[Thảo luận] Cảnh sát giao thông đúng hay sai. Help me

bi_na_2012

[Tịch thu bằng lái]
Website
chiongnau.com

bimbim1976

Xe điện
Vâng, em cũng ko bao giờ nhịn cái bọn có thái độ ko đúng mực với dân. Vụ này hai bên đang phân bua và chưa công nhận lỗi thì em thấy chúng nó văng loạn ra dọa nọ kia, em rút điện thoại ghi âm và có người quay clip thì chúng nó nháy nhau té luôn. Để xem chúng nó bao che cho nhau thế nào khi em và người làm chứng kéo lên công an quận.
Em ủng hộ cụ, thứ 1 thái độ của lũ đó thật là hống hách, rồi dọa nạt này nọ. Em hóng vụ này, tuy cụ post nhầm chuồng nhưng em nghĩ mọi người sẽ ủng hộ, thời buổi phải biết dùng sức mạnh của Internet để đánh cụ ạ. Phải làm cho ra chuyện , mình sai mình nộp tiền vào NSNN, nó sai nó phải xin lỗi mình, nếu mình có sai chỉ là phạt vi phạm hành chính thôi chứ có phải trách nhiệm hình sự đâu.
Em rất ghét cái lũ xx đấy, ra điều hống hách, khốn nạn! Đặt dép ở đây kê để hóng cụ.

justinj48

Xe máy
Ủng hộ cụ. Hồi trước em cũng bị bọn xxx này cầm giấy tờ chạy mất báo hai. em mất cả buổi hôm sau đi tìm mới gặp được chúng nó. Căn bản hồi trước em gà quá. Từ hồi tham gia ottofun h tự tin hơn rồi.

cwise

Xe container
Các cụ cứ nóng vội, em sin chia sẻ một chút kinh nghiệm đi xe của em để các cụ ném đá:
1, Bản chất của xxx:
- xxx nó đã soi là chuẩn, cụ đừng nói là phố này có cấm đỗ, cấm dừng đâu... không có biển cấm dừng cấm đỗ thì nó sẽ quy vào cái tờ danh sách các tuyến phố cám đỗ xe của UBND TP (cái này dân mình chạy xe biết làm sao được)
- xxx nó đã ra đứng đường là nó phải nộp tiền về đội, nó mà không lấy tiền của các cụ thì nó tấy đâu ra tiền nộp về, không có tiền nộp về thì từ mai đừng có đòi ra đứng đường nữa.
- xxx bao che cho nhau lắm, các cụ có cãi đường trời
...
2, Cách đối phó khi gặp xxx
- Nếu các cụ chắc chắn mình đúng 100% hoặc vượt đèn đỏ mà nhập nhằng giữa đèn vàng và đèn đỏ thì cãi bằng được, tuyệt đối không cho chúng cầm giấy tờ, cùng lắm thì chỉ cho xem để đảm bảo tính đầy đủ của mình thôi, đưa cho chúng là kiểu gì các cụ cũng sai.
- xxx nó cũng là người và mục đích cuối cùng cũng là kiếm tiền về nuôi gia đình. Mình mà sai thật thì cứ nói chuyện tình cảm với chúng. Em được cái chém cũng giỏi nên nói đây các cụ đừng cười nhé. Em ví dụ các trường hợp em đã từng bị để các cụ nghiên cứu, em kể thật 100%
VD1: Vi phạm sai làn, dừng đỗ, đèn đỏ ở HN thì em cứ chém là em công tác bên UB TP, cũng là người nhà cả, đang đi có chút việc gấp, các anh thông cảm (quả thật là em cũng có mối quan hệ với mấy sêp trên TP và mấy có mấy thằng cháu là sếp mấy đôi giao thông nên cần thiết mình gọi điện thì cũng OK nhưng thường là xxx nó cũng bỏ qua hoặc cho nóa 200k)
VD2: Đi ra ngoại tỉnh bị bắn tốc độ, em cứ chém là bố em ctac bên tổng cụ VIII (bố ctac bên giáo dục :)) ) các anh xem xét giải quyết nhanh cho em (quả thật là em cũng có quan hệ rất thân với mấy sếp bên Tổng cụ VIII nên nếu cần có thể lôi ra được mà cũng chẳng bao giờ phải lôi ra cả) thế là các anh ấy cũng giả quyết nhanh thôi mà, đưa cho chúng nó vài trăm
Noi tóm lại thì xxx cũng là người và các cụ cũng nên lựa cho xong việc
Phần đỏ là bác ăn nói hơi bị càn nhé, làm éo gì có chuyện đã soi là chuẩn, quên đi, với quyền hạn của mình cộng với việc thiếu hiểu biết pháp luật cũng như non tay của dân thì chúng nó mới dám làm bậy nhé. Bác nghe cái từ cướp ngày chửa? Cứ cướp cái đã, còn chuẩn hay không không cần biết nhé.

