[Funland] Cầu Tứ Liên nối Tây Hồ với Đông Hội, Đông Anh

raul135

Xe tải
Cầu Lộc Hà xây xong đi chán rồi cụ nhé. Vấn đề sông đào các cụ trên phản ánh đúng đấy nhưng nó không phải nguyên nhân chính làm làm giá VCL tăng hay giảm. Các cụ ý nói sông Ngũ Huyện Khê không phải màu hồng để tô vẽ cho VCL vì thực tế vì đến kênh Nhiêu Lộc Thị Nghè trong SG ô nhiễm còn chả giảm nổi. Cứ mùa cạn sông Hồng đều phải đóng Cống bơm nước đấy ạ và đương nhiên nước sinh hoạt đổ vào và các dòng sông đào trở thành nước tù mùa cạn đấy cụ ạ mặc dù nước sông không chảy ngược trở lại thượng lưu. Đã là cống thì nào cũng có trạm bơm thuỷ lợi lớn phục vụ mùa nước cạn chứ không phải mỗi Lại Đà có, thậm trí trạm bơm Lại Đà bé nhất ấy. Ở Liên Mạc chỗ sông Nhuệ còn thêm một cống mới sau cống Chèm nối đường Hoàng Tăng Bí cũng chả xử lý được nữa là.... mà đoạn sông Nhuệ ở Liên Mạc cũng phục vụ Nam, Bắc Từ Liêm và cả trục Tây Hồ Tây cũng ảnh hưởng tương tự như Sông Ngũ Huyện Khê cho Đông Anh cụ ạ.
Tks cụ, ke ke "Các cụ ý nói sông Ngũ Huyện Khê không phải màu hồng để tô vẽ cho VCL" đoạn ẩn ý này thì e ko hiểu thật!
Tầm tháng 12 nếu thấy hợp chắc e sẽ đi thực địa và chốt xem có múc căn liền kề mini nào hay ko :)) giờ thấy vẫn chưa tin tay. Lý do tại sao lại tháng 12 nếu lúc đấy e thấy đúng e sẽ chia se cho các cụ, còn sai thì e chả nói 😂😂😂😅😜

Chỉnh sửa cuối:

minhchau2501

Xe tải
thớt cụ nào lập từ 2016. các ofer cứ gọi là chém gió xuyên NĂM THÁNG..

minhchau2501

Xe tải

Nho'c kon

Xe hơi
Tks cụ, ke ke "Các cụ ý nói sông Ngũ Huyện Khê không phải màu hồng để tô vẽ cho VCL" đoạn ẩn ý này thì e ko hiểu thật!
Tầm tháng 12 nếu thấy hợp chắc e sẽ đi thực địa và chốt xem có múc căn liền kề mini nào hay ko :)) giờ thấy vẫn chưa tin tay. Lý do tại sao lại tháng 12 nếu lúc đấy e thấy đúng e sẽ chia se cho các cụ, còn sai thì e chả nói 😂😂😂😅😜
Em cũng chờ đến tháng 12, có j cụ đi xong mà chốt thì nhớ hú báo em 1 câu với nha, để em adua theo cụ 😅

bactet

Xe đạp
Đôi khi tưởng tượng em mà là bộ trưởng bộ văn hoá em trình cái dự thảo tồn Thành cổ Cổ Loa, đào hào, mương nước, rồi đắp đất phục hồi nguyên trạng Thành Cổ Loa biến trở lại thành kinh thành Huế tại Hà Nội, bét thì cũng như Thành cổ Sơn Tây làm đối trọng đối với thành cổ Thăng Long thì bốn bề Thành cổ này như nội đô chả khác gì Hồ Tây sẵn có, đỡ phải quan tâm cầu Tứ Liên, VCL, tp thông minh,.. Nghĩ đến cảnh các cụ đấu giá, đầu cơ, đầu tư, để ở cứ gọi là quanh năm. Em tưởng tượng thôi nhé và chỉ có một ông CĐT duy nhất bán buôn dự án và bán lẻ đấu giá cho các cụ tha hồ vật nhau, thu ngân sách lớn, dân giàu nước mạnh, cùng lắm cạp đất như Ngọc Trinh. Vui thôi các cụ bỏ quá cho em.

chungngo1975

Xe hơi
Sông Hồng mùa cạn, Ngũ Huyện Khê như cái ao tù, bẩn, đen xì. Đợt lũ vừa rồi được thau rửa chút nhưng xu hướng cơ bản là nước cạn.
Sông nhuệ chắc sạch lắm nhỉ? Đúng kiểu mèo chê mèo.haha. khu biệt thự V green villas ngay cạnh đấy. Không thấy nhắc đến vậy?

