[Funland] Cập nhật giá liền kề khu đô thị vành đai 3.5 và vành đai 4

chưa có đường vào, đi qua 1 cái nghĩa địa , đầu khu có lác đác vài cái mộ chưa giải tỏa đc , e xem 2021 rồi, đến giờ hình như giá vẫn thế so với 2021, nói chung đúng là rẻ, mua để đó cũng đc
Cụ đi đường 32 tới Toyota Hoài Đức rẽ phải vào, đường rộng 24m nhé. Chắc 2 năm nay cụ chưa đi xuống nên phán bừa.
5 tỷ cụ mua đc căn có xây thô rồi.
Các cụ nên thực địa cho rõ

thudoll88

Xì hơi lốp
Cụ đi đường 32 tới Toyota Hoài Đức rẽ phải vào, đường rộng 24m nhé. Chắc 2 năm nay cụ chưa đi xuống nên phán bừa.
Có sổ đỏ chưa cụ? Đất ở lâu dài vĩnh viễn chứ. 5 tỷ là căn xây thô bao nhiêu mét vuông ạ? Xung quanh có dân về ở chưa hay đìu hiu hoang vắng ạ

thudoll88

Xì hơi lốp
sợ cái gì, giờ muốn rẻ thì phải thế ( k phải là e dìm hàng ) nhưng cụ thừa hiểu rồi đấy, còn k thì mua loại k sổ, đang nợ thuế như hinode( loại đấy còn kinh gấp vạn )
Hinode thì thôi ko nhắc đến lun mua gì cũng phải có sổ đỏ cụ ạ

Có sổ đỏ chưa cụ? Đất ở lâu dài vĩnh viễn chứ. 5 tỷ là căn xây thô bao nhiêu mét vuông ạ? Xung quanh có dân về ở chưa hay đìu hiu hoang vắng ạ
Căn xây thô rồi sổ đỏ cụ nhé. Căm chưa xây có một số có sổ nhưng giờ muốn sang tên phải đóng tiền xây và làm sổ cụ ạ.
Cụ quan tâm nên qua mấy văn phòng ở đó có thông tin cụ thể hơn

Liền tường với Lideco, sổ đất ở đô thị, thời hạn vĩnh viễn, cụ qua thực địa có đánh giá khách quan hơn. Căn nào cũng hai mặt thoáng trước và sau

taiadau

Xe điện
Nó có phải khu đằng sau Lideco ko cụ khu em khoanh đỏ ý

23h01

Xe máy
Theo mình search là không được xây nhà ở. Còn mọi người xây có thể lách luật thế nào đó. Còn mua mảnh đất dịch vụ ggiowf cũng gần chục tỉ, cũng có nhu cầu nhập khẩu chứ nếu chưa có hộ khẩu hà nội. KHông hiểu các đất dịch vụ ở Vân canh mọi người giải quyết sao nhỉ?
Do nguồn gốc đất bác ạ. Đất dịch vụ bản chất là người dân mất ruộng được nhà nước (NN) trả lại bằng đất, mất ruộng là mất cái để sản xuất kinh doanh, vậy nên NN cấp lại đất mục đích để sản xuất kinh doanh. Còn nhà nước không cấm xây, bác vẫn có thể xây để sử dụng SXKD mà (nhưng thường số tầng sẽ bị hạn chế hơn so với đất đấu giá - cái này còn tùy khu vực chứ ko phải khu nào cũng như nhau ạ). Còn việc nhập khẩu và chuyển đổi mục đích sử dụng sang đất ở thì xác định là khó bác ạ, vì NN cấp đất cho có phải để ở đâu. Còn như đất đấu giá (mua thẳng từ nhà nước) hoặc tái định cư (mất nhà ở, nhà nước đền bù cho chỗ ở khác) thì mục đích sử dụng đất là đất ở nên đương nhiên là được xây dựng và nhập khẩu thoải mái ạ.

Cuongsylar

Xe đạp
Riêng với mọi khu phân lô vỉa hè theo em cụ nào mua được là mua luôn, chả bao giờ chết được, là em bỏ 6-7 đồng mua con chung cư thì em cứ thêm vài đồng làm con liền kề cho thoải mái.
Vài cũng phải x2 đấy bác ạ :))

thudoll88

Xì hơi lốp
Liền kề cienco 5 tân lập giá tốt quá mà em sợ heo hút chưa có người ở nhỉ

agrimeco

Xe lăn
Do nguồn gốc đất bác ạ. Đất dịch vụ bản chất là người dân mất ruộng được nhà nước (NN) trả lại bằng đất, mất ruộng là mất cái để sản xuất kinh doanh, vậy nên NN cấp lại đất mục đích để sản xuất kinh doanh. Còn nhà nước không cấm xây, bác vẫn có thể xây để sử dụng SXKD mà (nhưng thường số tầng sẽ bị hạn chế hơn so với đất đấu giá - cái này còn tùy khu vực chứ ko phải khu nào cũng như nhau ạ). Còn việc nhập khẩu và chuyển đổi mục đích sử dụng sang đất ở thì xác định là khó bác ạ, vì NN cấp đất cho có phải để ở đâu. Còn như đất đấu giá (mua thẳng từ nhà nước) hoặc tái định cư (mất nhà ở, nhà nước đền bù cho chỗ ở khác) thì mục đích sử dụng đất là đất ở nên đương nhiên là được xây dựng và nhập khẩu thoải mái ạ.
Cụ nhầm rồi, đất đổi cho người mất ruộng với mục đích để xây kđt thì cđt phải trả lại 10% gọi là đất dv. Thường nó nằm sát cạnh kđt của cđt, đầy đủ hạ tầng và đc cấp sổ đỏ như đất ở thông thường. Hơn thế lại còn đc xây tối đa 6 tầng với 100% diện tích chứ ko hạn chế như trong kđt nữa. Còn cái loại hình đất kddv nó lại là dạng khác ah, em ko rõ có phải là dạng đổi đất ruộng của nông dân hay ko :D

