[Thảo luận] Cảnh báo trông xe ở Vincom

Steven

Xe tăng
Hồi trước Vincom chưa xây nhà bên cạnh em gửi ở ngoài mất 10k rồi tăng lên 15k. Bây giờ các bác mà ra gửi ngoài xem nó lấy cứ từ 30k trở lên.

Chẳng may bị vặt mất thì ai làm gì được bọn nó vì mấy cái chỗ xung quanh có được đỗ xe đâu, không khéo đi báo xxx còn bị khép vào tội đỗ không đúng chỗ nữa ấy chứ. Bác nào thích chắc ăn cứ rút điện thoại ra chụp 4 phía của xe ấy.

mobifone0906

Xe tải
Báo cáo các cụ một tin vui là súng hoa cải ko nằm trong mục vũ khí quân dụng nhé. Bị bắt chỉ bị phạt hành chính thôi (tất nhiên là chưa để nó khạc lửa chứ nếu các cụ bắn rồi thì em cũng :77:). Hải phòng bọn em chuộng món này lắm. Các cụ nên sắm một khẩu để trong cốp có gì mang ra dọa chúng nó sợ vãi tè (đừng lắp đạn là được ko nó cướp cò bỏ mẹ :)). Em nhờ ông chú ở Móng Cái mua rồi, hàng đẹp có 2 chai. Các cụ cứ sợ chứ phải em em đánh bỏ mẹ mấy cái thằng trông xe đi chứ. Có khi chính chúng nó cậy chứ làm sao nghiện nó dám rình rập chỗ đó. Nhưng cũng rút kinh nghiệm là lần sau các cụ gửi xe nhớ giao hẹn trước là xe đầy đủ đồ đấy nhé, mất là jolênôn tiền ra đền ko nói nhiều
Cụ cho nhà cháu gửi 1 cái đê

LINHDH

Xe hơi
Website
www.noithatatm.com
Chia buồn với cụ chủ thớt, nhưng cũng là bài học chung cho mọi người. Cá nhân em gửi xe ở đâu đều đi 1 vòng quanh xe và gọi người trông xe ra bảo "Chú trông cẩn thận nhé, xe anh không thiếu cáigif đâu đấy, kiểm tra lại đi không lằng nhằng".
Nhưng nếu cũng gặp thằng củ chuối thì cũng không biết thế nào.

LINHDH

Xe hơi
Website
www.noithatatm.com
Báo cáo các cụ một tin vui là súng hoa cải ko nằm trong mục vũ khí quân dụng nhé. Bị bắt chỉ bị phạt hành chính thôi (tất nhiên là chưa để nó khạc lửa chứ nếu các cụ bắn rồi thì em cũng :77:). Hải phòng bọn em chuộng món này lắm. Các cụ nên sắm một khẩu để trong cốp có gì mang ra dọa chúng nó sợ vãi tè (đừng lắp đạn là được ko nó cướp cò bỏ mẹ :)). Em nhờ ông chú ở Móng Cái mua rồi, hàng đẹp có 2 chai. Các cụ cứ sợ chứ phải em em đánh bỏ mẹ mấy cái thằng trông xe đi chứ. Có khi chính chúng nó cậy chứ làm sao nghiện nó dám rình rập chỗ đó. Nhưng cũng rút kinh nghiệm là lần sau các cụ gửi xe nhớ giao hẹn trước là xe đầy đủ đồ đấy nhé, mất là jolênôn tiền ra đền ko nói nhiều
Lúc nào hàng của bác về, chụp mấy kiểu đưa lên cho anh em chiêm ngưỡng nhé, có khi lại đắt hàng đấy=))

lizhanoi

Xe máy
Website
noihoivn.vn
Chia buồn với cụ vậy. Lần sau cụ nên cẩn thận vẫn hơn. Lý Thông nhiều lắm cụ ơi hết Thạch Sanh rồi

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Giờ ngồi viết cái này vẫn chưa hết bực các bác ạ.

