[Funland] Cập nhật liên tục EAON Giáp Bát nói chung và quy hoạch Hoàng Mai nói riêng 202x

BloodOwl87

Xe điện
Nhà mình cũng đường Hoàng Mai đối diện Trại Cá, tính ra hồi trước vẫn thuộc HBT
Năm lớp 6 đi văn nghệ với mấy cái thi của bên HBT thì lên trường Trưng Trắc Trưng Nhị, phong thái học sinh khác bên HM lắm, chắc có điều kiện nên học hành cũng tốt hơn

Năm lớp 9 thì tầm đó nhà bị tính về HM rồi, đi mấy vụ học sinh giỏi là xuống tít Linh Đàm học. Ôi thôi đánh nhau hay cơ sở vật chất kém đủ cả (năm đó hình như lên báo cả vụ mẫu giáo bên Hoàng Liệt, sân đất, bàn ghế không khác gì trường trên núi cho bà con dân tộc)
Lớp 10 cũng thi vào Trần Nhân Tông để lại sang HBT với gần nhà ngoại, chứ nghe danh các trường "gần nhà" như Trương Định, Hoàng Văn Thụ... đấm nhau nhiều thì cũng chạy té khói
Trưng Nhị là trường dạy đội tuyển toán của Quận hbt đi thi hsg đó cụ.
Cấp 2 em học Phương Liệt trải nghiệm trấn lột với gạch bay ầm ầm. Có thằng nhà quê nó còn chạy lên bục sân khấu thử micro cho cả trường nghe “@&”” bọn mày nghe rõ ko” mới tài :)).
Nên nghe mấy ông mới nhập cư Hoàng Mai def dân trí em thấy hài vl.
Cấp 3 em học Thăng Long thấy các bạn ngoan lém. Số 2 HN thời đó.

đen_đá

Xe buýt
Trông mong gì, có mỗi con đường mở thông từ khu UBND quận ra Giải Phóng mà giải tỏa xong rồi bao năm vẫn ko thông khiến khu hành chính vẫn cách biệt như tự trị. Các việc lợi cho dân hầu như rất chậm, ai ai cũng thấy mà chỉ tụt vẫn chắc ghế ngồi

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cấp 2 em học Phương Liệt trải nghiệm trấn lột với gạch bay ầm ầm. Có thằng nhà quê nó còn chạy lên bục sân khấu thử micro cho cả trường nghe “@&”” bọn mày nghe rõ ko” mới tài :)).
Lớp A Hoàng Văn Thụ giỏi lắm đó các kụ nhóe

Khongdanhvong

Xe điện
E dân gốc thanh trì xong lên quận hoàng mai đây, đồng ý là cái quận này phát triển hơi chậm, khéo sau thua cả thanh trì. Khu HH linh đàm tập trung đông dân cư quá, giá lại rẻ nên kéo dân trí thành tạp nham, đủ thành phần. Chính quyền thì k qly, bộ mặt đô thị nhem nhuốc, cơ mà dc cái dân đông nên dịch vụ cũng nhiều, hầu như k phải ra ngoài. Nhưng e vẫn thích có cái tttm lớn cho trẻ con thi thoảng vô chơi, k phải đi ké sang tận aoen long biên, hà đông, lotte tây hồ, times, royal,...
Times sát HM mà cụ 😉. Mà do CQ nào, chứ HM chỉ là một quận dưới quyền lại ngay sát tw thì tự làm gì được nhỉ?

BloodOwl87

Xe điện
Nghe cái cụ học mỗi một trường rồi cay cú làm gì ạ 🤭. Cái nhìn phiến diện vô cùng 😄.
Cụ cứ cho con cụ học Trương Định thì bít ;))
Cụ thể nhà cụ HM cho con học trường gì nhể.

Chỉnh sửa cuối:

Dangkhoa2409

Xe tải
Em trọ hoàng mai 10 năm từ lúc ra học đại học
Thấy chỗ ven lĩnh nam tamtrinh, rẽ lên dọc lạc trung ăn uống dc đấy chứ
Chứ em về Cổ nhái 7 năm nay thấy cũng sập xệ lộm nhộm. Đồ ăn kém xa

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đoạn kụ kể toàn hàng phở bò ngon có tiếng Hà Nội: Bò zật zật, Long Bích, Thanh Hà, Quỳnh Mai...

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kổ Nhái thì tuổi giè. Cả khu vực Hoàng Văn Thái còn bói không ra hàng ngon. Hàng phở sạch và lươn O Quế tạm thôi

unloved14

Xe tải
Hoàng Mai có Linh Đàm sôi động thế các cụ còn chê gì nữa. :))

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Kổ Nhái thì tuổi giè. Cả khu vực Hoàng Văn Thái còn bói không ra hàng ngon. Hàng phở sạch và lươn O Quế tạm thôi
ở HM muốn tiêu tiền cũng khó

sáng ăn phở e toan chạy tít ra trương chinh nhaf Tứ hải

pokeking

Xe tải
Đi thi học sinh giỏi ở trường điểm, trường chọn dạy đội tuyển của quận HM thì bên Hoàng Liệt với Tân Mai
Bên Hoàng Liệt sang đó học thì buổi đầu tiên học sinh bên đó đấm trường khác (mấy trường sang đó học). Buổi thứ 2 là trường khác kéo người đến đấm cho mấy thằng bên Hoàng Liệt phải chạy xuống ao luôn (trước cái đoạn đường vào khu giữa Linh Đàm mà có trường Hoàng Liệt thì xung quanh vẫn kiểu ao bèo)
Bên Tân Mai thì cũng mấy trường đến thi, đến đã thấy tụi trường đó lườm lườm thị uy rồi, y rằng khi ra về có đấm nhau

Hồi sang Trưng Nhị thì nghiêm túc chuẩn chỉnh hơn
Cấp 3 đến Trần Nhân Tông học cũng chả lo mấy vụ đầu gấu hay đấm nhau như bên HM

quangzizi

Xe tăng
Huyện hết thôi cụ, lem nhem, dân trí làng xã, đường xá bẩn, bụi, các dự án treo tùm lum, tóm lại ko đc nết gì.hôm nọ mất điện trong nhóm tân mai, có thg cu e trẻ lỡ cmt mất điện vì khu nghèo, thế là bn ô vào chửi, rồi chửi bới các kiểu:))))...mà ngày xưa đúng là khu lao động r ấy chứ.
Tân Mai nghèo rớt mùng tơi, em quá hiểu vì trước em ở Giáp Bát! Nhưng giờ lên phố rồi thì nó cũng sẽ thay đổi thôi.

Hồi 9x Hn có mỗi 2 khu có biệt thự là ciputra với Linh Đàm thôi. Hồi sinh viên em đến nhà cô thấy choáng, cái biệt thự to oành ở Định Công.
Thản nó phá cho không còn gì!