[Funland] Cập nhật giá liền kề khu đô thị vành đai 3.5 và vành đai 4

BloodOwl87

Xe điện
K cụ. Đất dịch vụ là cái loại chỉ có ở cái Hà Tây cũ. Thường dùng đền bù cho đất nông nghiệp bị thu hồi. Ở Hà nội thì hay đền bù dạng đất tái định cư. Còn Hà Tây cũ lại đền bù bằng loại đất dịch vụ này. Loại này sổ đỏ lâu dài. Đc xây nhà như đất ODT. Nhưng lại k dc nhập khẩu. Khác với đất thương mại dịch vụ 50 năm của các dự án
Thế thì không ảnh hưởng lắm, sổ đỏ ở là được rồi.

Giapnv272

Xe buýt
Thế thì không ảnh hưởng lắm, sổ đỏ ở là được rồi.
Cả 2 loại đất dịch vụ và đất đấu giá đều được cấp sổ đỏ lâu dài và được tự do xây nhà như nhau. Chỉ có điều khác là đất dịch vụ nếu mai sau bị thu hồi sẽ được nhận tiền đền bù ít hơn đất ở đô thị. Tuy nhiên cụ cứ yên tâm mà mua, vì 2 loại đất này thông thường đã được quy hoạch hoàn chỉnh thì 100 năm nữa cũng chưa chắc phá đi để quy hoạch lại. Chính ra mua đất thổ cư của dân dễ bị thu hồi nhất vì hay dính quy hoạch nếu không may có con đường chạy qua hoặc mở rộng đường là mất nhà.

Chỉnh sửa cuối:

nagasa

Xe đạp
K cụ. Đất dịch vụ là cái loại chỉ có ở cái Hà Tây cũ. Thường dùng đền bù cho đất nông nghiệp bị thu hồi. Ở Hà nội thì hay đền bù dạng đất tái định cư. Còn Hà Tây cũ lại đền bù bằng loại đất dịch vụ này. Loại này sổ đỏ lâu dài. Đc xây nhà như đất ODT. Nhưng lại k dc nhập khẩu. Khác với đất thương mại dịch vụ 50 năm của các dự án
Cụ cho hỏi không được nhập khẩu là như nào ạ ?

dongnd3

Xe buýt
là vì nó ko phải đất dùng để ở cụ ạ, nó là đất sản xuất kinh doanh dịch vụ, nên ko làm hộ khẩu tại đó được
Căng phết đấy. Bjo Việt Nam mình xu hướng laau dài quản lý tạm trú, thường trú ghê lắm. Ko có kiểu hk 1 nơi, ở 1 nơi dễ như xưa đâu.

phamconghung

Xe tăng
Riêng với mọi khu phân lô vỉa hè theo em cụ nào mua được là mua luôn, chả bao giờ chết được, là em bỏ 6-7 đồng mua con chung cư thì em cứ thêm vài đồng làm con liền kề cho thoải mái.

nagasa

Xe đạp
Căng phết đấy. Bjo Việt Nam mình xu hướng laau dài quản lý tạm trú, thường trú ghê lắm. Ko có kiểu hk 1 nơi, ở 1 nơi dễ như xưa đâu.
Cảm ơn cụ. Mình mới đọc thì muốn nhập khẩu thì phải chuyển đổi thành đất ở. Có cụ nào chuyển đổi đất dịch vụ thành đất ở được chưa ạ? Mình thấy khu 25 ha ở Vân canh đã xây nhà, ở cũng tương đối rồi thì chắc họ cũng phải chuyển đổi mới xây được nhà ở có phép trừ trường hợp không phép. Cụ nào biết về cái này xin cho vài đường chỉ giáo được không ạ?

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
Riêng với mọi khu phân lô vỉa hè theo em cụ nào mua được là mua luôn, chả bao giờ chết được, là em bỏ 6-7 đồng mua con chung cư thì em cứ thêm vài đồng làm con liền kề cho thoải mái.
Chuẩn cụ, chung cư 7-8 tỏi mà toàn phải đội nắng mưa đi gửi ê tô thì ối giồi ôi :))
Liền kề giá hiện tại còn quá rẻ.

