[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Rắn Lớn

Xe điện
Ờ nhể, lẫn quá. Còn 3 cái đập thuỷ điện cá mới tới được con mụ điếc.
Thế thì phải lên Thuỷ điện Lai châu, giờ mọi con đường về thành Rôm đều khoá, bán tải cũng chịu chứ đừng nói ls.
Một diễn biến hết sức bất ngờ mà chưa luận giải được, khổ thân bà con trên ấy, không được báo trc nên thiệt hại hết sức nặng nề về người và tài sản
Tình hình mưa lũ này có tổ chức đi cứu cá khỏi chết đuối ko cụ? Nhìn ảnh cá chết ngộp nước mà thương quá! :( :( :)) :)) :))

Rắn Lớn

Xe điện
phải ngập phía dưới hạ lưu mới nhiều cá chết đuối
Hôm nay xả, phải độ 2-3 ngày mới về đến dưới này! Cuối tuần ko biết đi được chưa nhỉ?

Hay là nó về chậm, ta tổ chức đi đón như U23 VN í! :)) :)) :))

Laixetruongson

Xe container
trông nó sang cái thằng người cụ nhẩy ? chúc mừng cụ đã ra biển lớn thành công ạ !
Cụ tuần này câu kéo gì không? Bắt mãi cá biển cũng chán giờ lại thèm nhể dưng :))

lolotica

Xe điện
chiều nay mát hơn hôm qua, hồ nhà em tăm trê nổi liên tục, em đang nhìn 1 đám tăm nổi cách chỗ em khoảng 15 mét, bỗng thấy 1 cái đầu đen sì ngoi lên rồi nguọ xuống rất nhanh, to ngang phải đến 8-9cm! Em cứ tưởng hoa mắt :)

mua được 3 con nhá ở Tăng Bạt Hổ thì chết mất 1 con :(, em triển 2 con còn lại cùng 2 cần đơn, lưỡi số 8. Thả được một lúc thì thấy oành phát: phao tụt rồi nổi luôn, nước thì đục ngầu 1 vùng, nổi cả lá chìm dưới đáy lên! Chắc con trê đớp sượt mồi của em. Kéo lên thấy mồi vẫn còn, em cắm tiếp cần ở đấy nhưng khoảng tiếng sau là thu cần vứt mồi vì phải về có việc.

Theo các cụ thì với điều kiện hồ không co nhiều trê lai thì dùng mồi dụ và mồi câu cho hiệu quả?

Rắn Lớn

Xe điện
chiều nay mát hơn hôm qua, hồ nhà em tăm trê nổi liên tục, em đang nhìn 1 đám tăm nổi cách chỗ em khoảng 15 mét, bỗng thấy 1 cái đầu đen sì ngoi lên rồi nguọ xuống rất nhanh, to ngang phải đến 8-9cm! Em cứ tưởng hoa mắt :)

mua được 3 con nhá ở Tăng Bạt Hổ thì chết mất 1 con :(, em triển 2 con còn lại cùng 2 cần đơn, lưỡi số 8. Thả được một lúc thì thấy oành phát: phao tụt rồi nổi luôn, nước thì đục ngầu 1 vùng, nổi cả lá chìm dưới đáy lên! Chắc con trê đớp sượt mồi của em. Kéo lên thấy mồi vẫn còn, em cắm tiếp cần ở đấy nhưng khoảng tiếng sau là thu cần vứt mồi vì phải về có việc.

Theo các cụ thì với điều kiện hồ không co nhiều trê lai thì dùng mồi dụ và mồi câu cho hiệu quả?
Thấy dân tình săn trê nheo khủng tuyền lấy con chạch, móc lưỡi vào chỗ dưới cái vây lưng của nó rồi thả cho nó bơi loe ngoe! Cụ thử xem sao! :P :P :P

Laixetruongson

Xe container

vietran

Xe ba gác

Cụ cứ ra chợ mua nửa cân trai hay trùng trục (giống con trai nhưng nhỏ hơn nhiều) bỏ tủ lạnh, thỉnh thoảng đem vài con ra để 1 ngày trc khi câu, móc vào là trê chén thôi, trai thì to nên phải cắt nhỏ ra

vietran

Xe ba gác
Như nảy cụ phải hỏi cụ Cá Tráp ạ :P cụ ý chuyên bắt tráp, em mon men câu biển lần đầu tiên làm chuyện ấy nên còn đang lẫn lộn giữ rô và tráp :))
Trá sọc dưa ngang, rô sọc dọc đứng
Một người chưa từng nhìn thấy rô cháp biển nói =))

Laixetruongson

Xe container
Trá sọc dưa ngang, rô sọc dọc đứng
Một người chưa từng nhìn thấy rô cháp biển nói =))
Cụ nay bắt dưng, bắt chép đâu không? chỗ thằng Pố Tủng nước lên là cá ăn mạnh đấy :))