[Thảo luận] Cảnh sát giao thông đúng hay sai. Help me

CHIANTHI

Xe tăng
Cụ cứ khoét vào thái độ làm việc và cướp giấy tờ bỏ đi ,không có luật nào cho phép chúng nó cầm giấy mà không có BB .Còn nếu cụ có thời gian thi chuẩn bị máy ghi âm ghi hình đi theo bọn nó liên tục một số ngày thì chắc nó phải lạy cụ đấy

Chỉnh sửa cuối:

dung_6990

Xe hơi
em đề nghị cụ theo dõi số phận hai thằng kia, em cám ơn cụ

bibuon

Xe máy
nó đưa về phường để bác không cãi dc chứ sao..có làm um lên thì làm lúc ở hiện trường thôi mà tốt nhất là không đưa giấy tờ

Duong_Anh

Xe buýt
cố lên bác, lại một ngọn lửa nữa bùng lên

29A-461.63

Xe đạp
Vậy tóm lại hai đồng chí kia thế nào cụ? Kỷ luật ra sao

Tribute

Xe container
@: bác Hải Mơ @ 868: nói thật với hai bác, em ức hơn hai bác nhiều. Chiều nay cầm giấy tờ về mang tiếng là chiến thắng nhưng trong lòng em ấm ức lắm. Hai hôm em ầm ĩ ở trên đấy và những thằng alo cho em gặp thằng éo nào cũng ngoan ngoãn tử tế mới lạ. Đầu tiên em nghĩ lên đây chúng nó sẽ thị uy mình thì ầm ĩ tất sẽ lập biên bản làm việc và nếu làm vậy thì hai thằng kia chắc chắn ăn đủ, nhưng bọn nó khôn như chấy chỉ ghi nhận ghi nhận và cảm ơn. Nể người quen thì đành nhận giấy tờ về mà lòng ấm ức. Vài hôm nữa em se alo hỏi xem hai thằng ó kia bị kỷ luật thế nào?
Cụ cứ làm cái đơn kiến nghị hành vi ăn cướp của 2 thằng ch.ó đấy gửi cho cả CA Quận, CATP, Thanh tra CA các cấp, kiểu gì chúng nó cũng phải đền cái tội hống hách đó.

anlaolao

Xe buýt
Chúc cụ thành công, luật mà cầm giấy tờ đi thế là sai hoàn toàn rồi. Từ sau cụ xuống xe, gặp xxx thì bật ghi âm và máy quay lên (nếu được), có thêm nhân chứng là rất tốt. Anh em ủng hộ bác đi làm việc. Mai bác đi tới công an quận Hà Đông à? Nói chung, bác phải tìm được báo chí, và thêm 1 vài bạn to to có tiếng nói, còn CA thì kiểu gì cũng bao che cho nhau thôi.
Em cũng nghĩ như cụ này ! Quan trọng là bác phải chuẩn bị chứng cứ thật đầy đủ .

868

Xe máy
@: bác Hải Mơ @ 868: nói thật với hai bác, em ức hơn hai bác nhiều. Chiều nay cầm giấy tờ về mang tiếng là chiến thắng nhưng trong lòng em ấm ức lắm. Hai hôm em ầm ĩ ở trên đấy và những thằng alo cho em gặp thằng éo nào cũng ngoan ngoãn tử tế mới lạ. Đầu tiên em nghĩ lên đây chúng nó sẽ thị uy mình thì ầm ĩ tất sẽ lập biên bản làm việc và nếu làm vậy thì hai thằng kia chắc chắn ăn đủ, nhưng bọn nó khôn như chấy chỉ ghi nhận ghi nhận và cảm ơn. Nể người quen thì đành nhận giấy tờ về mà lòng ấm ức. Vài hôm nữa em se alo hỏi xem hai thằng ó kia bị kỷ luật thế nào?
Thực lòng em nghĩ bác cũng chỉ là được đến vậy thôi. Làm nữa thành ra mất hết tình anh em bác nhở :D

Buki

Xe điện
Thực lòng em nghĩ bác cũng chỉ là được đến vậy thôi. Làm nữa thành ra mất hết tình anh em bác nhở :D
Bác nói vậy thì em cũng mong một ngày đẹp trời tới đây đc xem bác được cỡ nào khi bác bị một vài thằng ó giống thế này tóm xe, tịch thu giấy tờ và lập biên bản, bác nhở! b-(
Thôi em đc đến đây cũng là cố lắm so với tính cách hiền lành của em rồi bác ợh.

Chỉnh sửa cuối:

moto3banh

Xe máy
Phần đỏ là bác ăn nói hơi bị càn nhé, làm éo gì có chuyện đã soi là chuẩn, quên đi, với quyền hạn của mình cộng với việc thiếu hiểu biết pháp luật cũng như non tay của dân thì chúng nó mới dám làm bậy nhé. Bác nghe cái từ cướp ngày chửa? Cứ cướp cái đã, còn chuẩn hay không không cần biết nhé.
Em ủng hộ cụ cái nhận xét này. 10/10 thằng CSGT đứng đường kiến thức không hơn thậm chí còn thua nặng giới đứng đường còn lại (giờ đã xóa mù ĐH ). Nhiều thằng học C2, C3 cùng e còn ko viết nổi chữ cơ cụ ạ ! Toàn thằng ngu dốt ! Nên chúng nó mới có thái độ mất dạy như thế ! Chúng nó chỉ giỏi bắt nạt, hù dọa dân lành và ko hiểu biết thôi. Thi thoảng chém gió mấy cái luật vừa tự nghĩ ra để hù rồi bóp cổ, hút máu lấy tiền thôi. Em cũng uất bọn này lắm, nó mà cởi bộ quân phục ra thì em tẩn cho lệch mặt, nên sau h trực cởi áo ra có thằng éo nào dám nhận " tao là CS đâu". Em thề !

