[Funland] Cập nhật liên tục EAON Giáp Bát nói chung và quy hoạch Hoàng Mai nói riêng 202x

BloodOwl87

Xe điện
Cụ ở quận nào mà tư duy thiển cận thế 🤭
Trước em cũng học với mấy bạn cấp 2 nhà hoàng mai ợ, lắm thằng vô học mất dạy lắm. Cụ có ý kiến gì ko?
Còn nhà em ở Hn đến cái nhà thứ 5 rồi cụ ạ, ko phải ở nhõn 1 quận đâu mà bias.

thongnv

Xe điện
Trước em cũng học với mấy bạn cấp 2 nhà hoàng mai ợ, lắm thằng vô học mất dạy lắm. Cụ có ý kiến gì ko?
thật là mạnh mẽ quá :))

BloodOwl87

Xe điện
úi mọi rợ như quê em cách đây 20 năm
Đó 20 năm trước đó cụ.
Cụ Khongdanhvong học hành tiếp xúc cùng bọn dân làng xứ Hoàng Mai như em chưa, hay mới nhập cư mà phán.
Tan học nó cầm gạch phi ầm ầm trước cổng trường nhoé, gấu lắm. Có hôm công an vào phải vào.

Jiren198

Xe điện
Mời cụ sang khu ngoài đê quận Ba Đình, vào trong ngõ mà cả khu liếc xém đứt mắt 😉
Nc dân ngoài đê nó lại càng là vde khác, còn e ở Hmai đây, tân mai luôn, cái gì đúng mình công nhận, chứ có vde gì đâu, tất nhiên khu nào cũng có ng nọ ng kia, nhưng khu dưới này tỷ lệ cao, quản lý lỏng lẻo, lộm nhộm là thật, 1 phần lịch sử, chắc 10 năm nữa hệ dân trí thấp, lao động mới bớt đi đc, văn minh lên đc.....

BloodOwl87

Xe điện
Nc dân ngoài đê nó lại càng là vde khác, còn e ở Hmai đây, tân mai luôn, cái gì đúng mình công nhận, chứ có vde gì đâu, tất nhiên khu nào cũng có ng nọ ng kia, nhưng khu dưới này tỷ lệ cao, quản lý lỏng lẻo, lộm nhộm là thật, 1 phần lịch sử, chắc 10 năm nữa hệ dân trí thấp, lao động mới bớt đi đc, văn minh lên đc.....
Nhưng vẫn hạ tầng đó, dân phu phen bến xe sống bằng vỉa hè, trông xe, bảo kê thì có 100 năm nữa vẫn thế.

Jiren198

Xe điện
Nhưng vẫn hạ tầng đó, dân phu phen bến xe sống bằng vỉa hè, trông xe, bảo kê thì có 100 năm nữa vẫn thế.
Thì lứa đấy già, mất đi, giá nhà tăng cao, ng mua nhà mới thay thế lơp dân cũ, văn minh hơn cụ ơi...vì giâ nhà đất đât dần lên rồi .còn đúng là nạn hàng quán, bảo kê thì méo bj hết đc, vì q lý lộm nhộm.e chỉ mong khi e ở nó bớt bớt đi thôi, chứ ko mong nó thay đổi hết đc....thế mơia biết tại sao càng ngày ng giàu, lớp văn minh coa điều kiện nó thích ở kdt, chung cư có quản lý.....việt kiều mà về ở chắc trầm cảm:))

Khongdanhvong

Xe điện
Thế hóa ra cụ cũng là dân HM mất dạy à 🤭

Khongdanhvong

Xe điện
Thì cụ cũng là dân HM đấy thôi, sao cụ không cố thoát ly đi nhỉ. Em thấy y hệt dân Nam chê dân Bắc ấy 🤭

Khongdanhvong

Xe điện
Ko em chưa bao h ở Hm ợ.
Mà em có ở Hm thì em cũng nói thế thôi ợ, sự thực là thế. Thành phần dân trí kém ko ít.
Dân trí kém là gì, khi mà Hà Nội có cấm người ở quận này ra quận kia sống đâu cụ. Cụ mới học cùng mấy bạn quận HM mà cụ kết luận cả quận thì thiển cận quá còn gì. Cụ mà học cùng mấy bạn ngoài đê quận BĐ chắc cụ chê cả quận, à mà hơi khó vì BĐ là quận ai ở nên đâu dám chê 🤭. Em ở quận BĐ đây, ôi có cái nhà đang xây thì chửi nhau với cả ngõ, còn chỗ nhà bố mẹ em, hàng xóm câu cả đường nước chiếm hết cả rãnh chung, báo CQ nó dọa cho người đến chém 🤣

Jiren198

Xe điện
Thì cụ cũng là dân HM đấy thôi, sao cụ không cố thoát ly đi nhỉ. Em thấy y hệt dân Nam chê dân Bắc ấy 🤭
E đang gom tiền để phắn ấy chứ:))....e mà bán đc liền kề hoài đức thì e chuyển đi ngay.e là dân tỉnh lên, mua nhà ở e nhận thấ vậy, chả phải mình e thấy, ở đâu nghe đến khu này đều chê, cái q trọng nó là vde lịch sử, khu này tập trung nhiều thành phần lộm nhộm.e ko bảo tất cả, nhưng tỷ lệ cao.quanh khu nhà e thì cả ngõ chắc đc 2,3 nhà dân trí thức, cũng chả chơi, giao du vs phần còn lại, sáng buôn bán chửi nhau 5h, tối uổng rượu hát karapke 11-12h đêm, tuần chửi nhau 2,3 bận.nói chung lâi dàu e cũng phắn:))

