[Funland] Cầu Tứ Liên nối Tây Hồ với Đông Hội, Đông Anh

Mr Hehe

Xe tăng
Nói về hạ tầng đi theo các dự án thì theo em đánh giá Vin đã/sẽ làm đủ cả. Nhưng vấn đề là độ trễ bao lâu. Vành đai 2 thì sau Times và Royal đâu cỡ 10 năm. Vành đai 3.5 và 4 thì cũng còn xa, trong khi OCP 2&3 đã bán được vài năm. Giờ câu chuyện tương tự với cầu TL, trong trường hợp tốt đẹp nhất là Vin đc duyệt làm cầu. Thực ra độ trễ đó không phải do Vin. Họ làm rất rất nhanh so với tốc độ nếu để nhà nước làm. Nhưng toàn những hạ tầng quá lớn, thành ra vẫn là rất rất chậm so với tốc độ bán hàng của họ. Mà giá thì luôn tính hạ tầng vào sẵn từ lúc bán :)

Thế nên đúng là cụ nào nhiều đạn, ôm để đấy 5-7 năm trở lên thì không cần nghĩ, cơ bản sẽ an toàn. Nhưng nếu lướt lát theo từng con sóng ngắn, hoặc đề cao tính thanh khoản trong ngắn hạn, thì sẽ đều hớ với Vin cả.

taiadau

Xe điện
Các cụ thích dìm khu khác để tâng Vin nhỉ. Vin tốt không phủ nhận nhưng các khu khác nó cũng có ưu nhược điểm riêng, các cụ dìm nghe ko lọt tai tý nào. Vin làm tốt rồi tự khắc khách đến thôi, ko cần phải dìm toàn bộ hàng xóm xung quanh như thế khó nghe lắm.
Trắng phớ ra là Vin nó thu lu 1 mình xung quanh đồng không mông quạnh. So tiện ích nội khu các kiểu thì chỗ khác so thế nào được, vì 1 bên dân cư, phố thị đống đúc, đất đâu mà làm tiện ích... 1 bên bưng thành 1 cụm giữa cánh đồng, như 1 khu biệt lập, xây gì, làm gì đều được,... cơ mà phải tính cả giá trị chênh lệch của cả khu đó so với khu phố thị nữa chứ.
Em đơn cử luôn OCP 1 với khu 31ha Trâu Quỳ đi (EuroWD trong khu đó)... so tiện ích cảnh quan so thế nào được, nhìn ngoài OCP càng lung linh... nhưng sinh sống trong khu 31 ha đó nó mới sôi động, gần trung tâm khu, trung tâm hành chính, phố thị. Dân OCP muốn cảm giác phố cổ sôi động tối chả phải mò sang, còn không thì chỉ trong hộp với đám đèn nhấp nháy cả đêm buồn tẻ.
Các cụ nhiều tiền mua chắc chắn cũng sẽ ok, nhưng nói thật mua 1 cái CC hơn 70 m2 giá cả chục tỷ ở ĐA... cá nhân em muốn cố tìm lý do mà cũng dek thể thuyết phục được bản thân mình luôn. Tóm lại.... mời các cụ xơi, các cụ có tiền, lâu dài... càng ko chết được... nhưng các cụ đừng quên rằng, cùng 1 số tiền, ko thiếu chỗ lâu dài cũng sẽ kiềm lời thậm chí còn lời hơn Vin rất nhiều... thực tế đã chứng minh giai đoạn 2019 cho đến nay.

chungngo1975

Xe hơi
Đọc thấy toàn comment toxic, gato kiểu dạng sợ khu vực này kia phát triển hơn hay sao ý nhỉ?? Cầu trước hết nó giúp giao thông phát triển có lợi cho dân cho nước thì không nói toàn nói nào là có lợi cho V nọ kia!! Các ông đã cho không ai cái gì bao giờ chưa hay bo bo thân mình mà kêu DN nọ kia!! Cái lợi cho nước, cho nhân dân có đường xá đi lại thì không thấy nói, toàn chọc ngoáy đâu đâu!! Đúng là cái bệnh gato là căn bệnh của không ít dân số Vn, cứ thấy chỗ nào hơn hay ai hơn một tý là moi móc, hả hê khi có sự cố nào đó!! Thấy HN thông tin tạm thời chưa làm cầu TL với THĐ bao ông kiểu hả hê lắm xong V nó đề xuất làm thì lại kiểu thọc gậy bánh xe chê bai!! Haizz

Mr Hehe

Xe tăng
Đọc thấy toàn comment toxic, gato kiểu dạng sợ khu vực này kia phát triển hơn hay sao ý nhỉ?? Cầu trước hết nó giúp giao thông phát triển có lợi cho dân cho nước thì không nói toàn nói nào là có lợi cho V nọ kia!! Các ông đã cho không ai cái gì bao giờ chưa hay bo bo thân mình mà kêu DN nọ kia!! Cái lợi cho nước, cho nhân dân có đường xá đi lại thì không thấy nói, toàn chọc ngoáy đâu đâu!! Đúng là cái bệnh gato là căn bệnh của không ít dân số Vn, cứ thấy chỗ nào hơn hay ai hơn một tý là moi móc, hả hê khi có sự cố nào đó!! Thấy HN thông tin tạm thời chưa làm cầu TL với THĐ bao ông kiểu hả hê lắm xong V nó đề xuất làm thì lại kiểu thọc gậy bánh xe chê bai!! Haizz
Tôi thấy thớt này mấy chục trang gần đây toàn các cụ điềm đạm, dù có trái chiều ý kiến. Viết để thể hiện góc nhìn và chia sẻ quan điểm cho các cụ khác tham khảo, thế nên tôi cũng mới tham gia vào. Cụ làm gì mà sồn sồn lên mấy câu nhạt nhẽo thế.

step321

Xe tăng
Tuần tới chắc giá VCL lại tung nóc các cụ nhỉ. Đúng là cao thủ thật.