[Funland] Cầu Tứ Liên nối Tây Hồ với Đông Hội, Đông Anh

taiadau

Xe điện

Thế này thì Vin Cổ Loa có ngáo giá không các bạn? :)) Tôi bảo rồi cả cái Hà Nội này nó ngáo. Không tội gì mà chỗ đẹp như vậy được chọn căn mà không mua cả.
Các khu khác như ma trận, vài để bọn buôn đất nó luộc chứ béo bở gì. Ở đây giá công khai, được thị trường công nhận (có nhiều giao dịch) thì bị ghét.
Vin Cổ Loa ngáo... nhưng là ngáo chắt thôi khi so với mấy lô đất này,....mấy cái khu đất đấu giá xa tít này mà giá 2xx thì phục cụ nào mua thật.

thuongnho

Xe buýt
50 củ mua làm sao được Green Villas? Giá Green Villas đầu năm tôi hỏi đã 300 củ/m2 rồi, giờ thì chắc chắn là hơn. Còn xem trên BDS riêng hàng của Vin toàn giá ảo. Bốc máy hỏi là biết ngay thôi. Bắc An Khánh giờ bán giá 200 thì Green Villas ko bao giờ có giá dưới 300. Dưới 300 thì toàn căn cực xấu như đường cụt.
Em thấy cụ thích chung cư và có đủ các dự án cao cấp rồi n chưa thấy cụ nhắc tới Mandarin Garden. Em nghĩ nếu sang CL mua giá tầm 130tr/m2, cụ thử cân nhắc Mandarin với giá tầm 100tr/m2 xem sao.

stevevuxx

Xe buýt
Em thấy cụ thích chung cư và có đủ các dự án cao cấp rồi n chưa thấy cụ nhắc tới Mandarin Garden. Em nghĩ nếu sang CL mua giá tầm 130tr/m2, cụ thử cân nhắc Mandarin với giá tầm 100tr/m2 xem sao.
Mandarin Hoàng Minh Giám thiết kế Singapore ngon, nhưng quản lý, bảo trì kém. Vào tay vin với thiết kế như thế giá phải lên 120, 130tr rồi.

dongnd3

Xe buýt
Vin Cổ Loa ngáo... nhưng là ngáo chắt thôi khi so với mấy lô đất này,....mấy cái khu đất đấu giá xa tít này mà giá 2xx thì phục cụ nào mua thật.
Nó mà cứ "ngáo" suốt như này thì sau có khi người "ngáo" là người bth, người bth bjo do ko kịp bắt giá ngáo lại thành ngáo thật đấy =)))

Chỉnh sửa cuối:

Bunmam555

Xe đạp
Mua nhà thì phải mua bằng não chứ. Thích kiểu đầu cơ thế còn kêu ca gì.
Cổ Loa giá cao như thế ông nào đầu cơ lướt lát được tôi cũng khâm phục :) Môi giới hót gì kệ nó chứ, mua cái nhà vài chục tỷ thì cũng phải nhấc lên đặt xuống, tính toán dòng tiền chứ nghe môi giới thì ra đê ở à?
Tiến độ thanh toán của VCL thật đúng là kinh hoàng, khiến người mua phải lắp mô tơ vào mít để gom tiền. Và em nghĩ đó chính là cách để hất bớt các ông đầu cơ lướt lát.
Em mua VCL cũng vì đi tìm nhà phố nội đô nản thực sự, nhà toàn xây cũ trong ngõ mà giá ngáo vãi luôn.
Khi VCL mở bán, chị em làm bank nói em cứ quyết mua đi, vì 5 năm nữa cầm từng đó tiền ko mua đc. Em cũng ko có ý định mua đi bán lại, mua là để thành tích sản nên bây giờ e cũng ko bận tâm thông tin cầu kèo hay giá lên giá xuống.
Có cầu thì có lợi cho cư dân 2 bờ sông chứ có phải lợi cho riêng Vin đâu mà nhiều cụ cứ bỉ bôi cái việc ra thông tin xây cầu.

thanh.long

Xe tăng
Tiến độ thanh toán của VCL thật đúng là kinh hoàng, khiến người mua phải lắp mô tơ vào mít để gom tiền. Và em nghĩ đó chính là cách để hất bớt các ông đầu cơ lướt lát.
Em mua VCL cũng vì đi tìm nhà phố nội đô nản thực sự, nhà toàn xây cũ trong ngõ mà giá ngáo vãi luôn.
Khi VCL mở bán, chị em làm bank nói em cứ quyết mua đi, vì 5 năm nữa cầm từng đó tiền ko mua đc. Em cũng ko có ý định mua đi bán lại, mua là để thành tích sản nên bây giờ e cũng ko bận tâm thông tin cầu kèo hay giá lên giá xuống.
Có cầu thì có lợi cho cư dân 2 bờ sông chứ có phải lợi cho riêng Vin đâu mà nhiều cụ cứ bỉ bôi cái việc ra thông tin xây cầu.
Thì rõ là thông tin chính thống nói việc tung tin khởi công cầu Tứ Liên vào cuối năm 2024 là sai sự thật còn gì cụ

raul135

Xe tải
Tôi chờ đến khi nào ổng/bà đấy đóng đủ tiền tôi mới phục 😅 thời buổi này nhiều quả nói dzậy mà ko phải là dzậy lắm 😅 tính ra ngang tiền căn 62.5m ở VCL hạ tầng thì chắc chả bằng rồi, có thể người ta ở mạn đằng đấy, mua thêm cho con cái lập gia đình. Chứ là tôi thì VCL ngay và luôn giữa 2 cái!

Chỉnh sửa cuối:

raul135

Xe tải
Xem lịch sử cụ giầu mà, vừa múc ở OCP xong lại múc thêm ở VCL! Chúc mừng cụ!

Bunmam555

Xe đạp
Thì rõ là thông tin chính thống nói việc tung tin khởi công cầu Tứ Liên vào cuối năm 2024 là sai sự thật còn gì cụ

À, ý em là văn bản đề xuất xây cầu mới đây í. Còn thông tin trước đây thì em ko chú ý. Sống ở đất này gần 30 năm, em hoàn toàn ko ảo tưởng về tiến độ xây dựng các công trình công. Nhưng mua 1 tài sản giá trị thì đương nhiên phải cân nhắc kỹ càng chứ em ko mua vì thông tin bơm thổi cầu cống. E mua ko phải vì nghĩ sắp có cầu, mà vì em đã thử đi từ bên nhà e ở THNC qua cầu Nhật Tân sang đó mất 30p (trong giờ hành chính). Đó là khoảng thời gian chấp nhận được với quãng đường cỡ hơn 10km. Còn giờ cao điểm thì đông và có thể tắc trên mọi ngả đường, ko riêng gì đường sang VCL. Vị trí CL tương lai e cho là đẹp hơn các vị trí khác của Vin. Quan trọng là phù hợp khả năng tài chính cụ ạ.

thanh.long

Xe tăng
À, ý em là văn bản đề xuất xây cầu mới đây í. Còn thông tin trước đây thì em ko chú ý. Sống ở đất này gần 30 năm, em hoàn toàn ko ảo tưởng về tiến độ xây dựng các công trình công. Nhưng mua 1 tài sản giá trị thì đương nhiên phải cân nhắc kỹ càng chứ em ko mua vì thông tin bơm thổi cầu cống. E mua ko phải vì nghĩ sắp có cầu, mà vì em đã thử đi từ bên nhà e ở THNC qua cầu Nhật Tân sang đó mất 30p (trong giờ hành chính). Đó là khoảng thời gian chấp nhận được với quãng đường cỡ hơn 10km. Còn giờ cao điểm thì đông và có thể tắc trên mọi ngả đường, ko riêng gì đường sang VCL. Vị trí CL tương lai e cho là đẹp hơn các vị trí khác của Vin. Quan trọng là phù hợp khả năng tài chính cụ ạ.
Cụ có tiền mặt lại tích sản dài hạn thì múc lúc nào cũng được, vì ngay dự án này họ đã xác định rõ là hướng tới 5 nhóm khách hàng rồi

volvo.XC90

Xe tăng
Nhiều tiền không làm gì thì cứ mua mạnh đi các cụ, ít tiền mà đi vay để đầu tư VCL thì cần hãm phanh lại sớm

chungngo1975

Xe hơi
CL- Riverside- OCP1 đều là những dự án chiến lược cho thấy tầm nhìn vị trí của V!! 3 dự án theo em chỉ có tăng dần đều và không bao giờ giảm!! E thì đủ tiền mua căn V Cl 62.5 m2 bác stevexxx chỉ nhưng cuối cùng quay xe mua 1 căn liền kề ở LB diện tích rộng hơn, căn bản do e thấy bản thân chưa đủ tầm ở nhà V !! Vào nhà mấy ông cùng cơ quan ở trong harmony, riverside, ngọc trai ocp1 mê lắm mà thấy tầm họ cứ hơn minh, đủ tiền mua nhà nhưng cái tầm chưa tới nên cứ ngại ngại

taiadau

Xe điện
Nó mà cứ "ngáo" suốt như này thì sau có khi người "ngáo" là người bth, người bth bjo do ko kịp bắt giá ngáo lại thành ngáo thật đấy =)))
Người bình thường mua KĐT tít trong có nhà xây ngon, khuôn viên tiện ích đầy đủ mà giá còn chưa ngáo đến thế cụ ạ

Gà lắm cơ

Xe máy
CL- Riverside- OCP1 đều là những dự án chiến lược cho thấy tầm nhìn vị trí của V!! 3 dự án theo em chỉ có tăng dần đều và không bao giờ giảm!! E thì đủ tiền mua căn V Cl 62.5 m2 bác stevexxx chỉ nhưng cuối cùng quay xe mua 1 căn liền kề ở LB diện tích rộng hơn, căn bản do e thấy bản thân chưa đủ tầm ở nhà V !! Vào nhà mấy ông cùng cơ quan ở trong harmony, riverside, ngọc trai ocp1 mê lắm mà thấy tầm họ cứ hơn minh, đủ tiền mua nhà nhưng cái tầm chưa tới nên cứ ngại ngại
Em nghĩ nhà mình ở, miễn mình đủ khả năng mua và mình thích là được, nghĩ nhiều đến cái tầm vv làm gì đâu cụ. Hàng xóm giàu hơn thì mình cũng không xin gì họ. Ở cùng khu, bất biết ai có bao tiền, em nghĩ miễn là mình hành xử văn minh thì họ cũng tôn trọng mình thôi. Như bạn bè hàng xóm của em, cứ ai mình thấy cùng hệ tư tưởng, nói chuyện hợp, thấy cư xử cũng đàng hoàng thì mình quan hệ, không thì next. Cụ thích thì cứ nhích, ngại gì.