[Thảo luận] Câu chuyện của hòn đá

Hai cang

Xe buýt
Mịe E từng nghe chuyện ông chú E đi Sơn La còn bị bắt vì lỗi "thay đổi kết cấu xe" khi thay bánh béo cho bánh tiêu chuẩn và một ông khác cũng bị lỗi đấy vì lắp cản trước cho xe. DCM cái bọn xxx c hó chết Mộc Châu - Sơn La

mai.thanh10

Xe container
Em đọc bài viết của cụ chủ mà thấy...nản lòng quá...và buồn nữa.
Trong trường hợp xuất hiện hòn đá như vậy (em ko biết cụ tỷ thế nào), cụ chủ nhớ lại xem "họ" còn để cho lái xe 1 có 1 "cửa" nào (dù lái phải lụa + cố gắng) để đúng luật ko? Nếu ko có "cửa" nào thì thật...hết chỗ nói.
Em hết sức cảnh giác khi đi tỉnh mà gặp các trường hợp vậy (nhờ lên OF đọc tin) nên đã tránh được khá nhiều rắc rối (do bản năng sợ bị bẫy nên rất cảnh giác - nhiều khi nghĩ mình sống theo luật pháp mà bị "săn" như con thú vậy_đau ruột lắm).
Hãy AQ một tý, thay bằng thắng GAME trên thực tại ảo, mỗi lần "thắng" xxx trên thực tại thật cũng thấy thú vị cụ ạ!
Những bài học rút ra của cụ em thấy rất đáng giá (quan điểm cá nhân -các cụ đừng ném đá).
Em ko phải là xxx, nhưng các cụ thử hình dung nếu giao thông mà ko có xxx-thật khó tưởng tượng GT Việt ta sẽ ra sao? Mong sớm có những giải pháp khác từ phía xxx để làm lành mạnh xã hội ta.
Cụ chủ tuy ko mất xìn, nhưng chắc rất bực mình và thêm nhiều kinh nghiệm+bài học...Chắc chắn, cụ và nhiều người sẽ trở thành "vô cảm" hơn - đây mới là họa cho XH cụ nhẩy? (xin các cụ tha lỗi, em chỉ dự thế thôi:-?).
Riêng em, cám ơn cụ chủ nhiều vì có bài học "ko tốn xìn, ko tốn công"! OTOFUN thật có ích cho ta!
he he he bài hơi dài dòng, mong các cụ đại xá cho
Em tin là có cửa để các cụ lách qua với tốc độ lùi chuồng giống như bác gì gặp ở Thanh Hóa ý. Chắc cú nhất là dừng xe xuống khênh ném xuống vực cho bõ tức.

Forcus

Xe tải
Đúng là bọn chó vàng; Chó vàng

ngocquan2805

Xe buýt
Đúng là càng ngày xxx càng mưu mô xảo huyệt nhỉ. Potay.com.

Wakeup

Xe điện
Sao bác chủ thớt không quay lại bê phắt hòn đá này lên xe đi rồi vứt xừ xuống vực nào đấy.
Cho chó cún hết mother nó mồi ăn bẩn.
Em rỗi hơi em làm thế luôn.

Chỉnh sửa cuối:

bacnv

Xe buýt
Nếu XXX mà đặt bẫy như vây thật thì em cũng chẳng biết nói gì nữa^:)^^:)^^:)^ Bó tay toàn tập

bocun

Xe buýt
Hết thuốc chữa với bọn xxx này. lỗi cũng tại bọn ngồi trên đầu xxx này ị ra cái gọi là khoán chỉ tiêu các cụ ạ

tuanthaolove05

Xe hơi
Website
satthep.net

haivanphe

Xe container
Chắc là xe tải của mấy bác xxx to đi vận chuyển đá không che chắn kỹ làm rơi đá xuống đường, mấy bác xxx con chỉ cần cầm máy và lập chốt. 1 vòng tròn khép kính.

RoadStar

Xe tải
Trong cái ảnh xxx đưa kụ xem có cả hòn đá khi kụ lách xe ra không, nếu có thì vẫn có cơ cãi được. Còn trình thằng chụp ảnh cao siêu đến mức khi chụp mà tránh được hòn đá thì bó tay thật.
Cái nhục nhất khi đi tỉnh xa là bị giữ bằng lái, em dính 1 lần bị xxx Thanh Hóa vồ đoạn Tĩnh Gia, nhưng em nhất quyết nhờ người quen đi nộp phạt chứ không giúi tiền cho xxx.
Mua được cái 4B là để đi cho sướng mà cứ ra đường là nơm nớp lo lắng, căng thẳng đầu óc thế này bán quách xe đi cho lành

hanav3

Xe hơi
Trong cái ảnh xxx đưa kụ xem có cả hòn đá khi kụ lách xe ra không, nếu có thì vẫn có cơ cãi được. Còn trình thằng chụp ảnh cao siêu đến mức khi chụp mà tránh được hòn đá thì bó tay thật.
Cái nhục nhất khi đi tỉnh xa là bị giữ bằng lái, em dính 1 lần bị xxx Thanh Hóa vồ đoạn Tĩnh Gia, nhưng em nhất quyết nhờ người quen đi nộp phạt chứ không giúi tiền cho xxx.
Mua được cái 4B là để đi cho sướng mà cứ ra đường là nơm nớp lo lắng, căng thẳng đầu óc thế này bán quách xe đi cho lành
Cụ chủ đã bảo ảnh chụp bánh sau chẹt vạch cụ ạ, lúc đấy đánh lái vào rồi thì sao thấy hòn đá được.
Mà sao em thấy vụ này giống cái bọn chẹt chân ăn vạ thế nhỉ, xxx ở đây như là cháu chắt anh Chí phèo hay sao ý , chả hiểu tư cách con người để đâu.

buyacar

Xe đạp
Đây là kiểu xxx cho thử tình huống bất ngờ đây mừ!
Mà cụ nào máu điên biết tại hòn đá thì tiện thể bảo xxx thử lái tốc độ cao đến đó xong ntn chứ nhỉ.
Hay tại em ít đi đường làng nên không biết trả lời.Cám ơn cụ cho kinh nghiệm đi xa
Bảo sao dân tình cứ dặn đi đường xa nên mang theo nhiều tiền.
Tốt hơn hết đến mỗi vùng ta nên đi taxi các cụ nhỉ!

anhtho

Xe ngựa
Vụ này mà cụ nào mất công rình, quay phim chụp ảnh và tung lên báo là mấy thằng xxx ấy mất việc. Mk, mấy con đường đó ít xe nên các chú ấy đói, làm bậy quá.

20L5725

Xe tăng
Hôm trước nhà cháu cũng bị 1 quả lấn vạch ở Hưng yên vượt phải con Ỉn, 2L nhanh cho xong, XL cả nhà chứ nhà cháu tận Thái Nguyên ko làm luôn 2L thì bao giờ mới đc cái giấy tờ lại mắc hẹn mất mấy trăm km, nhưng trường hợp như cụ chủ thớt có lẽ là Giang hồ đệ nhất hiểm ác.

amatuer

Xe tải
Úi Trời thế này thì các bác cứ làm cái máy siêu room 12x, 15x( ko cần DSLR đâu, máy siêu room bi.h rẻ thôi tầm 4-6tr, mà lại gọn chỉ to hơn máy du lịch chút tôi ) quay lại chỗ mấy cẩu tặc núp, bắn cho nó tóe khói ra. Có bằng chứng đưa lên các web ( có thể dựng hình thành clip cho lên Youtube hoặc bác longnguyen lấy tài liệu, xem bọn cẩu tặc ấy cắn bậy đc bao lâu nữa. Các bác mà ko mún lộ khi bắn nó thì đến gần đấy xuống " hái hoa " rồi vào ngồi trong xe bắn vỡ mẹt bọn nó đi

goldenax

Xe máy
"Hòn đá mà biết nói năng thi thầy đội xếp hàm răng chẳng còn"

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hôm trước nhà cháu cũng bị 1 quả lấn vạch ở Hưng yên vượt phải con Ỉn, 2L nhanh cho xong, XL cả nhà chứ nhà cháu tận Thái Nguyên ko làm luôn 2L thì bao giờ mới đc cái giấy tờ lại mắc hẹn mất mấy trăm km, nhưng trường hợp như cụ chủ thớt có lẽ là Giang hồ đệ nhất hiểm ác.
Phải nói là "ác như con thú".

culaocham

Xe đạp
Tôi có người quen làm XXX ở Cục CSGT ĐB & ĐS. Đọc bài viết của bạn tôi cũng rất bức xúc và tối qua lập tức gọi điện hỏi xem có chuyện đó không. Các anh ý bảo không thể có chuyện đó được (khẳng định là không dám). Bạn tôi nói sắp tới có đoàn thanh tra đi công tác tại các tỉnh Tây Bắc nên bác chủ thới cứ chỉ rõ cho em vụ này bác "dính" chính xác ở đoạn nào nhé. Có kết quả tôi báo lại các bác.