Coltplus2008

Xe điện
Em ủng hộ cụ chủ thớt. Làm cho ra nhẽ để làm gương cho bọn khác bớt hống hách. =D>

@thuongtri: Ai cũng nhu ông thì bọn xxx con nhũng nhiễu dân. Xin phép cả nhà, em vote trừ :-w

thuongtri

Xe tải
đấy là em cứ nói phương án của em, em thấy hiệu quả và ổn cho việc lưu hành của em, em đã nói là các cụ cứ ném đá thoải mái mà. Em là em cứ xử lý như thế cho nó nhanh và gọn còn ngồi cãi nhau cới chúng nó chỉ có mất thời gian và " chưa được vạ thì má đã sưng"

aday84

Xe hơi
Các bác cho em hỏi : nó đề nghị xuất giấy tờ cho kiểm tra thì phải đưa cho nó rồi, làm sao mà lấy lại đc , mà nó đã cầm rồi thì sau đó là một mớ các vi phạm nó đưa ra
Làm cách nào để giữ đc đây :D

thuongtri

Xe tải
Các bác cho em hỏi : nó đề nghị xuất giấy tờ cho kiểm tra thì phải đưa cho nó rồi, làm sao mà lấy lại đc , mà nó đã cầm rồi thì sau đó là một mớ các vi phạm nó đưa ra
Làm cách nào để giữ đc đây :D
Theo em thì nếu mình chắc chắn không sai thì quyết không đưa, cùng lắm thì cho chúng nó xem để đảm bảo mình hợp pháp và mình cầm cho chúng nó xem thôi chứ tuyệt đối không cho chúng nó cầm, khi mà chúng nó cầm được rồi thì cụ có chạy đường trời

Hungsafia

Xe hơi
Cụ chủ có kết quả vụ khiếu nại thì pọt cho ae tham khảo nhé.

Buki

Xe điện
Báo cáo các cụ, vụ việc này khiến em và người đi cùng em hôm đó vô cùng bức xúc. Tham gia giao thông cũng nhiều năm rồi, vi phạm và va chạm với CSGT nhiều rồi nên khi nhìn thấy CSGT cũng thấy thường thôi. Quan điểm là nếu có vi phạm thì chấp nhận nôp phạt. Vụ của em xảy ra trên địa bàn em hoàn toàn có thể rút điện thoại ra goi điện và xe của em sẽ đc đi ngay mà ko gặp rắc rối gì. Nhưng hình ảnh rút điện thoại ra nhìn trông ko được hay lắm và có gì đâu nếu mình vi phạm rồi nộp phạt, gọi điện rồi ơn huệ mệt người dù là người nhà. Khi xảy ra và em biết đội này thuộc số 15 Ngô Thì Nhậm, em rút điện thoại và goi cho một anh và đọc tên hai thằng c.h.ó hung hãn đe doạ dân, vụ việc này được báo cáo lãnh đạo chúng nó ngay trong chiều thứ 7, nhưng em tuần tự theo đúng trình tự vào thứ 2 đầu tuần vừa rồi tức là gặp bộ phận tiếp dân và nộp đơn trình báo bị cướp giấy tờ, nhưng vòng veo dẫn lên phòng CSGT chứ ko thụ lý đơn của em. Nhưng vấn đề của em bây giờ là em và người ngồi trên xe muốn đập chết hai thằng ch.ó hung hãn hôm trước thì người quen lại đứng ra giảng hoà vì lý do em quen anh nhưng lại làm trong ngành sau này còn nhìn mặt nhau, mang tiếng nguoi quen anh này lại đập anh kia. mệt...

Chiều hôm qua người quen của em có goi điện bảo anh B đội trưởng CSGT hẹn em lên noi chuyện lúc 3pm, em nói anh ko phải đại diện của CSGT nhé nên em ko lên (các bác thông cảm chỗ anh em có thể bỗ bã đc), 10 phút sau thấy một chiến sĩ gọi cho em và mời em lên lúc 3h, rồi hẹn sáng hnay do lãnh đạo đột ngột bận... bịt mìn em nhắn lại "bận thì gọi điện cho nhau biết quan điểm, việc còn lại giải quyết sau"...nhắn tin lại lịch sự và nhã nhặn hẹn anh lúc 3h chiều hôm nay và mong anh thông cảm. Em còn lưu nhắn tin của đồng chí này, thích thì post lên cho các bác ngắm cho vui chứ chứ ko còn thái độ hung hãn của hai thằng ó hôm trước.

