vốn,đến giờ này cháu cũng chỉ cố về trả thanh toán hết tiền công cho 20 lao động,xong cháu đi ngủ,thực sự cháu không suy nghĩ được gì nữa cả.....
Chia sẻ với cụ.

Ngay từ nhỏ em đã nghe rất nhiều câu "phi thương bất phú". Trước 1 chuyên gia có nói : ở China học chuyên môn hóa, thawgf sản xuất thì cứ sản xuất, thằng vận chuyển, thằng bán hàng, thằng cung cấp nguyên vật liệu.

Ở VN thì phải lo từ A Z, từ tìm nguyên vật liệu, nhân công, xây nhà xưởng, mặt bằng, điện đóm ...
Quan trọng nhất là lo tìm đâu ra. Chưa kể khách lạ ghé thăm thường xuyên.

Nên em xác định làm gì thì làm chỉ có buôn bán, em ngồi 1 chỗ đặt hàng trên 1688 có người bê hàng tận nhà, chỉ lo bán thôi.

Haizz. Xin chia buồn với cụ chủ. Thấm thật. Ráng đứng lên đi cụ ơi.
EM cũng vừa chốt lỗ công ty em góp vốn với vài cổ đông. Chia ra mỗi ông mất vài lít. Nhưng em tích lũy chưa được nhiều thành ra cụt luôn vốn. Còn tí phòng thân đang xoay sở để tiếp tục cái mới rất khó vì đang phải vật lộn trong cái túi hạn hẹp của mình.
Như 1 cụ OF nói : Vận động khởi nghiệp xong làm 1 mớ thuế, ngành ấm bụng trước đã. Sống chết mặc bay.

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Thì em vẫn bảo chết không dễ mà. Em cũng lên bờ xuống ruộng rồi. Chuyện trắng tay là bình thường. Nằm mãi cũng mỏi, thì ta lại đứng dậy. Kệ cmn cuộc đời thôi.
Cảm ơn chia sẻ của các cụ, em cũng đang tát ấp nên cảm thấy nhận được nhiều động lực từ các cụ.

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ làm ván ép khó, vì làm ván chất lượng thấp hoặc gia công cốt lãi cực mỏng, sơ sểy là lỗ, làm ván xuất đủ chất lượng thì đầu tư lớn, mà hiện giờ có mỗi An Cường đang làm. Em cũng có ku em đang vật vã, mỗi tấm lãi 10k :((. Không bằng 1 phần nhỏ nhỏ mấy ông thương mại :P Đúng là ép ván bị người ép lại :))
Em ngồi 1 chỗ nhập hàng trên 1688, mỗi bộ bàn ghế sofa khoảng 1000 tệ em bán ra lãi ít nhất 50% gốc. Chả lo sản xuất, nhân công, nhà xưởng, đầu ra cho nặng não :D.

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Haizz. Xin chia buồn với cụ chủ. Thấm thật. Ráng đứng lên đi cụ ơi.
EM cũng vừa chốt lỗ công ty em góp vốn với vài cổ đông. Chia ra mỗi ông mất vài lít. Nhưng em tích lũy chưa được nhiều thành ra cụt luôn vốn. Còn tí phòng thân đang xoay sở để tiếp tục cái mới rất khó vì đang phải vật lộn trong cái túi hạn hẹp của mình.
Như 1 cụ OF nói : Vận động khởi nghiệp xong làm 1 mớ thuế, ngành ấm bụng trước đã. Sống chết mặc bay.
Chúc cụ làm lại và thành công nhé.

Laixetruongson

Xe container
Làm cái cần câu ra sông ngồi :) vừa được cá ăn mà đàu óc lại thanh thản :))

Vinhhht12

Xe buýt
thế thì cụ không hiểu rồi,chỉ cần cụ có dự án,cụ sẽ có tiền cụ nhé
Cụ chỉ em ngân hàng nào với ???

