[Thảo luận] Câu chuyện của hòn đá

BátSách

Xe hơi
Đúng là không còn gì để nói nữa nhỉ, đành rằng việc này chả giải quyết gì nhưng nếu cho lên mặt các báo cũng có thể cảnh báo cho mọi người.

pham ngoc chau

Xe buýt
dân VN rải đinh trên quốc lộ để kiếm việc, thì xxx rải đá kiếm tí các cụ ạ. Mưu sinh cả mà. ÔI tự hào đi lên Việt Nam

hubugi

Xe buýt
Em đọc bài viết của cụ chủ mà thấy...nản lòng quá...và buồn nữa.
Trong trường hợp xuất hiện hòn đá như vậy (em ko biết cụ tỷ thế nào), cụ chủ nhớ lại xem "họ" còn để cho lái xe 1 có 1 "cửa" nào (dù lái phải lụa + cố gắng) để đúng luật ko? Nếu ko có "cửa" nào thì thật...hết chỗ nói.
Em hết sức cảnh giác khi đi tỉnh mà gặp các trường hợp vậy (nhờ lên OF đọc tin) nên đã tránh được khá nhiều rắc rối (do bản năng sợ bị bẫy nên rất cảnh giác - nhiều khi nghĩ mình sống theo luật pháp mà bị "săn" như con thú vậy_đau ruột lắm).
Hãy AQ một tý, thay bằng thắng GAME trên thực tại ảo, mỗi lần "thắng" xxx trên thực tại thật cũng thấy thú vị cụ ạ!
Những bài học rút ra của cụ em thấy rất đáng giá (quan điểm cá nhân -các cụ đừng ném đá).
Em ko phải là xxx, nhưng các cụ thử hình dung nếu giao thông mà ko có xxx-thật khó tưởng tượng GT Việt ta sẽ ra sao? Mong sớm có những giải pháp khác từ phía xxx để làm lành mạnh xã hội ta.
Cụ chủ tuy ko mất xìn, nhưng chắc rất bực mình và thêm nhiều kinh nghiệm+bài học...Chắc chắn, cụ và nhiều người sẽ trở thành "vô cảm" hơn - đây mới là họa cho XH cụ nhẩy? (xin các cụ tha lỗi, em chỉ dự thế thôi:-?).
Riêng em, cám ơn cụ chủ nhiều vì có bài học "ko tốn xìn, ko tốn công"! OTOFUN thật có ích cho ta!
he he he bài hơi dài dòng, mong các cụ đại xá cho

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Đọc bài của cụ mà nản quá, mỗi lần lái xe ra đường là một lần xung phong ra chiến trường. Xã hội bây giờ loạn quá, chẳng biết tin vào ai nữa. Cứ cái đà này, không biết vài năm nữa cái đất nước này sẽ đi đến đâu.