moto3banh

Xe máy
Cụ làm tới bên đi, em ủng hộ, ko phải chỉ cụ bực xục đâu !

moto3banh

Xe máy
Hic, khúc đầu em thấy cụ chủ thớt hừng hực khí đòi lại công lý, em mừng. Đọc hết thớt của cụ hóa ra mừng hụt. Cụ cũng đâu dám đi đến cùng, và những con sâu đó vẫn tồn tại.
Em dự đợt tới sẽ lại thêm vài thớt kêu cứu trên này. Em buồn, thật.
Đó là cách làm của "Chiệt Sản" là cứ từ từ, cứ từ từ, về đi, mai lại lên và nguội dần ! Chứ cụ chủ mà được giải khát ngay thì to chuyện với bọn nó !

Matizcoi

Xe cút kít
Giờ ra đường nên phòng thủ máy quay + máy ghi âm loại nhỏ, thế cho nó giống phóng tinh viên he he, chứ nói mồm thì muôn đời luôn ...

Việt Phong

Xe tải
Vụ này em hoàn toàn ủng hộ cụ về tinh thần chiến đấu không khoan nhượng. Cụ có dùng được vodca không ???

hongha117

Xe điện
sao cụ không cho chúng nó vỡ mồm đi
có thế thì cụ mới được giải quyết như cụ VƯƠN ở tiên lãng í

longmd

Xe tải
Vâng đời nó là thế cụ ạh. Vụ này em đã chuẩn bị đấu chắc giống kiểu đưa CSGT ra tòa giống vụ ở Cầu Giấy. Nhưng người quen của em lại xin vì nếu em đập hai thằng mất dạy này mà lùm xùm thì người quen của em và họ ko nhìn nhau được. Em nể quá nên đành chửi đổng rồi lên lấy giấy tờ về. Vụ việc của em bị người quen em báo cáo lên quận trưởng Quận công an à trong mạng nội bộ Công an quận đã nổi vụ việc và sẽ kỷ luật từ đội rồi lên quận. Anh em chơi với nhau nên nể quá chứ ko hai thằng này sẽ rơi mũ. Nhưng người quen của em hứa với em là hai thằng này sẽ bị kỷ luật nặng (lãnh đạo công an quận đề nghị xử nội bộ) và cấm ra đường. Em tin ở vị trí em thì bác cũng làm vậy. Còn nó bắt em nộp phạt xem, em hưa với bác sẽ có ít nhất hai thằng bị đuổi khỏi ngành.
Em chã tin. Chắc lại nhắc nhở nội bộ thôi ợ.
Xếp XXX: yêu cầu các cậu lần sau phải kín đáo hơn, cầm được giấy tờ của chủ xe phải tìm mọi cách cắt đuôi, không được để chủ xe tìm được ổ :P

Chỉnh sửa cuối:

private1985

Xe tải
Cụ chủ bị chúng nó tóm ở đoạn nào thế ? Nhà em cũng ở Hà Đông. Trong HĐ đường xá làm gì có mấy chỗ cấm dừng cấm đỗ, được một hai tuyến nó chạm vào khu chợ thì chúng nó cắm biển thôi nhưng mà 24/24 vẫn có xe đỗ chẳng sao. Em dự là mấy thằng ranh con háu đá nên làm liều. Bạn em cũng có mấy đứa thuộc biên chế chỗ 15 Ngô Thì Nhậm(dân trong chỗ em toàn gọi là Đồn Kim Chi) đó nhưng em dị ứng, cứ nhìn thấy mặc cái áo vàng vào em ghét đé cần biết nguyên nhân. Mặc thường phục em còn chào hỏi chứ mặc áo quân phục vào em đé quen.

Buki

Xe điện
Cụ chủ bị chúng nó tóm ở đoạn nào thế ? Nhà em cũng ở Hà Đông. Trong HĐ đường xá làm gì có mấy chỗ cấm dừng cấm đỗ, được một hai tuyến nó chạm vào khu chợ thì chúng nó cắm biển thôi nhưng mà 24/24 vẫn có xe đỗ chẳng sao. Em dự là mấy thằng ranh con háu đá nên làm liều. Bạn em cũng có mấy đứa thuộc biên chế chỗ 15 Ngô Thì Nhậm(dân trong chỗ em toàn gọi là Đồn Kim Chi) đó nhưng em dị ứng, cứ nhìn thấy mặc cái áo vàng vào em ghét đé cần biết nguyên nhân. Mặc thường phục em còn chào hỏi chứ mặc áo quân phục vào em đé quen.
Báo cáo cụ, em bị chúng nó tóm ở ngay lối rẽ vào khu tập thể gia đình của Viện 103, vâng đó là đồn Kim Chi bác ạh vì ở 15 Ngô Thì Nhậm trước là Trụ sở Công An Quận và phía sau là trại giam cụ ah.

private1985

Xe tải
Báo cáo cụ, em bị chúng nó tóm ở ngay lối rẽ vào khu tập thể gia đình của Viện 103, vâng đó là đồn Kim Chi bác ạh vì ở 15 Ngô Thì Nhậm trước là Trụ sở Công An Quận và phía sau là trại giam cụ ah.
Cái chỗ này thì lấy đâu ra biển, mà đoạn đường Phùng Hưng đó xxx không đứng đâu ạ. Em dự là mấy thằng ranh con có việc đi đâu xuống đó ngó qua thấy cụ nên định thịt kiếm tiền uống rượu. Chúc mừng cụ chiến thắng :D