[Funland] Chấm dứt kiểu luật lệ cổ hủ về xử lý tai nạn giao thông

theanh10d

Xe hơi
Chính những thằng rõ luật nhất về xử lý vi phạm này mới chính là những kẻ bày ra và mong muốn duy trì cái trò vô thiên vô pháp thế này.
Giờ thằng nào muốn tử tự mà gia đình không phải tốn kém, lại có thêm khoản thì nó cứ cầm xe máy vít hết ga ngược chiều trên cao tốc là xong. Khốn nạn.

kt3x

Xe buýt
Ở mình nó "nhân văn" lắm các cụ ạ, mặc định ông đi ô tô tức là ông đã tiềm ẩn cái sai rồi, nó thể hiện ngay ở cái câu "Ô tô là nguồn nguy hiểm cao độ" đấy!

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Ở đâu ra cái luật xe trước tránh chướng ngại vật phanh lại xe sau húc vào thì xe trước phải đến xe sau, cụ ham chửi tới ngáo luôn à??
Dừng xe đột ngột, đảo làn ko xi nhan, hoặc chạy dưới tốc độ tối thiểu là chết rồi, lúc đó gánh nặng chứng cứ rơi vào mình phải thuê luật sư để chứng minh là có lý do chính đáng ko có lựa chọn nào khác. Có thắng cũng mất tiền luật sư rồi. Còn phi thẳng thì rõ rành rành có bằng chứng tốc độ, làn vv đi đúng ko tốn tiền luật sư.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Tòa vẫn kết luận là lái xe công ten nơ cũng có lỗi vì thiếu quan sát đó cụ; như vậy thì không phải là đúng hoàn toàn!
Đấy là với bên thứ 3.
Ý tôi là, A đâm B, cứ cho là cậu Toà bẩu, A và B đều có lỗi, mức độ khác nhau, thì đền bù cho nhau như nào?

Craftman

Xe buýt
Tăng lương thì vỡ ngân sách ngay, phải đuổi ít nhất 50% bọn ăn không ngồi chơi. Chú phỉnh chỉ có 1, mấy thằng Ẳng, Oàn, Ội ... tự bỏ tiền nuôi nhau. Thôi, chả gq đc j đâu, tất cả là tại cái bình. Haiz
Đó cũng là 1 phần của giải pháp, làm thế nào thì làm, lương cao hơn không ngọ nguậy kiếm chác là ok.

Craftman

Xe buýt
Có làm gì đâu mà đòi lương cao. Thích lương thấp hơn chứ, lương cao lại có KPI thì toi =))
Lương cao có KPI là cái chắc rồi. Tương xứng chứ. Bác sĩ lương cao không ngọ nguậy gì, đố dám nhận phong bì, giáo viên đố dám chòi chọc dạy thêm,...

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Tại đồng chí Nam và luật sư không biết vận dụng luật thôi bác ạ.
Ta có 1 điều luật nhân văn ghê lắm, điều 601, bẩu rằng:
Nguồn nguy hiểm cao độ .... bồi thường kể cả khi không sai gì.

Xét như thế, cháu gái điều khiển cái nguồn nguy hiểm rất chi cao độ, cần bồi thường cho anh Nam và xe container, kể cả khi cháu nó không sai gì.
Thế là xong, có gì đâu.
Nhề.
Ko biết các nước có coi ô tô là nguồn nguy hiểm cao độ như BLDS mình ko nhỉ? Và phải bồi thường kể cả khi ko có lỗi

congngo

Xe điện
Kính thưa các cụ
Chúng ta hướng tới xã hội dân giàu nước mạnh , công bằng và văn minh thì không thể chấp nhận kiểu luật lá rừng rú. Việc những người đi đúng luật nhưng phải chấp nhận bồi thường cho kẻ vi phạm pháp luật là hành vi đáng bị lên án. Tại sao CSGT yêu cầu người đi đúng luật phải có ý kiến của kẻ vi phạm pháp luật mới trả phương tiện. Đây là hành động cổ súy cho những người vi phạm pháp luật. Mong các cụ góp tiếng nói để lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Chính phủ , Bộ Công An thay đổi và sửa chữa những điều sai trái này

Ai dính vào rồi mới thấy nản cụ ạ, thằng đi đúng luật phải lạy thằng đi sai.

kienvinh

Xe lăn
Ở Hàn Quốc, người đi bộ sang đường mà không đúng phần đường dành cho người đi bộ, sang đường lúc đèn đi bộ đỏ thì ô tô không bao giờ nhường và đâm chết người đi bộ thì tài xế cũng không sợ, không phải đền.
Tôi không biết là Hàn Quốc cũng đã có luật lá rành mạch như vậy. Có lần đi taxi ở Hàn Quốc thì thấy tài xế chạy rất nhanh, tốc độ lên đến 90-100km/h.

Người đi bộ ở Việt Nam cũng rất hay không tuân thủ đèn tín hiệu. Trên những trục đường đông xe như Nguyễn Thái Học, nhiều khi thấy dòng xe bỗng chậm hẳn lại, đi qua thì thấy một hai ông bà đi bộ đang điềm nhiên sang đường trong khi trục chính đang đèn xanh, người đi bộ cắt ngang đang đèn đỏ. Người đi bộ thấy đi được là họ cứ đi, như thể bị mù mầu vậy.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết các nước có coi ô tô là nguồn nguy hiểm cao độ như BLDS mình ko nhỉ? Và phải bồi thường kể cả khi ko có lỗi
Nhiều cậu đang đòi mua bản quyền bác ạ.
Tui bẩu, tự diễn chuyển như tụi mầy, đời nào tau cho.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Gớm, thằng em em đi làm đêm bị taxi đâm gẫy cả chân, nó giữ cả 2 xe ở bãi ngoài đê.
Giải quyết xong xuôi, đến lúc lấy xe nó còn bảo gia đình bồi dưỡng thêm cho bọn nó
Em mới bảo nhà tôi là người bị hại, dưỡng cái gì mà dưỡng, tiền giữ xe hết bao nhiêu tôi gửi, chả có dưỡng với dẹo gì cả. thế là thôi

Nó ở đây là ai cụ? E đoán ý cụ là chỉ bọn xxx?

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cậu đang đòi mua bản quyền bác ạ.
Tui bẩu, tự diễn chuyển như tụi mầy, đời nào tau cho.
Em mới google thấy Florida cũng coi ô tô là nguồn nguy hiểm cao độ, ko biết các bang nước khác thế nào

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em mới google thấy Florida cũng coi ô tô là nguồn nguy hiểm cao độ, ko biết các bang nước khác thế nào
Nó gọi a tô là cái gì, kệ chúng nó chứ bác.
Nó hành xử sau đó như thế nào, mới là đáng bàn.

formen

Xe lăn
e xóa vì k chèn video đc

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ là 150tr rồi bác ạ. Theo quy định tại Nghị định 03, lỗi hoàn toàn do người thứ ba thì vẫn được bồi thường tối đa 75tr, không vượt quá mức bồi thường đã bồi thường cho người thứ ba bác ạ.
Nghị định 03 về cái gì hả bác?
Tôi tìm không ra.

phohien035

Xe buýt
Lấy trộm bánh mỳ - tù 9 năm thì các cụ thừa hiểu luật ở ta nó khoai thế nào

Dân Tổ

Xe container
Nói chung chúng ta lại đọc tin và lại hi vọng thôi các cụ nhỉ? :)