nagasa

Xe đạp
Cụ nhầm rồi, đất đổi cho người mất ruộng với mục đích để xây kđt thì cđt phải trả lại 10% gọi là đất dv. Thường nó nằm sát cạnh kđt của cđt, đầy đủ hạ tầng và đc cấp sổ đỏ như đất ở thông thường. Hơn thế lại còn đc xây tối đa 6 tầng với 100% diện tích chứ ko hạn chế như trong kđt nữa. Còn cái loại hình đất kddv nó lại là dạng khác ah, em ko rõ có phải là dạng đổi đất ruộng của nông dân hay ko :D
Sổ đỏ các khu đất dịch vụ ở Vân Canh ghi rõ mục đích là đất sản xuất, kinh doanh, dịch vụ phi nông nghiệp cụ ạ. Nhà xây thì dễ rồi nhưng bà con có nhập khẩu không thì không biết, hoặc không cần nhập khẩu ? Cái này những người ở các tỉnh khác về thì không biết giải quyết làm sao.

Chỉnh sửa cuối:

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Sổ đỏ các khu đất dịch vụ ở Vân Canh ghi rõ mục đích là đất sản xuất, kinh doanh, dịch vụ phi nông nghiệp cụ ạ. Nhà xây thì dễ rồi nhưng bà có nhập khẩu không thì không biết, hoặc không cần nhập khẩu ? Cái này những người ở các tỉnh khác về thì không biết giải quyết làm sao
Rồi e tính mua khu 6.9ha cũng tìm hiểu thì đúng như cụ nói, nhưng dân vẫn nhập khẩu được. Nhiều khu như vậy rồi, cụ xuống mậu lương , đìa lão. Vân canh cũng vậy, vẫn nhập khẩu.

agrimeco

Xe lăn
Sổ đỏ các khu đất dịch vụ ở Vân Canh ghi rõ mục đích là đất sản xuất, kinh doanh, dịch vụ phi nông nghiệp cụ ạ. Nhà xây thì dễ rồi nhưng bà có nhập khẩu không thì không biết, hoặc không cần nhập khẩu ? Cái này những người ở các tỉnh khác về thì không biết giải quyết làm sao
Vâng, vậy mới nói là phải phân biêt 2 loại dv khác nhau đó cụ :D

nagasa

Xe đạp
Rồi e tính mua khu 6.9ha cũng tìm hiểu thì đúng như cụ nói, nhưng dân vẫn nhập khẩu được. Nhiều khu như vậy rồi, cụ xuống mậu lương , đìa lão. Vân canh cũng vậy, vẫn nhập khẩu.
Ui vậy à, thế thì không biết phải nhập khẩu theo đường dịch vụ ngoài hay cứ bình thường mà đăng ký nhỉ?

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Ui vậy à, thế thì không biết phải nhập khẩu theo đường dịch vụ ngoài hay cứ bình thường mà đăng ký nhỉ?
E ko biết, vì e gặp câu chuyện như cụ khi định mua ở 6.9ha, nên hỏi đứa bạn đang ở đìa lão, mậu lương, nó bảo nó nhập bt. Mà cách đây hơn 10 năm rồi. Giờ e ko biết. Nhưng hỏi môi giới thì nó bảo nhập dc, sau e ko mua nên ko tìm hiểu thêm. Đây là chúng ta đnag đề cập tới đất dịch vụ loại lấy đất ruộng rồi đền bù cho dân thôi nhé. Ko phải dịch vụ kiểu nhà nc cho thuê thương mại nhé.

nagasa

Xe đạp
E ko biết, vì e gặp câu chuyện như cụ khi định mua ở 6.9ha, nên hỏi đứa bạn đang ở đìa lão, mậu lương, nó bảo nó nhập bt. Mà cách đây hơn 10 năm rồi. Giờ e ko biết. Nhưng hỏi môi giới thì nó bảo nhập dc, sau e ko mua nên ko tìm hiểu thêm. Đây là chúng ta đnag đề cập tới đất dịch vụ loại lấy đất ruộng rồi đền bù cho dân thôi nhé. Ko phải dịch vụ kiểu nhà nc cho thuê thương mại nhé.
Vâng, cảm ơn cụ. Chứ không khu 25 ha Vân canh bao nhiêu hộ như vậy thì bơ vơ quá, người mua đất cũng yên tâm.

Tiêu kiêu

Xe tải
Căng phết đấy. Bjo Việt Nam mình xu hướng laau dài quản lý tạm trú, thường trú ghê lắm. Ko có kiểu hk 1 nơi, ở 1 nơi dễ như xưa đâu.
Là sao bác, em vẫn hộ khẩu 1 chỗ tạm trú 1 chỗ đây bác, chuyện bình thường mà. Ở hà nội nhiều trường hợp thế này lắm.

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cảm ơn cụ. Chứ không khu 25 ha Vân canh bao nhiêu hộ như vậy thì bơ vơ quá, người mua đất cũng yên tâm.
Để mai e hỏi kỹ lại chỗ bạn e ở đìa lão cho chính xác