[Funland] Chất lượng đào tạo Trường THCS và Tiểu học Ngôi Sao Hà Nội đi xuống

NNS

Xe ngựa
sao trong này các cụ cứ gắn chữ chuyên cho mấy trường như Ac, NS hay ams cấp 2 nhỉ. Thế trên trường họ có ghi chữ chuyên ah hay các mợ các cụ tự đặt cho nó. Có khái niệm là chuyên thế nào ko? hay các cụ thích gắn thế để cho why.
vâng cụ, chả có cái trường cấp PTCS nào là trường chuyên cả, kể cả Ams hay PTCS CNN... các cụ ý quen mồm, hoặc gọi cho .... sang :))
còn đúng ra nó là các trường CLC, tuyển sinh bằng xét, thi tuyển, tuy ko phải chuyên, nhưng nó quả là các lò ấp hột vịt cung cấp cho các trường PTTH chuyên của TP thật, mặt bằng hs, chất lượng đào tạo cao hơn hẳn các trường ts theo tuyến

_MCM_

Xe tải
sao trong này các cụ cứ gắn chữ chuyên cho mấy trường như Ac, NS hay ams cấp 2 nhỉ. Thế trên trường họ có ghi chữ chuyên ah hay các mợ các cụ tự đặt cho nó. Có khái niệm là chuyên thế nào ko? hay các cụ thích gắn thế để cho why.
Riêng Ams thì ngay trong tên nó có chữ chuyên đó cụ. Trường THPT CHuyên Hà Nội - Amsterdam, bao gồm cả cấp THCS và THPT

Còn chữ gắn chữ chuyên cho các trường chắc vì muốn vào mấy trường này thì phải thi vào, và thi cũng rất khó nhằn đấy.

hiepchiken82

Xe tăng
Riêng Ams thì ngay trong tên nó có chữ chuyên đó cụ. Trường THPT CHuyên Hà Nội - Amsterdam, bao gồm cả cấp THCS và THPT

Còn chữ gắn chữ chuyên cho các trường chắc vì muốn vào mấy trường này thì phải thi vào, và thi cũng rất khó nhằn đấy.
vâng ams thì có thế, nhưng thời bọn e thì cấp 2 ams thì chả khác j trường thường cả he he, thi học sinh giỏi thành phố thành tích chả có j nổi bật

hiepchiken82

Xe tăng
vâng cụ, chả có cái trường cấp PTCS nào là trường chuyên cả, kể cả Ams hay PTCS CNN... các cụ ý quen mồm, hoặc gọi cho .... sang :))
còn đúng ra nó là các trường CLC, tuyển sinh bằng xét, thi tuyển, tuy ko phải chuyên, nhưng nó quả là các lò ấp hột vịt cung cấp cho các trường PTTH chuyên của TP thật, mặt bằng hs, chất lượng đào tạo cao hơn hẳn các trường ts theo tuyến
CNN thì nó có chữ chuyên cụ ah, thôi thì chấp nhận được. E đề nghị đổi tên thành chuyên ngôi sao, năng khiếu asimet, chất lượng cao nguyễn siêu, tài năng đoàn thị điểm... các cụ thấy có ổn ko

isak

Xe tăng
Thời mình lứa sn 80 thì trưng vương cấp 2 đỉnh lắm, giảng võ chưa là j chứ đừng nói đến ba đình, đống đa thì có bế văn đàn sau là nguyễn trường tộ rất khá. Thật tiếc cho trưng vương, ko ngờ lại đi xuống thế này.
Trưng Vương cấp 1,2 lứa đầu 8X là đỉnh cao HN rồi. Học đó toàn con các VIP, hồi đó HN nhỏ, tập trung dân chủ yếu Hoàn Kiếm, lên đến Ba Đình Hồ Tây đã xa tít mù.. Bế Văn Đàn/Nguyễn Trường Tộ là trường điểm quận Đống Đa, con nhà lao động học hành chăm chỉ hơn cũng giỏi. Chiếu dưới là Tô Hoàng của quận Hai Bà và Giảng Võ thì thường hơn vì đội cấp 2 bị Ams2 ngay bên cạnh hút hết. Quận Ba Đình được cái các trường học khá đồng đều.

Spring Flower

Đi bộ
Cấp 2 cụ cho cháu thi vào Nguyễn Tất Thành mà học. Bé nhà em đang học ở đó, rất ổn: học đều các môn, không học thêm, tham gia nhiều các clb, không phải đóng tiền gì ngoài tiền học và ăn, 1 tháng hết tầm 3,5 triệu.
Con cụ thi vào đấy có phải ôn thi ở đâu ko ạ.

isak

Xe tăng
vâng ams thì có thế, nhưng thời bọn e thì cấp 2 ams thì chả khác j trường thường cả he he, thi học sinh giỏi thành phố thành tích chả có j nổi bật

Cấp 2 không có chuyên cụ nhé, cấp 3 mới có chuyên, kể cả Ams cũng chỉ là các chuyên cấp 3, hệ Ams 2 chỉ là hệ không chuyên, nôm na là chất lượng cao ăn theo thôi.

lada223

Xe đạp
ép con học quá sau này nó chỉ là nhân viên văn phòng đến tháng lĩnh lương thôi các bác ơi.
Em thì dành 50% học, 50% cho hoạt động thể thao.
Đừng lấy hết tuổi thơ của các con.
Các bác cứ nhìn bạn bè mình ấy. Các bạn học top 1 sau này kiếm tiền không bằng các bạn học khá và TB khá top 2 đâu.

