[Thảo luận] Cảnh sát giao thông đúng hay sai. Help me

kia7238

Xe tăng
Bác quá hiền..thế tóm lại đội nào đang giữ giấy tờ của bác....
Cụ cứ hỏi khó,cụ chủ chạy bộ theo vỗ vào thung xe xxx hổi nhưng ko hỏi đươc, giờ đang thở hổn hển kia kìa.^#(^ Cụ chủ xử sự vậy thì cụ sẽ còn bị nhiều nữa.Khi bị kiểm tra phải bắt chúng(xxx) nói rõ ràng rồi mới cho kiểm tra chứ,như bên Mì khi bị bắt police nói "anh có quyền im lặng mọi lời nói của anh dều ..........trước tòa"xxx mình đang học theo xxx Mĩ bắt mình im lặng~X([-O<

kia7238

Xe tăng
Gặp em... dừng xe dù là việc gì thì cũng cứ tắt máy... mở nắp capo và đứng đợi... xong việc thì nắp lại và đi tiếp ạ
Vẫn thiếu cụ ah.Nếu ko bật đèn khẩn cấp thì xxx nó cũng vặt lông cụ như thường,Cụ nghĩ cụ là người VN cụ khôn còn xxx nó không phải là người VN chắc:-ss

kia7238

Xe tăng
em thấy nhiều bác có nhiều kinh nghiệm đối phó với bọn xxx thì chia sẻ kinh nghiệm cho các lái trẻ nhé
Voka thì cụ uống một mình còn "kinh" thì cụ đòi chia ,vây công băng ở đâu nữa^#(^

thienphuc

Xe điện
Bộ Công an cung cấp số điện thoại tố cáo tiêu cực

Thứ trưởng Bộ Công an Lê Thế Tiệm cung cấp 4 số điện thoại theo đường dây nóng là: 06942877 - 06942593 - 06941224 - 06942608. Mọi thông tin liên quan đến các hành vi tiêu cực của công an đều có thể gọi đến các số này.

Sau khi Chính phủ chỉ đạo xử lý nghiêm cảnh sát giao thông nhận mãi lộ , ngày 4/11, Thứ trưởng Lê Thế Tiệm đã chủ trì họp với Giám đốc Công an Yên Bái, Phú Thọ, Vĩnh Phúc.

Lãnh đạo Bộ Công an yêu cầu giám đốc công an 3 tỉnh kiểm tra, xác minh, kết luận và xử lý nghiêm các trường hợp tiêu cực, sai phạm (nếu có). Bộ chỉ đạo Tổng cục Cảnh sát họp với các đơn vị chức năng và công an địa phương có biện pháp thanh tra, kiểm tra, kịp thời phát hiện, ngăn chặn, xử lý.

Trước mắt, Bộ Công an giao cơ quan cảnh sát điều tra của Bộ tiến hành thu thập tài liệu, chứng cứ và phối hợp cùng Viện kiểm sát nhân dân xem xét quyết định có thể khởi tố vụ án "đưa, nhận, môi giới hối lộ" để điều tra.

(Theo Công An Nhân Dân)

http://vietbao.vn/An-ninh-Phap-luat/Bo-Cong-an-cung-cap-so-dien-thoai-to-cao-tieu-cuc/10933139/218/

đây bác

thêm tý nữa
http://thanhtravietnam.vn/vi-VN/News/tulieu/thanhtrabonganh/2010/07/1408.aspx

nữa này bác

http://www.otofun.net/threads/198670-goi-csgt-o-ha-noi-theo-so-nao-doi-nao/page3

Chỉnh sửa cuối:

Emchaien

Xe buýt
Cuối cùng vẫn phải có bóng dáng người quen nhỉ cụ chủ

Emchaien

Xe buýt
Năm ngoái e chiến đấu với đội 3 trường hợp giống cụ chủ cũng bị cầm giấy tờ về không 1 lời hẹn gặp nhắn nhủ, e cũng không cần bằng chứng, không cần người quen, 1 mình em chiến đấu giành lấy công lý và chiến thắng.

Buki

Xe điện
Cuối cùng vẫn phải có bóng dáng người quen nhỉ cụ chủ
Ko bác ạh, bác đọc nhầm ý em. Vì người quen của em làm cùng chỗ bọn chó này (chỉ khác bên vàng bên xanh thôi) và có mối thân tình với đội trưởng nên xin em ko làm to chuyện chứ em ko hề sợ và ngay từ đầu đã quyết chơi cho hai thằng mất dạy này một bài học. Còn nếu em định có tí người nhà thì lúc chúng nó chặn đầu thì em rút điện thoại gọi nhờ xin rồi.

Chỉnh sửa cuối:

haimercury

Xe hơi
Hic, khúc đầu em thấy cụ chủ thớt hừng hực khí đòi lại công lý, em mừng. Đọc hết thớt của cụ hóa ra mừng hụt. Cụ cũng đâu dám đi đến cùng, và những con sâu đó vẫn tồn tại.
Em dự đợt tới sẽ lại thêm vài thớt kêu cứu trên này. Em buồn, thật.

