[Funland] Chất lượng đào tạo Trường THCS và Tiểu học Ngôi Sao Hà Nội đi xuống

_MCM_

Xe tải
9H trưng vương nổi tiếng mà cụ, trc e đi học thì lớp chuyên T trưng vương toàn siêu nhân , đi du học Sing , Mỹ cũng nhiều
Mình nhìn thời khóa biểu thì thấy Trưng Vương có 3 lớp toán là H H1 và H2, nhưng chắc lớp 9H là nổi trội nhất bạn nhỉ?

PDlong

Xe điện
Mình nhìn thời khóa biểu thì thấy Trưng Vương có 3 lớp toán là H H1 và H2, nhưng chắc lớp 9H là nổi trội nhất bạn nhỉ?
Trước cách đây 15 năm thì các bạn 9H1 là toàn siêu nhân, thi cấp thành phố , học chuyên, giờ ở Sing , Mỹ cũng nhiều , sánh ngang Giảng Võ của Ba Đình

Tuan Can

Xe container
Con em đang học cấp 2 ở CS2 NS đây. Con em tuyển ngang nên năm nay mới học. Từ lúc học hè tới giờ, em không thấy phụ huynh than thở gì về những cái mà các cụ "nghe nói". Không thấy trường áp đặt, trịnh thượng gi cả. Cô giáo rất lễ phép đúng mực với phụ huynh. Rất sát học sinh từ biểu hiện mệt mỏi cho đế kém nhiệt tình trên lớp. Tiền học thì tháng trước chưa đến 8tr.
Con em học kém môn văn, cô đề nghị học thêm 1 tiết bổ trợ sau giờ học chính, trường dạy miễn phí. Em không cho con học cũng chả sao.

Mytv

Xe điện
Thì Archimes cũng phải học thêm mà, giờ cấp 2 thì học ở đâu chả phải học thêm. Mà sao chán nhất lại là Trưng Vương hả bạn, mình đang có ý định xin cho con vào lớp chuyên Toán Trưng Vương. THấy bảng thành tích thì lớp 9H Trưng Vương năm ngoái cũng đỗ chuyên nhiều mà?
Dc mỗi lớp H thôi cụ ơi. Tinh hoa cả trường 600 bạn dồn hết vào lớp này. Còn mặt bằng chung bt như bao trường khác thôi. Nếu cụ ở khu vực này xin vào NSL tốt hơn.

Còn cụ định hướng chuyên thì nên vào mấy cái lò Ác hay NS thì chuẩn bài hơn nhiều:D

Smile1102

Xe container
Con em đang học A0 NS, ko đi học thêm gì nhưng 4 năm qua vẫn trụ đc A0 dù chỉ đứng tầm giữa lớp. Trong lớp cũng có những bạn học thêm nhiều chỗ, bạn ít chỗ và con em với một số ít bạn thì ko học gì.
Đợt này em mới đang tìm cô dạy thêm 1 buổi Toán và 1 buổi Anh để ôn lên lớp 6 do định cho thi Archimedes chuyên Toán.
Nhưng mới làm test xong thì con lại ốm nên lại nghỉ chưa đi học.
Con em học làm đủ bài tập nhưng cũng nhàn, do nó làm bài nhanh và thi thoảng cũng làm trên lớp luôn nên về nhà chơi game với đọc Conan hơi nhiêu, có hôm chán quá thì lập trình game vớ vẩn để giết thời gian.
Nhận xét chung là học bthuong, ko mệt, nó vui, cô giáo lễ phép, hàng ngày đều nhắn báo tình hình lớp, con em ngoan nên cũng ko bị nhắc nhở gì nhiều, mỗi cái hay nghỉ học nhất lớp thôi. Hè em cũng cho nghỉ nhà ko học hành gì cho tới khi đi học chính thức.
Túm lại học nhiều hay ít là do từng PH thôi. Nhà em ko kỳ vọng nhiều nên con chơi đều. Kiến thức trên lớp do con em học A0 nên thấy khá okie (ko ít).

hiepchiken82

Xe tăng
Trước cách đây 15 năm thì các bạn 9H1 là toàn siêu nhân, thi cấp thành phố , học chuyên, giờ ở Sing , Mỹ cũng nhiều , sánh ngang Giảng Võ của Ba Đình
Thời mình lứa sn 80 thì trưng vương cấp 2 đỉnh lắm, giảng võ chưa là j chứ đừng nói đến ba đình, đống đa thì có bế văn đàn sau là nguyễn trường tộ rất khá. Thật tiếc cho trưng vương, ko ngờ lại đi xuống thế này.