New_Carens

Xe điện
Xe em đang bon bon trên đường đi Mộc Châu, vừa đi qua khu đô thị em nhích ga 1 chút chạy khoảng 70Km/h và gặp 1 hòn đá nằm trên vạch bánh xe phải, theo quán tính em né sang trái tránh vì đường vắng không có xe ngược chiều.
Đi 300m tiếp theo gặp 1 chú xe máy chỏ ngón tay cái xuống đường e hiểu ngay là có XXX, quả đúng như vậy, xa xa có 1 đoàn xe dừng lại và khi giảm tốc em đến gần thì được tín hiệu dừng xe. Đoạn này khoảng Km90 đường đi Sơn La
XXX: Anh cho xem giấy tờ
Em: Anh dừng xe với lý do gì
XXX: Tôi yêu cầu anh cho xem giấy tờ thì anh cứ cho xem đã
Em: Tôi cần biết lý do dừng xe
XXX: Anh đi sai phần đường
Em: OK giấy tờ đây và tôi y/c được xem ảnh (Quả thực em không biết sai ở đoạn nào)
....
cuối cùng được xem ảnh thật,
Ngồi xe chuyên dụng của xxx, em được cho quay lại khoảng 400m, đến nơi tìm quanh không thấy : ai xxx gọi điện: ".. anh ở đâu ra cho người vi phạm xem ảnh" lú lù 1 chú cao to khoảng 8 chục ký quần bò, áo phông trong lùm cây đi ra cầm theo con máy ảnh KTS canon A300. Đúng là em đè vạch liền 1 vệt bánh sau ảnh rõ nét. Hết cãi, nhìn quanh... trời ơi viên đá. Anh có thấy viên đá kia không tôi tránh chướng ngại vật. Về đến nơi em có trình bày là tránh hòn đá thì được xxx già giải thích, cái đó chắc là ngẫu nhiên thôi, bọn tôi cũng tính các trường hợp tránh người đi bộ rồi nhưng không lấn vạch và em biết thế là sập bẫy rồi cãi vô ích.
--------------
Câu chuyện hòn đá là vậy và đây là đoạn tiếp....
Nếu đúng xxx bẫy hòn đá thì xxx không bằng con c.hó ạ, như vậy rất nguy hiểm cho các phương tiện tham gia giao thông. Đây là 4B chứ mấy bác 2B mà đâm phải hòn đá đó thì ai chịu trách nhiệm :-?.
Chẳng còn gì để nói, hình ảnh rõ nét em ký biên bản chấp nhận!. Giọng em bắt đầu hạ em trình bày xa xôi nên xin anh tạo điều kiện được nộp phạt ngay vì không có thời gian quay lại.
...
Sau đó cái người thân giúp em cũng mắng em 1 chầu vì tội cãi lý làm ông tổ trưởng này rất phật ý
Khoảng 2 Km tiếp theo lại 1 xe biển xanh 28 đõ vênh *** ra ngoài đường sát đoạn gần kẻ vạch liền, lần này em rất cẩn thận đi tốc độ 15km/h lách qua an toàn và tổ cảnh sát cách đó cùng khoảng 200m. Hiểm ác thật
Chuyện của em là hết và đoạn sau là chuyện của xe khác và xxx
------------------
Trong khoảng 1,5 giờ đồng hồ nì nèo và nói chuyện về luật và các tình huống bất ngờ kiểu hòn đá e liên tục nghe bộ đàm từ bụ cây gọi về đọc biển số xe, mô tả màu xe và bắt hàng loạt và toàn bộ biển HN, và 1 xe biển 89 không có xe nào biển 26, 28 cả.
Điều rất lạ là tổ này làm việc rất nghiêm, xuống xe là viết biên bản, không xin xỏ gì được hết cả, không nhận tiền làm luật (quá rắn) vâng sau khi mỗi bác tài trình bày khoảng 5 phút thì 1 chú giải quyết cho các bác tài không muốn quay lại lấy bằng là ghi vào mặt sau của tờ biên bản vàng: " Do điều kiện xa không có thời gian quay lai thực hiện quyết định phạt, tôi xin nhờ tổ CSGT nộp hộ mức phạt 700K cho hành vi đi sai phần đường quy định" thế là nhận bằng đi tiếp và chú đó không quên dặn khi nào có điều kiện ghé qua phòng CSGT thì nhớ lấy biên lai, ôi ai mà thèm quay lại lấy biên lai cơ chứ....
Có bác hỏi biên bản có hủy được không? Công an thì em không biết nhưng nên Hải Quan thì hủy tốt, chỉ làm cái báo cáo lý do hủy là hủy được hết, (VD lý do ghi nhầm biển số xe chẳng hạn)
-------------
Kết luận
1. Khi bị dừng xe thì đừng cãi xxx vì bây giờ xxx quá quen với các bài trên OF này rồi, đủ bằng chứng mới bắt. Tốt nhất là anh em hiểu nhau, thuận cả đôi đường
2. Khi đã ký biên bản thì cũng chưa nên tuyệt vọng vì phải quay lại vì có thể nhờ xxx nộp giúp bằng cách ghi: "do điều kiện ở xa ..." và nằn nì nhợ nộp hộ kiều gì cũng được (nhỡ có bị ghi hình thì giải trình nói tạo điều kiện và có chứ ký tự nguyện của lái xe => quá ổn).
3. Xin trợ giúp từ người thân
4. Mang theo thật nhiều tiền để giải quyết mục 2 phòng khi không có mục 3
--------------
Em đã sai rồi và chỉ nói kinh nghiệm cho bác nào lỡ dính thôi, xxx giờ bằng chứng ngon lành lắm
Vâng, rất nguy hiểm và thất đức cho ai làm rơi ra đó mà không dọn đi, trên xe em có 5 người gồm gấu, em gái và 2 đứa bạn của nó, gấu ngồi ghế trước còn hỏi em nếu lỡ đâm phải hòn đá thì thế nào nhỉ? em trả lời nếu tốc độ nhanh thì có thể nổ lốp, chậm thì nó cũng văng vào gầm xe làm méo cái gì đó dưới gầm... Gấu còn bảo sao không ai dọn đi nhỉ? em trả lời chắc là xe nào chở đá làm văng ra ai mà đi nhặt hết đã dọc đường được, nào ngờ biết bao nhiêu tài mất tiền oan nơi đây, lại còn được ban ơn nộp hộ nữa chứ
thế cái lúc cụ quay lại chỗ nó bẫy cụ có đưa cục đá xuống rệ đường không .... xem xxx nó nhìn cụ với ánh mắt nào
Khi đó chỉ nhăm nhăm đến chuyện về chỗ đội trưởng giải thích là tránh hòn đá do tình huống khẩn cấp thôi. Mà bê vứt đi thì ông kia lai bê lên thôi, phí sức ra.
Đọc bài này quả tình là buồn cho cái nhân tình thế thái, nhưng những cái bôi đậm kia lại còn buồn hơn. Người xưa có câu: " không biết thì không có tội ", ví như chủ thớt đi qua, trông thấy hòn đá mà đang đi nhanh không tiện dừng lại (để bê hòn đá kia vứt vào vệ đường), không phân tích nọ kia về độ nguy hiểm khi xe chẳng may va vào... thì thôi không sao - âu đó cũng là sự thường tình của con người. Đằng này có thừa thời gian và điều kiện, lại còn biết rõ và phân tích với vợ, em vợ và bạn là rất nguy hiểm nếu chẳng may ai va vào - mà không va vào đi nữa thì cũng bị xxx bắt như mình mà không nỡ thò tay xuống mà vứt hòn đá đi, lí do thì rất đơn giản: phí sức?! sợ xxx nó lại bê vào! chán
yeswrong viết
Vâng, rất nguy hiểm và thất đức cho ai làm rơi ra đó mà không dọn đi - ai đó vô tình làm rơi hòn đá này ra mà không dọn đi có thất đức không? - xin thưa là trăm lần không, vạn lần không! người thất đức ở đây là người khác!
1,5 tiếng đồng hồ đứng chứng kiến xxx nó bắt xe của đồng loại mình mà không hề có 1 động thái gì (mặc dù bản thân mình đã được 1 người đi xe máy ra tín hiệu cho biết phía trước có trạm xxx), giờ vào đây post bài để: " cảnh báo anh em ". Không hiểu là nếu trong 1,5 giờ đồng hồ ấy mà có xe bị vỡ lốp trước lao vào đâu chết người thì chủ thớt suy nghĩ ra sao?
Muốn cảnh báo cho anh em biết, trước hết lấy điện thoại ra chụp ảnh hòn đá lưu lại (trong trường hợp không có máy ảnh), chụp cả thằng đứng trong bụi cây nữa, rồi bê hòn đá ném vào vệ đường, việc nhỏ mọn ấy nên làm thì mới giúp được anh em (nếu muốn giúp thật) và không sợ phí sức đâu.
Vài lời khó nghe, mọi người thông cảm.

