[Funland] Câu cá - Nhà số 2

vietran

Xe ba gác
Cụ nay bắt dưng, bắt chép đâu không? chỗ thằng Pố Tủng nước lên là cá ăn mạnh đấy :))
Chỗ thằng chinu đấy mà nước xả lũ về thì thò chân xuốn cũng vợt dc cá, hôm nay em ăn cỗ mạn ngược chứ ko chít mí em

Laixetruongson

Xe container
Chỗ thằng chinu đấy mà nước xả lũ về thì thò chân xuốn cũng vợt dc cá, hôm nay em ăn cỗ mạn ngược chứ ko chít mí em
Dạo này mưa lũ nhiều nước à cụ? Cụ với cụ Vòi có kết hợp với nhau bắt ngạnh được buổi nào không?:P cuối tuần em về cũng chưa có ai chơi đây :))

vietran

Xe ba gác
Dạo này mưa lũ nhiều nước à cụ? Cụ với cụ Vòi có kết hợp với nhau bắt ngạnh được buổi nào không?:P cuối tuần em về cũng chưa có ai chơi đây :))
Vòi là cụ nào em hổng bít, có chơi trên ô phăn không hay trong đội câu cá tàng hình =))
Em chỉ mong mát giời đi theo cụ Rặc bắt rưng hay mùa thu cụ Cò cho đi bắt cháp thoai

Laixetruongson

Xe container
Vòi là cụ nào em hổng bít, có chơi trên ô phăn không hay trong đội câu cá tàng hình =))
Em chỉ mong mát giời đi theo cụ Rặc bắt rưng hay mùa thu cụ Cò cho đi bắt cháp thoai
Nay cụ lại có riệu ở trên tổng thượng à :P khéo không lũ nó cuốn trôi mất ls nhá :))

vietran

Xe ba gác
Nay cụ lại có riệu ở trên tổng thượng à :P khéo không lũ nó cuốn trôi mất ls nhá :))
Vâng, đi xe gầm thấp cũng hơi ghê rănng, mạn ngược mưa to mấy ngày nhiều chỗ ngập lắm, lại thấy cá nó giẫy ở chân thì nhột lắm

Phuco2007

Tháo bánh
Tình hình nóng sốt bây giờ là lũ lụt Tây Bắc cụ ơi, cá tầm cá hồi trôi hết ra sông Hồng rồi, cụ về kịp ra chỗ con mụ điếc câu có khi được cả xác người ấy, chết nhiều lắm.
Mịa dự báo thì éo thấy gì mà giờ lũ ống lũ quét ngập lụt kinh hoàng luôn.
May em lẫn thế nào lại ăn mịa nó dính xúc xích sống, ngộ độc nằm mất 2 ngày, chứ không lại mò lên Lai châu hôm rồi thì kẹt éo có mì tôm ăn.
Cụ dính nghiện câu biển rồi phải không, đợi chờ là happy, cứ bềnh tễnh
E vừa gọi ra CB thấy bẩu ngoài đó biển động cấm tàu bè ra khơi đã 3 hôm nay dồi. Xem tin tức thì thấy thiên tai trên vùng núi. Mẹ thiên nhiên nổi giận cũng ghê thặc:((

Laixetruongson

Xe container
Vâng, đi xe gầm thấp cũng hơi ghê rănng, mạn ngược mưa to mấy ngày nhiều chỗ ngập lắm, lại thấy cá nó giẫy ở chân thì nhột lắm
Cụ đi ủng vào không nó oánh ngạnh cho phát về lại sưng :))
Cụ làm em nhớ lại hồi đầu tiên mới biết đi xe hơi, thuê được em u oát đi lên tổng thượng ăn cưới :P đến đám cưới gia đình chú rể ra tận cổng đón đoàn :P hỏi các anh đi bằng rì :P chúng cháu đi xe oto :) oài thế thì oách quá, ở tận thủ đô lên, oánh cả oto lên thì trang trọng quá :P cũng đỡ vì đường xá xa xôi :P lúc vào mâm ông trưởng ban đón tiếp đến mời riệu :P mới hỏi, ơ chú đi ô tô, đường có bị ngập đâu mà quần chú bị ướt hết thế kia :)) đố cụ đoán ra tình huống :))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Như nảy cụ phải hỏi cụ Cá Tráp ạ :P cụ ý chuyên bắt tráp, em mon men câu biển lần đầu tiên làm chuyện ấy nên còn đang lẫn lộn giữ rô và tráp :))
Có nhiều loại tráp hay sao ấy các Cụ.
Tráp ở nước ngoài hình như nó khác tráp mình một tí là thân dài và mỏ nhọn hơn.:))
Em cũng đoán vậy thôi.:))

vietran

Xe ba gác
E vừa gọi ra CB thấy bẩu ngoài đó biển động cấm tàu bè ra khơi đã 3 hôm nay dồi. Xem tin tức thì thấy thiên tai trên vùng núi. Mẹ thiên nhiên nổi giận cũng ghê thặc:((
Thế mà tuyệt nhiên chạ thấy truyền thông đưa tin gì nhỉ.
Bọn nó chặt rừng khoét núi ngăn sông làm cá k ngược lên đẻ và xuôi về cho anh em mềnh câu nên mẹ thiên nhiên cáu roài =))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em mới đi hôm chủ nhật rồi mà giờ thấy như là lâu lắm rồi chưa đi câu vậy đó.:))
Không biết phải làm sao đây?

