[Funland] Chất lượng đào tạo Trường THCS và Tiểu học Ngôi Sao Hà Nội đi xuống

Bino

Xe điện
Con em đang học A0 Ngôi Sao đây. Hàng ngày bài cũng nhiều nhưng thường trên lớp làm gần hết. Về nhà ngoắng thêm một chút nữa là xong. Hồi trước học trường khác sau thì đỗ kỳ học bổng nên chuyển trường.

Tuy nhiên con em vẫn ôn thêm toán và tiếng Anh bên ngoài.

Chất lượng GD của trường khá tốt, trao đổi giữa cô giáo và phụ huynh học sinh rất sát. Hàng ngày cô thường thông báo rất đầy đủ chi tiết trên group chung về các chương trình trong ngày, các vấn đề phụ huynh cần lưu ý. Các thày cô phụ trách các môn chính đều trao đổi riêng với phụ huynh về những nội dung riêng với con mình. Cô chủ nhiệm có hôm còn chụp ảnh bàn của con em buổi chiều để em nhắc cháu biết cách dọn dẹp.

Em đánh giá các cô khá tận tình. Sự liên kết GĐ với trường chặt chẽ. Nếu con em có đỗ Am chưa chắc em đã cho học vì đặc điểm của con em vẫn khá mải chơi trong khi điều kiện chăm sóc theo dõi của bố mẹ vẫn cần sự liên kết kiểu đó. Trường Am mô hình đào tạo khác

shiluo

Xe container
Nhà cụ có đk! Nếu ko nghĩ đến tiền thì học cũng đc! Nhà 2 đứa mà học đây thì cũng nặng t rất nhiều nhà ko kham nổi
NS tháng khoảng 8-9tr tổng toàn bộ, em nghĩ là mức chung của các trường tương tự thôi. Còn số với trường công thì nói làm gì.

OTheAh

Xe tăng
Đợt vừa rồi có cụ nào cho con thi mấy trường top ko cho e xin đề cho nhóc làm thử phát !

Grandtouring

Xe điện
Em dị ứng với trường chuyên, lớp chọn làm khổ con trẻ và ph.
Hãy để bọn trẻ được thoải mái đi, đừng để chúng nó u mê, đầu to, mắt cận.

badboyvn

Xe tải
cụ vào vingreen bay gặp cô Ngà hiệu trưởng phản ánh :))

fadco

Xe container
Oài nghe con các cụ học đến 10h tối em khâm phục thực sự, em có thằng lớp 3 trường công mà tối chỉ học đúng 30 phút là hết sạch bài vở cô giao, say đó là chạy nhảy đá bóng đạp xe đến 10h tối về ngủ, thi vẫn toàn 9 với 10:))), khả năng học công nhẹ hơn kha khá:)

Lmdnana

Xe đạp
Xưa cấp 1 em còn chả biết học là gì, đi học chủ yếu cho bố mẹ đỡ phải trông, ra lớp chủ yếu tìm bạn bè để đi chơi, mãi năm lớp 5 bị bố mẹ ép học để thi thế nào lại đỗ dc vào trg chuyên cấp 2 học nổ cả mắt 4 năm
Rút ra kn thì cấp 1 có bao đứa học giỏi thì cấp 3 cũng tần đứa đó học giỏi thôi, nhiều bạn bè nhà cho ôn luyện cũng k giỏi lên dc
Giờ nhiều nhà cấp 1 mà còn lo con hơn cả học ĐH ntn k biết nên vui hay buồn
Đại đa số là đứa nào thông minh từ bé thì lớn nó vẫn trong top. Các cụ bảo cần cù bù thông minh không có nghĩa là cần cù hơn thông minh. Cái yếu tố thông minh nó vẫn là chính.

Vì vậy cho con cái trải nghiệm nhiều thứ, nó có năng khiếu (và thích) gì thì hướng về cái đó. Nhiều bố mẹ đến lạ, ngày xưa đi học nổ mắt vẫn chỉ trong top 10-20 của lớp nhưng vẫn muốn trúng xổ số của tạo hoá để con mình sau đi học luôn nhất lớp.

Theo quan sát riêng của bản thân em, những con gà công nghiệp (thành công - ở một mức nhất định- do nuôi công thức và rèn theo khuôn vàng thước ngọc) lớn lên rất bảo thủ và hay so đo tị nạnh.

TorienT

Xe container
Đại đa số là đứa nào thông minh từ bé thì lớn nó vẫn trong top. Các cụ bảo cần cù bù thông minh không có nghĩa là cần cù hơn thông minh. Cái yếu tố thông minh nó vẫn là chính.

Vì vậy cho con cái trải nghiệm nhiều thứ, nó có năng khiếu (và thích) gì thì hướng về cái đó. Nhiều bố mẹ đến lạ, ngày xưa đi học nổ mắt vẫn chỉ trong top 10-20 của lớp nhưng vẫn muốn trúng xổ số của tạo hoá để con mình sau đi học luôn nhất lớp.

Theo quan sát riêng của bản thân em, những con gà công nghiệp (thành công - ở một mức nhất định- do nuôi công thức và rèn theo khuôn vàng thước ngọc) lớn lên rất bảo thủ và hay so đo tị nạnh.
Con thỏ chăm chỉ sẽ thắng con thỏ không chăm chỉ. Bọn rùa vô nghĩa trong cuộc đua, với tư cách là một con rùa em nhận xét thế.

