[Thảo luận] Câu chuyện của hòn đá

tuanzs

Xe container
Tôi có người quen làm XXX ở Cục CSGT ĐB & ĐS. Đọc bài viết của bạn tôi cũng rất bức xúc và tối qua lập tức gọi điện hỏi xem có chuyện đó không. Các anh ý bảo không thể có chuyện đó được (khẳng định là không dám). Bạn tôi nói sắp tới có đoàn thanh tra đi công tác tại các tỉnh Tây Bắc nên bác chủ thới cứ chỉ rõ cho em vụ này bác "dính" chính xác ở đoạn nào nhé. Có kết quả tôi báo lại các bác.
Nói thật là chả có quan chức hay ngành nào mà dung túng cho quân làm bậy nhất là XXX nhưng thực tế thì chả chuyện gì là không xảy ra cả.

Thử hỏi lại bạn XXX của cụ xem việc XXX ăn $ là có không hay nó chỉ là "con sâu làm rầu nồi canh" - bạn cụ có dẹp hộ được việc này không? Nếu được thì hay quá, cụ mời cụ ấy tham gia 4r này để lấy tư liệu thoải mái luôn chắc chả bao giờ thiếu việc đâu.

Thuxe

Xe tải
Hòn đá mà biết nói năng,
Thì thằng bưng nó (đặt ra giưa đường) hàm răng chẳng còn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

oto.giacmoxa

Xe điện
Việc hòn đá nằm giữa đường và cụ chủ thớt tránh hòn đá là sự kiện bất ngờ chứ không phải là tình huống khẩn cấp. PL xử phạt hành chính cũng quy định không được xử phạt trong trường hợp này.

Nếu giải thích 1 cách nôm na, gặp trường hợp này lái xe tránh hòn đá và đè vạch liên là không có lỗi, vì nếu quy định lỗi cho lái xe thì luật buộc lái xe phải đâm vào hòn đá, hoặc đâm vào xe khác chết máy giữa đường hay sao?

Tuy nhiên nếu ở giữa rừng rú như vậy mà cãi với xxx cùn thì cũng khó.

TeReSa_Tran

Xe đạp
Câu chuyện của Bác đọc xong em thấy....khỏi phải suy nghĩ.Trên cung đường.Còn có nhiều hòn đá khác.Có lẽ còn to hơn nên phải tránh,lấn vạch hơn xe của Bác.Nhưng chẳng qua là không bị đen gặp phải các XXX.Ngày hôm đó Bác "hơi đen" vậy thui.

anhtho

Xe ngựa
Việc hòn đá nằm giữa đường và cụ chủ thớt tránh hòn đá là sự kiện bất ngờ chứ không phải là tình huống khẩn cấp. PL xử phạt hành chính cũng quy định không được xử phạt trong trường hợp này.

Nếu giải thích 1 cách nôm na, gặp trường hợp này lái xe tránh hòn đá và đè vạch liên là không có lỗi, vì nếu quy định lỗi cho lái xe thì luật buộc lái xe phải đâm vào hòn đá, hoặc đâm vào xe khác chết máy giữa đường hay sao?

Cái này cũng tuỳ. xxx chụp được mình đang đè vạch và ko cần biết nguyên nhân gì là chúng vòi, theo kiểu cài bẫy. Hôm em đi đường TSơn, nhìn thấy xxx chặn 1 xe tải phía trước, mình cũng nghĩ tới việc sẽ phải dừng lại hay sao đó, nhưng thấy xxx đứng ngay đó nên cứ giảm tốc mà chòi sang làn đối diện mà đi. Chúng nó chẳng nói câu nào cả. Lúc đấy mà bắt mình thì nó sượng quá. Đường Trường sơn chỉ có 2 làn xuôi ngược, 1 xe đỗ là coi như phải đi sang bên kia..

bau67

Xe container
Các Cụ bình luận thì phải chú ý đến chi tiết là XXX biết hòn đá đó nằm ở vị trí rất dễ gây nguy hiểm trên đường và đứng nấp vào bụi cây, chọn góc chụp để lái xe không cãi được nhé.

dapvocaydan

Xe điện
xxx có lắm phát kiến "vĩ đại" thật. Bất chấp thủ đoạn. Bó tay.