PDlong

Xe điện
Thời mình lứa sn 80 thì trưng vương cấp 2 đỉnh lắm, giảng võ chưa là j chứ đừng nói đến ba đình, đống đa thì có bế văn đàn sau là nguyễn trường tộ rất khá. Thật tiếc cho trưng vương, ko ngờ lại đi xuống thế này.
Trưng vương giờ vẫn ngon chứ có đi xuống đâu bác ; giờ nó nhiều trường quận mới như cầu giấy ; thanh xuân thì nó lu mờ đi tí thôi chứ nó vẫn là top đầu hoàn kiếm mà

hiepchiken82

Xe tăng
Trưng vương giờ vẫn ngon chứ có đi xuống đâu bác ; giờ nó nhiều trường quận mới như cầu giấy ; thanh xuân thì nó lu mờ đi tí thôi chứ nó vẫn là top đầu hoàn kiếm mà
Ko, nhiều ng kêu lắm

Mytv

Xe điện
Chục năm nay kém đi lắm rồi cụ ạ. Đế so với NSL còn ko bằng chứ chưa muốn nói đến khu vực khác như CG, TX. Rồi tình trạng...càng ngày càng nhiều. Nói chung là chán. Chắc đây cũng là thực trạng chung cho gd hiện nay rồi

_MCM_

Xe tải
Dc mỗi lớp H thôi cụ ơi. Tinh hoa cả trường 600 bạn dồn hết vào lớp này. Còn mặt bằng chung bt như bao trường khác thôi. Nếu cụ ở khu vực này xin vào NSL tốt hơn.

Còn cụ định hướng chuyên thì nên vào mấy cái lò Ác hay NS thì chuẩn bài hơn nhiều:D
Nếu vào NSL thì cụ thể vào lớp nào hả cụ? Tại mình có suất xin vào lớp H Trưng Vương rồi, nên chắc phải lớp đầu NSL thì mới hơn chứ nhỉ?

Còn về Ác và NS thì có nhiều lý do ko thể được: 1) Nhà mình bên Long Biên, gần cầu Chương Dương, đi sang Trưng Vương, NSL sẽ gần hơn nhiều, 2) Mới cấp 1, mình cũng chưa muốn ép con học quá mức để đi thi mấy trường kia.

Mytv

Xe điện
Nếu vào NSL thì cụ thể vào lớp nào hả cụ? Tại mình có suất xin vào lớp H Trưng Vương rồi, nên chắc phải lớp đầu NSL thì mới hơn chứ nhỉ?

Còn về Ác và NS thì có nhiều lý do ko thể được: 1) Nhà mình bên Long Biên, gần cầu Chương Dương, đi sang Trưng Vương, NSL sẽ gần hơn nhiều, 2) Mới cấp 1, mình cũng chưa muốn ép con học quá mức để đi thi mấy trường kia.
À nếu cụ có suất vào lớp H ở TV thì ngon. Ý e nói những lớp thường thì bên NSL tốt hơn.

Thơm_ vinhouse

Xì hơi lốp
Website
vesinhvinhouse.com.vn
thế mà e định bon chen cho nó học cấp 2 bên Trug Hòa đây. cu nói xong e quan ngại quá

dtrung

Xe điện
Thì Archimes cũng phải học thêm mà, giờ cấp 2 thì học ở đâu chả phải học thêm. Mà sao chán nhất lại là Trưng Vương hả bạn, mình đang có ý định xin cho con vào lớp chuyên Toán Trưng Vương. THấy bảng thành tích thì lớp 9H Trưng Vương năm ngoái cũng đỗ chuyên nhiều mà?
Sao chuyên mà lại xin vào được ạ, em tưởng phải thi mấy vòng loại nhau rồi mới vào được chứ

NNS

Xe ngựa
Mấy trường Trưng Vương, Lê Ngọc Hân, Ngô Sĩ Liên tuy xin vào hơi tốn chút (tầm 2,500), nhưng lại là trường công, học phí và chi phí học cũng thấp hơn mà bác. Mình nghĩ tất cả chi phí 1 tháng bao gồm cả học thêm chỉ tầm khoảng 5tr thôi. Còn mấy trường Arch, NS thì lại là trường tư, riêng học phí đã hơn 10 củ, còn học thêm các kiểu chắc 1 tháng phải tầm 15-20tr í. Tính ra thì chi phí 4 năm học cao hơn nhiều.
em ưng trường thi tuyển hơn chứ ko ưng trường theo tuyến nhưng chạy vô ạ

_MCM_

Xe tải
Sao chuyên mà lại xin vào được ạ, em tưởng phải thi mấy vòng loại nhau rồi mới vào được chứ
CHuyên Toán Trưng Vương là người ta nói thực chất thế thôi. Lớp đó sẽ được trường đầu tư tốt nhất về giáo viên ... Còn về hình thức thì nó vẫn là 1 lớp thường như bao lớp khác thôi cụ. Các trường top 2 như Trưng Vương, NSL, Chu Văn An...thì đều là trường thường cả.

Chuyên phải thi thì có vài trường top 1 như Ams, Ác, NS, Đoàn THị ĐIểm, Cầu Giấy...

_MCM_

Xe tải
em ưng trường thi tuyển hơn chứ ko ưng trường theo tuyến nhưng chạy vô ạ
Vâng, nếu vào đúng trường chuyên thi tuyển như Ams, Ác, NS, Đoàn Thị ĐIểm thì tốt quá rồi. Nó là trường chuyên top 1 rồi. Còn mấy lớp chuyên tại các trường khác như TV, NSL, Chu Văn An...thì mình nghĩ đều là top 2 thôi.

Nhưng phải cái nhà mình xa mấy trường top 1 kia quá (toàn mạn Cầu Giấy...) và muốn thi đỗ phải học ghê quá, cấp 1 mình cũng chưa muốn học thế, và có học cũng chưa chắc đã đỗ, nên có suất xin vào top 2 mấy trường cấp 2 thì là lựa chọn vừa phải và vừa sức ạ.

NNS

Xe ngựa
Vâng, nếu vào đúng trường chuyên thi tuyển như Ams, Ác, NS, Đoàn Thị ĐIểm thì tốt quá rồi. Nó là trường chuyên top 1 rồi. Còn mấy lớp chuyên tại các trường khác như TV, NSL, Chu Văn An...thì mình nghĩ đều là top 2 thôi.

Nhưng phải cái nhà mình xa mấy trường top 1 kia quá (toàn mạn Cầu Giấy...) và muốn thi đỗ phải học ghê quá, cấp 1 mình cũng chưa muốn học thế, và có học cũng chưa chắc đã đỗ, nên có suất xin vào top 2 mấy trường cấp 2 thì là lựa chọn vừa phải và vừa sức ạ.
vâng cụ, chính vì thế mà e phải chuyển nhà từ HBT sang TX chỉ để phục vụ thằng oắt con đi học cho tiện. Sự chênh lệch quá lớn giữa quận cụm TX, CG và cụm HBT, HK về trường học quả thật đáng lo ngại. Cả 2 quận trung tâm ko có lấy 1 trường CLC cả tư lẫn công. Xin trái tuyến vào trường điểm thì em cũng xin đc, cũng chả tốn đến 3k Mẽo đâu, nhưng e ko thích vì mình ko xin mãi cho con đc, em thích nó thi tay bo cho nó xanh chín, giờ nó học Cầu giấy, trường mới, xịn, hp cũng rẻ

hiepchiken82

Xe tăng
sao trong này các cụ cứ gắn chữ chuyên cho mấy trường như Ac, NS hay ams cấp 2 nhỉ. Thế trên trường họ có ghi chữ chuyên ah hay các mợ các cụ tự đặt cho nó. Có khái niệm là chuyên thế nào ko? hay các cụ thích gắn thế để cho why.

hiepchiken82

Xe tăng
vâng cụ, chính vì thế mà e phải chuyển nhà từ HBT sang TX chỉ để phục vụ thằng oắt con đi học cho tiện. Sự chênh lệch quá lớn giữa quận cụm TX, CG và cụm HBT, HK về trường học quả thật đáng lo ngại. Cả 2 quận trung tâm ko có lấy 1 trường CLC cả tư lẫn công. Xin trái tuyến vào trường điểm thì em cũng xin đc, cũng chả tốn đến 3k Mẽo đâu, nhưng e ko thích vì mình ko xin mãi cho con đc, em thích nó thi tay bo cho nó xanh chín, giờ nó học Cầu giấy, trường mới, xịn, hp cũng rẻ
cầu giấy thì vào khó lắm đấy chứ, f1 nhà cụ thế là ổn rồi, chúc mừng cụ