P/S: Không dễ đâu cụ ạ, trừ phi đi cửa sau cắt phế. Cứ đường đường chính chính mà vay theo thủ tục có mà đến mùng thất. 2018 em bán hàng hơn 50 tỏi. Không nợ xấu, không quá hạn, hồ sơ sạch như mặt em bé . Không có tài sản thế chấp bằng đất đai có giá trị thì quên chuyện vay ngân hàng đi ạ.
Thêm nữa, cái chương trình tín dụng ngân hàng vay thế chấp dựa trên hoá đơn chỉ vẽ ra cho có . Hiện tại em làm với Tech mà nó còn hành cho bỏ mẹ ra đây này.

Mario picatto

Xe hơi
Cụ chỉ em ngân hàng nào với ???

P/S: Không dễ đâu cụ ạ, trừ phi đi cửa sau cắt phế. Cứ đường đường chính chính mà vay theo thủ tục có mà đến mùng thất. 2018 em bán hàng hơn 50 tỏi. Không nợ xấu, không quá hạn, hồ sơ sạch như mặt em bé . Không có tài sản thế chấp bằng đất đai có giá trị thì quên chuyện vay ngân hàng đi ạ.
Thêm nữa, cái chương trình tín dụng ngân hàng vay thế chấp dựa trên hoá đơn chỉ vẽ ra cho có . Hiện tại em làm với Tech mà nó còn hành cho bỏ mẹ ra đây này.
ơ thì đã làm với Ngân hàng thì khó đâu gỡ đâý chứ cụ,mà em vay hẳn Agribank luôn cơ

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Mất niềm tin mới là mất tất cả. Cụ còn nhiều cơ hội. Ông gì gì bên Nhật hơn 70t đi đóng film xx nổi tiếng phết. E fun tí. Chúc cụ nhanh vượt qua
Vn mà có ngành này em cũng đi đóng, đảm bảo chỉ có bằng hoặc hơn lão ý, chứ ko kém, mà em mới U40 thôi :D, khởi nghiệp mà ko có đất dụng võ :D

sunmid

Xe đạp
Chia buồn với cụ, mong cụ bình tĩnh và tỉnh táo để có một khởi đầu mới. Còn mình còn chiến đấu, chỉ khi mất chính mình mới đáng lo cụ ạ.

Mrphamvn

Xe tăng
Ch
Em có cậu bạn. Thất bại 2 lần. Lần sau tổng nợ các kiểu dễ đến 5 chục tỏi. Chưa kể nợ thuế. Nhưng chưa bao giờ thấy ông ấy than phiền hay mất ý chí. Luôn lạc quan.
Thua được 50 Tỉ thì chắc chắn là gốc rất khủng, hoặc đại gia sẵn rồi cụ ạ
Em là em rất dị ứng với cụm từ "cậu bạn" vì nó hay là câu mở đầu của một câu chuyện bịa đặt, hoang tưởng nào đó

ttrunghaiau

Xe buýt
Start up cũng có phần hên xui...

zoro1905

Xe máy
Chia sẻ với cụ.

Ngay từ nhỏ em đã nghe rất nhiều câu "phi thương bất phú". Trước 1 chuyên gia có nói : ở China học chuyên môn hóa, thawgf sản xuất thì cứ sản xuất, thằng vận chuyển, thằng bán hàng, thằng cung cấp nguyên vật liệu.

Ở VN thì phải lo từ A Z, từ tìm nguyên vật liệu, nhân công, xây nhà xưởng, mặt bằng, điện đóm ...
Quan trọng nhất là lo tìm đâu ra. Chưa kể khách lạ ghé thăm thường xuyên.

Nên em xác định làm gì thì làm chỉ có buôn bán, em ngồi 1 chỗ đặt hàng trên 1688 có người bê hàng tận nhà, chỉ lo bán thôi.
Bác ơi order 1688 ở đâu bác nhỉ

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun