Câu chuyện đi Đà Nẵng - Huế - Cù Lao Chàm đáng nhớ của vợ chồng em

xherox

Xe điện
Theo em ban ngày loanh quanh ở DN, chiều tối về Hội An chơi đến đêm rồi quay lại ĐN là hợp lý nhất. Cụ có đi New Phuơng Đông ko?

nhatld

Xe tăng
Theo em ban ngày loanh quanh ở DN, chiều tối về Hội An chơi đến đêm rồi quay lại ĐN là hợp lý nhất. Cụ có đi New Phuơng Đông ko?
Chơi ở Đà Nẵng chỉ đc 2 tối và sáng chủ nhật, nhưng do di chuyển nhiều nên thấm mệt, chỉ ăn uống rồi về nghỉ thôi Cụ à. Lần sau nhất định khám phá kĩ hơn ở ĐN; trước khi vào 2 vk ck cũng đã xác định đập phá 1 trận tơi bời rồi. =))

xherox

Xe điện
Chơi ở Đà Nẵng chỉ đc 2 tối và sáng chủ nhật, nhưng do di chuyển nhiều nên thấm mệt, chỉ ăn uống rồi về nghỉ thôi Cụ à. Lần sau nhất định khám phá kĩ hơn ở ĐN; trước khi vào 2 vk ck cũng đã xác định đập phá 1 trận tơi bời rồi. =))
Đi new phương đông mà đi với gấu thì hơi tiếc :))

buffalo car

Xe điện
Hihi, chuẩn luôn! Em ở ĐN kết hợp hôm đi Cù Lao Chàm đến 16h00 về đến Cửa Đại chui luôn vào Sandy Beach mua gói dùng dịch vụ trong ngày nào là xông hơi, bể sục, bể bơi, tắm biển rồi vào chơi Hội An, ăn tối rồi thăm thú đến khua thì về cứ gọi là mát lồng lộng :D

nhatld

Xe tăng
Hihi, chuẩn luôn! Em ở ĐN kết hợp hôm đi Cù Lao Chàm đến 16h00 về đến Cửa Đại chui luôn vào Sandy Beach mua gói dùng dịch vụ trong ngày nào là xông hơi, bể sục, bể bơi, tắm biển rồi vào chơi Hội An, ăn tối rồi thăm thú đến khua thì về cứ gọi là mát lồng lộng :D
Oánh dấu để tham khảo nào. Hôm đi Cù Lao Chàm về, ông anh hẹn gặp gđinh ông ấy nên phải về ĐN sớm. :(

Mải hóng vụ kiện cáo bên chợ trời nên giờ mới post thêm được. He he
Nhìn từ cửa phòng khách sạn.

Phố nhiều tây ba lô nên nhìn đông vui phết, nhất là buổi tối

Đến khách sạn nhận phòng lúc 12h. Ăn uống xong lăn ra ngủ 1 mạch đến 3 rưỡi chiều mới bò dậy. Kiến lại bò bụng, gấu rủ đi ăn cơm hến, bún bò Huế. Ok duyệt luôn
Check list địa chỉ ăn uống thì kêu ở cồn Hến hoặc Lý Thường Kiệt. Hỏi em nhân viên thì em ấy bảo ngay đường Hàn Mạc Tử cũng có quán cơm hến ngon, bún bò thì qua Nguyễn Du. Nghĩ bụng chắc là chuẩn, dân bản địa mà
Lên đường thôi

Quán nằm cạnh bờ sông, ăn ngon bổ rẻ. Làm phát 2 bát cơm, 1 bán bún, 1 cốc chè. No đến rốn. =))

nhatld

Xe tăng
cụ đi Jetstar là hay bị delay chu vietjet lai không bị
Vietjet nhiều máy bay hơn Jetstar Cụ à, cũng bị delay nhưng chỉ tầm 30p~1 giờ.

Em tiếp ạ

Ăn uống no nê bù sức cho quãng đường 100km vừa qua xong, em lại lên đường đi khám phá ạ. Mục tiêu vẫn là ăn nhiều và chơi nhiều. Trước tiên là đến Đại Nội, sau đó sẽ hỏi thêm 1 số thông tin để sắp xếp lịch đi chi tiết cho sáng hôm sau.
Đến Đại Nội hỏi thì thấy lăng Khải Định và Minh Mạng khá xa, khi quay về ĐN thì ghé qua luôn cũng được. Dành thời gian buổi chiều và sáng ngày hôm sau để đi Thiên Mụ + loanh quanh trong thành phố.
Lịch cụ thể em đã đi như sau ạ:
- Chiều ngày 16.05 đi thăm Đại Nội, rộng quá nên em đi hết cả chiều, không dành thời gian đi các lăng mộ xung quanh Đại Nội - hơi tiếc ạ
- Sáng 17.05 đi Thiên Mụ + chơi loanh quanh; trưa trả phòng; ăn uống, lên đường thăm Khải Định - Minh Mạng; đi đường tránh ra quốc lộ 1A về Đà Nẵng.:D