moly

Xe điện
Cấp 2 không có chuyên cụ nhé, cấp 3 mới có chuyên, kể cả Ams cũng chỉ là các chuyên cấp 3, hệ Ams 2 chỉ là hệ không chuyên, nôm na là chất lượng cao ăn theo thôi.
không có chữ chuyên nhuwgn thực chất nó vẫn như chuyên vì thi đầu vào khó như chuyên, học hành cũng vậy, giáo viên tốt, học sinh cạnh đua nhau học chảng khác chuyên xưa

Mytv

Xe điện
ép con học quá sau này nó chỉ là nhân viên văn phòng đến tháng lĩnh lương thôi các bác ơi.
Các bác cứ nhìn bạn bè mình ấy. Các bạn học top 1 sau này kiếm tiền không bằng các bạn học khá và TB khá top 2 đâu.
Nhà e từ bố mẹ e đến vc e đều ko ép con học. Nhưng luôn nói học là con đường tốt nhất để có thể đảm bảo cho cs sau này. Nên nếu có khả năng thì cố gắng mà học. Sau giàu thì chưa biết nhưng khá là chắc chắn:D .

moly

Xe điện
về mặt bằng chung em tháy trường em. học sinh lớp chuyên chọn thì tỷ lệ sống ổn định, thành công vẫn cao hơn lớp thường. Con phải cần cân đối học hành và vui chơi thể thao. Tuy nhiên nhìn vào các lớp chuyên cấp 3 hiện nay thì em thấy các con rất năng động, ko còn là gà tồ như chuyên xưa. Nên em lại mong con cấp 3 vào chuyên.. Chứng kiến các con chuyên ams tự đứng ra tổ chức các sự kiện môt cahs bài bản mà nể phục

_MCM_

Xe tải
Thật lòng thì mình cũng chỉ mong con cái sau này làm công ăn lương thôi, lương tốt chút là được.

Còn nếu nó đam mê kiếm tiền từ những thứ khác như kinh doanh chẳng hạn, thì cũng không mong lắm, vì rủi ro lắm, nhỡ thất bại thì đau đầu.

Còn nhà mình thì ko có quan hệ gì, nên cũng xác định ko thể kiếm tiền, kiếm việc bằng quan hệ được. Công nhận với bạn, vài đứa lớp mình ngày xưa học cũng bình thường, nhưng giờ làm to, kiếm tiền nhiều thật. Nhưng với vị trí của nó, đảm bảo gia đình phải có quan hệ lớn mới lên được.

cunglatruong

Xe container
dựa vào đâu để đánh giá chất lượng đào tạo ở xứ này nhỉ :)

_MCM_

Xe tải
về mặt bằng chung em tháy trường em. học sinh lớp chuyên chọn thì tỷ lệ sống ổn định, thành công vẫn cao hơn lớp thường. Con phải cần cân đối học hành và vui chơi thể thao. Tuy nhiên nhìn vào các lớp chuyên cấp 3 hiện nay thì em thấy các con rất năng động, ko còn là gà tồ như chuyên xưa. Nên em lại mong con cấp 3 vào chuyên.. Chứng kiến các con chuyên ams tự đứng ra tổ chức các sự kiện môt cahs bài bản mà nể phục
Ams là đỉnh cao của Chuyên Hà Nội rồi bạn. Nên đỗ Ams thường cũng là khó nhất trong các trường Chuyên. Ams là toàn tài rồi, khỏi nói. Thường đứa nào đỗ vài chuyên 1 lúc, thì đều chọn Ams cả.

_MCM_

Xe tải
dựa vào đâu để đánh giá chất lượng đào tạo ở xứ này nhỉ :)
Cảm tính lắm cụ. Nhưng mình nghĩ đơn giản, tiêu chí là tỷ lệ đỗ đại học top đầu, rồi nữa là ra trường đại học kiếm được việc tốt, sau này thành công thăng tiến lương cao.

Còn mấy cái tiêu chí cảm tính như yêu trường, yêu lớp, cơ sở vật chất... thì thôi, bỏ qua. Vì cái đó khó đánh giá lắm.

moly

Xe điện
Ams là đỉnh cao của Chuyên Hà Nội rồi bạn. Nên đỗ Ams thường cũng là khó nhất trong các trường Chuyên. Ams là toàn tài rồi, khỏi nói. Thường đứa nào đỗ vài chuyên 1 lúc, thì đều chọn Ams cả.
các chuyên khác các con cũng năng động lắm , tất nhiên ams là đầu bảng về các hoạt động ngoại khóa từ xưa. Nhuwgn giờ nhìn vào chuyên CNN, nguyễn huệ, khoa học tư nhiên, sự phạm,. xã hội và nhân văn.. các con cũng đang có sự chuyển mình rất lớn để bắt kịp xu thế.

cunglatruong

Xe container
Cảm tính lắm cụ. Nhưng mình nghĩ đơn giản, tiêu chí là tỷ lệ đỗ đại học top đầu, rồi nữa là ra trường đại học kiếm được việc tốt, sau này thành công thăng tiến lương cao.

Còn mấy cái tiêu chí cảm tính như yêu trường, yêu lớp, cơ sở vật chất... thì thôi, bỏ qua. Vì cái đó khó đánh giá lắm.
đó , nên Cụ thớt phải đánh giá xác thực vào chứ cảm tính khơi khơi ko thuyết phục lắm.

Koka2015

Xe tăng
CNN thì nó có chữ chuyên cụ ah, thôi thì chấp nhận được. E đề nghị đổi tên thành chuyên ngôi sao, năng khiếu asimet, chất lượng cao nguyễn siêu, tài năng đoàn thị điểm... các cụ thấy có ổn ko
Cấp 3 mới tên là Chuyên Ngoại Ngữ, Cấp 2 tên là THCS Ngoại Ngữ, ko có chữ "chuyên"