[Funland] Chảo buổi sáng 06/2, VTV1 khóc thuê anh Thản

Justforfuntoo

Xe container
Giá mà cái khu mấy chục căn nhà hơn 40 tầng của anh ấy ở Linh Đàm, HN cũng làm nghiêm như này nhỉ?
Nhà nó còn liên quan đến cuộc sống của người dân, không dễ dàng đập bỏ được nên cq đã lấy yk của người dân xem muốn xử lý thế nào
Nếu đa số người dân muốn đập bỏ và được đền nhà khác thì sẽ đập thôi

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Nhà nó còn liên quan đến cuộc sống của người dân, không dễ dàng đập bỏ được nên cq đã lấy yk của người dân xem muốn xử lý thế nào
Thế nếu các căn hộ đó bảo ko được đập thì sẽ hợp thức hóa phải không cụ?

Justforfuntoo

Xe container
Nếu cụ để ý việc các địa bàn khác họ tháo dỡ như cưỡng chế gpmb chẳng hạn thì bên cưỡng chế luô n thu gom đồ đạc thiết bị ...vào kho, sau đó tường xây thì dỡ. Hoàn toàn không phải đập phá cả thiết bị như trong clip dn họ tố cáo, điều hòa....đều hỏng cả. Cái sai khi đập phá nó ở chỗ này. Tranh luận cần rõ ràng như vậy.
Luật không quy định phá dỡ là phải thu gom tb vào kho, ai thích thu gom thì luật cũng chả cấm
Phá dỡ thì thiết bị đương nhiên hỏng, ông không muốn bị hỏng thì ông tự tháo dỡ theo luật đi, người ta cho tg tối đa rồi còn gì. Thế nên đập phá để tb hỏng chả có gì là sai ở đây cả

Justforfuntoo

Xe container
Thế nếu các căn hộ đó bảo ko được đập thì sẽ hợp thức hóa phải không cụ?
Trước 1/2019 hay 2018 gì đó thì là phạt cho tồn tại
Sau tg này thì phá dỡ, cdt có trách nhiệm đền bù thiệt hại cho người mua nhà
Các sai phạm kia chủ yếu trước tg này

meomun346

Xe container
Vâng cụ, kiểu phạt rồi cho tồn tại. Em cũng ko theo dõi vụ này lắm, ko biết có ai bị mất chức hay liên đới gì ko nữa? mấy chục căn hộ cao tầng, xây giữa thổ đu!

ms0910

Xe tăng
chính quyên đã có nhiều biện pháp vô cùng quyết liệt để xử lý trước khi dùng tới biện pháp cuối cùng là tổ chức cưỡng chế