Buki

Xe điện
Bây giờ em mới trả lời đc bác. Nó ko trả lời thế mới láo, lúc đầu nó y/c ktra thì em đưa, xong cãi nhau ko lại với em nên nó té, em đuổi theo mới biết chúng nó ở đâu.
Hic, khúc đầu em thấy cụ chủ thớt hừng hực khí đòi lại công lý, em mừng. Đọc hết thớt của cụ hóa ra mừng hụt. Cụ cũng đâu dám đi đến cùng, và những con sâu đó vẫn tồn tại.
Em dự đợt tới sẽ lại thêm vài thớt kêu cứu trên này. Em buồn, thật.
Vâng đời nó là thế cụ ạh. Vụ này em đã chuẩn bị đấu chắc giống kiểu đưa CSGT ra tòa giống vụ ở Cầu Giấy. Nhưng người quen của em lại xin vì nếu em đập hai thằng mất dạy này mà lùm xùm thì người quen của em và họ ko nhìn nhau được. Em nể quá nên đành chửi đổng rồi lên lấy giấy tờ về. Vụ việc của em bị người quen em báo cáo lên quận trưởng Quận công an à trong mạng nội bộ Công an quận đã nổi vụ việc và sẽ kỷ luật từ đội rồi lên quận. Anh em chơi với nhau nên nể quá chứ ko hai thằng này sẽ rơi mũ. Nhưng người quen của em hứa với em là hai thằng này sẽ bị kỷ luật nặng (lãnh đạo công an quận đề nghị xử nội bộ) và cấm ra đường. Em tin ở vị trí em thì bác cũng làm vậy. Còn nó bắt em nộp phạt xem, em hưa với bác sẽ có ít nhất hai thằng bị đuổi khỏi ngành.

Chỉnh sửa cuối:

868

Xe máy
Em khâm phục bác vì tinh thần chiến đấu và không khâm phục bác vì bác nói nhiều nhưng e chưa thấy kết quả 2 thằng kia. Xin lỗi bác nếu em quá nhời.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Theo em thì nếu mình chắc chắn không sai thì quyết không đưa, cùng lắm thì cho chúng nó xem để đảm bảo mình hợp pháp và mình cầm cho chúng nó xem thôi chứ tuyệt đối không cho chúng nó cầm, khi mà chúng nó cầm được rồi thì cụ có chạy đường trời
Cụ làm thế này không chuẩn!

Em bao giờ cũng hỏi lỗi gì! Nói lỗi xong là đưa ngay giấy tờ rồi mới chiến!

Em mấy lần mời xxx lập biên bản mà xxx không dám đới!

Buki

Xe điện
Em khâm phục bác vì tinh thần chiến đấu và không khâm phục bác vì bác nói nhiều nhưng e chưa thấy kết quả 2 thằng kia. Xin lỗi bác nếu em quá nhời.
Ko sao bác ạh, bác nghĩ em thế cũng ko trách bác được. Nếu bác có người nhà ở C.A quận Hà Đông bác hỏi vụ việc này thì thấy em ko hiền lành chút nào. Nhưng em cũng chỉ dừng lại ở đòi lại giấy tờ và lời hứa sẽ kỷ luật hai thằng chó kia. Bác còn muốn em làm gì nữa ạh vì em cũng ko thể vượt qua chữ nể bác ạh, người thân quen của em nói thôi nể anh thì em dừng... Em cho rằng hai thằng kia qua vụ này cũng nhận dc bài học rồi ạh. Còn bọn chó công an toàn con cháu nên em hiểu cái khó của người quen em khi đề nghị vậy

dongkijote

Xe điện
Họ nói em phạm lỗi cách vỉa hè quá 25cm, nhưng em thấy dưới đó là cống và ranh giới vỉa hè ko rõ ràng nên em đang phân bua thì lũ này cầm luôn mớ giấy tờ lên xe té luôn. Còn thái độ của họ có dân làm chứng, họ đồng ý theo em lên phường giải quyết rồi
Cụ ơi khong có lỗi đỗ cách vỉa hè cụ nhé http://www.otofun.net/threads/330380-khai-niem-le-duong-trong-luat-va-dieu-le-gtdb

Chỉnh sửa cuối:

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Cụ nói oan cho các cháu quá. Đi bầu bán toàn thấy cơ cấu giáo sư, tiến sỹ. Thòi ra mấy ông học hết lớp 7 với tốt nghiệp 12 cho đủ số ứng cử. Em đã bầu hết lòng các anh lớp 7. Mấy lần thế mà sao anh ấy vẫn không lên nhỉ?
Dù gì đi nữa bác vẫn bị sai vì đã bầu chúng nó và đóng góp thuế để nuôi chúng nó...Vậy hãy cam chịu đi nhé!;))

