[Funland] Cập nhật liên tục EAON Giáp Bát nói chung và quy hoạch Hoàng Mai nói riêng 202x

BloodOwl87

Xe điện
Quá phí cho 2 đô thị đó, từng là kiểu mẫu, sau này các dự án ngon toàn sang khu khác...
Hồi 9x Hn có mỗi 2 khu có biệt thự là ciputra với Linh Đàm thôi. Hồi sinh viên em đến nhà cô thấy choáng, cái biệt thự to oành ở Định Công.

BloodOwl87

Xe điện
Biệt thự cũ mặt hồ Linh Đàm to và đẹp
Hồi đó toàn sếp ví dày mới có nhà ở bán đảo Linh Đàm chứ dân thường tuổi gì. Bố mẹ em toàn xuýt xoa mấy ông học cùng khoá nhà biệt thự ở đó.
Giờ thành cái trại của dân lao động bao vây xung quanh.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Nếu quận Hoàng Mai thì ẩm thực cà phê quanh Hồ Đền Lừ có lẽ ổn nhất. Định Công đồ ăn kém. Linh đàm thì ăn sáng kém nhưng ăn hàng khu biệt thự thô gần HH ổn nhé
đền lừ thì dc nhõn quán mién lươn ngon

cà phê thì e ko uống dc nhưng hay vào mấy hàng có máy lạnh gọi cốc sinh toos

CuongNguyenPhuc71

Xe container

Phở bò Tam Trinh, bún ốc cá riêu Đền Lừ, bít tết, nem nướng Mai Động... ổn đấy kụ ợ

BloodOwl87

Xe điện

HM lên phố là quá gần rồi.
Em ở Hà Đông toàn chục km. Taxi 2 quệt chắc gần 300k.

Khongdanhvong

Xe điện
Có 1 vde là quận này lộk nhộm, kém phát triển, gần như ít dự án lớn về nhà ở, tập đoàn lớn, tài chính ko có nên ko thu hút đc cư dân chất lượng, thành ra vẫn mãi cư dân cũ: bến bãi, lao động, làng xã, xóm liều cũ...) quản lý lỏng lẻo...nên tóm lại là chậm phát triển,giáo dục ko đặc sắc, cấp 3 toàn phải sang quận khác học cho chất lượng....trẩu tre, giẩu già nhiều:))
Em thấy văn của cụ cũng thấy hơi sợ khu của cụ rồi 😅

Jiren198

Xe điện
E ko có ác cảm gì hay thù hằn gì
Các cụ ở khu dân cư mới, tdc, đô thị hay cc sẽ va ít vs lớp dân này, bọn e ở phân lô cũ thì rất nhiều vde, tính làng xã, bản địa, bầy đàn, cách làm ăn buôn bán vỉa hè , rác thải từ nghách nhỏ, ồn ào hát hò karraoke, chửi bới thg xuyên cụ ơi.vậy nên e ko chê bai mà nó là sự thật.....còn về sự phát triển cụ thấy thg HMai lên quận gần 20 năm r, trông khác thg huyện ko:-))

Jiren198

Xe điện
Phở bò Tam Trinh, bún ốc cá riêu Đền Lừ, bít tết, nem nướng Mai Động... ổn đấy kụ ợ
Ăn tạm thôi cụ,
HM lên phố là quá gần rồi.
Em ở Hà Đông toàn chục km. Taxi 2 quệt chắc gần 300k.
Lên phố làm gì cụ ơi, ở đâu văn minh yên tĩnh, thích đi chơi phắn đi ra tỉnh hoặc sân bay....chứ từ covid đến giờ e ít ăn quán xá lắm....còn hoàng mai sáng thì bún riêu đền lừ, phở hương trương định ăn tạm được, cafe lang thang mặt hồ đền lừ...miến lươn cổng thành timecity. Chân gà nướng, nem nướng ốc ba nghé.nói chung là ko có gì đặc sắc....muốn ăn ngon thig cứ đất tỉnh thẳng tiến, nguyên liệu chất hơn, ko gian, khí hậu khỏe khắn..ăn ngon cái thg người.e ở Hoàng mai, 1 năm chắc lên phố cổ 2 lần, bệnh viện thì thôi, mỗi lần đi mất cả nửa ngày, chui vào vimec cho nhanh chuyến.1 năm đi khám đc mấy lần...nên e cũng chẳng thấy coa lý do gì gần phố ích lợi gì cả.