Chỉnh sửa cuối:

Hai cang

Xe buýt
Bọn c hó xxx Mộc Châu khốn nạn lắm. Đợt trước E đi lên đấy bị chúng nó bắt vì cái tội không bật đủ đèn mặc dù trời sáng trưng. Đau cái nữa là vì chúng nó thu bằng lái xe xong là chúng nó cứ rong ruổi trên đường hết hơi để tìm được chúng nó lấy cái bằng sau khi đã nộp tiền phạt. Lúc trước xin chúng nó cái SĐT để liên lạc mà chúng nó không cho, cứ củ hành mình. quá khốn nạn

Lete

Xe buýt
Cho em chửi phát : xxx lũ xxx. Đề nghị các cụ thủ sẵn hộp sơn trên xe, gặp trường hợp như thế này dừng xe lại và ghi rõ : đây là đống m...ứt của lũ chó cắn trộm để cảnh báo cho các cụ khác.
Mà nếu chúng nó đặt hòn đá đấy chỗ cấm đỗ cấm dừng thì làm thế nào các cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

gamevn

Xe buýt
Tại con người thường dùng hòn đá ném con chó nên con chó dùng đá bẫy lại con người.
Thắc mắc cái giề nữa...;))
Vod cụ 1 ly! Nhưn đúng là xxx làm như thế thì quá bẩn. Đạo đức nghề nghiệp quá kém. Kiểu này đi đường mà thấy hòn đá thì phanh xe lại, xuống nhặt rồi lại đi tiếp, gặp thằng nào đỗ xe chổng ít ra đường thì chắc là đỗ sau xe nó chò nó đi rồi mới đi tiếp. Chứ nếu tránh mà ko cẩn thận dẫm vạch cái thì lại mệt. :(

bau67

Xe container
Gương tiên tiến điển hình ở đường 18 và đường HCM và nhiều đường khác đã được nhân rộng và ngày càng được phát huy. Cài bẫy hết sức tinh vi, bất ngờ, bắt buộc người tham gia giao thông phải phạm lỗi để lấy tiền nộp phạt. Còn gì để nói nữa.