L.C.D

Xe container
Vâng đấy là quan điểm cá nhân! E thì thích con học trường công, chịu khó học! Chưa đủ thì luyện thêm! Chi phí nó rẻ! E ghét cái tính áp đặt, cửa trên của mấy trường Tư! Bố mẹ ko đc ý kiến, nhập gia tuỳ tục....mình bỏ nhiều t cho con học, họ làm dịch vụ! Có việc j là áp đặt và tận thu nhiều khoản rất vớ vẩn và vô lý!
Con em học tư thì em thấy trường thu các khoản đã công bố ngay từ trc khi con nhập trường, đồng thuận thì nộp và cho con nhập học. Quá trình học gần như ko thu thêm gì. Lễ tết ko cần quà cáp. Con đi học vui vẻ, tự tin hơn khá nhiều bạn trường công. nhờ các con mà em có các hội nhóm PH lâu năm và theo thời gian thì trở thành nhóm bạn cực kỳ thân thiết, chia sẻ với nhau đủ thứ trong cs và hậu thuẫn được con cái rất nhiều.
Em thấy bây giờ khối dân lập đang dần có vị thế. Trước đây cứ bảo có tiền là vào đc dân lập, nhưng bây giờ các trường dân lập có tiếng chút cũng ko dễ vào. Ví dụ lớp 1, lớp 6 của trường Nguyễn Siêu thi đấu cam go từ vòng nộp hồ sơ chứ chưa nói tới lúc thi cử.

PhongFood

Xe điện
e cho nhóc thử từ chiều rồi chiến tốt cụ ah mỗi arm là ko làm dc hết nhưng thôi cho nó học gần nhà cho tiện, chạy đua mệt lắm
Một buổi chiều mà con cụ giải bài được mấy trường top và chiến tốt thì cháu nhà thuộc rất siêu. :D

phongnq

Xe tải
C1 thì có kiến thức j cao siêu đâu cụ. Vẫn chỉ là abc +-x/. Chỉ cần nắm chắc kiến thức cơ bản & cho làm qua dạng đề e đảm bảo thi mấy trường kiểu này ko khó. Đợt con e thi mấy trường Ac, CG, NTT, Am, sb... đỗ hết trừ Am. Có lẽ do ko đi học thêm nên có 1 điểm chung là con e đều ko làm dc hết môn toán. Nhưng những phần nó làm dc đều đạt điểm tối đa.

Quan điểm e ko thích học nhiều. Nhất là C1. Trẻ con áp lực chuyện học quá khổ thân cno ra. Nhà e chịu dc tối đa 15tr/th cho mỗi đứa. Thế nên e đành chọn học công. Gần nhà, chi phí rẻ, ko áp lực học tập, số tiền dư ra e cho đi học ngoại ngữ, ngoại khoá các kiểu:D
E k cùng quan điểm với cụ về việc kiến thức cấp 1 không khó. Kiến thức để đi thi mấy trường CLC kể cả với người lớn hoặc ac lớp 9 phải ở mức học tốt hoặc khá mới có thể nói không thấy khó nhưng với bọn lớp 5 vậy cũng chật vật lắm rồi.
Nhận xét kiến thức chỉ có abc +-x/ thì khiên cưỡng quá. Con cụ qua rồi, ở mức tốt nên cụ mới cảm thấy nó dễ.
PS: đọc xuống mấy bài dưới e mới biết thì ra gấu mẹ nhà cụ kèm con. Nhà cụ có gấu mẹ quá vĩ đại đó a.

Chỉnh sửa cuối:

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
E k cùng quan điểm với cụ về việc kiến thức cấp 1 không khó. Kiến thức để đi thi mấy trường CLC kể cả với người lớn hoặc ac lớp 9 phải ở mức học tốt hoặc khá mới có thể nói không thấy khó nhưng với bọn lớp 5 vậy cũng chật vật lắm rồi.
Nhận xét kiến thức chỉ có abc +-x/ thì khiên cưỡng quá. Con cụ qua rồi, ở mức tốt nên cụ mới cảm thấy nó dễ.
PS: đọc xuống mấy bài dưới e mới biết thì ra gấu mẹ nhà cụ kèm con. Nhà cụ có gấu mẹ quá vĩ đại đó a.
Con cụ có năng lực, học giỏi thì môi trường nào nó cũng học đc và giỏi! Ngược lại nó ko giỏi cụ bắt ép nó giỏi thì cũng khổ thân cháu, rồi cũng như Tây tàu hết thôi, xã hội phân hoá mỗi ng 1 nghề! Ks , bác sĩ hết thì ko có ng làm công nhân, noing dân lành nghề...

Arizona

Xe tăng
Con nhà e học trường làng về tối vẫn phải làm bài tập đến 21-22h00. Các cụ có con học NS chắc cũng nghiên cứu chán rồi. Đứa cháu e ở Việt Hưng mà ngày nào 2 bố con cũng đưa nhau xuyên TP thì biết độ máo ntn(con chị thì đg học ngay harmony). Không biết ông bố chịu đc bao lâu dù VP ngay Thanh Xuân :)

bleo

Xe tăng
2F1 nhà em học archimedes Cầu giấy. F1 bé nhà em đang lớp 1, ở lớp có những bạn nhà tận Giáp Bát, Trương Định sáng hơn 6h lên bus tuyến để đến trường thì em ko hiểu chúng nó phải dậy lúc mấy giờ nữa ? Hành xác lũ nhỏ thật sự :(

PhongFood

Xe điện
2F1 nhà em học archimedes Cầu giấy. F1 bé nhà em đang lớp 1, ở lớp có những bạn nhà tận Giáp Bát, Trương Định sáng hơn 6h lên bus tuyến để đến trường thì em ko hiểu chúng nó phải dậy lúc mấy giờ nữa ? Hành xác lũ nhỏ thật sự :(
Cái này đúng cụ. Nhiều khi em cũng chả hiểu.