Jiren198

Xe điện
Dân trí kém là gì, khi mà Hà Nội có cấm người ở quận này ra quận kia sống đâu cụ. Cụ mới học cùng mấy bạn quận HM mà cụ kết luận cả quận thì thiển cận quá còn gì. Cụ mà học cùng mấy bạn ngoài đê quận BĐ chắc cụ chê cả quận, à mà hơi khó vì BĐ là quận ai ở nên đâu dám chê 🤭. Em ở quận BĐ đây, ôi có cái nhà đang xây thì chửi nhau với cả ngõ, còn chỗ nhà bố mẹ em, hàng xóm câu cả đường nước chiếm hết cả rãnh chung, báo CQ nó dọa cho người đến chém 🤣
Cụ ở ngoài đê thì đâu cũng vậy:))

BloodOwl87

Xe điện
Cấp 1 em quận BĐ các bạn ngoan cụ ợ, hộ khẩu em ở thành công(lúc trước).
Thì ở đâu cũng có người này người kia nhưng HM thì người kia hơi nhiều, cụ công nhận ko.
Và em có ở quê thì thực tế nó vẫn thế.
Dân trí ntn thì cứ nhìn điểm đầu vào các trường c3 trong quận thì biết, trương định Thđ hoàng văn Thụ việt ba chả top từ dưới đếm lên.

Khongdanhvong

Xe điện
Cụ ở ngoài đê thì đâu cũng vậy:))
Thì ý là khu của cụ nó như khu ngoài đê của BĐ ấy, nhưng nó không phải cả quận BĐ 😂
Vì cơ quan em có mấy bạn ở HM (không phải dân gốc), bọn em bên y dược nên khỏi nói khoản trí thức nhé 😆. Nhưng em chưa thấy ai chê "dân trí HM" cả 🤣.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
E đang gom tiền để phắn ấy chứ:))....e mà bán đc liền kề hoài đức thì e chuyển đi ngay.e là dân tỉnh lên, mua nhà ở e nhận thấ vậy, chả phải mình e thấy, ở đâu nghe đến khu này đều chê, cái q trọng nó là vde lịch sử, khu này tập trung nhiều thành phần lộm nhộm.e ko bảo tất cả, nhưng tỷ lệ cao.quanh khu nhà e thì cả ngõ chắc đc 2,3 nhà dân trí thức, cũng chả chơi, giao du vs phần còn lại, sáng buôn bán chửi nhau 5h, tối uổng rượu hát karapke 11-12h đêm, tuần chửi nhau 2,3 bận.nói chung lâi dàu e cũng phắn:))
e cũng ơ HM, khu lk bảo vệ 247
nhưng khu nhà e an toàn tuyệt đối
nhà e 2 ô tô để thoair mai, xe máy cũng vứt ngoài đường luôn

xóm có 68 nhà nhwng ko có cái bếp than tổ ong nào

hàng xóm đa phần lich swj, mấy bà hàng xóm suố ngày sang nhaf quét sân cho e

cos đièu hạ tầng xung quanh khốn nạn quá
đường nguyễn cảnh dị 20 năm ko làm nooi, quan thì đổi cho cđt, cđt chửi chính quyền, mooi dân lãnh đủ

đường đinh công, cầu định công thì bẩn bụi, suốt ngày tắc

Khongdanhvong

Xe điện
Cấp 1 em quận BĐ các bạn ngoan cụ ợ, hộ khẩu em ở thành công(lúc trước).
Thì ở đâu cũng có người này người kia nhưng HM thì người kia hơi nhiều, cụ công nhận ko.
Và em có ở quê thì thực tế nó vẫn thế.
Dân trí ntn thì cứ nhìn điểm đầu vào các trường c3 trong quận thì biết, trương định Thđ hoàng văn Thụ việt ba chả top từ dưới đếm lên.
Trường học nó có lịch sử lâu đời, trước là trường xịn thì sau cũng vậy thôi, chẳng hạn bạn em ở HM, con thi cấp 3 vừa rồi 45 điểm, thì ra quận khác học chứ cũng có học ở HM đâu, dù cấp 1,2 học ở đó 😂

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nói chung ở trong các làng cổ của Hà Nội như Ngọc Hà, Mai Động, Định Công, Hoàng Mai, Cót, Trạm, Bát Tràng, Lâm Du, Bồ Đề... Em thấy dân cư đoàn kết nhưng lễ tết hiếu hỷ kín năm. Vẫn là văn hóa rượu chè, lô đề, chắn cạ,... Nên ở đó cũng mất nhiều công sức ngoại giao phết. Các nhà phần đa đều biết nhau chả lờ đi được

Khongdanhvong

Xe điện
e cũng ơ HM, khu lk bảo vệ 247
nhưng khu nhà e an toàn tuyệt đối
nhà e 2 ô tô để thoair mai, xe máy cũng vứt ngoài đường luôn

xóm có 68 nhà nhwng ko có cái bếp than tổ ong nào

hàng xóm đa phần lich swj, mấy bà hàng xóm suố ngày sang nhaf quét sân cho e

cos đièu hạ tầng xung quanh khốn nạn quá
đường nguyễn cảnh dị 20 năm ko làm nooi, quan thì đổi cho cđt, cđt chửi chính quyền, mooi dân lãnh đủ

đường đinh công, cầu định công thì bẩn bụi, suốt ngày tắc
Đây là vấn đề quản lý chứ không phải dân trí. Nếu mấy ông này quản lý quận khác thì đường xá cũng vậy 😄