raul135

Xe tải
Sông nhuệ chắc sạch lắm nhỉ? Đúng kiểu mèo chê mèo.haha. khu biệt thự V green villas ngay cạnh đấy. Không thấy nhắc đến vậy?
Green villas đơn giá giờ vẫn đẹp (giá/m2 đất) khéo còn rẻ hơn VCL ý, mỗi tội căn nào cũng to nên tiền to, giờ nếu có dư 50 củ trong tay nếu phải chọn giữa Green và Global gate thì e chọn Green trong 1 nốt nhạc!

phuongnguyen99

Xe đạp
Siu cao cầu r
Sắp vs đang bán thì thông tin (ko biết từ đâu) kiểu sắp làm đến nơi....
Bán hết hàng thì cqcn lại đính chính là còn nâu nhoé =))) chúng tôi cũng đề xuất dc trực típ làm r mà qđ ko cho, thôi các thượng đế chờ đi
Hiện tại VCL đang duy trì mốc tăng giá mỗi đợt 1%, tháng này chưa thấy thông báo tăng. Nhưng nếu xuất hiện thời điểm nó tăng từ 2-5% 1 đợt, 1 tháng có thể tăng 2 lần liên tiếp. Và trải qua tầm 5-6 lần tăng giá từ 2-5% thì đó là lúc cầu TL sẽ chuẩn bị rõ ràng cho các cụ 😅😅. Còn nếu dự án nó cứ êm đềm, liên tục up chính sách tốt hơn, hoặc các đợt tăng giá k đáng kể, thì tức là cầu cống cơ bản vẫn chưa đâu vào đâu. Các cụ đang quan tâm thì hãy theo dõi động thái của CDT để lựa chọn thời điểm thích hợp vào dự án này vì Vin họ biết trước các thông tin quan trọng

stevevuxx

Xe buýt
Green villas đơn giá giờ vẫn đẹp (giá/m2 đất) khéo còn rẻ hơn VCL ý, mỗi tội căn nào cũng to nên tiền to, giờ nếu có dư 50 củ trong tay nếu phải chọn giữa Green và Global gate thì e chọn Green trong 1 nốt nhạc!
50 củ mua làm sao được Green Villas? Giá Green Villas đầu năm tôi hỏi đã 300 củ/m2 rồi, giờ thì chắc chắn là hơn. Còn xem trên BDS riêng hàng của Vin toàn giá ảo. Bốc máy hỏi là biết ngay thôi. Bắc An Khánh giờ bán giá 200 thì Green Villas ko bao giờ có giá dưới 300. Dưới 300 thì toàn căn cực xấu như đường cụt.

phuongnguyen99

Xe đạp
hồi tháng 4 có mở bán lại vài căn của GreenVillas đây cụ. Lúc ấy là htls 36 tháng. Hoặc ck 15% thanh toán sớm.

Chỉnh sửa cuối:

stevevuxx

Xe buýt

Thế này thì Vin Cổ Loa có ngáo giá không các bạn? :)) Tôi bảo rồi cả cái Hà Nội này nó ngáo. Không tội gì mà chỗ đẹp như vậy được chọn căn mà không mua cả.
Các khu khác như ma trận, vài để bọn buôn đất nó luộc chứ béo bở gì. Ở đây giá công khai, được thị trường công nhận (có nhiều giao dịch) thì bị ghét.

raul135

Xe tải
50 củ mua làm sao được Green Villas? Giá Green Villas đầu năm tôi hỏi đã 300 củ/m2 rồi, giờ thì chắc chắn là hơn. Còn xem trên BDS riêng hàng của Vin toàn giá ảo. Bốc máy hỏi là biết ngay thôi. Bắc An Khánh giờ bán giá 200 thì Green Villas ko bao giờ có giá dưới 300. Dưới 300 thì toàn căn cực xấu như đường cụt.
Vụ này bạn vs tôi cũng bàn ở cái thớt Vin Cổ Loa, Vin Đan Phượng bị xoá rồi ý, cũng tầm 4 5 tháng rồi ý! Lâu rồi tôi cũng ko để ý Green (vì chả có tiền mà mua) nên áng áng 50 😍😜 chứ 50 giờ thấy có kita ciputra cũng có vẻ ngon 😆 tôi vẫn chiến thuật có đến đâu mua đến đấy, tầm này chỉ tìm trong khoảng trên dưới 20 thôi 😥