Khongdanhvong

Xe điện
E ko có ác cảm gì hay thù hằn gì

Các cụ ở khu dân cư mới, tdc, đô thị hay cc sẽ va ít vs lớp dân này, bọn e ở phân lô cũ thì rất nhiều vde, tính làng xã, bản địa, bầy đàn, cách làm ăn buôn bán vỉa hè , rác thải từ nghách nhỏ, ồn ào hát hò karraoke, chửi bới thg xuyên cụ ơi.vậy nên e ko chê bai mà nó là sự thật.....còn về sự phát triển cụ thấy thg HMai lên quận gần 20 năm r, trông khác thg huyện ko:-))
Em ở khu ngoài đê BĐ mà, cụ cứ như tả khu em ấy 🤭. Còn sự phát triển là do bộ sậu, chứ nào do dân 😅.
Nhưng lạ là HN chỗ nào không rác thải, chắc được vài khu như quanh Hồ Tây do có Tây ở 😉.
Nói về hát kara, khu em có nhà sáng sáng tối tối mở nhạc cả khu âm ĩ, đường thì to mà cả khu ầm ĩ thì cụ hiểu mở to cỡ nào rồi, đi báo CA thì CA đến được 2 lần rồi làm lơ luôn 😂. Sáng mở cửa ra thì chó ỉa đầy cửa. Gần hồ Tây mà văn minh thật 🤭

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
Ăn tạm thôi cụ,

Lên phố làm gì cụ ơi, ở đâu văn minh yên tĩnh, thích đi chơi phắn đi ra tỉnh hoặc sân bay....chứ từ covid đến giờ e ít ăn quán xá lắm....còn hoàng mai sáng thì bún riêu đền lừ, phở hương trương định ăn tạm được, cafe lang thang mặt hồ đền lừ...miến lươn cổng thành timecity. Chân gà nướng, nem nướng ốc ba nghé.nói chung là ko có gì đặc sắc....muốn ăn ngon thig cứ đất tỉnh thẳng tiến, nguyên liệu chất hơn, ko gian, khí hậu khỏe khắn..ăn ngon cái thg người.e ở Hoàng mai, 1 năm chắc lên phố cổ 2 lần, bệnh viện thì thôi, mỗi lần đi mất cả nửa ngày, chui vào vimec cho nhanh chuyến.1 năm đi khám đc mấy lần...nên e cũng chẳng thấy coa lý do gì gần phố ích lợi gì cả.
Em lên ăn phở thôi.

Jiren198

Xe điện
Em ở khu ngoài đê BĐ mà, cụ cứ như tả khu em ấy 🤭. Còn sự phát triển là do bộ sậu, chứ nào do dân 😅.
Nhưng lạ là HN chỗ nào không rác thải, chắc được vài khu như quanh Hồ Tây do có Tây ở 😉.
Nói về hát kara, khu em có nhà sáng sáng tối tối mở nhạc cả khu âm ĩ, đường thì to mà cả khu ầm ĩ thì cụ hiểu mở to cỡ nào rồi, đi báo CA thì CA đến được 2 lần rồi làm lơ luôn 😂. Sáng mở cửa ra thì chó ỉa đầy cửa. Gần hồ Tây mà văn minh thật 🤭
Thế nên tựu chung là khu dân trí thấp cụ ơi......khu ngoài đê cũng lộm nhộm mà cụ...hiền lành bị bắt nạt ngay.khu hồ tây bọn tây , quan chức ngoại giao nó ở trong đê, ven hồ ..ko lquan đến ngoài đê cụ ạ, gần cno mà lôm côm gọi CAn phường ra phát 1.dân ngoài đê cũng cộm cán, anh chị đấy cụ, nhẹ hơn thì cũng buôn bán đêm hôm, chợ búa.ko so dân ngoài đê với phía trong đê đc

Bibep

Xe buýt
Nói như các cụ thì gấu nhất phải là dân phố cổ nhé: phúc Bồ, Khánh trắng, Hải bánh, Sơn BT …

Jiren198

Xe điện
Nói như các cụ thì gấu nhất phải là dân phố cổ nhé: phúc Bồ, Khánh trắng, Hải bánh, Sơn BT …
Hội gấu đấy cno giờ nhiều tiền, làm gì cũng cẩn thận, sợ nhất mấy con gấu chó, già vẫn bẩn bựa, ko có tiền ấy cụ, thg gấu to thành doanh nhân, thg gấu nhỏ thì thành chí phèo.mà e nói thật vs cụ, ngày xưa hay nay thg gấu toàn có ô to đứng sau... ko tự dưng mà gấu đc đâu....ko có ô dù lên phường xích lại tát ù tai.gấu vào mắt

Chỉnh sửa cuối: