[Thảo luận] Cảnh sát giao thông đúng hay sai. Help me

Buki

Xe điện
Cập nhật tình hình như em đã hứa với các cụ như sau:

Em xin tóm tắt lại để các cụ cũ và mới được hiểu ngọn ngành nhé. Chiều thứ 7 tuần trước em dừng đón bạn cafe ở đường Viện 103 và bị 2 xe oto của CSGT và 1 xe cứu hộ chặn đầu xe và tịch thu bằng lái, đăng ký xe...tất cả giấy tờ theo xe. Lúc đó chúng nó nhảy từ trên xe cả một đội không dưới 8 thằng chó áo vàng và xanh và hai thằng chó thường phục. Với một lực lượng áp đảo quây xe của em khiến nhiều người dân vây lấy xem bắt bớ cái gì mà gớm thế. Em từ từ xuống xe bình tĩnh và xuất trình giấy tờ theo yêu cầu của chúng và em cũng không hỏi gì, chúng nó bảo em anh vi phạm luật...... em bảo tôi chả vi phạm cái lỗi gì.... và bắt đầu tranh cái...khi chúng nó ông tôi thì em cũng nóng mắt và bắt đầu bắt lỗi chúng nó... biết gặp phải thằng chả biết sợ và sẵn sàng chiến đấu nên thằng chó Phùng Đông Hà cười và tóm tay em "kiểu anh em" bảo có gì đâu vi phạm là thường. em đang nóng mắt nên bảo "ông bỏ cái tay ông ra khỏi ngừoi tôi, ông làm gì thế, là công an thì ông đứng ngay ngắn lên, tác phong cho nó đàng hoàng đê". Thằng chó này lúc này nóng mắt và lệnh lập biên bản, ngay lập tức một thằng áo vào kê quyển biên bản đè lên nắp capo xe của em viết. Em lại nóng mặt chỉ vào mặt thằng viết biên bản bảo " bỏ cái sổ kia ra khỏi đầu xe tôi, thích viết thì ra chỗ khác viết", một thằng khác bảo thôi đừng để lên đâu xe viết....tùm lum tùm la thì chúng nó bỏ đi và cầm giấy tờ của em cùng với thái độ đe doạ và thách thức. Mọi người đứng đó bảo chắc vụ này em chết tới nơi rồi, về đội thì chúng nó thịt chết....Em sợ đéc gì, nếu sợ thì em đã gọi điện cho người quen của em và xin chúng nó rồi.

Nói thật với các bác, dù là ngừoi quen nhưng em rất hạn chế nhờ vả nên nếu vi phạm thì nộp vào NSNN, còn ko thì chiến đấu cùng chúng nó. Khi vụ việc xảy ra trên xe em có bạn em làm ở Uỷ ban Pháp luật - VP chính phủ nhảy vào chỉ mặt thằng Hà bảo tao làm chứng về tác phong lễ tiết của chúng mày và chơi chúng mày đến cùng. Sau đó em goi điện hỏi nguoi quen của em về hai thằng chó này... Đầu tuần thứ vừa rồi em tuần tự gặp từng ban từng phòng.... rồi đội trưởng. Đội trưởng trả lại em giấy tờ và ký vào là huỷ biên bản này. Em cầm giấy tờ mà lòng vẫn đầy cắm phẫn và hận bọn chó này, nói thật với các bác em và đồng đội đã đồng lòng đập nhau vụ này với bọn CSGT rồi nhưng rốt cuộc với sức ép lên người quen của em rồi người quen của em thuyết phục và ép em phải dừng vụ này và hứa sẽ kỷ luật rồi báo cáo cho em biết kết quả, vụ việc này được đưa lên mạng nội bộ của công an quận. Thực tình em ko muốn nhưng ko thể ko nể người quen của em được nên chấp nhận ko làm gì thêm nữa và cầm giấy tờ đi về. Và chờ thông báo mức độ kỷ luật của người quen của em.