Em ko biết quan điểm của họ chiều nay thế nào, nhưng quan điểm của em là đíu có vi phạm vi phiếc gì hết nên đừng nghĩ đến chuyện nộp phạt nhé dù chúng nó đã lập biên bản, ngược lại nếu ko có thái độ cầu thị và hai thằng ó kia ko xin lỗi em thì em và đồng chí ngồi xe em hôm đó sẽ cho hai thằng cướp này nhẹ thì kỷ luật nặng ko thì... Dù có phải mất thời gian, công sức và tiền bạc... em cũng làm đến cùng.

Em xin tiếp tục cập nhật tình hình vào cuối giờ chiều ngày hôm nay ạh.

bergkamp08

Xe hơi
Các cụ cứ nóng vội, em sin chia sẻ một chút kinh nghiệm đi xe của em để các cụ ném đá:
1, Bản chất của xxx:
- xxx nó đã soi là chuẩn, cụ đừng nói là phố này có cấm đỗ, cấm dừng đâu... không có biển cấm dừng cấm đỗ thì nó sẽ quy vào cái tờ danh sách các tuyến phố cám đỗ xe của UBND TP (cái này dân mình chạy xe biết làm sao được)
- xxx nó đã ra đứng đường là nó phải nộp tiền về đội, nó mà không lấy tiền của các cụ thì nó tấy đâu ra tiền nộp về, không có tiền nộp về thì từ mai đừng có đòi ra đứng đường nữa.
- xxx bao che cho nhau lắm, các cụ có cãi đường trời
...
- Nếu các cụ chắc chắn mình đúng 100% hoặc vượt đèn đỏ mà nhập nhằng giữa đèn vàng và đèn đỏ thì cãi bằng được, tuyệt đối không cho chúng cầm giấy tờ, cùng lắm thì chỉ cho xem để đảm bảo tính đầy đủ của mình thôi, đưa cho chúng là kiểu gì các cụ cũng sai.
- xxx nó cũng là người và mục đích cuối cùng cũng là kiếm tiền về nuôi gia đình. Mình mà sai thật thì cứ nói chuyện tình cảm với chúng. Em được cái chém cũng giỏi nên nói đây các cụ đừng cười nhé. Em ví dụ các trường hợp em đã từng bị để các cụ nghiên cứu, em kể thật 100%
VD1: Vi phạm sai làn, dừng đỗ, đèn đỏ ở HN thì em cứ chém là em công tác bên UB TP, cũng là người nhà cả, đang đi có chút việc gấp, các anh thông cảm (quả thật là em cũng có mối quan hệ với mấy sêp trên TP và mấy có mấy thằng cháu là sếp mấy đôi giao thông nên cần thiết mình gọi điện thì cũng OK nhưng thường là xxx nó cũng bỏ qua hoặc cho nóa 200k)
VD2: Đi ra ngoại tỉnh bị bắn tốc độ, em cứ chém là bố em ctac bên tổng cụ VIII (bố ctac bên giáo dục :)) ) các anh xem xét giải quyết nhanh cho em (quả thật là em cũng có quan hệ rất thân với mấy sếp bên Tổng cụ VIII nên nếu cần có thể lôi ra được mà cũng chẳng bao giờ phải lôi ra cả) thế là các anh ấy cũng giả quyết nhanh thôi mà, đưa cho chúng nó vài trăm
Noi tóm lại thì xxx cũng là người và các cụ cũng nên lựa cho xong việc
Xin lỗi nói như cụ thì nói làm gì . Mệt với cụ quá :(

etran

Xe buýt
1, Bản chất của xxx:
- xxx nó đã soi là chuẩn,....
...
-...
....Noi tóm lại thì xxx cũng là người và các cụ cũng nên lựa cho xong việc
đấy là em cứ nói phương án của em, em thấy hiệu quả và ổn cho việc lưu hành của em, em đã nói là các cụ cứ ném đá thoải mái mà. Em là em cứ xử lý như thế cho nó nhanh và gọn còn ngồi cãi nhau cới chúng nó chỉ có mất thời gian và " chưa được vạ thì má đã sưng"
Em vừa vote trừ cụ này vì một lẽ, cụ đang đi ngược lại với phương châm của OF, ở đây mọi người đang xây dựng văn hóa GT, phổ biến kiến thức và luật pháp, đúng thì đấu tranh, sai thì nhận, rút kinh nghiệm và chịu phạt theo cách đàng hoàng và đúng pháp luật nhất!