HONDARIDGELINE

Xe hơi
Em cũng bị vịn như bác chủ thớt. Đi 2b trên đường có 2 lane xe, bị 1 chiếc xe tải đỗ ở làn xe máy nên em phải đi xang lane ô tô, vừa mới vượt qua xe tải lập tức bị xxx phạt 90,000vnd vì tội đi vào làn xe ô tô :-L

hoanggiaphim

Xe tải
em rất vui vì xxx ngày càng thông minhSáng Tạo.
nhưng sự thông minh&sáng tạo để dùng vào những việc đó thì quá Chó

hoanggiaphim

Xe tải
Gương tiên tiến điển hình ở đường 18 và đường HCM và nhiều đường khác đã được nhân rộng và ngày càng được phát huy. Cài bẫy hết sức tinh vi, bất ngờ, bắt buộc người tham gia giao thông phải phạm lỗi để lấy tiền nộp phạt. Còn gì để nói nữa.
Em dự tính sau thớt này xxx lại có những sáng tạo mang tính đột phá khác.

Getz7125

Xe tăng
Bọn c hó xxx Mộc Châu khốn nạn lắm. Đợt trước E đi lên đấy bị chúng nó bắt vì cái tội không bật đủ đèn mặc dù trời sáng trưng. Đau cái nữa là vì chúng nó thu bằng lái xe xong là chúng nó cứ rong ruổi trên đường hết hơi để tìm được chúng nó lấy cái bằng sau khi đã nộp tiền phạt. Lúc trước xin chúng nó cái SĐT để liên lạc mà chúng nó không cho, cứ củ hành mình. quá khốn nạn
Chuyện của cháu giống 100% của cụ. Lũ chóa ấy nó bắt bọn cháu chơi ú tìm mất mựa nó hơn nửa buổi sáng.

coldwinter

Xe tải
Cứ nhè mấy anh em mình mà phạt là dư lào nhỉ :( em buồn quá. Mà mấy ông OF nhà mình là cảnh giác và tuân thủ luật ra phết rồi, những bác tài ko để ý thì cứ gọi là chết cả hàng.

Taxi Thanh Nga

Xe hơi
XXX quả là lắm thủ đoạn thật đấy. Bó tay!

autodreaming

Xe hơi
vừa rồi có việc lên Hòa bình, trên đường về qua dốc kẽm đoạn cho chạy 80k/h thây phía trước có con zolie cảnh sát chạy khoảng 60km/h đến khi em chạy gần đến con zolie xin vượt thì đúng đoạn có vạch liền, các bác biết không, nó giảm tốc độ xuống chỉ còn 30-35km./h và dõng deo phía trước. em cảnh giác leo đẽo theo nó gần 2km không dám vượt. Gương zolie to nên em còn nhìn thấy thằng xxx ngó gương xem em có dính vạch ko. Tức không chịu dc (đoạn này ko có biển cấm vượt, chỉ có vạch liền. đường rộng cho vượt thoải mái nhung nó cứ đi cách vạch khoảng 2m nên em ứ dám vượt)

hubugi

Xe buýt
XXX càng ngày càng thông minh và sáng tạo! Thật "đại phúc" cho người Việt chúng ta!!!...?
Em đã pót ở trên, cũng vài lần em thoát bẫy của xxx.
Thường là, trong những trường hợp như vậy, các cụ thử:
1. Nếu vưỡn còn cửa để đúng luật-gắng chịu nhịn để làm đúng luật (ko chấp bọn cờ hó..).
2. Nếu hết cửa, các cụ phải cố vận dụng "võ" vây. Nên chú ý dùng hết tất cả phương tiện có trong tình huống đó để nếu bị dừng xe thì có đủ "ní nuận" với xxx (tôi hết cách rồi; ko phải lỗi của tôi). [làm kiểu ảnh trước khi đè vạch; nháy máy đến 113 vùng như để thông báo tình trạng đường xá; quay lại đoạn video trong khi xe mình buộc phải phạm luật;...].
3. Các cụ nhớ là 4b có đèn khẩn cấp và đầy đủ tín hiệu để nếu xxx có quay phim chụp ảnh thì cũng thấy rằng lái xe đã gắng...hết sức rôi.
Chúc các cụ có những ngày vui vẻ và hài lòng với vợ 2 yêu!

kklong34

Xe tải
Anh em ta phải tính làm sao:-?