Hôm nay vào lúc 10h, người quen của em đã gọi điện thông báo thằng Phùng Đông Hà (áo màu c.ưt) đã bị bị kỷ luật nặng, cắt thi đua khen thưởng toàn năm, cấm ra đường 1 tháng và sẽ xét xem có được ra đường nữa hay không. Nhưng còn thằng kia thì ko thấy nhắc nhở gì cả. nguời quen của em nói là anh hy vọng là cậu đã hài lòng và ko còn bức xúc nữa. Vụ việc chỉ dừng lại được ở đây thôi dù anh biết cậu có thể làm to chuyện hơn nữa. Nhưng trong vụ này có một thằng là con của Giám đốc sở tài chính Hà Đông nên lãnh đạo ko muốn làm gì nữa. Thôi nể anh cậu vui lòng nhé...anh cũng bị lên xuống vì vụ của cậu, ko xử lý đc khéo anh còn dở hơi ăn cám lợn...Ok anh, em thôi từ hôm trước rồi mà.

Cụ nào có người quen ở công an quận thì mời các cụ hỏi nhé. Trước kia em sinh hoạt ở box mer và chưa bao giờ lai vãng sang box ATGT nên đầu tiên em post nhờ mod nhờ các cụ bên đó tư vấn. Nhưng khi chuyển sang box này em thì em thấy các cụ tuyệt vời quá, chả cụ nào sợ csgt cả, em thấy tinh thần của otofun nên ngượng mộ quá và em đã có thêm một mục để lượn lờ rồi. Nhưng cũng may ko nhờ box ATGT tư vấn ngay từ đầu, vì nếu nhờ thì ''máu chó'' của em nổi lên cộng với sự "kích động, àh ko cổ động" của các cụ và khéo em giờ này đang chuẩn bị đứng ở vành móng ngựa hầu toà cùng bọn ch.ó kia rồi...và mất tình thân với người nhà em.

Chỉnh sửa cuối:

Buki

Xe điện
Báo cáo thêm là biên bản ký hủy trc mặt em là làm trò còn thôi các cụ ạh còn chúng nó phải nộp tiền phạt thay em!

dungts

Xe máy
Chế độ này đang trong quá trình mục ruỗng, CSGT như chó điên ngoài đường anh cu Thăng thì chó điên trong nhà. Chả mấy lả XH này sẽ thay đổi!

Khanluado

Xe đạp
cụ chủ thớt ơi, cụ còn có ngưòi quen chứ bọn em dân đen thì quen ai đây hở trời?
hay là em làm quen với vụ nhá

Buki

Xe điện
cụ chủ thớt ơi, cụ còn có ngưòi quen chứ bọn em dân đen thì quen ai đây hở trời?
hay là em làm quen với vụ nhá
Em quen nhưng em có nhờ vả gì đâu, quan điểm của em là hạn chế nhờ vả đến mức tối đa bác ạh. Mang vác cái gì thì còn đc chứ mang ơn em thấy nặng lắm. Vụ này ko co người quen thì ầm ĩ hơn thôi chứ kết cục vẫn là cầm giấy tờ về thôi. Nên em hay cụ vụ này thì đều bằng nhau cụ ạh, quan trọng là cụ có dám cãi nhau và chấp nhận hậu quả hay ko thôi. rất vui đc làm quen với cụ.

RuaHoGuom

Xe tải
Họ nói em phạm lỗi cách vỉa hè quá 25cm, nhưng em thấy dưới đó là cống và ranh giới vỉa hè ko rõ ràng nên em đang phân bua thì lũ này cầm luôn mớ giấy tờ lên xe té luôn. Còn thái độ của họ có dân làm chứng, họ đồng ý theo em lên phường giải quyết rồi
Em chỉ ghét cái thằng đầu đất mới đưa cái 25 cm vào Luật GT. Cái này đưa vào Luật Đo lường thì hợp lý hơn.

do minh tu

Xe hơi
công an HN chó quá các cụ ơ...i...

fiatcoi

Xe tăng

camry2030

Xe buýt
Bác quả là dũng cảm, vod mừng bác tham gia box ATGT.