Toàn bộ diễn biến:
theo UBND quận Hà Đông, ngày 6/12/2018, Đội quản lý trật tự xây dựng đô thị quận Hà Đông chủ trì, phối hợp với Phòng quản lý đô thị, UBND phường Phú Lương tiến hành kiểm tra công trình đang thi công tại lô đất A2.2-CCĐT01 thuộc dự án khu đô thị Thanh Hà Cienco5.
Tại thời điểm kiểm tra, chủ đầu tư đang thi công công trình công viên nước Thanh Hà, đã xây xong phần thô. Chủ đầu tư đã xuất trình thiết kế bản vẽ thi công các hạng mục công trình công viên nước do Công ty Cổ phần xây dựng G7 thiết kế hồi tháng 11/2018 nhưng không cung cấp được quyết định đầu tư, thông báo khởi công và chưa thực hiện thẩm định, phê duyệt hồ sơ thiết kế cũng như xin giấy phép xây dựng đối với dự án theo quy định.
Đoàn kiểm tra đã yêu cầu chủ đầu tư hoàn thiện các thủ tục theo quy định.
Đến ngay 8/1/2019, Đội quản lý trật tự xây dựng đô thị đã tiến hành lập biên bản vi phạm hành chính đối với Công ty Cổ phần phát triển địa ốc Cienco5 về hành vi vi phạm “tổ chức thi công xây dựng không có giấy phép” theo quy định của Nghị định 139/2017, yêu cầu chủ đầu tư chấm dứt ngay mọi hoạt động xây dựng, khẩn trương hoàn thiện thủ tục đầu tư.
Các ngày 26/1/2019, 19/3/2019, Đội quản lý trật tự xây dựng đô thị tiếp tục phối hợp với UBND phường Phú Lương làm việc, yêu cầu chủ đầu tư cung cấp hồ sơ pháp lý. UBND phường Phú Lương ra văn bản yêu cầu chủ đầu tư dừng thi công công trình, hoàn thiện hồ sơ, báo cáo phường nhưng chủ đầu tư không xuất trình, cố tình tiếp tục thi công.
Ngày 18/11/2019, Đội quản lý trật tự xây dựng phối hợp với Phòng quản lý đô thị, UBND phường Phú Lương làm việc, yêu cầu chủ đầu tư cung cấp hồ sơ pháp lý nhưng chủ đầu tư không xuất trình.
Kiểm tra hiện trạng công trình, lực lượng chức năng nhận thấy công trình đã hoàn thành và đưa vào sử dụng 19 hạng mục.
Xét tính chất vi phạm, ngày 27/11/2019, UBND quận Hà Đông đã ra quyết định áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả với Công ty Cổ phần phát triển địa ốc Cienco5, buộc công ty tháo dỡ toàn bộ hạng mục đã xây dựng trong thời hạn 15 ngày.
Do công ty Địa ốc Cienco5 không chấp hành nên ngày 24/12/2019, UBND quận Hà Đông đã ra quyết định cưỡng chế buộc thực hiện biện pháp khắc phục hậu quả.
Trước đó, ngày 26/11/2019, Công ty Địa ốc Cienco5 có văn bản xin tự giác tháo dỡ công trình, cam kết tháo dỡ từ ngày 6/12/2019, tuy nhiên hết thời gian công ty vẫn không tháo dỡ công trình.
Vì thế ngày 9/1/2020, UBND phường Phú Lương đã ban hành kế hoạch tổ chức cưỡng chế. Ngày 15/1/2020, UBND phường Phú Lương đã triển khai các bước tổ chức cưỡng chế.
Cảm ơn các thông tin của cụ, để mọi người rõ hơn.
Cụ đừng lảng. Tôi đang đưa ra trên kia là ý kiến người dân ở khu Thanh Hà đó.

Cụ không nên so họ với Lê Văn Luyện.

Nếu không có ngày mà cụ ló mặt ở Thanh Hà là cụ khó bảo toàn tính mạng đó, tôi nhắc cụ là giúp cụ so sánh cho đàng hoàng.
Bác Thản và sp của bác ấy ở Thanh Hà cụ ạ. Mời cụ xuống đó ị. Khi nào xuống báo trước để e báo họ trải thảm mời xụ vào ị. Có dám không?

Lưu ý cụ: sdt cụ để thế kia thì nên còm cho đàng hoàng, ý tốt nên em nhắc cụ đấy. :>

Còn nếu cụ thách thì tôi xin chụp màn hình còm của cụ đưa lên trang cư dân Thanh Hà, cho họ "nói chuyện" phải quấy với cụ. Ok?
tranhainam cụ có đồng ý em cho ý kiến đã chụp lên cộng đồng cư dân Thanh Hà không?
Nếu cụ cho phép thì em xin đưa lên cho khoảng 20k người họ cho ý kiến phản hồi lại.
Còn cụ không đồng ý hay sửa còm thì báo cho e biết với.
Cụ cứ như là "chỉ điểm", "mách lẻo" í nhờ, cảm giác yếu đuối vậy sao cụ ơi? hơi tí là dọa lôi cả ngàn cả vạn người ra, đọc thấy gió lắm. Hay là lực lượng đặc nhiệm mạng của MT chăng? Ae nhâm nhi cafe, bàn phím với nhau như cơn gió thoảng, ảnh hưởng miếng cơm manh áo của nhà ai đâu mà cụ đe nẹt gớm quá.
Cụ làm em nhớ tới lời trích của Mark Twain - "Never argue with stupid people ..."

