[Funland] Cập nhật thông tin hữu ích trong cuộc chiến chống 2019-nCoV gây viêm đường hô hấp cấp tính

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lão Phật Gia.

Xe tải
Vậy cụ lấy cơ sở gì tuyên bố người phương tây sống lành mạnh hơn ta? Em có đăng danh sách 20 nước sống kém lành mạnh nhất đới cụ. Cụ check giúp em xem có Việt Nam không nhé.
Em đâu có tuyên bố "người phương tây sống lành mạnh hơn ta", cụ quen với việc nhét chữ vào mồm người khác à :(( ; chẳng qua thấy cụ tranh luận 1 cách thiếu ngay thẳng, thiếu đàng hoàng khi ngụy biện con số 50% tin tưởng tức là ý thức của họ kém =)) nên mới lên tiếng thui he he :P...

momoyama68868

Xe điện
Nghỉ thêm 2 tuần nữa khi mà mn đều biết là hông nên đi du lịch Lào cai, yên bái, bố mẹ thì bận việc không đưa đi du lịch được, sẽ đỡ lo hơn nhiều trong tết các bạn đi du lịch khắp chứ nhỉ mợ ;)
Cơ bản là cách thức tiếp nhận và truyền bá tin. Ở Hàn dân nó được cảnh báo nên phụ huynh nó hiểu rõ, có bắt con họ đi học họ cũng phản đối, cách tiếp nhận thông tin sẽ khác với quốc gia cả gia đình vui chơi du lịch nô nức chúc tết, lễ hội bình thường trong khi nguy cơ dịch lơ lửng :)
Cụ lo lắng vậy là chuẩn đấy, bạn mình và gia đình đi du lịch đâu, tiếp đón khách khứa nào từ đâu đến, có tiếp xúc với nguồn bệnh hay không chả ai biết làm sao mình biêt được....Cẩn thận không thừa.
Chính phủ có chỉ thị 05 mới nhất về chỉ đọa phòng chống dịch do virus corona đây:

Thanh fotuner

Xe tải
:) Vâng cụ, em cứ so sánh VN và Hàn Quốc thôi. Còn em nói rõ nhé: chính phủ hiện chưa hề khuyến cáo dân tránh tụ tập đông người vào tin nhắn, trên báo chí em cũng chưa hề thấy đăng như vậy, nếu cụ thấy thì cụ dẫn link đi ạ!
Screenshot_20200129-222024_Samsung Internet.jpg

Có khuyến cáo không tụ tập chỗ đông người cụ ạ. Báo này đăng cách đây hơn 10 ngày. Tiếc là cụ không cập nhật. Vì thế nên Tết rồi nhà em không đi du lịch, không đi đến các khu vui chơi.
Chính Phủ chỉ có sai sót là chưa hủy bỏ lễ hội, chưa bắt nghỉ hock nghỉ làm thêm 2 tuần như bên Hàn Quốc thôi. Làm thế chắc mới vừa lòng cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

QuangSunlight

Xe điện
Em thấy ti vi phát suốt cụ ạ.
Trong 1 bản tin phát thanh viên cũng có nói sẽ theo dõi tình hình bệnh dịch mà Chính Phủ sẽ quyết định hạn chế hay hủy bỏ các lễ hội.
Có thể CP chưa cấm ngay được theo ý cụ.
Ý kiến của cụ là: Chính phủ không có khuyến cáo gì cho người dân là không đúng.
Còn khuyến cáo, hay việc làm của Chính phủ đã đủ chưa thì em không đủ chuyên môn để nhận định.
Đã chỉ đạo quyết liệt , người dân phải tự giác có ý thức phòng dịch , nếu tụ tập đông thù phải đeo khẩu trang , nếu không nghe lời mà dính cúm là tại dưn nhá

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
TQ họ đang che dấu thông tin hay sao mà không đồng ý cho chuyên gia Mẽo sang phối hợp chống dịch?

Lão Phật Gia.

Xe tải
...
Chính Phủ chỉ có sai sót là chưa hủy bỏ lễ hội, chưa bắt nghỉ hock nghỉ làm thêm 2 tuần như bên Hàn Quốc thôi.
Vãi cả sai sót :)) , chưa đến thời điểm thích hợp để hủy và nghỉ...đơn giản vậy thôi.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nghỉ thêm 2 tuần nữa khi mà mn đều biết là hông nên đi du lịch Lào cai, yên bái, bố mẹ thì bận việc không đưa đi du lịch được, sẽ đỡ lo hơn nhiều trong tết các bạn đi du lịch khắp chứ nhỉ mợ ;)
Cơ bản là cách thức tiếp nhận và truyền bá tin. Ở Hàn dân nó được cảnh báo nên phụ huynh nó hiểu rõ, có bắt con họ đi học họ cũng phản đối, cách tiếp nhận thông tin sẽ khác với quốc gia cả gia đình vui chơi du lịch nô nức chúc tết, lễ hội bình thường trong khi nguy cơ dịch lơ lửng :)
Cụ cứ ra rả Hàn thế này thế nọ qua các còm mà không đưa cái link thông rin cho mọi người đọc xem VN nên học tập Hàn dư lào cho vừa lòng cụ :D