Chiều qua sau khi tan làm, 2 vợ chồng em có rẽ vào Vincom mua ít đồ. Bình thường hay gửi xe trong hầm hoặc bãi sau cái nhà đang xây thì không có chuyện gì cả. Hôm qua lại tiện gửi luôn xe ở ngoài vỉa hè. (Đi vào hầm thì hết chỗ, ra đường rẽ vào hầm bên kia thì đang chặn để làm cầu, tiến luôn lên đoạn vườn hoa phía trước để ở vỉa hè)
Hôm qua lượn được khoảng 30ph thì về luôn, ra đến xe thì chả thấy logo với bảng chữ cái của em đâu cả.
Gọi thằng cu trông xe lại bảo:
- Mày trông xe kiểu gì đấy?
- Gì anh? Sao ạ?
- Nhìn đi. Logo xe tao đâu hết rồi?
- Không biết, xe anh mất từ trước rồi
- TSB mày, mất lúc nào. Xe tao mất từ trước mà mày nhận xe để trông lại không nói gì à?
- Không biết, lúc nãy anh lùi xe em đã thấy mất rồi. Abc...xyz.......
- Thế bây giờ mày tính thế nào?
- Không biết. Xe anh mất từ trước rồi. Anh trả em 10k tiền trông xe đi.

Ối giời ơi... Gửi xe mất đồ lại còn phải trả tiền trông xe cho mấy thằng ăn cắp. Nhìn quanh 1 vòng đánh giá tình hình. 2 thằng trước mặt đang cãi chày cãi cối thì túm cổ đập chết ngay, chấp thêm cả 1 thằng dặt dẹo đứng xa xa kia nữa. Nhìn lại vợ mình thì giày cao gót váy juyp có mà chạy vào mắt.
Tính nhẩm nhanh trong đầu, mình với vợ được gia đình, Đảng và Nhà nước (Việt Nam + Nước ngoài) đầu tư bao nhiêu cho việc học hành và đang hăng say cống hiến. 3 thằng kia thì được đầu tư bao nhiêu cho công cuộc nghiện. Không đánh nhau tay bo được, mạng mình quý hơn mạng nó.

Trả cho nó 10k rồi lên xe về.

Hiện giờ, sếp đi vắng, ngồi ủ mưu. Các bác đóng góp cho ý kiến hộ em cái.
1. Kêu ca trên otofun rồi bỏ qua coi như đánh rơi 150usd (Trên đường về đã đt cho Ford Háng Lạ hỏi giá rồi)
2. Tiện thể vòng qua đấy túm cổ đánh cho chúng nó 1 trận cho bõ tức.
3. Vứt 1 con xe ra đấy làm chim mồi. Ngồi quán nước chờ chúng nó vặt thì phi ra đánh. Đánh ăn cắp cũng đỡ bị phiền hà hơn đánh người vô cớ. (Đúng ra là có cớ nhưng ai tin?)
4. Làm cái đơn trình báo công an phường (Vincom thuộc phường nào hả các bác?) cho chúng no khỏi trông xe ở đấy luôn.
Ơ nó lấy có 10K thôi ạ? Bình thường nó toàn lấy em 20K

PHường Lê Đại Hành bác ơi, em ủng hộ phương án 4. Nhưng em đoán là rồi nó vẫn cứ trông xe ở đấy thôi :102:

Côngnôngv12

Xe buýt
PHường Lê Đại Hành bác ơi, em ủng hộ phương án 4. Nhưng em đoán là rồi nó vẫn cứ trông xe ở đấy thôi :102:
Ơ nó lấy cụ có 20k thôi ạ. Hôm rồi em gửi 30' lên đấy mua cái áo. Xuống chắc các chú thấy em là gà béo, thịt 30k. :102:

Europe

Xe buýt
Em nói thật với các bác là em rất ghét vào cái Vincom ấy nhưng bạn gái em lại rất thích vào đấy xem phim, trên tầng 7. Thế nên em vẫn phải vào. Em thấy cái "Thủ đô" nhà mình thật chán, toàn tầm nhìn hạn hẹp. Trung tâm shopping mà thiết kế dường như chỉ dành cho một đất nước sẽ mãi đi xe máy. Mấy cái hầm của nó em đảm bảo là chỉ để xe của mấy văn phòng cho thuê bên trên còn thiếu, huống chi là khách hàng đến giao dịch và mua sắm. Chắc khoảng 1000 năm nữa thì mới bằng được Singapore và Băng Cốc. Cứ nhìn chuyện đào cái Cống Kim Liên thì biết, 140 m mà cần đến 3 năm. Các bác cứ cộng cơ học lên sẽ thấy, nếu đào khoảng 50km đường tàu điện ngầm thì sẽ tốn khoảng 1000 năm. Cái cầu Thanh Trì và đường dẫn có khoảng 10 km cũng đã kéo dài 7 năm chưa xong. Nếu làm hệ thống toll way như của Băng Cốc chẳng cũng phải mất 1000 năm có dư. Chuyện tìm chỗ đỗ xe sẽ còn là một câu chuyện kéo dài đến dịp kỷ niệm 2000 năm Thăng Long.

UAZ_Vietnamese

[Tịch thu bằng lái]
Em nói thật với các bác là em rất ghét vào cái Vincom ấy nhưng bạn gái em lại rất thích vào đấy xem phim, trên tầng 7. Thế nên em vẫn phải vào. Em thấy cái "Thủ đô" nhà mình thật chán, toàn tầm nhìn hạn hẹp. Trung tâm shopping mà thiết kế dường như chỉ dành cho một đất nước sẽ mãi đi xe máy. Mấy cái hầm của nó em đảm bảo là chỉ để xe của mấy văn phòng cho thuê bên trên còn thiếu, huống chi là khách hàng đến giao dịch và mua sắm. Chắc khoảng 1000 năm nữa thì mới bằng được Singapore và Băng Cốc. Cứ nhìn chuyện đào cái Cống Kim Liên thì biết, 140 m mà cần đến 3 năm. Các bác cứ cộng cơ học lên sẽ thấy, nếu đào khoảng 50km đường tàu điện ngầm thì sẽ tốn khoảng 1000 năm. Cái cầu Thanh Trì và đường dẫn có khoảng 10 km cũng đã kéo dài 7 năm chưa xong. Nếu làm hệ thống toll way như của Băng Cốc chẳng cũng phải mất 1000 năm có dư. Chuyện tìm chỗ đỗ xe sẽ còn là một câu chuyện kéo dài đến dịp kỷ niệm 2000 năm Thăng Long.
Haha! Hay!
iem thấy giờ xã hội nó đại loạn roài! Lừa lọc chơi đểu nhau như gì, xxx thì thông đồng với lưu manh, lưu manh thì manh động với người lương thiện! Chán! Cứ như Mẽo, ai cũng đc dùng súng, nên mọi người rất niềm nở với nhau!:21::21:

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Rất đơn giản, cụ gửi xe ở một bãi nào đàng hoàng gần đó, đi bộ lên Vincom. Thậm chí cụ ra Trần Khát Chân gửi xe xong đi bộ vào cũng gần mà, luyện tập gân cốt (b)

f1_hn

Xe container
Vincom là CA phường Bùi Thị Xuân thì pải :)

xe365vn

Xe container
à
ra chỗ Nguyễn Hữu Huân, gần Bộ Xây Dựng cạnh đấy gửi xe cũng được
trông xe trách nhiệm phết :41:

Civic2306

Xe điện
Vincom to thế mà chỗ gửi xe chán thật, vậy mà nó còn thêm tòa nhà nữa thì không biết để xe ở đâu đây, em thấy lên Tràng tiền Plaza là thích nhất, chỗ để xe ở tầng hầm rất thoải mái, mỗi tội ít chỗ chơi :)