Justforfuntoo

Xe container
Vâng cụ, kiểu phạt rồi cho tồn tại. Em cũng ko theo dõi vụ này lắm, ko biết có ai bị mất chức hay liên đới gì ko nữa? mấy chục căn hộ cao tầng, xây giữa thổ đu!
Có nhiều vị chủ tịch, phó chủ tịch bị cắt chức và khởi tố rồi cụ ạ

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Luật không quy định phá dỡ là phải thu gom tb vào kho, ai thích thu gom thì luật cũng chả cấm
Phá dỡ thì thiết bị đương nhiên hỏng, ông không muốn bị hỏng thì ông tự tháo dỡ theo luật đi, người ta cho tg tối đa rồi còn gì. Thế nên đập phá để tb hỏng chả có gì là sai ở đây cả
Vậy thì nhận định của cụ khác của em. Em bảo đập phá cả thiết bị là sai. Đập xong cũng chả có giấy tờ văn bản kiểm kê gì lại càng sai? Hay cụ bảo ko cần kiểm kê?

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các thông tin của cụ, để mọi người rõ hơn.

Cụ cứ như là "chỉ điểm", "mách lẻo" í nhờ, cảm giác yếu đuối vậy sao cụ ơi? hơi tí là dọa lôi cả ngàn cả vạn người ra, đọc thấy gió lắm. Hay là lực lượng đặc nhiệm mạng của MT chăng? Ae nhâm nhi cafe, bàn phím với nhau như cơn gió thoảng, ảnh hưởng miếng cơm manh áo của nhà ai đâu mà cụ đe nẹt gớm quá.
Cụ làm em nhớ tới lời trích của Mark Twain - "Never argue with stupid people ..."
Sao lại "đặt điều" "vu khống" vậy cụ? Sống không ai dạy bảo hay sao mà cứ thích đi chụp mũ vậy?
Hãy tranh luận bằng lý lẽ.

Ai sai thì họ chịu trách nhiệm, sai bước nào xử bước đó. Làm gì có ai có quyền được chửi người ta?

Chỉnh sửa cuối:

Altis 2011

Xe điện
Phạt cho tồn tại ko có nghĩa là hợp pháp hoá những nhà đó. Cho nên ai chưa có sổ đỏ xác định o ko sao nhưng ko giao dịch cầm cố đc.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Vậy ý cụ là trước 2019 thì phạt cho tồn tại? Còn sau thì đập tất ? Có phải thế không?

blackbox

Xe tăng
Em hy vọng quận HĐ làm văn bản khiếu nại phóng sự của VTV vì trích dẫn luật sai, làm dư luận hiểu sai việc làm đúng của quận.
Vụ này mà đảo ngược sau này cưỡng chế cái gì cũng bị kiện
Chuẩn cụ!
Sau cưỡng chế nhà dân mà không đẽo vữa và xếp gạch ngay ngắn để dân sử dụng lại. Hơn nữa, mà làm vỡ gạch là dân kiện cho vỡ mồm.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Em hy vọng quânh HD làm văn bản khiếu nại phóng sự của VTV vì trích dẫn luật sai, làm dư luận hiểu sai việc làm đubgs của quận.

Chuẩn cụ!
Sau cưỡng chế nhà dân mà không đẽo vữa và xếp gạch ngay ngắn để dân sử dụng lại. Hơn nữa, mà làm vỡ gạch là dân kiện cho vỡ mồm.
Em cũng chỉ mong thế. Quận kiện VTV ngay và luôn đi. Chơi tới bến luôn.

Luật mà không nắm được thì tèo là phải.

Sai mà còn tình thì may chăng còn cứu được. Sai mà cạn tàu giáo máng thì trời cứu.

skymoon123

Xe tải
em hỏi thêm tý. không rõ bao giờ Thanh Hà mới được xây trở lại nhỉ???

fanbarca

Xe buýt
Đang dịch dã rồi chuẩn bị đại hội, chắc vụ này chìm thôi, CQ đang bận bao việc.

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
có mấy cụ còm hăng hái nhỉ
Sai thì chịu thôi , cựu làm gì , càng cựu thì cái thòng lọng càng siết chặt

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Đại hội mà anh Riêng đi thì HĐ ôm hận.

Nhật Cường gắn như hình với bóng.

Justforfuntoo

Xe container
Vậy thì nhận định của cụ khác của em. Em bảo đập phá cả thiết bị là sai. Đập xong cũng chả có giấy tờ văn bản kiểm kê gì lại càng sai? Hay cụ bảo ko cần kiểm kê?
Thiết bị cũng là công trình xây dựng bị phá dỡ cụ nhé
Đập tan rồi thì còn kiểm kê gì cụ? Luật nào yc kiểm kê đâu?