[Funland] Chảo buổi sáng 06/2, VTV1 khóc thuê anh Thản

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Thiết bị cũng là công trình xây dựng bị phá dỡ cụ nhé
Đập tan rồi thì còn kiểm kê gì cụ? Luật nào yc kiểm kê đâu?
:)) :)) :)) cụ sai toe toét rồi. Thôi e biết cụ ko có kinh nghiệm vụ này, cụ chỉ là dân buôn bds thôi.

Justforfuntoo

Xe container
em hỏi thêm tý. không rõ bao giờ Thanh Hà mới được xây trở lại nhỉ???
Đầy đủ pháp lý thì được xây mà theo luật thì lk đô thị thuộc quận phải do cdt xây
Sau vụ kiện cáo nhau thế này thì lại càng khó

Justforfuntoo

Xe container
:)) :)) :)) cụ sai toe toét rồi. Thôi e biết cụ ko có kinh nghiệm vụ này, cụ chỉ là dân buôn bds thôi.
Cụ lại chỉ được cái cãi cùn, trì trích cá nhân à
Các cụ văn minh ở đây nói đều trích dẫn luật đầy đủ, vì sao sai vì sao đúng, còn cụ thì chỉ đến nước cãi cùn, đánh dưới thắt lưng là giỏi :))

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại chỉ được cái cãi cùn, trì trích cá nhân à
Các cụ văn minh ở đây nói đều trích dẫn luật đầy đủ, vì sao sai vì sao đúng, còn cụ thì chỉ đến nước cãi cùn, đánh dưới thắt lưng là giỏi :))
Trích dẫn trên kia hết rồi còn gì :)). Cụ nói mỗi cái thiết bị cũng phải đập là e đã ko muốn tranh luận rồi, vì cái đó là cơ bản mà cụ cũng sai. Sai lý sai cả tình.

Justforfuntoo

Xe container
Trích dẫn trên kia hết rồi còn gì :)). Cụ nói mỗi cái thiết bị cũng phải đập là e đã ko muốn tranh luận rồi, vì cái đó là cơ bản mà cụ cũng sai. Sai lý sai cả tình.
Thôi, đến đọc hiểu cụ cũng không làm được
Thảo nào các cụ ở đây lại tỏ thái độ khinh bỉ không thèm tiếp chuyện cụ nữa
Thôi em cũng theo các cụ ấy.
Nhiệm vụ của em chứng minh bản chất của cụ thế nào đã hoàn thành :)) =))

otothanglong

Xe điện
Chính quyền đã thi hành pháp luật rất nghiêm minh, muốn đất nước phát triển phải xử lý nghiêm những công ty như Mường Thanh.
PL mà nghiêm thì ct này có mọc lên dc không cụ, nhà dân thử đổ Đống gạch trước cửa xem được bao nhiêu phút thanh tra xd mò tới, dân đen mình chẳng bênh thằng nào chúng đều lợi ích phe phái phang nhau, mình miễn bình luận. Cái muốn nói là không hiểu sao nó không tháo dỡ tử tế rồi thu hồi lắp cho những ct công khác, mà phải đập phá tàn bạo hủy hoại kinh thế.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Thôi, đến đọc hiểu cụ cũng không làm được
Thảo nào các cụ ở đây lại tỏ thái độ khinh bỉ không thèm tiếp chuyện cụ nữa
Thôi em cũng theo các cụ ấy.
Nhiệm vụ của em chứng minh bản chất của cụ thế nào đã hoàn thành :)) =))
Lại kéo đàn vào =)) . Thôi chào nhá>:). Đi buôn bds đi cụ :P

Hỏi mấy câu trên thì tịt nít :x

Koka2015

Xe tăng
PL mà nghiêm thì ct này có mọc lên dc không cụ, nhà dân thử đổ Đống gạch trước cửa xem được bao nhiêu phút thanh tra xd mò tới, dân đen mình chẳng bênh thằng nào chúng đều lợi ích phe phái phang nhau, mình miễn bình luận. Cái muốn nói là không hiểu sao nó không tháo dỡ tử tế rồi thu hồi lắp cho những ct công khác, mà phải đập phá tàn bạo hủy hoại kinh thế.
Thực thi pháp luật nghiêm minh ko bao giờ là muộn.

Việc gì phải tử tế với doanh nghiệp kinh doanh vô đạo đức, coi thường chính quyền, coi thường tính mạng người dân có truyền thống như Mường Thanh.

Tại sao Mường Thanh ko tự tháo dỡ để dc nguyên vẹn lại đợi chính quyền tháo dỡ tử tế. Chính Mường Thanh đã chọn hậu quả cho họ.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Đọc câu ông Koka bảo nghiêm minh buồn cười vãi cụ a. Còn còm của cụ chuẩn không cần chỉnh luôn. Ai sai gì thì xử lý cái đó, và làm gì cũng phải cần có lý, có tình.
Ra oai quyền lực thế mà làm gì, được hôm nay liệu còn được ngày mai, thiết nghĩ mấy tay làm quan hiểu rất rõ điều này chứ nhỉ?

Koka2015

Xe tăng
Đọc câu ông Koka bảo nghiêm minh buồn cười vãi cụ a. Còn còm của cụ chuẩn không cần chỉnh luôn. Ai sai gì thì xử lý cái đó, và làm gì cũng phải cần có lý, có tình.
Ra oai quyền lực thế mà làm gì, được hôm nay liệu còn được ngày mai, thiết nghĩ mấy tay làm quan hiểu rất rõ điều này chứ nhỉ?
Ra pháp luật thì đừng nói lý với tình, nghe hài vãi :))
Pháp luật chỉ có đúng và sai thôi cụ nhé.

otothanglong

Xe điện
Vâng cụ bọn Cẩu to oánh nhau, bọn Cẩu dưới làm càn. Mình dân đen biết gì mà bình với luận cụ nhỉ.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ bọn Cẩu to oánh nhau, bọn Cẩu dưới làm càn. Mình dân đen biết gì mà bình với luận cụ nhỉ.
Nếu nghiêm minh thật thì đã ko để công trình to bằng hàng trăm cái Đình mọc lên như thế. Tốn tiền của doanh nghiệp.

Không hiểu khi họ đập phá thế họ có sót không?

Lúc xây dựng công trình hàng năm trời thì cả bộ máy đó họ ngồi ở đâu?

Nghiêm minh và tình lý nó ở chỗ tài sản dù của ai cũng phải được coi trọng như nhau, sai thì sửa, còn đây đập phá thế chấp nhận được sao?

Koka2015

Xe tăng
Nếu nghiêm minh thật thì đã ko để công trình to bằng hàng trăm cái Đình mọc lên như thế. Tốn tiền của doanh nghiệp.

Nghiêm minh và tình lý nó ở chỗ tài sản dù của ai cũng phải được coi trọng như nhau, sai thì sửa, còn đây đập phá thế chấp nhận được sao?
Lúc Mường Thanh xây, cơ quan nhà nước ở đây:

Mường Thanh ko xót tài sản của họ, cố tình ko tháo dỡ, việc gì phải xót cho họ.

otothanglong

Xe điện

Thời chống lưng yếu chút xíu là khổ ngay, việc này cũng cho chừa mấy ông đang được chống lấy đó mà làm bài học cụ.