[Funland] Chảo buổi sáng 06/2, VTV1 khóc thuê anh Thản

TONGIA

Xe lừa
Vụ này mà đảo ngược sau này cưỡng chế cái gì cũng bị kiện

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này mà đảo ngược sau này cưỡng chế cái gì cũng bị kiện
Không phải thế cụ. Tháo dỡ thì nhất trí. Thiết bị thì nó bê ra, cất vào kho, những gì tháo được thì tháo ra, còn không tháo được thì dỡ.

Toàn bộ chi phí tháo dỡ doanh nghiệp phải chịu. Thiếu gì đơn vị thuê nó vào tháo. Đơn giá ổn thì nó chả bâu vào xin làm ngay à.

Thiếu gì cách thu.

Đây phường phá thế này e rằng có khuất tất gì phía sau.

Koka2015

Xe tăng

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn ly vang của Hp007hp nhá. Nhưng ly vang của cụ có vẻ rẻ tiền. Không phải vang xịn :>

Koka2015

Xe tăng
Không phải thế cụ. Tháo dỡ thì nhất trí. Thiết bị thì nó bê ra, cất vào kho, những gì tháo được thì tháo ra, còn không tháo được thì dỡ.

Toàn bộ chi phí tháo dỡ doanh nghiệp phải chịu. Thiếu gì đơn vị thuê nó vào tháo. Đơn giá ổn thì nó chả bâu vào xin làm ngay à.

Thiếu gì cách thu.

Đây phường phá thế này e rằng có khuất tất gì phía sau.
Đập phá mạnh thế chứng tỏ ko có gì khuất tất giữa chính quyền với doanh nghiệp, ko chính quyền Hà Đông lại mang tiếng ăn tiền.

iSurvive

Xe buýt
Cụ không nên so họ với Lê Văn Luyện.

Nếu không có ngày mà cụ ló mặt ở Thanh Hà là cụ khó bảo toàn tính mạng đó, tôi nhắc cụ là giúp cụ so sánh cho đàng hoàng.
Cụ định giết người ạ? Cụ định lấy mạng cụ kia à? Sao cụ không kiện mà lại dọa đánh người ta? Thế mà mở mồm ra là nói chuyện luật.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Cụ định giết người ạ? Cụ định lấy mạng cụ kia à? Sao cụ không kiện mà lại dọa đánh người ta? Thế mà mở mồm ra là nói chuyện luật.
Em chịu. Ai dám lấy tính mạng người khác. Cụ cứ ăn không nói có thế này là ai dạy vậy? Cụ chắc không ai dạy rồi.

So sánh dân với Lê Văn Luyện gây bức xúc trong cộng đồng cư dân thì điều gì chả có thể xảy ra.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Tao khinh mày vì mấy đồng tiền bẩn mà mày đến cư't cũng không từ đi liếm đi't cho thằng Thản. Mày còn rủa xả cái chế độ đất nước nuôi mày lớn khôn, cho mày ăn học, cho mày miếng cơm manh áo thì mày lấy tư cách gì. Chính là những người đẻ ra mày mới phải đau lòng ấy. Mày mới là loại đuối lý phải lôi cha mẹ người khác ra mày không thấy nhục à! Lưỡi mày dài được đến mét chưa?
Nếu một người đàng hoàng thì ý kiến của họ luôn được tôn trọng. Còn rẻ rách thì ai quan tâm khinh với quý.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Khi nào được xây dựng trở lại hoặc khi cần thì người của bác Thản sẽ đến 83 VTP tìm vp cụ mời cụ hợp tác. Sdt kia rõ thế rồi, họ sẽ chủ động đón cụ.

skymoon123

Xe tải
Toàn bộ diễn biến:
theo UBND quận Hà Đông, ngày 6/12/2018, Đội quản lý trật tự xây dựng đô thị quận Hà Đông chủ trì, phối hợp với Phòng quản lý đô thị, UBND phường Phú Lương tiến hành kiểm tra công trình đang thi công tại lô đất A2.2-CCĐT01 thuộc dự án khu đô thị Thanh Hà Cienco5.
Tại thời điểm kiểm tra, chủ đầu tư đang thi công công trình công viên nước Thanh Hà, đã xây xong phần thô. Chủ đầu tư đã xuất trình thiết kế bản vẽ thi công các hạng mục công trình công viên nước do Công ty Cổ phần xây dựng G7 thiết kế hồi tháng 11/2018 nhưng không cung cấp được quyết định đầu tư, thông báo khởi công và chưa thực hiện thẩm định, phê duyệt hồ sơ thiết kế cũng như xin giấy phép xây dựng đối với dự án theo quy định.
Đoàn kiểm tra đã yêu cầu chủ đầu tư hoàn thiện các thủ tục theo quy định.
Đến ngay 8/1/2019, Đội quản lý trật tự xây dựng đô thị đã tiến hành lập biên bản vi phạm hành chính đối với Công ty Cổ phần phát triển địa ốc Cienco5 về hành vi vi phạm “tổ chức thi công xây dựng không có giấy phép” theo quy định của Nghị định 139/2017, yêu cầu chủ đầu tư chấm dứt ngay mọi hoạt động xây dựng, khẩn trương hoàn thiện thủ tục đầu tư.
Các ngày 26/1/2019, 19/3/2019, Đội quản lý trật tự xây dựng đô thị tiếp tục phối hợp với UBND phường Phú Lương làm việc, yêu cầu chủ đầu tư cung cấp hồ sơ pháp lý. UBND phường Phú Lương ra văn bản yêu cầu chủ đầu tư dừng thi công công trình, hoàn thiện hồ sơ, báo cáo phường nhưng chủ đầu tư không xuất trình, cố tình tiếp tục thi công.
Ngày 18/11/2019, Đội quản lý trật tự xây dựng phối hợp với Phòng quản lý đô thị, UBND phường Phú Lương làm việc, yêu cầu chủ đầu tư cung cấp hồ sơ pháp lý nhưng chủ đầu tư không xuất trình.
Kiểm tra hiện trạng công trình, lực lượng chức năng nhận thấy công trình đã hoàn thành và đưa vào sử dụng 19 hạng mục.
Xét tính chất vi phạm, ngày 27/11/2019, UBND quận Hà Đông đã ra quyết định áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả với Công ty Cổ phần phát triển địa ốc Cienco5, buộc công ty tháo dỡ toàn bộ hạng mục đã xây dựng trong thời hạn 15 ngày.
Do công ty Địa ốc Cienco5 không chấp hành nên ngày 24/12/2019, UBND quận Hà Đông đã ra quyết định cưỡng chế buộc thực hiện biện pháp khắc phục hậu quả.
Trước đó, ngày 26/11/2019, Công ty Địa ốc Cienco5 có văn bản xin tự giác tháo dỡ công trình, cam kết tháo dỡ từ ngày 6/12/2019, tuy nhiên hết thời gian công ty vẫn không tháo dỡ công trình.
Vì thế ngày 9/1/2020, UBND phường Phú Lương đã ban hành kế hoạch tổ chức cưỡng chế. Ngày 15/1/2020, UBND phường Phú Lương đã triển khai các bước tổ chức cưỡng chế.
E công nhận chính quyền HĐ lần này làm khá rắn
Cấm xây toàn bộ dự án Thanh hà thuộc Hà Đông. ô nào đang xây dở cũng dừng.
Sai thì làm mạnh . chắc rút kinh nghiệm vụ CT6. CA bắt mấy ô cán bộ đi tù.

CT6 ( Kiến hưng)xây cho xây , cho tồn tại=>> Bắt cán bộ.
CV nước mà ko xử đúng luật=>> đến lúc bị rờ vào. ko biết ntn. Doanh nghiệp có tiền, mua đc. chứ mấy ô quan xã sao đọ đc.
Theo em HĐ chỉ biết là làm đúng luật

thngaylangthang

Xe ngựa

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
tranhainam cụ có đồng ý em cho ý kiến đã chụp lên cộng đồng cư dân Thanh Hà không?
Nếu cụ cho phép thì em xin đưa lên cho khoảng 20k người họ cho ý kiến phản hồi lại.
Còn cụ không đồng ý hay sửa còm thì báo cho e biết với.

oldfashion

Xe tăng
Nếu một người đàng hoàng thì ý kiến của họ luôn được tôn trọng. Còn rẻ rách thì ai quan tâm khinh với quý.
Chỉ thớt nào một mình cụ còm thì cụ tự tôn trọng cụ.
Chứ còn thớt này xem ra 100% các cụ không ai cần cụ tôn trọng hết.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ thớt nào một mình cụ còm thì cụ tự tôn trọng cụ.
Chứ còn thớt này xem ra 100% các cụ không ai cần cụ tôn trọng hết.
Ôi lại chiêu bài ôm tất vào lòng à? Trò mèo này tôi khinh.
Trên kia có phải ông bảo tất cả dân thù ghét bác Thản không nhỉ?
Tranh luận dùng lý lẽ đi, bỏ cái trò thối lúc nào cũng "toàn bộ" hay 100% đó đi. Trò mèo ấy bị bóc mẽ rồi.

oldfashion

Xe tăng
Ôi lại chiêu bài ôm tất vào lòng à? Trò mèo này tôi khinh.
Trên kia có phải ông bảo tất cả dân thù ghét bác Thản không nhỉ?
Tranh luận dùng lý lẽ đi, bỏ cái trò thối lúc nào cũng "toàn bộ" hay 100% đó đi. Trò mèo ấy bị bóc mẽ rồi.
Lý lẽ có hết rồi. Chính quyền hoàn toàn đúng luật.
Trừ cụ ra thì là toàn bộ.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tranhainam có vẻ đam mê loa đài, máy ảnh. Để cho người cụ Thản vào mấy toppic loa đài đăng bán, với cụ đam mê thế thì giá nào cũng bán, tặng cụ luôn bộ tai nghe giá rẻ nhé, rồi bế cụ đi ị luôn.