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
Nói Chung Bon nay giờ coi trời bằng bung rồi.em cũng mới bị đây.nhưng trường hợp của bac có vẻ như hơi oan đấy nhỉ . Mình cứ phải rắn mặt cho chúng nó đỡ bắt nạt.

haimercury

Xe hơi
Vâng đời nó là thế cụ ạh. Vụ này em đã chuẩn bị đấu chắc giống kiểu đưa CSGT ra tòa giống vụ ở Cầu Giấy. Nhưng người quen của em lại xin vì nếu em đập hai thằng mất dạy này mà lùm xùm thì người quen của em và họ ko nhìn nhau được. Em nể quá nên đành chửi đổng rồi lên lấy giấy tờ về. Vụ việc của em bị người quen em báo cáo lên quận trưởng Quận công an à trong mạng nội bộ Công an quận đã nổi vụ việc và sẽ kỷ luật từ đội rồi lên quận. Anh em chơi với nhau nên nể quá chứ ko hai thằng này sẽ rơi mũ. Nhưng người quen của em hứa với em là hai thằng này sẽ bị kỷ luật nặng (lãnh đạo công an quận đề nghị xử nội bộ) và cấm ra đường. Em tin ở vị trí em thì bác cũng làm vậy. Còn nó bắt em nộp phạt xem, em hưa với bác sẽ có ít nhất hai thằng bị đuổi khỏi ngành.
Em không ở trong hoàn cảnh của cụ nên không hiểu được những điều khó xử của cụ. Có lẽ em cũng hơi quá lời.
Hy vọng mấy chú xxx kia nhận được bài học đích đáng, em cũng chỉ hy vọng thế thôi.
Các cụ xưa nói cấm có sai : Cướp đêm là giặc, cướp ngày là quan. Nghĩ mà sôi máu các cụ nhỉ.

Audi Q7!

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Họ nói em phạm lỗi cách vỉa hè quá 25cm, nhưng em thấy dưới đó là cống và ranh giới vỉa hè ko rõ ràng nên em đang phân bua thì lũ này cầm luôn mớ giấy tờ lên xe té luôn. Còn thái độ của họ có dân làm chứng, họ đồng ý theo em lên phường giải quyết rồi
Nói chung là bác ko nên đưa giấy tờ cho bọn này. giờ chúng nó nắm đằng chuôi rồi thì dẫu bác có đúng thì cũng khá mất time đấy:((

Buki

Xe điện
@: bác Hải Mơ @ 868: nói thật với hai bác, em ức hơn hai bác nhiều. Chiều nay cầm giấy tờ về mang tiếng là chiến thắng nhưng trong lòng em ấm ức lắm. Hai hôm em ầm ĩ ở trên đấy và những thằng alo cho em gặp thằng éo nào cũng ngoan ngoãn tử tế mới lạ. Đầu tiên em nghĩ lên đây chúng nó sẽ thị uy mình thì ầm ĩ tất sẽ lập biên bản làm việc và nếu làm vậy thì hai thằng kia chắc chắn ăn đủ, nhưng bọn nó khôn như chấy chỉ ghi nhận ghi nhận và cảm ơn. Nể người quen thì đành nhận giấy tờ về mà lòng ấm ức. Vài hôm nữa em se alo hỏi xem hai thằng ó kia bị kỷ luật thế nào?

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Gặp em... dừng xe dù là việc gì thì cũng cứ tắt máy... mở nắp capo và đứng đợi... xong việc thì nắp lại và đi tiếp ạ
Nhớ rút cả cầu chì ra cụ nhá, hôm rồi em xem 1 chú taxi may nhờ võ rút cầu chì mới không sao đới, xxx nhẩy lên xe, đề ẹc ẹc mấy phát, rồi mới bỏ đi

TVPL

Xe container
Chiều nay cầm giấy tờ về mang tiếng là chiến thắng nhưng trong lòng em ấm ức lắm. Hai hôm em ầm ĩ ở trên đấy và những thằng alo cho em gặp thằng éo nào cũng ngoan ngoãn tử tế mới lạ. Đầu tiên em nghĩ lên đây chúng nó sẽ thị uy mình thì ầm ĩ tất sẽ lập biên bản làm việc và nếu làm vậy thì hai thằng kia chắc chắn ăn đủ, nhưng bọn nó khôn như chấy chỉ ghi nhận ghi nhận và cảm ơn. Nể người quen thì đành nhận giấy tờ về mà lòng ấm ức. Vài hôm nữa em se alo hỏi xem hai thằng ó kia bị kỷ luật thế nào?
Em nghĩ cụ chủ xử lý có cương có nhu như thế là đẹp rồi ạ.
Như cụ nói đã nêu vụ này trong nội bộ xxx rồi thì cụ cứ yên tâm, kiểu gì 2 chú bố láo kia cũng bị xử lý, cụ quan tâm đến mấy đ/c đó nữa làm gì cho mệt đầu.