Lungo_123456

Xe buýt
Quá muộn rồi, thôi ngủ đi cho khẻo sáng mai ra thay gắn vào> số nó thế rồi! lằng nhằng mà làm gì kẻo mất thêm bận nữa lại vạ vào thân:):)

huce_vl

Xe tải
Website
uai.com.vn
Sao bác ko gửi ở bên yamaha showroom gần đấy..bãi gửi xe rất rộng..mỗi tội là phải lén lút tí vì đấy là bãi gửi xe của nhân viên..tuy nhiên xin xỏ tí mấy bác bảo vệ vẫn cho..em vẫn gửi ở đó mà...:)
Mà hy vọng xây xong nhà bên cạnh ấy sẽ giải quyết thêm đc chỗ gửi xe...

hanhfood

Xe hơi
Website
hanhfood.com.vn

Theo em chẳng quan trọng phường nào hết, có vụ gì lằng nhằng, các kụ cứ gọi thẳng 113 cho em.

Cách đây chừng 1 tháng em cũng bị dính với bọn trông xe bên ngoài. Bữa đấy em cho bọn trẻ với mấy đứa cháu lên đây chơi. Khi xuống nó xin em có 50k. Hix... Thừa tiền thì đi làm từ thiện chứ chẳng mất cho bọn "aladin và cây xi lanh" làm gì.
Em không đôi co nói là chờ em 1 tí cho trẻ con ra KFC ăn rồi lấy xe một thể. Cho bọn trẻ con vào trong vincom cho mát, đt thông báo với 113 "khóc lóc thảm thiết" nói thách lên là bọn nó đòi có 100k thui và đòi xin lòng lợn, tiết canh gì đó... (cái này các bác bí mật hộ nhé).
Bác đừng chê mấy 113 nhà mình nhá, làm việc khoa học ra phết đấy.
Nguyên tắc, 113 sẽ đt thẳng xuống CA phường nơi xảy ra vụ việc yêu cầu CAP khẩn trương kiểm tra, giải quyết và sau đó báo cáo sự việc bằng văn bản.
Chưa đến 10 phút sau đã thấy 1 xe su biển 31 xanh lè đỗ cạnh xe em. Mấy đ/c CA áo mũ chỉnh tể ngó nghiêng. Mấy thằng aladin đó lượn mất.
Em lếch thếch kéo lũ nhỏ sang xe thông báo tình hình. Chẳng thấy chú nào đứng đòi tiền trông xe nữa, mà trong thâm tâm em lúc này rất muốn rút tiền ra trả (em thề).
Mấy đ/c CA còn cho em số đt nóng của phường và nói lần sau có gì xảy ra ở khu vực này đt cho bọn tớ. Đến bây giờ em cũng chẳng biết là phường gì nữa hình như Lê Đại Hành thì phải. Số đt thì ghi vào máy nhưng trôi mất rùi. :)

Chỉnh sửa cuối:

belancer

Xe buýt
EM đồng ý với bác, em cực ghét vào Vincom, trừ phi vào xem phim, lý do ở cái chỗ để xe. Gửi xe dưới hầm mới bên BTX đang xây dựng thì em dính 1 lần, cạch. Ai đời nước lép nha lép nhép, có chỗ phải lội, trật trội. Chưa kể lúc ra lấy xe thấy mấy chú cách đó vài m đang hàn xì tung tóe, kinh người. Thế mà chúng nó dám nhận xe mới tài.
Gửi xe bên ngoài thì chắc chắn bác phải hỏi tiền trước, thông thường 20-30K.
Trước em hay cắt tóc và để xe phía Thái Phiên, chưa bao giờ bị bóc cái gì cả (trộm vía).

Donquixote

Xe buýt
Em qua đây hàng ngày mà không biết các cụ nói đến cái "vườn hoa" nào ạ.
(Đi vào hầm thì hết chỗ, ra đường rẽ vào hầm bên kia thì đang chặn để làm cầu, tiến luôn lên đoạn vườn hoa phía trước để ở vỉa hè)