MiniTàu

Xe buýt
Đọc bài này quả tình là buồn cho cái nhân tình thế thái, nhưng những cái bôi đậm kia lại còn buồn hơn. Người xưa có câu: " không biết thì không có tội ", ví như chủ thớt đi qua, trông thấy hòn đá mà đang đi nhanh không tiện dừng lại (để bê hòn đá kia vứt vào vệ đường), không phân tích nọ kia về độ nguy hiểm khi xe chẳng may va vào... thì thôi không sao - âu đó cũng là sự thường tình của con người. Đằng này có thừa thời gian và điều kiện, lại còn biết rõ và phân tích với vợ, em vợ và bạn là rất nguy hiểm nếu chẳng may ai va vào - mà không va vào đi nữa thì cũng bị xxx bắt như mình mà không nỡ thò tay xuống mà vứt hòn đá đi, lí do thì rất đơn giản: phí sức?! sợ xxx nó lại bê vào! chán
yeswrong viết
Vâng, rất nguy hiểm và thất đức cho ai làm rơi ra đó mà không dọn đi - ai đó vô tình làm rơi hòn đá này ra mà không dọn đi có thất đức không? - xin thưa là trăm lần không, vạn lần không! người thất đức ở đây là người khác!
1,5 tiếng đồng hồ đứng chứng kiến xxx nó bắt xe của đồng loại mình mà không hề có 1 động thái gì (mặc dù bản thân mình đã được 1 người đi xe máy ra tín hiệu cho biết phía trước có trạm xxx), giờ vào đây post bài để: " cảnh báo anh em ". Không hiểu là nếu trong 1,5 giờ đồng hồ ấy mà có xe bị vỡ lốp trước lao vào đâu chết người thì chủ thớt suy nghĩ ra sao?
Muốn cảnh báo cho anh em biết, trước hết lấy điện thoại ra chụp ảnh hòn đá lưu lại (trong trường hợp không có máy ảnh), chụp cả thằng đứng trong bụi cây nữa, rồi bê hòn đá ném vào vệ đường, việc nhỏ mọn ấy nên làm thì mới giúp được anh em (nếu muốn giúp thật) và không sợ phí sức đâu.
Vài lời khó nghe, mọi người thông cảm.
Nhà cháu mà được nhiệt như cụ, thì chiều nay xách xe lên luôn hiện trường, đờ-ái 1 bãi to vào cái cục đấy rồi hẵng chụp ảnh mang về.

Tribute

Xe container

Nếu cái ảnh nó chụp mình lấn làn mà không có chướng ngại vật (tất nhiên là không rồi, vì khi đã là bẫy thì nó phải chụp nghệ thuật chứ) thì khó cãi lắm, trừ khi cụ có cái camera quay lại toàn bộ cảnh lúc cụ tránh hòn đá và lấn sang bên kia đường. Trò này nếu xxx gặp cụ NgocPhan hay cụ nhà chùa thì xxx ăn đủ với cái xdrivent của các cụ ấy rồi.

lyhuong

Xe điện
Càng ngày càng tinh vi lắt l éo , mệt thật

Roman

Xe điện
em xin lỗi các bác cho em phọt 1 câu " bọn làm cái việc thất đức đó quá C. h.o" . ai chẳng may đâm vào hòn đá mà tai nạn thì sao nhỉ. sợ quá. em ko dám nghĩ tiếp

yeswrong

Xe buýt
2 ngày nay mới đọc loạt bài của cả nhà chung quy lại các vấn đề:

1. Ảnh chụp từ sau xe (lúc qua hòn đá rồi) bánh sau đè vạch 1 vệt bánh nên không có hòn đá trong ảnh được
2. Tốc độ đang đi 70km bên trái không có chướng ngại vật thì 99% các cụ giảm tốc 1 chút và tránh nó chứ không xuống bê hòn đá vứt đi đâu.
3. Nếu căn ke đi từ từ như bác nào đó đã có thớt "bắt quả tang" ở đường HCM thì qua được không chèn vạch nhưng với điều kiện đoán biết đó là bẫy; Trong hoàn cảnh của em lúc đó nghĩ đơn giản là vùng đồi núi có thể đá rơi xuống hoặc do xe nào chở rơi ra nên tránh
4. Gần 1 tiếng nì nèo thì mới được đưa đến tận nơi xem ảnh, 1 chú chui từ trong lùm cây ra thì cũng là lúc em thấy hòn đá chứ trước đấy đâu có để ý và chắc mẩm là được tha vì tránh hòn đá khẩn cấp. Lúc đó em vẫn chưa nghĩ ra là bị bẫy
5. Gần 1,5 tiếng chứng kiến bắt thì toàn bắt xe ngoại tỉnh (xe biển 26,28 chạy ầm ầm có bắt đâu), và lập biên bản xong thì lại được tiếng tạo điệu kiện nộp hộ lái xe lên kho bạc => đến đây em mới ngờ ngợ ra việc dàn cảnhăn dày toàn bộ số tiền nhờ nộp. Đến lúc này em mới nghĩ là bị bẫy.
6. Đường lên Tây Bắc thì cua vòng liên tục theo núi, chỗ nào có cua vòng đều vạch liền nên chốt có thể cắm rất linh hoạt chứ không cố định, vậy các bác bảo rình thế nào được, ai lên đó để mà rình bây giờ. Thế nên có bác nói chơi trốn tìm với chúng nó là đúng thôi may mà em có nhờ vả được nên không phải chơi trò trốn tìm này.

Lucy

Xe hơi
Cụ nào máu hơn thì rình lại xxx . Đặt camera lên cành cây nào đấy xem bọn xxx đặt đá, dọn đá, đặt máy ảnh . . . như thế nào thì có khi xxx lại chẳng lạy bác ấy chứ .

bipbi

Xe hơi
Các bác ơi, thế nếu em dừng xe lại nhặt hòn đá, quăng vào bụi cây nào mà sau đó có tiếng kêu "ối" thì có sao không ạ?

FujiS5200

Xe điện
Các bác ơi, thế nếu em dừng xe lại nhặt hòn đá, quăng vào bụi cây nào mà sau đó có tiếng kêu "ối" thì có sao không ạ?
Bác cầm thêm hòn khác, nằng nặng 1 chút mà quẳng thật lực vào. Bác yên tâm, không chết người đâu mà lo, chỉ chết C..HÓ thôi.