Tầm 5 đến 6 tỏi các cụ ngó Khu Cienco 5 Tân Lập, chung tường rào LIDECO, lối vào đối diện Toyota Hoài Đức, cách thị trấn Trôi 700m. Tất cả các lô đều xe Container đỗ cửa, vỉa hè rộng, pháp lý sổ đỏ, diện tích đa dạng. Rất gần vành đai 3.5, giáp đất Tây Tưu, Bắc Từ Liêm.
nếu tiêu chí là đất phân lô, đường ô tô thì các cụ nên tham khảo

Jason88

Xe tăng
e cùng suy nghĩ, người tài chính tự do rồi thì ko nói, chứ còn đang đi đầu tư cho tương lai thì với 6-7-8 đồng to cứ ném đấu giá, phân lô vỉa hè ko bao giờ chết được, chỉ có vấn đề bán nhanh hay chậm thôi

dog.fearless

Tháo bánh
e cùng suy nghĩ, người tài chính tự do rồi thì ko nói, chứ còn đang đi đầu tư cho tương lai thì với 6-7-8 đồng to cứ ném đấu giá, phân lô vỉa hè ko bao giờ chết được, chỉ có vấn đề bán nhanh hay chậm thôi
chuẩn cụ vấn đề là thanh khoản và cung cầu, vì giờ giá loại hình này không rẻ nữa

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn cụ vấn đề là thanh khoản và cung cầu, vì giờ giá loại hình này không rẻ nữa
Vài năm nữa cụ sẽ thấy khuôn tiền 8-9 đồng nó ko to lắm.

Nhớ hồi 2018 mới 5 năm cầm chục tỷ mua được biệt thự cỡ nhỏ rồi, giờ thì cầm chục tỷ đi mua liền kề to còn chả nổi. Giờ chục tỏi may ra húp đc căn cc 3-4 ngủ ở times :))

luuanh6789

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Mình mới đọc thì muốn nhập khẩu thì phải chuyển đổi thành đất ở. Có cụ nào chuyển đổi đất dịch vụ thành đất ở được chưa ạ? Mình thấy khu 25 ha ở Vân canh đã xây nhà, ở cũng tương đối rồi thì chắc họ cũng phải chuyển đổi mới xây được nhà ở có phép trừ trường hợp không phép. Cụ nào biết về cái này xin cho vài đường chỉ giáo được không ạ?
Đât này được xây nhà bình thường mà cụ. Còn k chuyển lên đất ở đc đâu. Mà cũng k cần thiết ấy. Ai muốn nhập hộ khẩu thì chuyển sang mua đất đấu giá

thudoll88

Xì hơi lốp
Tầm 5 đến 6 tỏi các cụ ngó Khu Cienco 5 Tân Lập, chung tường rào LIDECO, lối vào đối diện Toyota Hoài Đức, cách thị trấn Trôi 700m. Tất cả các lô đều xe Container đỗ cửa, vỉa hè rộng, pháp lý sổ đỏ, diện tích đa dạng. Rất gần vành đai 3.5, giáp đất Tây Tưu, Bắc Từ Liêm.
nếu tiêu chí là đất phân lô, đường ô tô thì các cụ nên tham khảo
Chưa có nhà xây thô à cụ

nagasa

Xe đạp
Đât này được xây nhà bình thường mà cụ. Còn k chuyển lên đất ở đc đâu. Mà cũng k cần thiết ấy. Ai muốn nhập hộ khẩu thì chuyển sang mua đất đấu giá
Theo mình search là không được xây nhà ở. Còn mọi người xây có thể lách luật thế nào đó. Còn mua mảnh đất dịch vụ ggiowf cũng gần chục tỉ, cũng có nhu cầu nhập khẩu chứ nếu chưa có hộ khẩu hà nội. KHông hiểu các đất dịch vụ ở Vân canh mọi người giải quyết sao nhỉ?

nguyenvancuong88

Xe buýt
Chưa có nhà xây thô à cụ
chưa có đường vào, đi qua 1 cái nghĩa địa , đầu khu có lác đác vài cái mộ chưa giải tỏa đc , e xem 2021 rồi, đến giờ hình như giá vẫn thế so với 2021, nói chung đúng là rẻ, mua để đó cũng đc

thudoll88

Xì hơi lốp
chưa có đường vào, đi qua 1 cái nghĩa địa , đầu khu có lác đác vài cái mộ chưa giải tỏa đc , e xem 2021 rồi, đến giờ hình như giá vẫn thế so với 2021, nói chung đúng là rẻ, mua để đó cũng đc
Nghe sợ quá kkk 🤣