stevevuxx

Xe buýt
Vụ này bạn vs tôi cũng bàn ở cái thớt Vin Cổ Loa, Vin Đan Phượng bị xoá rồi ý, cũng tầm 4 5 tháng rồi ý! Lâu rồi tôi cũng ko để ý Green (vì chả có tiền mà mua) nên áng áng 50 😍😜 chứ 50 giờ thấy có kita ciputra cũng có vẻ ngon 😆 tôi vẫn chiến thuật có đến đâu mua đến đấy, tầm này chỉ tìm trong khoảng trên dưới 20 thôi 😥
Kita thì giờ ko còn mấy căn 50 nữa đâu bạn. Giờ còn toàn 54,55 trở lên, view thẳng cái nghĩa trang to nhất của Quận, đêm ngủ không yên được đâu bạn ơi. Một hai mộ đã kinh, đây nó to vãi cả hàng. Tôi đi bơi trên Heritage nhì xuống đã thấy to rồi, đi xuống buổi tối thì ngất trên cành quất luôn. Tôi đi xem nát khu đấy rồi, địa thế quá xấu.

Nghĩa trang này nó to gấp rưỡi cái nghĩa trang ở đường Nguyễn Hoàng Tôn, mà tường xây thấp tè. Không phải chỉ một mà hai nghĩa trang. Thật là không chỗ nào trong khu đô thị mà rẻ ngang Cổ Loa cả (Thanh toán sớm, đương nhiên vì mấy khu kia bàn giao hết rồi, không còn mấy căn chủ đầu tư nữa).

Bạn máu khu đấy thể ra khu Jade Orchid chỗ Phạm Văn Đồng, khu đấy có thể ngang giá Cổ Loa nhưng khu bé tí, chủ đầu tư lởm. Dân mạn đấy cũng chả hơn dân Đông Anh. Nói thế thôi chứ dân Đông Anh khu chợ Tó giàu lắm. Ông anh tôi nói tên dân Đông Anh chắc ai cũng biết. Có cái Smiley Ville ngay Cổ Loa giờ đóng cửa rồi.

Chỉnh sửa cuối:

raul135

Xe tải

Thế này thì Vin Cổ Loa có ngáo giá không các bạn? :)) Tôi bảo rồi cả cái Hà Nội này nó ngáo. Không tội gì mà chỗ đẹp như vậy được chọn căn mà không mua cả.
Các khu khác như ma trận, vài để bọn buôn đất nó luộc chứ béo bở gì. Ở đây giá công khai, được thị trường công nhận (có nhiều giao dịch) thì bị ghét.
Cái dự đoán giá ở thớt đấu giá trong này thấy các cụ ý phán đúng phết đấy bạn!
Giờ tầm 20 ngoài VCL bạn có gợi ý nào ko? (Trừ thêm cả the manor nguyễn xiển nhé!)

stevevuxx

Xe buýt
Cái dự đoán giá ở thớt đấu giá trong này thấy các cụ ý phán đúng phết đấy bạn!
Giờ tầm 20 ngoài VCL bạn có gợi ý nào ko? (Trừ thêm cả the manor nguyễn xiển nhé!)
Các đồng chí đẩy giá lên thôi. Có 2 trường hợp: 1 bỏ cọc. 2 nộp đủ tiền. Trường hợp 2 cũng đơn giản, gì chứ 15 tỷ, chia ra mỗi ồn chỉ vài tỉ. Bọn buôn đất với nhau thì vài tỉ là chuyện quá nhỏ. G63 nó còn mua được. 15 tỷ mà kéo được giá cả một khu đất lên thì là cái giá quá rẻ.

Nhiều bạn hỏi tại sao 2 năm trước không làm trò đấy đi. Hiển nhiên là 2 năm trước không tác dụng rồi, lãi suất cao, tâm lý thị trường kém. Giờ lãi suất thấp nhất lịch sử, thị trường lại đang vào momentum, giống lan đột biến ấy, có những phi vụ trao tay giá siêu khủng vậy.

20 tỷ mua nhà khu đô thị quả thực là tôi tìm chưa ra, tôi cày nát các khu rồi. Có thì tôi đã đưa lên đây rồi. Giờ ai cũng nghĩ nhà của mình là vàng, hơn nữa cũng không có nhu cầu bán vì bán xong thực sự cũng ko biết mua chỗ nào. Bồi thêm mấy cái tin như thế kia của bọn bồi bút phối hợp với bọn buôn đất. Việc này nó làm giảm cung đến mức kinh ngạc.

raul135

Xe tải
Các đồng chí đẩy giá lên thôi. Có 2 trường hợp: 1 bỏ cọc. 2 nộp đủ tiền. Trường hợp 2 cũng đơn giản, gì chứ 15 tỷ, chia ra mỗi ồn chỉ vài tỉ. Bọn buôn đất với nhau thì vài tỉ là chuyện quá nhỏ. G63 nó còn mua được. 15 tỷ mà kéo được giá cả một khu đất lên thì là cái giá quá rẻ.

Nhiều bạn hỏi tại sao 2 năm trước không làm trò đấy đi. Hiển nhiên là 2 năm trước không tác dụng rồi, lãi suất cao, tâm lý thị trường kém. Giờ lãi suất thấp nhất lịch sử, thị trường lại đang vào momentum, giống lan đột biến ấy, có những phi vụ trao tay giá siêu khủng vậy.

20 tỷ mua nhà khu đô thị quả thực là tôi tìm chưa ra, tôi cày nát các khu rồi. Có thì tôi đã đưa lên đây rồi. Giờ ai cũng nghĩ nhà của mình là vàng, hơn nữa cũng không có nhu cầu bán vì bán xong thực sự cũng ko biết mua chỗ nào. Bồi thêm mấy cái tin như thế kia của bọn bồi bút phối hợp với bọn buôn đất. Việc này nó làm giảm cung đến mức kinh ngạc.
Tks mate :)) hết rót đc rượu! Năm nay đúng là 1 năm đảo điên! Chắc tới 2026 mới ổn định hơn đc!
Giờ khéo nghĩ kinh doanh chứ ngâm cứu đất đai đau đầu quớ!

Amigo

Xe tăng
Tks mate :)) hết rót đc rượu! Năm nay đúng là 1 năm đảo điên! Chắc tới 2026 mới ổn định hơn đc!
Giờ khéo nghĩ kinh doanh chứ ngâm cứu đất đai đau đầu quớ!
Đau đầu thật ấy chứ cụ, như em đợt năm 2023 em rao bán cái căn 2pn ở Sym, rao chán chê cả tháng bao nhiêu khách xem ko chốt, tới khách cuối cùng này, bảo ko chốt thì ko bán giữ lại luôn thì họ lại chốt. Thực ra lúc đó cũng thấy là bán xong thì chưa có cái dự án nào ngon để vào cả nên định giữ lại , ko bán nữa, ai dè khách xem lại chốt, em thì cũng ko phải kiểu thích quay xe, bảo với sale thế nào thì là thế đấy. Vậy là bán xong mà chưa mua được cái gì, đến mấy tháng sau, chính xác là tầm 4 tháng, giá nhà nó lên như tên lửa, giờ tiền bán căn 2pn đó, ko đủ mua lại căn 1Pn cùng khu. Xong cũng vướng 1 căn ở Sun Tropical nhùng nhằng chưa xong nên giờ có nhiều dự án ngon nhưng ko vay đc nên cũng chịu chết.

raul135

Xe tải
Đau đầu thật ấy chứ cụ, như em đợt năm 2023 em rao bán cái căn 2pn ở Sym, rao chán chê cả tháng bao nhiêu khách xem ko chốt, tới khách cuối cùng này, bảo ko chốt thì ko bán giữ lại luôn thì họ lại chốt. Thực ra lúc đó cũng thấy là bán xong thì chưa có cái dự án nào ngon để vào cả nên định giữ lại , ko bán nữa, ai dè khách xem lại chốt, em thì cũng ko phải kiểu thích quay xe, bảo với sale thế nào thì là thế đấy. Vậy là bán xong mà chưa mua được cái gì, đến mấy tháng sau, chính xác là tầm 4 tháng, giá nhà nó lên như tên lửa, giờ tiền bán căn 2pn đó, ko đủ mua lại căn 1Pn cùng khu. Xong cũng vướng 1 căn ở Sun Tropical nhùng nhằng chưa xong nên giờ có nhiều dự án ngon nhưng ko vay đc nên cũng chịu chết.
Phân khu Cát Tường giá thanh toán tiến độ vs giá vay 36 tháng ko chênh nhau à cụ? Cụ có thông tin up date ae biết tí :)) 36 tháng nếu có khéo lại quay vào VCL nhể? 😅

Amigo

Xe tăng
Phân khu Cát Tường giá thanh toán tiến độ vs giá vay 36 tháng ko chênh nhau à cụ? Cụ có thông tin up date ae biết tí :)) 36 tháng nếu có khéo lại quay vào VCL nhể? 😅
Giá tt tiến độ = giá vay 18 tháng và chênh 12% so với giá 36 tháng cụ ah ( Giá gốc - chưa vat và kpbt ). Cái chính sách 36 tháng em thấy ổn áp, 3 năm nhàn đầu, 3 năm sau là khu này đồng bộ hết cả tiện ích, dịch vụ, chung cư rồi. Có tin nào mới em đều update mà.