Cảm nhận chung ở ĐN và Huế là đường phố sạch sẽ, ít rác

Ngã tư cầu Tràng Tiền, ở góc đường bên phải, chỗ biển quảng cáo, tối đến có quán bánh mì rất ngon ạ. 7k/cái đủ loại, ăn quên sầu luôn. Cụ nào đi nhớ ghé qua nhé

lên cầu nào, cầu bé tí ạ, he he, nhưng không bị tắc đường nhé

Qua cầu rẽ trái đi Đại Nội

To phết

Thấp thoáng phía xa xa

Thấp

nhatld

Xe tăng
Đoạn này em phải đi mấy vòng bằng 2b cho quen đường, sau đó mới gửi xe để bách bộ.:D

Hào quanh thành

Vào bên trong rồi, cảm giác đầu tiên là: RỘNG QUÁ

dangphuong

Xe buýt
chúc mừng cụ
nhà em cũng vừa đi ĐN đợt 29~2/6
lịch trình cũng na ná cụ chỉ là ko có cái huế .
đoạn đi cù lao chàm em cũng khá tiếc vì biển đẹp cảnh đẹp quá , hôm em đi nắng to hơn của cụ , biển xanh ngắt luôn .
khổ nỗi có đứa em 5 tuổi đi theo , nó kêu nước lạnh nên ko xuống , bắt tội 1 chị phải ngồi trông . nên được nửa tiếng là say sóng , cả đoàn đành phải về mặc dù mới lặn ngụp đc nửa tiếng .

nhatld

Xe tăng
chúc mừng cụ
nhà em cũng vừa đi ĐN đợt 29~2/6
lịch trình cũng na ná cụ chỉ là ko có cái huế .
đoạn đi cù lao chàm em cũng khá tiếc vì biển đẹp cảnh đẹp quá , hôm em đi nắng to hơn của cụ , biển xanh ngắt luôn .
khổ nỗi có đứa em 5 tuổi đi theo , nó kêu nước lạnh nên ko xuống , bắt tội 1 chị phải ngồi trông . nên được nửa tiếng là say sóng , cả đoàn đành phải về mặc dù mới lặn ngụp đc nửa tiếng .
Cụ có đứng ở mỏm đá lúc lặn không ạ.:D. Hôm đó em với gấu được ông hướng dẫn lôi lại chỗ mỏm đá, đứng chưa được 30s đã ngã tòm xuống nước vì trơn quá. he he, có điều kiện em lại muốn đi tiếp. =))

dangphuong

Xe buýt
Cụ có đứng ở mỏm đá lúc lặn không ạ.:D. Hôm đó em với gấu được ông hướng dẫn lôi lại chỗ mỏm đá, đứng chưa được 30s đã ngã tòm xuống nước vì trơn quá. he he, có điều kiện em lại muốn đi tiếp. =))
Có cụ ạ . Chân em vẫn còn chưa lành hẳn vết bị cứa khi leo lên mấy mỏm đá đó :)))
Đoàn nhà em mấy ôg con trai lúc lên thuyền đều toe toét máu :))) vết ko sâu nhưng chi chít ạ :)))
Để lại tí nợ với đảo lần sau còn có cớ quay lại :)) hehe

HoangThucAnh

Xe hơi
ở đà nẵng 1 năm em thấy thích mỗi khoản nhậu nhoẹt ngon bổ rẻ:D

buffalo car

Xe điện
Oánh dấu để tham khảo nào. Hôm đi Cù Lao Chàm về, ông anh hẹn gặp gđinh ông ấy nên phải về ĐN sớm. :(
Em úp cái vé Ở Sandy Beach để cụ xem có 100k cho 1 ngày/pax (giá năm 2013) mà đc dùng những d.vu gì nhé! :D

Giấy tờ xe

Xe buýt
Cảm ơn cụ chủ. Cuối tháng này nhà em cũng đến thiên đường này đấy.

tomahocch

Xe tải
Chuyến đi của vc cụ thật tuyệt

nhatld

Xe tăng
Em tiếp ạ
He he, loanh quanh đúng 1 vòng cho quen đường các Cụ à. Trong này toàn là đường 1 chiều. :D

Vòng ra đường chính. :))

1 góc khác

Chui vào tiếp ạ, nhưng là cổng khác các cụ nhé

Đẹp và yên bình, thích thật các cụ à

Quyết định gửi xe để bách bộ. :))

Chính diện ạ

Trong lúc đợi gấu mua vé, em tranh thủ chụp choẹt; giá vé khá dễ chịu, em mua vé các điểm tham quan còn lại luôn. Vé này có thể để hôm sau đi, không nhất thiết phải đi luôn trong ngày

Giá vé để các cụ ngâm cứu

Bắt đầu tiến vào trong

Sơ đồ tổng thể, cái này lúc ra em mới chụp. :))

Chỉnh sửa cuối:

nhatld

Xe tăng
Em úp cái vé Ở Sandy Beach để cụ xem có 100k cho 1 ngày/pax (giá năm 2013) mà đc dùng những d.vu gì nhé! :D
Em tính sơ sơ được 6 phát; quá tuyệt cụ à, nhứt định lần sau e sẽ khám phá

Cảm ơn cụ chủ. Cuối tháng này nhà em cũng đến thiên đường này đấy.
Ăn nhiều và uống nhiều Cụ nhé
Chuyến đi của vc cụ thật tuyệt
Hee, cảm ơn Cụ. :D