Dung773vit

Xe buýt
Nghỉ có 1 tuần tết mà cụ đã lo sợ biết các bạn học đi du lịch những đâu, tiếp xúc với ai? thì nghỉ thêm 2 tuần nữa cụ lại lo gấp đôi ạ? Chưa nói đủ các thứ chuyện khác cần phải xắp xếp lại.
Đành rằng cho nghỉ thì đủ thứ chuyện phải sắp xếp, nhất là đa số dân tình chưa ý thức gì về mức độ nghiêm trọng của dịch lần này chắc chắn sẽ nhảy dựng lên vì k ai giữ con cho mà đi làm nhưng đã có cuộc họp của T.hủ tướng đi trước rồi thì ngành giáo cũng có cơ sở tình hình khẩn cấp chứ sợ giề. Khổ trước sướng sau, sướng trước khổ sau mà :D

vitngoc

Xe điện
Cụ cứ ra rả Hàn thế này thế nọ qua các còm mà không đưa cái link thông rin cho mọi người đọc xem VN nên học tập Hàn dư lào cho vừa lòng cụ :D
Bài học là đừng bao giờ tin mọi thuyền trưởng sẽ chết chìm với tàu như phim titanic.

Lão Phật Gia.

Xe tải
Đã chỉ đạo quyết liệt , người dân phải tự giác có ý thức phòng dịch , nếu tụ tập đông thù phải đeo khẩu trang , nếu không nghe lời mà dính cúm là tại dưn nhá
Đồng ý là đã có sự chỉ đạo quyết liệt, nhưng mà nhiều người thấy rằng độc lực không mạnh và sẽ qua đi nhanh chóng nên cần gì phải lo nhiều.

Friedrich II

Xe tải
Thế thì cụ đóng cái thớt này đi
Ngay cái tiêu đề của chủ thớt đã sai và phản khoa học rồi thì có gì mà phải tranh luận

Để mọi người tập trung update thông tin trong thớt
Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch cúm Virus CORONA

Thớt này còn mở thì cụ chủ thớt còn phải nhận "gạch đá" vì sự nhận định chủ quan của mình với tiêu đề phản khoa học dưới mác "bác sĩ" (!)
Cụ mới chính là người nên ấn nút biến khỏi thớt này. Tởm

thaihana

Xe điện

Em cop sang cho các cụ cãi nhau tiếp 😀

Chỉnh sửa cuối:

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Bộ Y tế và Tổ chức Y tế thế giới (WHO) khuyến cáo người dân thực hiện tốt các biện pháp chủ động phòng chống bệnh do 2019-nCoV (Novel Coronavirus)

ORIJEANS

Xe container
Theo e giờ chỉ có cách này dành cho tất cả các phe trong thớt này: CÃI NHAU VỚI THẰNG NGU KHÔNG GIÚP MÌNH KHÔN LÊN. :)
Chúng ta dừng chửi nhau về các chủ đề tào lao được chưa ạ? Các cụ muốn chửi nhau thì dẫn nhau sang thớt kia. Thớt này chỉ dành riêng cho tin tức, có được k ạ? Mệt quá!!!

namdh8x

Xe điện
Đọc xong thớt này e cũng thấy yên tâm hơn, không lo lắng quá nhiều như trước.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]

Em cop sang cho các cụ cãi nhau tiếp 😀
Có gì mà cãi nhau đâu cụ? Trong bệnh viện ngoài các bác sĩ lo điều trị, xét nghiệm ra còn có bác sĩ “đảng uỷ”, bác sĩ “văn thư”, bác sĩ “kế toán”, bác sĩ “chánh văn phòng”... toàn điều trị bằng định hướng. Thậm chí các “bác sĩ” này mặc dù nằm ở nhà, hô hào người dân cứ yên tâm đợi đến hè là hết dịch, không có gì nguy hiểm... nhưng cứ có ai tỏ ra nghi ngờ thì các vị ấy lại bảo “hãy tin tưởng vào những người ở tuyến đầu đang hàng ngày hàng giờ chiến đấu chống lại dịch”. Cứ như thể các “bác sĩ” này đang ở tâm dịch bên Vũ Hán vậy =))
Các “bác sĩ” này nói “độc lực yếu”, “sẽ qua nhanh khi mùa hè đến” lại còn hỏi ngược những người dân hoài nghi là “có chuyên môn không”? khi mà thông báo của WHO, chính phủ TQ, các tổ chức y tế... khẳng định dịch cúm Corona là vô cùng nguy hiểm.
Mà cái suy nghĩ “độc lực yếu” với “sẽ qua nhanh” là do ai tuyên truyền trên cái of này thì đọc tiêu đề là biết liền.

Chỉnh sửa cuối:

thungkhe

Xe điện
:) Cụ nói cứ như thể hàng xóm nước ta đang không có dịch lây lan mạnh và họ đang không có khoảng 50.000 bạn đang tung tăng trên đất nước chúng ta vậy.
Hope for the best but prepare for the worst. Em sẽ thấy hy vọng cao hơn khi dân được cảnh báo không tụ tập nơi đông người, rửa tay, đeo khẩu trang...những thứ mà chưa thấy động thái cảnh báo hay hủy bỏ lễ hội nào từ nhà nước. Sợ dân Hoang Mang? Em thì cho là đây là thông tin cần trang bị cho dân khi dịch nó ở ngay cửa nhà rồi.
Ông Phúc đã bên Cụ, Ông vừa đưa con bệnh nCoV 2019 vào danh mục BỆNH LÂY NHIỄM NHÓM A. Mà dóm A là dư lào thì các nhà chuyên môn biết rõ và mọi hành động đều phải tuân thủ quy định của Ngành.

Trạng thái
Thớt đang đóng