Trước đây em cũng đã từng có lần làm như cụ, chọn phương án 50/50 nhưng sau đấy thực sự em lấy làm xấu hổ và hối hận vì điều đó. Em sẽ không lặp lại việc ấy lần nào nữa. Hiện nay vẫn còn không ít người (hay phần lớn mọi người) trong chúng ta khi bị phạt khi vi phạm GT đều chọn cách xử lý khôn lỏi, có lợi cho mình, em gọi đó là ích kỷ: dung túng cho tiêu cực, đồng thời lẩn tránh, ngoảnh mặt, thậm chí bàn lùi khi mọi người đấu tranh cho sự công bằng. Ai cũng như cụ thì cái XH này rồi sẽ đi đến đâu ??? Nếu cụ nói là cụ đang góp một tay đẩy nó nhanh xuống hố thì em thấy đáng suy nghĩ, còn ở đây mọi người đang ra sức cải tạo XH, thay đổi quan niệm trong suy nghĩ và hành động.

Em nhắc lại là tinh thần OF rất khác với cách nghĩ của cụ, bởi thế cho nên mới có những người dám đấu tranh đến cùng vì lẽ công bằng, trên tinh thần tôn trọng luật pháp, như cụ Đông vụ ngã tam tuyến phố văn minh, cụ thanh_hoi với vụ 262 tuyến phố cấm trông giữ, cụ gì mới đây với vụ bằng chứng vi phạm tốc độ và xxx nhai kẹo cao su trên Phú Thọ...và nhiều lắm những người như cụ chủ thớt đây.

Cụ thuongtri thân mến, nếu cụ muốn truyền đạt những kinh nghiệm khôn lỏi và ích kỷ của mình ở đây thì em e rằng không đúng chỗ đúng lúc, cụ nên giữ lấy riêng cho mình. OF biết ơn cụ :)

PS. thêm nữa: không phải xxx cứ bắt là chuẩn, nếu không thì đã chả có những vụ rùm beng gần đây cụ nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Travel

Xe hơi
Hoan hô tinh thần chiến đấu của cụ Buki. Phải cho bọn cướp ngày đấy một bài học thích đáng. voted cụ

LuckyCar

Xe container
Báo cáo các cụ, vụ việc này khiến em và người đi cùng em hôm đó vô cùng bức xúc. Tham gia giao thông cũng nhiều năm rồi, vi phạm và va chạm với CSGT nhiều rồi nên khi nhìn thấy CSGT cũng thấy thường thôi. Quan điểm là nếu có vi phạm thì chấp nhận nôp phạt. Vụ của em xảy ra trên địa bàn em hoàn toàn có thể rút điện thoại ra goi điện và xe của em sẽ đc đi ngay mà ko gặp rắc rối gì. Nhưng hình ảnh rút điện thoại ra nhìn trông ko được hay lắm và có gì đâu nếu mình vi phạm rồi nộp phạt, gọi điện rồi ơn huệ mệt người dù là người nhà. Khi xảy ra và em biết đội này thuộc số 15 Ngô Thì Nhậm, em rút điện thoại và goi cho một anh và đọc tên hai thằng c.h.ó hung hãn đe doạ dân, vụ việc này được báo cáo lãnh đạo chúng nó ngay trong chiều thứ 7, nhưng em tuần tự theo đúng trình tự vào thứ 2 đầu tuần vừa rồi tức là gặp bộ phận tiếp dân và nộp đơn trình báo bị cướp giấy tờ, nhưng vòng veo dẫn lên phòng CSGT chứ ko thụ lý đơn của em. Nhưng vấn đề của em bây giờ là em và người ngồi trên xe muốn đập chết hai thằng ch.ó hung hãn hôm trước thì người quen lại đứng ra giảng hoà vì lý do em quen anh nhưng lại làm trong ngành sau này còn nhìn mặt nhau, mang tiếng nguoi quen anh này lại đập anh kia. mệt...