lolotica

Xe điện
mồi này có bị cá rô hay cá con phá ko cụ?

em thấy mỗi mồi nhái là cá rô nó ko phá

Cụ cứ ra chợ mua nửa cân trai hay trùng trục (giống con trai nhưng nhỏ hơn nhiều) bỏ tủ lạnh, thỉnh thoảng đem vài con ra để 1 ngày trc khi câu, móc vào là trê chén thôi, trai thì to nên phải cắt nhỏ ra

vietran

Xe ba gác
Cụ đi ủng vào không nó oánh ngạnh cho phát về lại sưng :))
Cụ làm em nhớ lại hồi đầu tiên mới biết đi xe hơi, thuê được em u oát đi lên tổng thượng ăn cưới :P đến đám cưới gia đình chú rể ra tận cổng đón đoàn :P hỏi các anh đi bằng rì :P chúng cháu đi xe oto :) oài thế thì oách quá, ở tận thủ đô lên, oánh cả oto lên thì trang trọng quá :P cũng đỡ vì đường xá xa xôi :P lúc vào mâm ông trưởng ban đón tiếp đến mời riệu :P mới hỏi, ơ chú đi ô tô, đường có bị ngập đâu mà quần chú bị ướt hết thế kia :)) đố cụ đoán ra tình huống :))
Xuống đẩy xe chứ gì
Đận 9x đời đầu em gắn bó với con u oát 29B bốn cái gậy ở đất mỏ mãi em lạ gì =)) Hồiấy có con Corola là nhất đới, còn corona 2.0 đầu hít mít nhổm là bá cháy thỉnh thoảng mới dc ngồi ké

vietran

Xe ba gác
mồi này có bị cá rô hay cá con phá ko cụ?

em thấy mỗi mồi nhái là cá rô nó ko phá
Dai lắm cụ ạ, người nhai còn sái quai hàm, nó dc cái tiện là cụ đỡ phải đi mua nhái, mà trê nó lại khen

ca_voi

Xe lăn
Em mới đi hôm chủ nhật rồi mà giờ thấy như là lâu lắm rồi chưa đi câu vậy đó.:))
Không biết phải làm sao đây?
Em cũng thấy thế, :)) sáng nay mở cốp xe ra thấy bồi hồi quá :)) chả nhẽ lại ngồi tháo link ra buộc lại từ đầu :)) cho đỡ vật.

Rắn Lớn

Xe điện
Dai lắm cụ ạ, người nhai còn sái quai hàm, nó dc cái tiện là cụ đỡ phải đi mua nhái, mà trê nó lại khen
Chưa chắc cụ nhá! Bọn em đổ ốc 5kg đập dập xuống 30' giật được 4-5kg rô dòi 3-4 ngón tay rồi thấy ổ im hẳn, lội xuống khoắng còn tuyền vỏ ốc nhé! Ốc dai ko kém trai, trùng trục mấy đâu! Của tanh thế thì dai như da trâu nó cũng dứt đứt! :P :P :P

ca_voi

Xe lăn
Có nhiều loại tráp hay sao ấy các Cụ.
Tráp ở nước ngoài hình như nó khác tráp mình một tí là thân dài và mỏ nhọn hơn.:))
Em cũng đoán vậy thôi.:))
Có những từng này cụ ơi
https://en.wikipedia.org/wiki/Sparidae
The family Sparidae contains about 155 species in 38 genera:

Laixetruongson

Xe container
Xuống đẩy xe chứ gì
Đận 9x đời đầu em gắn bó với con u oát 29B bốn cái gậy ở đất mỏ mãi em lạ gì =)) Hồiấy có con Corola là nhất đới, còn corona 2.0 đầu hít mít nhổm là bá cháy thỉnh thoảng mới dc ngồi ké
Không phải đẩy cụ ạ :P xe ngon chạy khỏe, chạy tít mù :P mới được lái ông nào cũng tranh lên cầm vô lăng :)) đi xe hơi mà ông nào quần cũng ướt đến bẹn :))

ca_voi

Xe lăn
Chưa chắc cụ nhá! Bọn em đổ ốc 5kg đập dập xuống 30' giật được 4-5kg rô dòi 3-4 ngón tay rồi thấy ổ im hẳn, lội xuống khoắng còn tuyền vỏ ốc nhé! Ốc dai ko kém trai, trùng trục mấy đâu! Của tanh thế thì dai như da trâu nó cũng dứt đứt! :P :P :P
cá nhân em thì thấy trai nó dai hơn ốc ;)) người nhai còn sai quai hàm nếu gặp đúng con trai già :)
Ốc thì chỉ có cái đầu là dai dai ròn ròn thôi, còn ruột ốc mềm mà cụ.
CƠ mà, câu trê khủng, thì cứ cá trạch con móc 2 lưỡi ngang lưng, vứt xuống đợi là chuẩn.