[Thảo luận] Câu chuyện của hòn đá

vihali

Xe container
MONG ƯỚC tột bậc của em là hack các trang có nhiều người đọc như Dân trí, VNE rồi dán vào đó cái bài này lên.

Bọn đinh tặc với bọn dog vàng này có khác gì nhau đâu.

hanav3

Xe hơi
Em tưởng luật bây giờ cấm núp, muốn tác nghiệp phải xe cộ đèn đóm đầy đủ chứ ạ. Mà nói chung xxx rất hiểu tâm lý ở xa thì rất sợ bị giữ giấy tờ. Mà xxx này ăn dày thật đấy, ở HN toàn cưa đôi, cưa 3, thế mà ở đây ăn cả luôn^:)^

yeswrong

Xe buýt
thế cái lúc cụ quay lại chỗ nó bẫy cụ có đưa cục đá xuống rệ đường không .... xem xxx nó nhìn cụ với ánh mắt nào
Khi đó chỉ nhăm nhăm đến chuyện về chỗ đội trưởng giải thích là tránh hòn đá do tình huống khẩn cấp thôi. Mà bê vứt đi thì ông kia lai bê lên thôi, phí sức ra.

Nấm mỡ

Xe điện
Cụ chủ thớt mờ thử vần hòn đá ra rệ đường, đi một vòng rồi quay lại xem có phải đá thiêng, tự nhẩy lên chỗ cũ không thì hay quá :D

yeswrong

Xe buýt
Em tưởng luật bây giờ cấm núp, muốn tác nghiệp phải xe cộ đèn đóm đầy đủ chứ ạ. Mà nói chung xxx rất hiểu tâm lý ở xa thì rất sợ bị giữ giấy tờ. Mà xxx này ăn dày thật đấy, ở HN toàn cưa đôi, cưa 3, thế mà ở đây ăn cả luôn^:)^
Đội làm việc công khai có đầy đủ xe, đèn, phù hiệu, gậy, biển dứng xe ... còn cái ông chụp ảnh thì quần bò, áo phông, giày thể thao, cao to đứng trong lùm cây ven đường, em hiểu đó là đội hóa trang đang làm việc với đội công khai theo đúng luật.

pupil

Xe điện
Thì ra chúng nó chuyển từ xe mồi sang hòn đá cho kinh tế, đúng là đầu tư "trang thiết bị" rẻ thật, rẻ như cái nhân cách chúng nó. Nhưng nếu gặp bẫy đá tôi có cách cho bọn lưu manh này đi tù mọt gông luôn! Cụ nào đi hay gặp thì nhắn tin vào box của tôi!

Chỉnh sửa cuối:

namlieu102vnn

Xe điện
phần tiếp theo cháu tưởng cụ tìm được bằng chứng nào để chứng minh .
mà kể ra cụ mà làm như cm của cụ nấm mỡ (có ghi lại hình) thì hay quá .

namlieu102vnn

Xe điện
Thì ra chúng nó chuyển từ xe mồi sang hòn đá cho kinh tế, đúng là đầu tư "trang thiết bị" rẻ thật, rẻ như cái nhân cách chúng nó. Nhưng nếu gặp bẫy đá tôi có cách cho bọn lưu manh này đi tù mọt gông luôn! Cụ nào đi hay gặp thì nhắn tin vào box của tôi!
cháu hy vọng đó không phải là sự thật :(

viciv

Xe buýt
Cụ chủ thới nói bây giờ xxx đủ bằng chứng mới bắt nên ko nên cãi là không đúng rồi. Nhà em thì cho rằng ko phải cãi mà cần biết rõ mình phạm lỗi gì, như thế nào, đó là điều đương nhiên khi xxx xử phạt.

Tribute

Xe container
Chán thật, đoạn 1 đang hay, đoạn 2 quá dở. Chả lẽ không còn lý gì để cãi khi tránh chướng ngại vật mà vô tình đè vạch à? Luật có quy định các trường hợp phạm lỗi do bất khả kháng không các cụ?

Đúng là lũ hại dân hại nước.x-(

fuxe

Xe container
chán nhỉ, đọc xong buồn ngủ quá, khò khò ...

trungnn

Xe tăng
Trò này của xxx Hòa Bình đây. Hôm trước em lên hòa bình bị 1 phát nhưng hôm đó thằng em cầm lái, thấy nó xuống chửi hòn đá làm ông chèn vạch. Lúc đấy khoảng 7h30 sáng, các anh xxx hỏi đi lên hòa bình sớm thế, thằng cu em bảo lên rủ mấy anh tỉnh ủy đi ăn sáng nên phải đi sớm. Đưa 200k không nhận, thêm 100K nữa thì xong việc.

vuahe77

Xe điện
Nếu đúng xxx bẫy hòn đá thì xxx không bằng con c.hó ạ, như vậy rất nguy hiểm cho các phương tiện tham gia giao thông. Đây là 4B chứ mấy bác 2B mà đâm phải hòn đá đó thì ai chịu trách nhiệm :-?.
Tại con người thường dùng hòn đá ném con chó nên con chó dùng đá bẫy lại con người.
Thắc mắc cái giề nữa...;))

Trong khoảng 1,5 giờ đồng hồ nì nèo và nói chuyện về luật và các tình huống bất ngờ kiểu hòn đá e liên tục nghe bộ đàm từ bụ cây gọi về đọc biển số xe, mô tả màu xe và bắt hàng loạt và toàn bộ biển HN, và 1 xe biển 89 không có xe nào biển 26, 28 cả.
Điều rất lạ là tổ này làm việc rất nghiêm, xuống xe là viết biên bản, không xin xỏ gì được hết cả, không nhận tiền làm luật (quá rắn) vâng sau khi mỗi bác tài trình bày khoảng 5 phút thì 1 chú giải quyết cho các bác tài không muốn quay lại lấy bằng là ghi vào mặt sau của tờ biên bản vàng: " Do điều kiện xa không có thời gian quay lai thực hiện quyết định phạt, tôi xin nhờ tổ CSGT nộp hộ mức phạt 700K cho hành vi đi sai phần đường quy định" thế là nhận bằng đi tiếp và chú đó không quên dặn khi nào có điều kiện ghé qua phòng CSGT thì nhớ lấy biên lai, ôi ai mà thèm quay lại lấy biên lai cơ chứ....
Có bác hỏi biên bản có hủy được không? Công an thì em không biết nhưng nên Hải Quan thì hủy tốt, chỉ làm cái báo cáo lý do hủy là hủy được hết, (VD lý do ghi nhầm biển số xe chẳng hạn)
Em thấy xxx đếch cần hủy vẫn kiếm được hào . Lấy em làm ví dụ hôm đi Lạng Sơn : đoạn gần vào TP Lạng Sơn em bị xxx bắn tốc độ 86/80 , cũng bị xxx lập biên bản . Mặc dù đã cố gắng xin xỏ và bỏ tiền nhưng không nhận . Vì hôm đấy là thứ 7 nên xxx cũng tạo điều kiện cho về Phòng nộp phạt ngay :-s Khi vào phòng giải quyết vi phạm em không ngờ thằng ôn vật xxx ở đấy quyết định phạt em 700.000vnd cho cái tội đi quá chưa đến 10% của mình . Em cũng không hiểu sao lỗi nhẹ như vậy mà phạt gì cao thế :-? đến khi ra cái con viết hóa đơn thu tiền (nó ngồi ngay cạnh thằng ghi quyết định) em mới để ý ra mánh của bọn này . Các Bác biết sao không ? Đúng là bọn nó là chó có hệ thống các Bác ạ , nó ghi có 1 liên hóa đơn thôi . Nghĩ ức mãi~:>

Equus

Xe buýt
Ôi đất nước u mê ngàn năm ! (mượn lời cụ Trịnh Công Sơn tí ạ)

Nhân cách quá rẻ!

ECO-arch

Xe tăng
Sau những vụ việc trên, ta lại càng phải chú ý những "ngẫu nhiên" tương tự khi có vạch liền trên đường.
Có thể nào xxx bẩn tới mức đặt camera ở những chỗ có *** trâu bò gần vạch không nhỉ? Cam đoan 100% các cụ sẽ tránh đè lên *** trâu, và dính đòn.

anhtho

Xe ngựa
Nếu đúng xxx bẫy hòn đá thì xxx không bằng con c.hó ạ, như vậy rất nguy hiểm cho các phương tiện tham gia giao thông. Đây là 4B chứ mấy bác 2B mà đâm phải hòn đá đó thì ai chịu trách nhiệm :-?.
Đúng là chúng nó rình rập chụp ảnh ở chỗ hòn đá thì thật là ko bằng con chó (nếu chúng nó lại tự bê hòn đá ra thì còn tệ hơn nữa!). Chia bùn với bác chủ thớt, nhưng cũng mời bác 1 li vì đã cảnh báo một chuyện thật như đùa.
Hôm qua em cũng đi đường HCM, nhiều đá lắm, nhưng ko bị chụp.

trungnc

Xe điện
Hế hế,cụ dẫm vạch phạm lỗi rõ ràng còn cãi nhau với xxx làm giề không bị biên bản.Em fun tí,nhưng bây giờ xxx làm những trò này thì đúng là hết chỗ nói rồi,bẩn quá.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Nếu trong ảnh có hòn đá thì em khẳng định, hòn đá được đặt có chủ ý. Và máy ảnh được focus sẵn vào điểm đó. Vì con PnS A300 không thể lấy nét và chụp nhanh, chụp đuổi khi chưa biết lái xe sẽ dẫm vạch chỗ nào.