Chiều hôm qua người quen của em có goi điện bảo anh B đội trưởng CSGT hẹn em lên noi chuyện lúc 3pm, em nói anh ko phải đại diện của CSGT nhé nên em ko lên (các bác thông cảm chỗ anh em có thể bỗ bã đc), 10 phút sau thấy một chiến sĩ gọi cho em và mời em lên lúc 3h, rồi hẹn sáng hnay do lãnh đạo đột ngột bận... bịt mìn em nhắn lại "bận thì gọi điện cho nhau biết quan điểm, việc còn lại giải quyết sau"...nhắn tin lại lịch sự và nhã nhặn hẹn anh lúc 3h chiều hôm nay và mong anh thông cảm. Em còn lưu nhắn tin của đồng chí này, thích thì post lên cho các bác ngắm cho vui chứ chứ ko còn thái độ hung hãn của hai thằng ó hôm trước.

Em ko biết quan điểm của họ chiều nay thế nào, nhưng quan điểm của em là đíu có vi phạm vi phiếc gì hết nên đừng nghĩ đến chuyện nộp phạt nhé dù chúng nó đã lập biên bản, ngược lại nếu ko có thái độ cầu thị và hai thằng ó kia ko xin lỗi em thì em và đồng chí ngồi xe em hôm đó sẽ cho hai thằng cướp này nhẹ thì kỷ luật nặng ko thì... Dù có phải mất thời gian, công sức và tiền bạc... em cũng làm đến cùng.

Em xin tiếp tục cập nhật tình hình vào cuối giờ chiều ngày hôm nay ạh.
Em hóng tin cụ

Buki

Xe điện
Báo cáo cho các cụ lót dép, hóng tin:

Đúng như đồng chí công an đã nhắn tin hẹn em lần cuối lúc 3h chiều nay, em đã có mặt để gặp đội trưởng CSGT. Đội trưởng là một chú có tuổi, cấp bậc Trung tá. Em quan sát thì thấy rất có uy với anh em. Khi gặp mặt thái độ và tác phong rất nhẹ nhàng bắt tay em. Ko trình bày mà em hỏi luôn "cháu đã báo cáo vụ việc sáng thứ 2 cho đội phó rồi, bây giờ cháu muốn biết quan điểm của chú". Đội trưởng có hỏi em thêm vài điều trong đó có hỏi em là cháu khiếu nại tác phong lễ tiết...? Em nói hôm trước là vậy, còn cháu biết chú qua anh C nên hôm nay thế nào thì tùy chú, tức là chú muốn tình cảm hoặc ko thì là quyền của chú rồi. Quyết định rất nhanh chú đội trưởng yêu cầu lôi biên bản ra ký và phê "hủy biên bản này" và trả lại giấy tờ cho em và chú ý nói cháu cầm giấy tờ về và chú sẽ gặp và nói chuyện với cháu sau nữa. Lúc này thì em ko hiểu sau này gặp nữa để làm gì...

Kết cục là là em cầm giấy tờ về và vẫn chưa bắt được hai thằng cướp ngày kia lên xin lỗi em. Nhưng qua thái độ của chú đội trưởng em thấy ko bao che và rất cầu thị. Qua việc ký hủy biên bản em luận ko biết có đúng là hai thằng cướp kia sẽ bị kỷ luật? Vì nếu bao che họ sẽ trả lại giấy tờ cho em và tự gop tiền mà nộp phạt vao nsnn, còn nếu hủy thì phải có lý do giống hủy hóa đơn GTGT ý...Vậy .... Thôi em ko quan tâm nữa, ít ra mình đã cho hai thằng khốn này nhục nhã rồi. có gì sẽ alo ông anh để hỏi nội bộ xử lý nhau thế nào?

Xin tạm dừng ở đây, cảm ơn các cụ đã dõi theo và ủng hộ.

Chỉnh sửa cuối:

tovit

Xe tăng
Điều 1 Cảnh sát luôn luôn đúng
Điều 2 Nếu sai xem lại điều 1
*** nó, biết mà chỉ biết chửi

goldmonkey

Xe container
Chúc mừng bác thắng lợi trở về, em hóng tin này suốt.

Buki

Xe điện
Chúc mừng bác thắng lợi trở về, em hóng tin này suốt.
Cảm ơn các cụ, mặc dù ko muốn nhưng ko thể chấp nhận bọn khốn này nên kháng chiến thôi.

Cuối cùng thớt của em đã đc chuyển qua box ATGT rồi đây.

Buki

Xe điện
Em hóng cụ giải quyết vụ này, nhưng tại sao nó lại ko cho mình biết CSGT đội nào? Chức danh gì,... khi giữ giấy tờ chứ?
Lỡ bọn nghiện thì sao :-s
Bây giờ em mới trả lời đc bác. Nó ko trả lời thế mới láo, lúc đầu nó y/c ktra thì em đưa, xong cãi nhau ko lại với em nên nó té, em đuổi theo mới biết chúng nó ở đâu.